Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có phải ngực trái to hơn ngực phải khi mag thai thì sẽ là con gái không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có con gái là có giá lắm đấy
    khoảng 20 năm nữa khi con bạn lớn lúc đó tha hồ mà chọn rể
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

con gái hay trai thì cũng đáng yêu như nhau, quan trọng là mẹ nó mang bầu thì tâm trạng phải vui vẻ
    để bé cảm nhận được tình thương , bé tuy trong bụng nhưng cũng biết được đó mẹ nó ơi.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chưa bao giờ nghe thấy cái này. Mình thì 2 ngực bằng nhau nhưng vẫn con gái. Mà có con gái thích lắm. Bạn sống cho bạn hay sống cho nhà chồng vậy. Con bạn chứ có phải con họ đâu mà phải lăn tăn. Con cái là của trời cho, đừng nghĩ lung tung nhé.
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Khổ thân chủ topic. Đừng có lo nghĩ linh tinh. Lo nhiều lại sinh con gái thì khổ. Mình cũng con gái đầu lòng đây này, chả sao cả. Núm vú cũng đen sì như bài báo trên kia bạn nói ý, cái đường sinh cũng sậm màu. Cái đấy phụ thuộc vào sắc tố da và do kết cấu cơ thể từng người. Trước khi mang bầu ngực trái mình đã to hơn ngực phải rồi. Vô tư đi nhé hihi!
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ơi. Em vừa sinh xong đây nè, ngực phải to hơn ngực trái mà sinh con gái đấy thôi. Em thấy không nên mong con trai quá như thế vì nếu sinh con ra là con gái sẽ thất vong. Chỉ thương mấy đứa trẻ thôi.
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Choi_Voi Xem bài viết
    Ui dùi, muốn biết giới tính nhanh và chuẩn thì chị cứ đợi con chị 12 tuần trở lên nhé . Mà đợt e sinh, e nhớ là có 2 mẹ siêu âm 2 thèng ku, đồ đạc chuẩn bị cho con trai hết rồi thì lại sinh ra 2 bé gái, 1 mẹ khác thì ngày cuối cùng SA vẫn là bé gái ai ngờ lúc sinh lại hóa ra thèng ku con hehehe. Buồn cười nhất là 2 mẹ SA bé trai thôi, cả 2 nhà cứ ngẩn ngơ kêu bác sĩ SA thèng ku cơ mà sao lại lệch đc, lúc đó phòng chờ đẻ ai cũng cười
    P/s: Mẹ vui hay buồn đều ảnh hưởng đến bé vì thế mẹ nó vui lên, con sinh ra mới tươi tắn chứ ạ. Con nào mà chả là con, gái trai cũng thế thui chị ạ. Mẹ nó lăn tăn gái trai mà làm gì tủi thân con :Rose:
    Mẹ nó siêu âm ở đâu mà bùn cười thế, phải xem lại trình độ nhìn của BS thui. Nếu các mẹ muốn biết giới tính của con sớm khi con chưa đến 14 tuần thì làm xét nghiệm máu trong thời gian em bé 7-8 tuần là biét ngay chính xác 98% hơn cả siêu âm. Để làm dc việc này ở VN thì chắc phải thật thân quen một BS nào đấy rồi nhờ người ta làm giúp.
    Cả nhà yêu nhau :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose:
    • 1,086 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

có cả vụ SA bé trai , sinh ra bé gái à? mình thấy 1 số trường hợp sa bé gái sinh ra bé trai thôi mình sa hôm trước, 14w4d, bé trai, đi buôn dưa lê hết rồi, kiểu này mà đẻ ra bé gái thì vui thật , hi`.
    • 3,772 Bài viết

• 1,986 Được cảm ơn

Hì, ngực trái tớ cũng "toa" hơn ngực phải, nhưng mà vẫn sản xuất được 2 thằng cu đây.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 254 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Theo em nếu ai bị áp lực nhà chồng phải đẻ con giai thì chỉ có cách "đạp lên dư luận nhà chồng" mà sống thôi chị ạ ..
    Đáng buồn là xã hội còn quá trọng nam khinh nữ và mọi người theo tư tưởng này không biết tới (hoặc đã quên mất) nỗi khổ đàn bà mang nặng đẻ đau hy sinh nhiều để có đứa bé trong bụng.
    Nếu chịu khó nhìn quanh thì sẽ thấy có nhiều cặp vợ chồng mòn mỏi chỉ chờ có con thôi mà không có được mới thấu ruột thấu gan thế nào. Phải trân trọng những gì mình có đi chị ạ.
    • 835 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Eo, vớ vẩn thật, ai cũng mong đẻ con trai thì lấy đâu ra con gái để mà nối giống nữa???
    Con sinh ra có 1 nửa máu của bố, 1 nửa máu của mẹ, con là con của cả 2 bên chứ con của bên nhà chồng thôi đâu! Mình mệt 9 tháng 10 ngày và bao nhiêu năm sau đó chứ bố nó vừa mệt vừa sướng có vài phút thôi à!

Khổ thân các bé chưa sinh ra đã bị mong là con trai. Nếu thích con trai thì ngay từ đầu đi lọc tinh trùng rồi bơm đi. Nhà chồng mình mà có thái độ gì với bé gái mình sắp sinh ra thì mình cứ cho mà biết! Giờ vô sinh đầy rẫy, tiền tỉ tiền tấn còn không có con mà mong ấy, đòi dzai với gái!

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

hahaha, không đúng nhé, ít nhất với mình
    Nếu bạn mang thai bé trai thì:
    • Trong thời kỳ đầu mang thai, bạn không phải trải qua những cơn ốm nghén vào buổi sáng. <--- nghén chứ sao ko?!
    • Bụng bầu bạn có vẻ nặng nề hơn ở phía trước. <---- ????? trước là sao mà sau là sao?
    • Bụng bạn trông giống như một quả bóng rổ. <---- hahaa, quả bóng rổ khác quả bóng đá thế nào?
    • Núm vú của bạn thâm đi đáng kể. <---- không hề nhiều nhé
    • Bụng bầu của bạn nhìn thấp hơn. <--- cao đến tận khi đẻ luôn!
    • Bạn thèm ăn các thực phẩm có vị mặn hoặc chua. <--- chỉ thích uống trà sữa
    • Bạn thèm các loại thức phẩm giàu protein – như thịt hoặc pho mát. <--- cái này thì no comment, vì thích từ trước khi bầu
    • Bàn chân của bạn lạnh hơn nhiều so với trước khi mang thai. <---- đâu có đâu à
    • Lông chân mọc nhanh hơn khi bạn mang thai. <--- hihi, ko đo độ dài bao h
    • Việc mang thai khiến bạn xinh đẹp và dễ nhìn hơn bao giờ hết. <--- bạn mình, con gái, cũng xinh hơn khi mang bầu
    • Nước tiểu thường có màu vàng tươi. <---- òa òa, ko care
    • Cánh mũi mở rộng. <--- ko
    • Đặt chiếc nhẫn cưới lên trên bụng bầu của mình và bạn sẽ thấy chiếc nhẫn quay tròn. <---- ko
    • Hãy cộng tuổi của mình tại thời điểm thụ thai với số tháng mang thai, tổng số là một số chẵn thì tức là bạn đang mang thai bé trai đấy. <--- cái này thì đúng với mình, nhưng con bạn mình thì ko
    Nếu bạn mang thai bé gái thì:
    • Trong thời đầu thai kỳ, bạn thường bị ốm nghén vào buổi sáng.
    • Nhịp tim của bé ít nhất là 140 nhịp/ phút.
    • Bụng bầu của bạn phát triển nhiều về phía hông và phía sau.
    • Ngực bên trái lớn hơn ngực bên phải. <-------SAI SAI SAI
    • Tóc bạn có chiều hướng hung hung đỏ.
    • Bụng bầu của bạn nhìn cao hơn.
    • Bụng bạn trống giống như một quả dưa hấu.
    • Bạn rất thèm đồ ngọt.
    • Bạn thèm ăn hoa quả.
    • Bạn thèm uống nước cam ép.
    • Sắc mặt bạn nhìn không tốt như bình thường trước khi mang bầu.
    • Khi mang thai, nhìn bạn không được tươi tắn như bình thường.
    • Khuôn mặt bạn thay đổi nhiều.
    • Bạn từ chối ăn đầu của một ổ bánh mỳ.
    • Nước tiểu có màu vàng xỉn.
    • Đặt chiếc nhẫn cưới lên trên bụng bầu của mình và bạn sẽ thấy chiếc nhẫn di chuyển sang hai bên.
    • Hãy cộng tuổi của mình tại thời điểm thụ thai với số tháng mang thai, tổng số là một số lẻ thì tức là bạn đang mang thai bé gái đấy.
    Thế đó. K biết có đúng không nữa.
    comment nhiu đó thôi, ko comment nữa hihi
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lúc có bầu mình cũng chẳng để ý ngực mình thế nào? nhưng sinh xong rồi thì giờ ngực mình lại "ngực phải to hơn ngực trái" hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,689 Bài viết

• 2,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh_Nguyet Xem bài viết
    Huhu. các mẹ ơi.
    Giúp em mới
    Em vừa đọc trên một bài báo. Họ nói rằng ngực trái mà to hơn ngực phải là sinh con gái. Có đúng thế không hả các chị. Ui. Em đọc xong mà lo quá vì ngực trái của em to hơn ngực phải rõ rệt lắm. Vợ chồng em đang muốn có con trai quá. nếu thế thật thì em buồn lắm. huhu. Các chị có kinh nghiệm rùi thì giúp em với. huhu:Crying:,:Crying::Crying::Crying::Crying:
    Bạn đọc báo lá cải nào thế, mình nè, ngực trái to hơn ngực phải, đang mang bầu bé trai đây nè.
    Mà chưa gì bạn đã khóc là sao ta, , trai gái đều quý mà, con cái của trời cho, dù vợ chồng bạn có mong con trai, mà siêu âm con gái thì cũng vui chứ.

Bố mẹ yêu 3 nhóc
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2