• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có phải hiện tượng sắp đẻ không? Cứu!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.7K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi cái này cái huhu, tình hình là em 32 tuần 2 ngày, nhưng theo siêu âm bác sĩ Thực hôm thứ 7 vừa rồi là em 33 tuần rồi. Bác sĩ bảo bé nhà em bình thường, dự sinh 10/11 nhưng có nhiều khả năng sinh sớm hơn ngày đó khoảng 1 tuần (em cũng thắc mắc nhưng lúc đấy lú lẫn thế nào lại ko hỏi bác sĩ hichic).
    Tình hình là, khoảng 2 tuần nay em cảm thấy rất buồn...tè. Lúc nào cũng buồn. Nhưng mà cứ vào toilet lại không đi được nhiều, 1 tí thôi là hết. Đứng dậy lại buồn. Chả hiểu sao nữa.
    Còn 1 tuần gần đây thì em lại thêm chứng buồn....đi nặng. Tức là bình thường em đi rất đều, mỗi ngày 1 lần. Nay cũng thế, nhưng mà vẫn buồn. Mỗi lần buồn thì đau râm ran cả bụng. Em sợ quá. Vì có lần có mẹ nào đó nói trên phần nhật ký vượt cạn í, là mẹ ấy thấy buồn....nặng mấy hôm rồi đẻ luôn....
    Em mới có 32 tuần thôi. Bé mới được 2200gr...Em lo quá. Cộng thêm xung quanh em dạo này nhiều người quen đẻ non nữa chứ huhu. Ai có kinh nghiệm thì xem hộ em xem em có sao ko với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,372 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn đi khám cho yên tâm.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 245 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình không giống như mẹ này nên không trả lời đc cho mẹ nó, mình cũng lo sợ như mẹ nó vì mình không có biểu hiện buồn gì cả, chỉ nghe các bà xung quanh bảo chửa gì mà tụt bụng quá, rồi e bé thỉnh thoảng còn ngoấy ở dưới cửa mình, tức bụng kinh khủng, rồi lúc nào e bé nghịch dưới nhiều lại ra chất nhầy màu trắng, tí thôi nhưng mình để ý là nó nghịch ở dưới kiểu gì cũng ra, sợ lắm, chả hiểu có đến đích không nữa, xung quanh mình cũng toàn chị e đẻ non, lo kinh!

Start: 2.8kg - 1M: 3.8kg - 2M: 5.5kg - 3M: 7.5kg - 4M:7.8kg - 5M: 8.3kg - 6M:8.6kg
    7M:8.6kg!!!-8M:9.1kg-9M:9.9-10M:10.5kg-11M: 11kg:Angel:
    • 123 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cái này thì khó trả lời lắm,chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh,và chúc bé cố nằm yên đến ngày sinh cho mẹ đỡ lo thôi
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mỗi người mang thai lúc gần sinh có những hiện tượng khác nhau. Thường thì cang gần đến ngày sinh các hiện tượng như bạn nói hay diễn ra như vậy. Cũng không có gì đặc biệt vì thai nó to nó chèn các bộ phận nên hay gây ra như vậy. Có điều cảm thấy khó chịu thì không nên làm nhiều một lúc, làm từ từ nhẹ nhàng, không nên ngồi gò bó cái bụng, cần thỉnh thoảng có thời gian nằm nghỉ thoải mái, để cho thai được thoải mái, vì lúc này em bé đầu đang trúc xuống, mông ngược lên, em bé lúc này to lại khỏe nên hay đạp dễ gây cho mẹ có hiện tượng buồn đủ thứ.Có những người làm được rất nhiều việc đến lúc đẻ, nhưng tôi thì phải nghỉ làm sớm lắm, vì rất là khó chịu. Và có người chỉ hơn 8 tháng 1 tuần là sinh rồi, mà vẫn không phải là đẻ non, đấy là do bộ phận sinh sản của từng người khác nhau.
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

hic...cảm ơn các mẹ nhé. Tớ thì vẫn đi làm, với lại vừa siêu âm hôm t7 vừa rồi ko thấy bác sĩ nói gì, chỉ bảo là sẽ sinh sớm thôi, chắc đầu tháng 11. Thui đành chờ đến cuối tuần này đi SA tiếp vậy . Bồn chồn quá nên hnay tớ đã bắt đầu ngồi xếp túi đồ mang đi sinh rồi, mặc dù mới có 32 tuần
    • 1,513 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Mẹ Luk ơi đến tầm đó em bé to rồi nên chèn vào bàng quang và trực tràng, thế mới có cảm giác bùn tè và buồn đi ngoài liên tục đấy. Như mình đến tầm 34w thai to nên chạy ra chạy vào toilet suốt, mà nếu đã có cảm giác buồn thì phải đi luon ko thể nào nhịn đc í . Cứ yên tâm theo dõi thêm các hiện tượng/dấu hiệu khác xem thế nào (các cơn gò, dịch âm đạo...), chứ 2 cái này ko phải là dấu hiệu đáng lo đâu
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lukmalive Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi cái này cái huhu, tình hình là em 32 tuần 2 ngày, nhưng theo siêu âm bác sĩ Thực hôm thứ 7 vừa rồi là em 33 tuần rồi. Bác sĩ bảo bé nhà em bình thường, dự sinh 10/11 nhưng có nhiều khả năng sinh sớm hơn ngày đó khoảng 1 tuần (em cũng thắc mắc nhưng lúc đấy lú lẫn thế nào lại ko hỏi bác sĩ hichic).
    Tình hình là, khoảng 2 tuần nay em cảm thấy rất buồn...tè. Lúc nào cũng buồn. Nhưng mà cứ vào toilet lại không đi được nhiều, 1 tí thôi là hết. Đứng dậy lại buồn. Chả hiểu sao nữa.
    Còn 1 tuần gần đây thì em lại thêm chứng buồn....đi nặng. Tức là bình thường em đi rất đều, mỗi ngày 1 lần. Nay cũng thế, nhưng mà vẫn buồn. Mỗi lần buồn thì đau râm ran cả bụng. Em sợ quá. Vì có lần có mẹ nào đó nói trên phần nhật ký vượt cạn í, là mẹ ấy thấy buồn....nặng mấy hôm rồi đẻ luôn....
    Em mới có 32 tuần thôi. Bé mới được 2200gr...Em lo quá. Cộng thêm xung quanh em dạo này nhiều người quen đẻ non nữa chứ huhu. Ai có kinh nghiệm thì xem hộ em xem em có sao ko với
    là mình đấy mẹ nó ơi.
    Mình 1w trc đó cứ bùn đi.. ngoài, chính xác là bùn rặn, vào WC ngồi mãi ko đi đc.
    Nhg có mẹ Chip Chip cũng như mình mà mãi 2w ko đẻ, tận hơn 40w mới đẻ đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Sushi Cua; 28/09/2009 vào lúc 10:10 PM.
    • 819 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Mình vừa tuần trước (31 tuần) còn bị ra dịch màu nâu, nửa đêm vào bệnh viện khám, bác sĩ bảo có một cơn co nhỏ nên yêu cầu nghỉ ngơi và uống thuốc, giờ mình đang 33 tuần, trộm vía không bị ra dịch nữa, cũng đang rón rén lắm. Cố gắng nghỉ ngơi, ăn uống thật tốt thôi.
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám cho yên tâm. Nếu được bạn nên nghỉ làm sớm để được ở nhà nghỉ ngơi bạn nhé!
    Bạn hãy cố lên vì 1 ngày bé trong bụng mẹ bằng 1 tuần nuôi bé ở ngoài đó bạn.
    Chúc mẹ con bạn mọi điều tốt lành!
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Được cái em đi làm gần nên cũng đỡ lo. Thôi cố nhịn cuối tuần này đi khám tiếp vậy, chứ em mới khám hôm t7 tuần vừa rồi mà. SA nhiều sợ có hại cho bé. Mà em vẫn thấy bé đạp. Nhưng mà đau bụng đi ngoài thì vẫn đau, hqua còn đi tới 4 lần cơ ạ, đấy là chưa kể mấy lần đau còn nhịn cho qua đi huhu
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lukmalive Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé. Được cái em đi làm gần nên cũng đỡ lo. Thôi cố nhịn cuối tuần này đi khám tiếp vậy, chứ em mới khám hôm t7 tuần vừa rồi mà. SA nhiều sợ có hại cho bé. Mà em vẫn thấy bé đạp. Nhưng mà đau bụng đi ngoài thì vẫn đau, hqua còn đi tới 4 lần cơ ạ, đấy là chưa kể mấy lần đau còn nhịn cho qua đi huhu
    những tuần cuối có khi 2 ngày đã đi siêu âm lại đấy chứ. nhưng mình chưa thấy ai bảo đi ngoài là sắp đẻ cả
    Con cái là duyên trời định <3
    • 465 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chả bù cho em, 34w3d rùi mà có khi 2ngày k thấy buồn đi ngoài ý chứ, chán lắm, bụng với chả dạ.
    • 112 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ui mình cũng dự đoán sinh giống mẹ nó nhưng ngày 13/11 cơ
    Mình cũng có những triệu chứng y hệt mẹ nó vậy đó. Nhưng m nghĩ chắc do m ăn quá nhiều đồ mát. Còn chuyện đi tiểu nhiều thì do thời gian này ý,con mình đạp nhiều với cả lớn nên làm gì gì cho bàng quang tiết nước tiểu nên đi nhiều mà mỗi lần đi có 1 tẹo nà
    hiiihiii
    Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhá
    • 1,260 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình thì dự sinh 1/12 nhưng có lẽ không đến ngày ấy đâu, cu cậu nhà mình quậy tưng tưng khoe chan tay đầu gối suốt ngày,vơi lại là mình bị gò nhiều lắm mấy hôm nay không thở đuợc vì bụng to nhưng vấn đề quan trọng là mình bị polip tịt hết 2 mũi rồi lại càng không thở đuợc phải nằm võng đấy các mẹ ạ.
    Mà có mẹ nào tiêm uốn ván về mà sưng k nhỉ? Mình tiêm 2 hôm rồi mà sưng tấy lên đau thế không biết (tiêm 1 mũi thôi vì lần sinh truớc mình tiêm 2 mũi rồi)
    • 235 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

có mình đây, sáng nay đi tiêm uốn ván mũi thứ 2 mà về đau hết cả bắp tay. Mũi thứ 1 cũng bị đau mất 1 tuần. Hôm nay sao mà đau thế ko biết.
    • 1,513 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Mấy ngày nay mẹ Ong tự nhiên thấy nặng nề quá. Chân + bàn tay bị phù, bụng thì cứng ngắc gò liên tục và cứ đau âm ỉ như bị đau bụng QKĐ í làm đêm mình không thể nào ngủ được. Không hiểu đấy có phải dấu hiệu sắp sinh không các mẹ nhỉ??? Hôm qua đi siêu âm 2D thì nước ối + bánh rau vẫn bình thường, chưa bị canxi hóa tí nào híc
    • 4,372 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lady_orchid Xem bài viết
    Mấy ngày nay mẹ Ong tự nhiên thấy nặng nề quá. Chân + bàn tay bị phù, bụng thì cứng ngắc gò liên tục và cứ đau âm ỉ như bị đau bụng QKĐ í làm đêm mình không thể nào ngủ được. Không hiểu đấy có phải dấu hiệu sắp sinh không các mẹ nhỉ??? Hôm qua đi siêu âm 2D thì nước ối + bánh rau vẫn bình thường, chưa bị canxi hóa tí nào híc
    Gần sinh thì cũng hay bị những con gò giả, nhưng nếu cơn gò lặp lại với tuần suất đều đặn thì mẹ nó phải đi khám ngay nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lady_orchid Xem bài viết
    ĐÚng như mẹ kia nói,gò nhiều là hiện tượng sinh non đấy mẹ nó nhớ đi khám đều đặn vào thời điểm gần sinh em bé nhé!
    Nhớ là càng về sau càng phải theo dõi thường xuyên.
    Chúc mẹ tròn con vuông nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình chả hiểu cái vụ gò này gì cả, thỉnh thoảng bụng có cứng ngắc khi ngồi lâu 1 tư thế hoặc nằm ngửa. Dạo này nghe nói vụ sinh non nhiều quá mình đâm ra hoảng, con yêu cô ở thêm trong bụng mẹ mấy tuần nữa nhé :Silly: