• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có Phải Không Nghe Thấy Tim Thai là Bé Đã Mất Rồi Phải Không Ạ????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.97K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm thứ 4 14/9 em đi siêu âm lần đầu thì thai được 8w5d,nhưng bs siêu âm không nghe thấy tim thai.Em có trở lại bs gia đình của mình thì thấy kết quả máu em đã thử hôm thứ 2 là còn cao.Bs cũng nói là đừng quá lo lắng,và cho tuần sau đi thử máu lại.Em không có hiện tượng chảy máu hay đau bụng gì cả,chỉ là dạo này không còn thấy nhạt miệng nữa,không bị đi tiểu buổi đêm nữa,từ lúc biết có bầu em cũng không bị nôn ói gì cả.Có phải thai của em quá yếu không?Em đang sống ở Úc nên việc tìm 1 bs dưỡng thai tốt cũng rất là khó,có mẹ nào ở Úc biết chỗ nào chỉ giúp em với.Em có 1 con trai 16 tháng rồi nhưng vẫn cho bé bú,khoảng 3 lần trong ngày thôi,có phải như vậy đã làm ảnh hưởng tới thai nhi trong bụng không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh nghĩ bạn muốn đúng thì phải đi bác sĩ rồi... Vì cũng có 1 số em bé nghe không được tim thai đó....
    • 676 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, đừng lo lắng, tớ mang thai mà 10 tuần mới nghe đc tim thai đấy, còn tùy thuộc vào vị trí em bé nằm, vị trí nhau thai bám nữa cơ, ví dụ em bé nằm xa thành bụng và rau bám mặt trc thì sẽ khó nghe đc tim thai sớm. Quan trọng là khi siêu âm có thấy hình ảnh tim bé đập ko thôi.
    P/s: Ah, mà hình như mẹ nó sống ở nước ngoài thì việc siêu âm cũng ko đc thoải mái như ở VN phải ko.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ mẹ Fantasy ơi, đúng vậy đó việc siêu âm ở đây bình thường lắm.một thai kỳ theo quy định bs chỉ cho mình siêu âm khoảng 4 lần thôi,mình muốn thêm thì tự bỏ tiền túi ra đi bs tư.Và theo mình nghĩ chỉ là siêu âm 2D thôi,chán lắm,muốn về VN siêu âm quá...Còn về thai nhi,bs chỉ nói là NO FOETAL HEARTBEAT,mình cũng không biết bs có nhìn thấy tim thai không nữa...buồn quá
    • 3,573 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

nếu BS nghe bằng doppler hông rõ được thì thường phải cho ultrasound liền để kiểm tra, xong rồi BS sẽ trả lời bạn liền mà. Nếu BS nói ko sao thì đừng lo lắng quá.
    a special gift on Valentine's Day! :LoveStruc:
    • 77 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bình tĩnh bạn nhé, đến tuần thư 10 mà vẫn chưa nghe đựoc tim thai mới đáng ngại cơ bạn ạ. Mà không phải cứ siêu âm 4D là tốt đâu , vì sóng siêu âm 4D mạnh và phát lâu hơn 2D (mình nghe 1 số bs khuyên k nên siêu âm 4D quá nhiều). Mình đang ở bên Hàn, bs toàn siêu âm 2D thôi nhưng nhìn mọi thứ mặt mũi, nội quan của em bé cũng rõ lắm ( chắc do máy xịn). Nếu k yên tâm thì tuần sau bạn chịu khó đi khám tư đi, nghe tim thai k cần đến siêu âm 4D đâu. Goodluck!!!
    • 773 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh mẹ nó ạ, nếu như lần đầu mẹ nó nghe thấy tim thai mà lần sau đi siêu âm lại k thấy nữa thì mới là em bé đã k còn, nhưng mới lần đầu đi siêu âm mà chưa nghe được tim thai thì cũng bình thường thôi vì có khi em bé còn nhỏ quá nên chưa nghe được, mẹ nó đợi 1 tuần nữa đi khám lại xem thế nào, có nhiều mẹ tới tuần thứ 10 mới nghe thấy tim thai đó mẹ nó. Mà lần đầu mẹ nó siêu âm đầu dò hay siêu âm bụng? Vì nếu siêu âm bụng thì rất khó nghe được tim thai bé khi bé mới 8w, thai nhỏ vậy thì bs thường siêu âm đầu dò.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm,mình là đi ultrasound đó,không phải là nghe bằng máy đo tim thai đâu.Nhưng mà không biết là siêu âm đầu dò hay siêu âm bụng nữa.Khác nhau như thế nào vậy ạ?Thứ 4 tuần sau mình có hẹn đi thử máu lại,nếu còn thời gian thì chạy đi bs tư siêu âm luôn vậy.