• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Co thai 5 tuân,siêu am chi thay tui oi ma không nhin thay em be o trong

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chi oi co ai bi nhu em không?Hom no em di kham,bác si siêu am noi la em co thai dước 5 tuân roi,tát ca moi thu nhin chung deu on nhung chi co diêu bác si không nhin thay em be ma chi nhi thay tui oi o trong tu cung thoi.Bac si bao em 1 tuân sau phai di kham lai.Co the la vi em be con be qua,chi 1,2mm nen chua the thay dước.Em lo lang lam vi co dóc dước o tren mang nhiêu trương hóp co thai ma chi co tui oi chu không co em be o trong,bát buôc phai di nao hút thai.Bac si bao em không nen lo lang va cu cho them 1 tuân nua nhung em van lo lam vi day la dua con mong doi cua vo chong em.Neu co chuyên gi chác em không chiu dước mát!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,590 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguyentruclinh
    Các chi oi co ai bi nhu em không?Hom no em di kham,bác si siêu am noi la em co thai dước 5 tuân roi,tát ca moi thu nhin chung deu on nhung chi co diêu bác si không nhin thay em be ma chi nhi thay tui oi o trong tu cung thoi.Bac si bao em 1 tuân sau phai di kham lai.Co the la vi em be con be qua,chi 1,2mm nen chua the thay dước.Em lo lang lam vi co dóc dước o tren mang nhiêu trương hóp co thai ma chi co tui oi chu không co em be o trong,bát buôc phai di nao hút thai.Bac si bao em không nen lo lang va cu cho them 1 tuân nua nhung em van lo lam vi day la dua con mong doi cua vo chong em.Neu co chuyên gi chác em không chiu dước mát!
    Hồi mình siêu âm 5 tuần, bác sỹ cũng chỉ ghi là có hình ảnh giống túi thai thôi mà. Bạn yên tâm đi, bác sỹ đã bảo ko phải lo lắng thì không phải sợ đâu. Lo nhiều ảnh hưởng đến thai đấy. Chúc hai mẹ con khoẻ. :4::4:

CHÚ THÍCH A VÁ TÀ: hem phải là em nha, mà là đầu bếp đang nướng bánh:Battin ey::rolleyes:
    • 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo mình nhớ thì lúc 5 - 6 tuần mới chỉ biết thai đã nằm trong tử cung, ngay cả tim thai thì cũng đến tuần thứ 8 -9 mới hình thành mà chưa nghe được nhịp tim mà :3: Bạn thử qua topic sau để đọc thêm về sự phát triển của em bé nhé :

http://www.webtretho.com/forum/showt...8&page=5&pp=15

Hoặc giở Bách khoa tri thức ra, mình nhớ cũng có bảng phát triển của thai nhi theo tuần đấy. Không nên lo lắng đâu, nhất là 3 tháng đầu, cứ vui phơi phới vào
    • 2,447 Bài viết

• 7,698 Được cảm ơn

Hồi alo được 5 tuần, mẹ đi siêu âm 2 D, bác sỹ chỉ nhìn thấy túi ối tròn vo thôi, lúc đó em bé chưa thành hình mà. Bây giờ alo được 20 tuần rồi, biết máy bụng mẹ rồi. Mẹ nó cứ yên tâm nhé!
    • 512 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bình thường chẳng có gì đáng để lo lắng, bạn khám ở đâu mà bs lại bắt tuần sau tái khám trong khi mọi cái đều ổn ( theo bạn nói). Theo mình 5 tuần mới chỉ xác định được có thai hay không (có túi ối), có nằm trong tc hay ngoài thôi còn nhìn thấy em bé chắc phải tuần thứ 9 . :3: :3: :3: :3: :3: :3: :3: :3: :3:

• 928 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ban oi, vao thoi diem nay xac dinh tuoi thai va vi tri thai la quan trong nhat thoi. Moi thu khac thi doi vai tuan nua di kiem tra sau. Minh 6 tuan di sieu am xac dinh tuoi thai va vi tri thai ok, may sieu am can duoc nhip tim thai nhi la 185 nua. Luc do nhin vao man hinh sieu am chang thay cai gi ngoai mot cai cham bang dot tay mau den va phan tim dap rat la nhanh thoi.

Ban yen tam di, may sieu am co the do kich thuoc cua phoi thai de do tuoi thai mot cach chinh xac.
    • 1,240 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình lúc 5 tuần siêu âm mới thấy túi thai 5mm thôi, bạn muốn thấy con lúc này chắc con bạn là Thánh Gióng thì mới thấy được thôi!
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tớ lúc 5 tuần 3 ngày siêu âm cũng mới chỉ thấy túi ối trong tử cung thôi mình cũng lo lắng y như bạn vậy và cũng đã hỏi cuống cuồng các mẹ trên diễn đàn, các mẹ ý toàn bảo là khoảng từ 7 tuần trở lên mới có phôi và tim thai, đến lúc 6 tuần 5 ngày mình đi SA lại thì mới có phôi thai và tim thai đấy, vì vậy bạn cứ yên tâm nhé, khoảng 2 tuần nữa bạn đi SA lại là mọi thứ OK thôi mà. (tớ còn nhớ tớ đọc trên diễn đàn có mẹ tuần thứ 9 mới có tim thai đấy)
    Beautyful life!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 994 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của riêng bản thân mình thôi chứ ko được qua kiểm chứng :4: thì thường nếu tim thai có muộn sẽ là bé gái, còn tim thai có sớm sẽ là bé trai đấy bạn a,hồi mình được 7 tuần vẫn chưa thấy phôi thai nên cũng lo y như bạn bây h, lúc đó chị gái mình bảo là khả năng là bé gái rồi, đến khi 8 tuần mình mới có tim thai và phôi thai và kết quả là bây giờ con gái mình đang được 20tuần trong bụng mẹ nhé :4: còn chị gái mình 6tuần đã có tim thai thì là bé trai đó
    • 4,226 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Tui chả biết trường hợp mình thế nào, đi SA lúc 6 tuần ở DHYD bảo là có phôi thai sống trong tử cung, tui hỏi có tim thai chưa, bà bác sỹ gắt đã bảo là sống là sống mà. Bó tay, nên đến 10 tuần mới đi khám đã có tim thai rồi, chả biết nó có hồi nào nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh chị ơi! em đang rất lo lắng. Em có em bé cũng được 5 tuần rồi. Nhưng hôm qua đột nhiên bị ra máu, nhưng không có đau bụng gì hết, lo lắng đi siêu âm, bác sĩ nói hình ảnh siêu âm không bình thường, phôi thai bị méo chứ không tròn đều như bình thường và không thấy tim thai, bác sĩ bảo khả năng 50% hư rồi bác ý cho thuốc an thai Obimin về uống hẹn 1 tuần tới tái khám. hu hu... em lo lắng quá.
    • 238 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choatngayngo Xem bài viết
    Các anh chị ơi! em đang rất lo lắng. Em có em bé cũng được 5 tuần rồi. Nhưng hôm qua đột nhiên bị ra máu, nhưng không có đau bụng gì hết, lo lắng đi siêu âm, bác sĩ nói hình ảnh siêu âm không bình thường, phôi thai bị méo chứ không tròn đều như bình thường và không thấy tim thai, bác sĩ bảo khả năng 50% hư rồi bác ý cho thuốc an thai Obimin về uống hẹn 1 tuần tới tái khám. hu hu... em lo lắng quá.
    Bạn a, cố lên nha, cố ăn uống rồi tĩnh dưỡng, đừng đi lại nhiều. 5 tuần em be con rat nhỏ và yếu. Mình cũng đang có be 5 tuần, mình cũng lo lắng lắm vì nó mong manh quá. Cầu mong mẹ niềm vui đến với mẹ. Cố lên, đừng lo lắng quá sẽ không tốt đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 344 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

chào bạn, do hôm nay tôi mới đọc được tin này của bạn, không biết là bạn đã đi siêu âm lại chưa, nhưng mong bạn hãy yên tâm đừng lo lắng căng thẳng quá sẽ không tốt cho bạn và cho cả em bé trong bụng nữa, vì thai mới 5 tuần siêu âm chỉ nhìn thấy túi ối thôi chưa có tim thai đâu bạn đừng lo lắng nhé, bạn cũng không nên đi lại nhiều vì thai còn nhỏ, nếu bị ra huyết mà không đau bụng và không ra nhiều thì có thể là do bị động thai do bạn vận động quá nhiều hoặc ra huyết xảy ra trong tam cá nguyệt đầu tiên là không nguy hiểm lắm đâu, bây giờ việc bạn nên làm là phải cố gắng nghĩ ngơi tịnh dưỡng, giữ tinh thần thoải mái và uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ sẽ sớm ổn thôi, còn nếu ra huyết và đau bụng nhiều phải tới gặp bác sĩ ngay. Chúc bạn khỏe, bé khỏe, mẹ tròn con vuông 9 tháng 10 ngày.