Mang thai - Chuẩn bị sinh

có thai ba tháng đàu koong được quan hệ hả các mẹ ??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.4K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 75 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hehe, tin mừng, mình đi siêu âm rồi, bé dc 6 tuần, bé khỏe, lo quá chừng jo hết lo rồi các mẹ, mà nge các chị cty nói ko đc gần chồng trong 3 tháng há các mẹ? sao chịu nổi ta ( cả mình và cả Ox), mẹ nào có ý gì khác ko cho mình tham khảo với
    04/10/2007 ba mẹ quen nhau, 04/10/2009 ba mẹ cưới, 30/12/2012 con yêu đã về với ba mẹ, và giờ đây ba mẹ mong con từng phút từng ngày. Nam Mô A Di Đà Phật ! Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát ! Nam Mô Địa Tạng Vương Bồ Tát ! Cầu xin Người phù hộ cho con yêu được khỏe mạnh , bình an suốt 9 tháng 10 ngày
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

cũng tùy từng người, tùy từng trường hợp bạn ạ
    nếu người yếu thì phải kiêng đến lúc đẻ ý
    còn ai khỏe mạnh thì vẫn vô tư ( nh lúc tiến hành thì nên nhẹ nhàng )
    như t lúc đầu k biết, vẫn chạy nhảy vô tư, chạy cầu thang ầm ầm,ra biển bơi tới tấp, vẫn...nhiệt tình. đến lúc thấy chậm 20 ngày, đi khám bs thông báo đc hơn 1 tháng roài
    t nghĩ quan trọng kiêng 3 tháng cuối để tranh đẻ non
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

nhẹ nhàng là đc bạn ạh. mình với chồng mình phải kiêng 1 tuần chỉ dám qhe^. 2 hoặc nhiều nhất là 3 lần thôi..
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

" Đừng ngại ngùng tận hưởng “chuyện ấy” với bạn đời trong suốt thời gian mang thai. Chỉ những điều sau mới có thể cản bạn làm “chuyện ấy”: lời khuyên của bác sĩ, triệu chứng chảy máu do nấm hoặc nhiễm trùng đường tiểu, hoặc không thoải mái. Nói cách khác, hãy tận hưởng “chuyện ấy” mà không phải lo đến các biện pháp tránh thai trong thời gian này." đó chính là lời khuyên của WTT mà mình vừa mới đọc được đó! chắc là ổn mà, mình vẫn ổn ^^
    • 367 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Mình cũng vẫn quan hệ bình thường vì bác sỹ của mình khuyên cứ quan hệ bình thường. Nếu có hiện tượng ra máu thì đến gặp bác sỹ ngay.
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

tuỳ sức khoẻ của mẹ nó, nếu mẹ nó khoẻ mạnh, trộm vía con bám chắc thì k sao. thấy dấu hiệu j bất thường thì cancel vậy hihi hồi 5w 2vc máu quá làm phát, sướng tới nỗi tử cung co bóp dã man tợn suốt cả đêm đau chảy nước mắt, may mắn trộm vía bé k sao. từ sau 2 vợ chồng phải kìm hãm tối đa huhu cho chồng sướng vợ cấm có đc sướng (khổ chưa) mấy tháng cuối thì chồng phải xuất ra ngoài nữa vì trong tinh trùng có chất gây co bóp tử cung mà. tóm lại cũng khó kìm hãm các mẹ ạ nhẹ nhàng từ tốn thăm dò nữa :">

• 564 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhthuy87 Xem bài viết
    tuỳ sức khoẻ của mẹ nó, nếu mẹ nó khoẻ mạnh, trộm vía con bám chắc thì k sao. thấy dấu hiệu j bất thường thì cancel vậy hihi hồi 5w 2vc máu quá làm phát, sướng tới nỗi tử cung co bóp dã man tợn suốt cả đêm đau chảy nước mắt, may mắn trộm vía bé k sao. từ sau 2 vợ chồng phải kìm hãm tối đa huhu cho chồng sướng vợ cấm có đc sướng (khổ chưa) mấy tháng cuối thì chồng phải xuất ra ngoài nữa vì trong tinh trùng có chất gây co bóp tử cung mà. tóm lại cũng khó kìm hãm các mẹ ạ nhẹ nhàng từ tốn thăm dò nữa :">
    Mẹ này giống mình thế, lúc được 5w hưng phấn quá nên cũng xxx vì 2vc đều lâng lâng sung sướng vì mong mãi mới có 2v mà. Hình như mang thai cơ thể nội tiết thay đổi còn thích hơn ý. Nhưng phải nhẹ nhàng và để ý nếu có bất thường như đau bụng, ra máu thì phải stop ngay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi merongcon2012; 10/01/2012 vào lúc 06:28 PM.

One a day for women xách tay từ Mỹ http://zaodich.com/forum/f2993/one-a...-tuoi-1742391/
    • 138 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cũng đồng ý với quan điểm các mẹ ở trên.
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hix các mẹ ở đây "sướng" nhỉ vc mình thì kiêng 2 tháng nay rùi vì mình có tiền sử lưu nên rất cẩn thận,mình còn muốn kiêng tuyệt đối đến lúc đẻ cơ, nhìu lúc thương chồng phải nhịn nhưng bầu bí rùi mình cũng ko còn hứng thú gì thỉnh thoảng chỉ hứng thú trong mơ thui hí hí mẹ nào khỏe thì cứ qhe bình thường, nhẹ nhàng là dc chứ bắt chồng nhịn lâu cũng tội lém
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

đúng là cũng tùy từng người, như mấy người bạn m những tháng đầu toàn hăng hái hơn thôi, cũng vì sức khỏe tốt nữa nên k hề làm sao, thấy bảo tự nhiên lại ham muốn nhiều hơn hi hi
    • 75 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chuyện này bạn nên hỏi bs của bạn vì bs là người biết rõ tình hình của em bé và sức khỏe của bạn, nếu mọi thứ tốt thì cứ sinh hoạt bình thường thôi nhưng chọn tư thế phù hợp và nhẹ nhàng một chút. Nhà mình thì bs nói cứ sinh hoạt bình thường thôi, thể dục nhẹ nhàng vẫn đuọc :-).
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng...
    • 69 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

QH trong thời gian mang thai thường gắn kết 2 vc với nhau. Vì những tháng cuối và sau khi sinh 2vc sẽ gặp rất nhiều trở ngại trong việc chăn gối :">
    Người ta thường nói nên kiêng trong 3 tháng đầu và 2 tháng cuối vì dễ sảy và đẻ non. Nhưng theo em chủ yếu là do mình thôi, chọn tư thế thích hợp và nhẹ nhàng là ok
    Mẹ yêu con nhất trên đời Bun - Con gái yêu của mẹ
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà em kiêng từ lúc 01 tháng đến lúc đẻ... chả sao cả !!!
    • 3,197 Bài viết

• 5,446 Được cảm ơn

nếu có vấn đề gì cần kiêng thì bác sỹ sẽ tư vấn mà, còn nếu không thì mình nghĩ vẫn có thể bình thường nhưng nhẹ nhàng thôi. Từ ngày vợ có bầu, lão chồng mình hạn chế lắm, suốt ngày leo lẻo cái mồm, sợ em bé làm sao, ghét!
    • 684 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin2012 Xem bài viết
    nhà em kiêng từ lúc 01 tháng đến lúc đẻ... chả sao cả !!!
    Khâm phục, khâm phục. Vợ chồng mình thì đều không nhịn được. Tối chồng khều khều, vợ dí ngay quyển sách Dưỡng thai hàng ngày đoạn ghi: Cấm quan hệ tình dục cho chồng thấy. Thế là 2 vc quay mông vào nhau ngủ luôn. Sáng đến vợ khều khều, thế là quên luôn cả sách vở. Nhưng quan trọng là phải nhẹ nhàng, hạn chế cường độ và tần xuất là ok.
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hê hê nhà e thì nhịn dc 2 tháng đầu nhưng hum trc' chồng mon men thế là tòm tem 1 cái rùi ạ nhẹ nhàng tình củm nên e ko thấy có vấn đề gì, thế nên các mẹ và các bố cứ nhẹ nhàng là ổn hết, đúng là lúc sinh xong chuyện chăn gối chắc cũng ko dc mặn nồng như lúc này nên các mẹ cứ tranh thủ đi nhá hehe