• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có phải khi mang thai người ta kiêng chuyển giường và đóng đinh không?

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 8.34K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Tự nhiên em nghe một đứa bạn nói PN mang thai kiêng chuyển giường và đóng đinh. Nay nhà em chuẩn bị sửa, tất nhiên chuyển giường cho mẹ con em về nhà mới là điều không thể không rùi. Các mẹ giúp em gỡ mối này với hixxx. Tự nhiên nó nói làm em lo quá huhu...:Silly:
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

đây là lần đầu tiên em nghe thấy cái vụ này đấy
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 257 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

chuyển giường,mình có,từ giường nhà chồng sang giường nhà mẹ đẻ chờ sinh
    đóng đinh,mình có,giường gỗ kêu ộp ẹp ko đóng sao nằm
    mới nghe chuyện này ngộ nhỉ:Thinking:
    • 2,212 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Em chưa nghe vụ này bao h, bà bầu phải dọn dẹp nhà cửa để đón bé yêu, có khi k tránh khỏi chuyển giường kê lại tủ đế sx đồ đạc cho bé nhỉ :Thinking:

Bông yêu: NB: 3,4kg, 1m: 5kg; 2m: 5,5kg; 3m: 6,1kg; 4m: 6,5kg; 5m: 7,1kg; 6m: 7,8kg; 7m: 8,4kg:LoveStruc:
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình k tin mấy vụ này đâu các mẹ ạ
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

HIxx, em tìm hiểu trên mạng thấy bảo là kiêng chuyển giường và làm nhà hixxx. Nhà em lại sắp sửa. Đau đầu quá hixx!
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    • 155 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói đến cái vụ kiêng cữ này đấy, chẳng bít thế nào >.<
    • 53 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ôi dào, em nghĩ đó là kiêng quá rồi. Em bầu bí phải chuyển nhà,. Chuyển giường và đóng đinh ầm ầm.
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

ồi chả phải kiêng đâu đợt bầu cu tép nào xoay tủ chuyển giường thay cửa đóng đinh ầm ầm ra chả sao cả
    • 2,370 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Vợ chồng em cũng mới mua nhà,sắp sửa nhà và sắp chuyển nhà..............cũng nghe nhiều tiền bối bảo là kô nên đóng đinh,sửa nhà....em lo quá,không sửa thì làm sao ở đây.......mà em sinh vào tháng nắng nóng nhất sài gòn mới khổ chứ
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thì cũng ko tin, hôm qua vừa phải đóng đinh để treo quạt lên ngay trong phòng mình
    • 2,370 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HACHIP07 Xem bài viết
    Mình thì cũng ko tin, hôm qua vừa phải đóng đinh để treo quạt lên ngay trong phòng mình
    cho mình hỏi bạn đóng hay xã bạn đóng vậy,chắc xã đóng thì kô sao đâu he
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thôi có thờ có thiêng có kiêng có lành. Em cũng đã nhờ bà ngoại hỏi một bác thầy bói giỏi lắm (chuyên cúng cho các ông to to hihi). Bác ấy bảo cũng không sao cả nhưng nên hạn chế các mẹ ạ. Còn nếu làm nhà thì đến lúc cúng để đào móng hay bất cứ vụ cúng quẩy nào thì không nên xuất hiện đâu. Tốt nhất là ở ẩn và thành tâm xin xỏ thể nào các thần phật cũng không nỡ hixxx.
    Bố mẹ yêu Bống
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm mình có thai. Chị kế bên nhà cũng bảo như vậy: Không chuyển giường, & đóng đinh. Nhưng chỉ kỵ OX đóng đinh thôi, còn người khác thì vẫn được. Còn sửa nhà thì đại kiêng cử vì nghe nói khi sửa nhà sẽ làm xáo động sinh khí trong nhà==> không tốt cho Mẹ và Bé. Nhưng nếu không thể klhông sửa thì để chắ́c ăn, bạn nên coi ngày rồi hẳn sửa nhà vậy... Chúc hai mẹ con khỏe.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tiger&Goat; 26/09/2010 vào lúc 03:33 PM.
    • 117 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu nhưng chẳng tin mấy chuyện này đâu.
    • 1,008 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

hic, em cũng đang lo vụ sửa nhà đây, em hỏi bên "Chăm sóc bố mẹ" mà hong thấy ai trả lời em cả.
    Em chồng của bà chị trong cty em lúc đang có bầu thì nhà sửa lại, sau đó ko lâu thì chồng mất, rồi tới bố mất , đều trong lúc chỉ ấy còn đang mang thai, thấy tội quá chừng luôn. Rồi ai cũng nói là đáng lẽ ko đc sửa nhà nhưng vẫn làm nên mới có họa như vậy.
    Em thì định sửa sang nhà cửa để em bé ra đời ở cho rộng rãi thoải mái, mà như vầy thì ko bit tính sao nữa.....
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocon109 Xem bài viết
    hic, em cũng đang lo vụ sửa nhà đây, em hỏi bên "Chăm sóc bố mẹ" mà hong thấy ai trả lời em cả.
    Em chồng của bà chị trong cty em lúc đang có bầu thì nhà sửa lại, sau đó ko lâu thì chồng mất, rồi tới bố mất , đều trong lúc chỉ ấy còn đang mang thai, thấy tội quá chừng luôn. Rồi ai cũng nói là đáng lẽ ko đc sửa nhà nhưng vẫn làm nên mới có họa như vậy.
    Em thì định sửa sang nhà cửa để em bé ra đời ở cho rộng rãi thoải mái, mà như vầy thì ko bit tính sao nữa.....
    Mẹ heocon nói vậy sợ quá hixxx. Mình cũng chuẩn bị sửa nhà đây, bố nó bảo để cho rộng rãi thoải mái, phân vân quá! Nhưng mọi người bảo không động đến móng thì không sao, cứ xem xét cúng bái cẩn thận. Tra trên mạng thấy bảo có một vị thần cai quản việc mang thai là Thần Thai, phải cúng bái xin thần cẩn thận không thần trách hixxx.
    Bố mẹ yêu Bống
    • 1,008 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

mình thì có động tới phần móng nè, đập xây lại toàn bộ luôn nên càng lo :Sad:
    • 1,248 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Mình cũng nghe chuyện này, nhưng kiêng cữ là điều không thể nếu bắt buộc làm thế. Ba chồng mình bảo nếu phải chuyển giường đóng đinh thì bà bầu chịu khó lánh mặt, đi đâu đó khỏi nhà, đến khi làm xong thì về. Chỉ là kiêng cữ tiếng động ồn ào thôi mẹ nó àh. Nghe nói nếu lúc có bầu nghe tiếng ồn nhiều thì con sinh ra sẽ quấy khóc đó mẹ nó. Nếu mẹ nó bắt buộc phải sửa nhà thì ở nhà khác, khi nào nhà sửa xong thì về ở thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,291 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gigidoan Xem bài viết
    Mình cũng nghe chuyện này, nhưng kiêng cữ là điều không thể nếu bắt buộc làm thế. Ba chồng mình bảo nếu phải chuyển giường đóng đinh thì bà bầu chịu khó lánh mặt, đi đâu đó khỏi nhà, đến khi làm xong thì về. Chỉ là kiêng cữ tiếng động ồn ào thôi mẹ nó àh. Nghe nói nếu lúc có bầu nghe tiếng ồn nhiều thì con sinh ra sẽ quấy khóc đó mẹ nó. Nếu mẹ nó bắt buộc phải sửa nhà thì ở nhà khác, khi nào nhà sửa xong thì về ở thôi.
    Ặc ặc, mình không biết kiêng vụ này. Mình có em bé hơn 4 tháng, hôm đó rảnh, hai vợ chồng hì hục xoay lại giường, tủ, sắp xếp lại đồ, được hơn 1 tuần thì bố chồng đang ôm (tuy nhiên không quá nặng) tèo. Nhẽ đâu lại thế?
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2