• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có phải mang thai bị ngén nhiều là thai con trai phải không nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em nghe 1 người bạn nói nếu mà nghén nhiều là thai con trai đó. thai của em mới 6 tuần àh. Mà nghén rùi buồn nôn suốt và mệt mỏi nữa.
    EM thì mong con trai, ox thì mong con gái. Thì sao cũng được thôi nhỉ. Nhưng các mẹ có kinh nghiệm xem có phải là nghén nhiền thì thai con trai không nhé. Em hơi sốt ruột chuyện này hehe.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 258 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chắc chắn không phải bạn ạ, mình sinh con trai lúc mang thai không hề nghén. Em dâu mình sinh con gái lúc mang thai ốm nghén đến mức phải nghỉ làm. Bạn cố chờ thêm vài tuần nữa đi, bác sĩ siêu âm sẽ cho biết ngay ý mà (nhưng phải bác sĩ tư nhé, còn cơ sở công hình như giờ không cho biết giới tính nữa thì phải!)
    • 2,689 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Theo mình thì mang thai mà nghén ko hoàn toàn chính xác là trai hay gái đâu. Vì mình mang thai con trai, nhưng cũng ko nghén gì cả, sáng dậy chỉ hơi buồn nôn tẹo thôi, ngoài ra cũng chẳng thèm ăn gì luôn.
    Bạn cứ chờ đến tầm 16w tuần siêu âm là sẽ biết chính xác trai hay gái thôi mà.
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh suốt thai kỳ.

Bố mẹ yêu 3 nhóc
    • 239 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hi hi ko phải đâu mẹ nó ạ
    Nghén hay ko thì tùy cơ địa từng người
    Tầm 11w là xác đinh được là con giống bố hay giống mẹ rồi đó
    • 2,577 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Vớ vẩn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thế tuần thứ mấy thì bị nghén hả các mẹ, em được 4 tuần 3 ngày chưa thấy nghén ngủng gì cả
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Điều này cũng không hẳn đúng đâu bạn.bạn mình đẻ 1 trai.1g ma ngén nhiều như nhau.thôi đợi khoảng tuần 14 là biết ngay thôi.Mình đang mang thai tuần thứ 13 mà cũng chưa đj SA xem g hay trai nè.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi mình mang bầu nghén lên nghén xuống ko ăn uống được gì. Ai cũng bảo nghén nhiều thế là con trai nhưng cuối cùng vẫn là gái. Do cơ địa thôi bạn à. 12w là có thể xác định chính xác đến 80% rồi. Nhưng mình nghe nói nghén nhiều thì con thông minh. Chưa biết giải thích theo khoa học như thế nào nhưng bé con nhà mình bi giờ cũng có vẻ nhanh nhẹn thông minh lắm (trộm vía)
    • 99 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của nhiều người thì ngược lại chị ạ,nghén nhiều là con gái còn ghén ít là con trai.
    nhưng e thấy chẳng đúng,nghén hay ko do sức khỏe và tâm lý,kể cả xấu đi,đường đen đen ở bụng....đều ko đúng.
    SA kiểm tra mới chuẩn đc chị ạ
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxuxu Xem bài viết
    Thế tuần thứ mấy thì bị nghén hả các mẹ, em được 4 tuần 3 ngày chưa thấy nghén ngủng gì cả
    Mình thì sang tuần thứ 5 thì nghén. ngén đến nỗi không làm gì được. Đến tuần thứ 11 thì giảm dần. khoàng 4d mới nôn 1l mà k hiểu sao mấy hôm nay lại nghén lại.1d cũng khoảng 5l
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình nghén đêns 22 tuần vẫn nôn oe, con trai nè. :Battin ey:
    • 616 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Mình con trai, chả nghén ngẩm tí nào... :Laughing: ăn như điên
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 709 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

ôi cái này chẳng đúng tẹo nào cả. Mình nè, đến bh vẫn nghén, phun ầm ầm. Hồi mới bầu lại còn xấu đi nữa chứ, ai cũng bảo con trai rồi. Cuối cùng con gái nè, mà đến lúc bụng to rùi mọi người nhìn bụng vẫn còn bảo con trai cơ đấy hichic.
    chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm gà khoả thân

Nhím thối 13/5/2011 biết lẫy, vậy là 4 tháng 13:LoveStruc:

• 239 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxuxu Xem bài viết
    Mình nghén từ tuần thứ 6 đến tuần 19
    Nôn mật xanh mật vàng luôn ý
    • 80 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cũng tùy có người bạn à. Như mình đây, siêu âm con trai, 4 tháng đầu, nghén quá trời lun. Nhưng bà chị gái mình hồi mang bầu con bé thứ 2 cũng nghén như mình. Chúc 2 mẹ con khỏe.
    • 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

hix mình nghén đến nỗi ai cũng can nghỉ việc ở nhà nghỉ ngơi. Thế mà siêu âm bs bảo 70% là con gái đó.

• 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Nghén nhiều hay ít là do cơ địa mỗi người thôi.
    • 593 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Nghén nhiều, tăng ít cân thì sẽ sinh con gái. Nghén ít tăng nhiều cân thì sẽ sinh con trai. Kinh nghiệm thực tế của mình và của 1 đám bạn đó.
    • 112 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ko chính xác dat cac me nó ạ ! em nghen nhieu , tang cân nhieu , 10 nguoi nhin vo dieu noi gái , tuan 22 di sieu am ra thang ku day
    • 99 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

không phải đâu bạn, Mình nghĩ là do cơ địa từng người thôi. Hồi mình bầu bí, chả có nghén ngẩm gì sất. lên có 13 cân thôi. mình biết là con trai ngay từ khi hay vợ chồng còn kế hoạch đấy. He he
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hy201dh; 17/11/2010 vào lúc 01:16 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2