Mang thai - Chuẩn bị sinh

có thai 9 tuần chưa có tim thai và ra máu nâu. Mod thông cảm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.73K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 129 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em đuợc 9 tuần. Khi 7 tuần theo kkc bs bảo chỉ hơn 6 tuần, đưng kinh túi ối 7.7mm có âm vang thai. Tuần sau em ra máu nâu đi kham bs bảo hơn 7 tuần, đk 13mm, chưa tim thai và cho uông duphason ngày 4 viên. Hôm nay là 3 hôm em lai ra mau từ nâu sang đỏ tươi. Bs hen t6 khám. Em lo qua, ko biết em bị thai lưu không? Sao cách tính tuổi thai lệch thế a? Giúp em với.
    MANNGONGUYEN
    :Kiss::Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 861 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manngonguyen Xem bài viết
    em đuợc 9 tuần. Khi 7 tuần theo kkc bs bảo chỉ hơn 6 tuần, đưng kinh túi ối 7.7mm có âm vang thai. Tuần sau em ra máu nâu đi kham bs bảo hơn 7 tuần, đk 13mm, chưa tim thai và cho uông duphason ngày 4 viên. Hôm nay là 3 hôm em lai ra mau từ nâu sang đỏ tươi. Bs hen t6 khám. Em lo qua, ko biết em bị thai lưu không? Sao cách tính tuổi thai lệch thế a? Giúp em với.
    từ 7 đến 9 tuần mà chưa thấy tim thai thì có vẻ không ổn lắm. Rất buồn nhưng Nhiều khả năng là thai đã hỏng em ạ. không có tim thai tầm này thì thường là túi ối bị méo hoặc chửa trứng. Không cần chờ đến thứ sáu đi khám đâu. Em đi khám lại đi, hãy đến cơ sở có uy tín...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 762 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manngonguyen Xem bài viết
    Tính tuổi thai theo SA là đúng đó mẹ. Em ra máu thì bị động rồi, nghỉ ngơi theo dõi thôi. Chị SA lúc 7w là có tim thai rồi.

• 1,079 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Ra máu 3 ngày liên tiếp thì tín hiệu xấu rồi, nhiều khả năng thai hư nên tự đào thải ra ngoài . Bạn nên đi khám ngay, nhớ đi taxi.
    • 191 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cách đây mấy tháng, mình cũng có bé, tính theo chu kì kinh thì thai được 6-7 tuần, siêu âm kích thước túi ối phát triển bình thường, theo đúng độ tuổi nhưng k có tim thai. bs có kê đơn thuốc cho mình về uống, hẹn tuần sau đến khám. Mình rất lo lắng, 1 tuần sau mình đi khám lại vẫn k có tim thai và bác sĩ bắt mình bỏ đi, mình buồn nhiều lắm. Mình cũng không hiểu tại sao mình lại bị như thế mắc dù mình k hề bị ra dich nâu, hay huyết gì cả. mình vẫn có triệu chứng nghén bình thường như bao người khác. Nhưng, mình vẫn k thể nào hiểu nổi nguyên nhân tại sao....

Chia sẻ với bạn, mình rất hiểu cảm giác của bạn bây giờ, nhưng bạn cố gắng lên, đi kiểm tra tại một cơ sở uy tín khác, bs sẽ có lời khuyên hữu ích cho bạn.

Bạn hãy vững vàng lên bạn nhé!
    Con yêu! Cám ơn con đã về với Ba mẹ. Con hãy bình an con nhé!

• 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu 9 tuần, đợt 7 tuần mình cũng bị ra máu màu socola, nhưng chỉ 2 ngày là hết vì mình nằm bất động trên giường, mình tiêm rồi uống nhiều thuốc lắm, đến 8 tuần 3 ngày thì bs bảo có tim thai rồi, bs bảo thai tương đương 6 tuần, thế bạn siêu âm túi ối thế nào? tròn hay méo? bình thường có âm vang thai là khoảng sau 1 tuần khám lại là có tim thai rồi, do bạn bị động nên có thể tim thai em bé yếu, chưa biết được, cứ bình tĩnh bạn ạ, mình phải chiến đấu đến cùng, con cái là phúc phận, muốn con mình muốn ở lại với mình mình phải có niềm tin, bạn đừng lo lắng nhiều quá, vững tin lên nếu phải đón những điều xấu nhất, nếu bạn vẫn còn nghén, đau ngực, rồi có những biểu hiện của thai kỳ thì bạn yên tâm đi, cũng chỉ vì mình lo quá đi thử beta nên hơi mất máu, cuối cùng cũng ổn, đừng lo lắng nhiều nhé, cố gắng lên cho em bé cảm nhận được tình yêu của mẹ!
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ạ. Mình hồi đó cũng 9 tuần mới nghe tim thai va cũng bị ra máu. Điều quan trọng là bạn đừng quá lo lắng, hãy đi khám bác sỹ và làm theo hướng dẫn của bác sỹ. Hồi đó mình cũng rất lo lắng nhưng sau đó uống thuốc và nghỉ ngơi theo lời bsỹ, mọi việc sẽ ổn thôi bạn ạ. Cố lên bạn nhé!
    • 129 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

thanks các chị. Hôm thứ 2 sa bs bảo túi ối hơi méo, thai phát triển bt. 3 hôm nay em nằm bất động, uống thuốc. Chỉ khi đi tiểu em mới ra máu như khí hư.
    MANNGONGUYEN
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn cứ nằm bất động nhé, mình đây nằm mà chỉ cần đi lại nhẹ là ra máu, cố gắng lên, thai pt binh thường là ổn rồi, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.:Smiling:
    • 129 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Sáng nay em đi bv cho bé ra rồi các chị ạ. Em buồn lắm, mẹ con em không có duyên phận với nhau. Cảm ơn các chị đã chia sẻ với em.
    MANNGONGUYEN
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vậy đi khám 9 tuần vẫn chưa có tim thai nhưng mình không bị ra máu vẫn có âm vang thai.bây h bác sĩ hẹn 1 tuần nữa khám lại . mình lo lắng quá chẳng biết làm thế nào bây h. vợ chồng mình hiếm muộn chữa mãi mới có thế mà.....chắc tại số vợ chồng mình không có con...
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có âm vang tức là vẫn còn hy vọng mà, mẹ nó đừng suy nghĩ quá nhiều mà ảnh hưởng đến sự phát triển của con nhé!
    Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh và sớm nghe tiếng đập bùm bụp nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 248 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình 8 tuần SA o từ dũ bs cũng nói kg có tim thai và cho hút lun , bùn wá ,