• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

có phải chửa thấp là dẽ bị sa dạ con?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 317 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút ạ. Em có thai được hơn 13 tuần, hình như bắt đầu thấy cái bụng xinh xinh 1 tý. Nhưng em thấy các mẹ có thai bụng tròn xoe, cứng và to đều từ rún to ra. Bụng em to ở dưói rún, vẫn mềm và nếu nhìn thì như vừa ăn no thui. Hay tại dạo này em ăn tham quá nên bụng to chứ không phải là em bé ạ? Em thấy bảo nếu chửa thấp thế thì dễ bị sa dạ con và bị sẩy? Em không biết gì cả, mong các mẹ tư vấn giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 281 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn ơi mới có thì có ai là bụng cứng ngay đâu nhỉ, bi h em bé còn nhỏ lắm, bụng đấy vẫn là bụng mỡ do mình béo ra thôi chứ? Nếu sau mà bụng thấp thì mới fải lo chứ?
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

6 tháng trở lên mới khẳng định được em chửa bụng dưới hay trên nhé.
    • 1,455 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

oh mình cũng quan tâm đề tài này lắm đây, mình bầu 8 tháng rưỡi rồi và bụng cũng rất thấp, thế sau có dễ bị sa dạ con ko hả các mẹ???
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cũng cũng chửa bụng dưới. Thấy ma ma chồng mình nói là mình chửa bụng dưới, nên mình cũng để ý và thấy đúng là nó ở dưới thấp hơn so với bé cùng cơ quan thật. Mình không rõ về vụ sa dạ con lắm nhưng chỉ biết chửa bụng dưới thì ba tháng hay sẩy bẩy tháng hay đẻ non. Nên chúng ta cần giữ gìn nhiều hơn. Mình bây giờ sắp bước vào tháng thứ 7 rồi, đi nhẹ nói khẽ cười duyên thôi. Hết sức cẩn thận vì con yêu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minh08; 02/03/2009 vào lúc 09:26 AM.
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mình nữa đây, mình cũng chửa bụng dưới và bây giờ được 34t rồi, hôm thứ 7 rồi đi siêu âm, đến đó nhiều Mẹ thấy bụng mình ai cũng hỏi: sắp sanh rồi hả? và còn bảo bụng mình tụt thấp wá rồi! chắc sắp sanh(nhưng mình còn 6tuần nưã cơ)!hu hu!! Còn mẹ mình thì bảo: chắc mình sinh sớm ko đúng ngày dự sinh đâu, và mình cũng bị xuống máu chân 2 lần rồi, nghe nói lần 3 thì sinh, mình cũng đang lo đây, vì con mình mới đuợc 2428g thôi...ko biết có sinh sơm ko nhưng bây giờ nghe mọi người nói thế mình cũng đâm lo, sinh non thì tội nghiệp cho con wá.
    • 317 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mà em thấy bảo chửa bụng dưới là có con gái ạ???
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

không biết đúng ko..nhưng mình siêu âm là con gái thật.
    • 1,858 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

Mình chẳng nghe nói chửa trên chửa dưới là sinh con gái cả ... hoặc chửa dưới là dễ bị sa dạ con. chỉ thấy là nhìn đường bụng, nó thẳng thì là con trai, mà đường bụng nó ngoằn nghèo là con gái thôi !!!
    Các mẹ nghe ngóng tin tức cũng nên có chọn lọc một tí kẻo hơi tí là cứ như bị dọa ấy cuống cuồng hết cả lên !!!
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vải đẹp Xem bài viết
    Mình chẳng nghe nói chửa trên chửa dưới là sinh con gái cả ... hoặc chửa dưới là dễ bị sa dạ con. chỉ thấy là nhìn đường bụng, nó thẳng thì là con trai, mà đường bụng nó ngoằn nghèo là con gái thôi !!!
    Các mẹ nghe ngóng tin tức cũng nên có chọn lọc một tí kẻo hơi tí là cứ như bị dọa ấy cuống cuồng hết cả lên !!!
    mình thì chửa bụng dưới. Đường bụng thì ngoằn nghèo. Siêu âm 4 lần 4 chỗ đều bảo là ku nhé. nhìn bề ngoài và những dấu hiệu chẳng đúng đâu. vớ vẩn hết.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minh08; 02/03/2009 vào lúc 12:13 PM.
    • 1,858 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

Mình thì bắt mạch bảo con trai nè, SA toàn bảo con gái nè... Nhìn bụng thì ai cũng bảo chửa con trai nè !!! Thôi cứ đẻ ra rồi biết !!! :cool:
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

13 tuần chưa biết chửa bụng trên hay dưới đâu mẹ nó ạ, các tháng về sau tử cung phát triển lên cao dần nhìn mới thấy :Smiling:

• 1,455 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LV-VA.09 Xem bài viết
    Chắc ko phải đâu bạn ạ, vì mình bầu con trai nè, tuy bụng dưới như bụng mình rất tròn và gọn đấy ... tuy nhiên các mẹ chửa bụng dưới nên đặc biệt lưu ý, ko nên đi bộ nhiều, đặc biệt thời gian đầu đến tháng thứ 7,còn sau đó có thể đi bộ 1 chút, vì bụng thấp rồi thì ko cần đi nhiều cho xuống bụng như các mẹ bụng chửa cao nữa đâu !!
    Bụng thấp và bụng tụt thì khác nhau thì phải, vì bụng mình từ khi to ra đã toàn to từ dưới rốn, bụng thấp lắm, nhưng đi khám đến 8,5 tháng rồi mà b/s cũng nói chưa tụt bụng, vì b/s khám sờ bụng có ấn xem phần tử cung đã lọt xuống phía xương mu hay chưa mới là bụng tụt thì phải
    • 3,707 Bài viết

• 24,564 Được cảm ơn

Bạn mình chửa bụng dưới mà cũng sinh con trai đấy mà cũng chẳng bị sa ruột hay sa tử cung gì cả. Mình mang bầu bé đầu mọi người đoán con trai nhưng bé là con gái. Nói chung chẳng nhìn dấu hiệu bề ngòai mà đóan được đâu.

Khi mang thai quan trọng nhất là giữ cho tâm lý của mình thỏai mái và sức khỏe tốt thôi.
    • 317 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

oh,thế mà mấy cụ gần nhà cứ doạ em. Bây giờ thì em yên tâm rồi.
    • 248 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LV-VA.09 Xem bài viết
    :Smiling: hổng phải vậy đâu. Mình chữa bé trai nè, bụng dưới đến nỗi mới tháng thứ 7 mà lúc nào cũng buồn pipi đây :Battin ey: