• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi một chút:
    Mình mang bầu lần đầu nên k có kinh nghiệm, k biết khi mang bầu thì xoa bụng có sao k? Mình hay bị đầy hơi làm đau bụng, hồi trước thì hay xoa bụng sẽ đỡ, nhưng bây giờ thì chẳng dám, sợ ảnh hưởng tới thai. Mà ÔX mình cũng rất thích xoa bụng bầu của mình (để xem em bé lớn được chừng nào), mình k biết có sao k? Nếu ai có kinh nghiệm thì chỉ cho mình với nhé. Cảm ơn mọi người.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên xoa bụng khi mang thai?????

Có người bảo không nên xoa bụng thường xuyên, nếu không con sinh ra sẽ rất quấn người chỉ đòi bế suốt thôi, cũng có người bảo phải thường xuyên xoa bụng để giao lưu với đưa bé trong bụng, để giáo dục thai nhi ngay từ trong bụng mẹ, vậy thì ta nên hay ko nên xoa bụng thường xuyên đây? Massage bụng...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Có nên xoa bụng bầu?

http://megafun.vn/cuoc-song/lam-cha-me/mang-thai/201106/Co-nen-xoa-bung-bau-147955/ Nhiều thai phụ băn khoăn, không biết có nên xoa bụng bầu và nếu xoa thì ảnh hưởng tới thai nhi hay không? Để tìm lời giải cho những thắc mắc này, chị em hãy tham khảo những ý kiến tư vấn dưới đây của TS Thu...

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Chúc mừng mongto nha...sắp được làm mẹ chắc mongto đang vui lắm ha...
    Theo mình được biết thì xoa bụng k sao đâu , có điều cứ xoa nhẹ nhàng thôi như vậy cũng là cách massage em bé đó....
    Nếu mà anh xã thích xoa bụng thì càng thích vì em bé được âu yếm, cả bố mẹ âu yếm như vậy là bé thích và mau lớn lắm đây...
    Chúc mẹ con mongto khoẻ nha..
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Nguyên Kiên nha. Mình thấy yên tâm hơn rồi.
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Em thấy mấy chị ở cơ quan em bảo là không nên xoa bụng nhiều khi sắp sinh ạ, vì em bé lúc đấy sẽ cứ xoay lên xoay xuống, sợ dây rốn cuốn vào cổ a. Cho nên các bà ý khuyên là đến lúc nào gần sinh thì xoa bụng ít thôi ạ. Em cũng không biết thế là đúng hay sai nữa ạ
    • 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

catvna ơi , theo mình được biết thì dây rốn quấn cổ không liên quan gì đến việc xoa bụng cả....vì mình có quen với 1 chị sinh em bé cũng bị dây rốn quấn cổ nhưng chị ấy chẳng xoa bụng tí nào cả....
    :rolleyes:
    Còn mình nghĩ chỉ xoa nhẹ nhàng như âu yếm con vậy thôi mà ha.....
    Chúc bà mẹ và em bé luôn khoẻ....
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Em cũng thấy bác sĩ nơi em đi khám định kỳ khuyên là không nên xoa bụng nhiều quá. Mình chỉ nên xoa bụng nhẹ và ít thôi, như thế bé cũng biết là đang được mẹ âu yếm đấy :P
    • 236 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Túm lại là ko nên xoa bụng nhiều khi sắp sinh hả các mẹ? AX bảo suốt ngày thấy mình xoa bụng rồi lo sau này mình chiều con. Nói thế chứ AX cũng thích xoa bụng vợ để âu yếm con lắm. Ko hiểu có phải vì thế mà Baby của tụi mình đạp rất sớm ko nữa (khoảng 3.5 tháng đã đạp bùm bùm) và ngày càng đạp rất khoẻ (con gái mà nghịch thế chắc sau này bố mẹ sẽ vất vả vụ gả chồng lắm đây ). Nhưng hôm rồi đi khám thai bác sỹ bảo thuận rồi và ko bị quấn cổ. Mình thấy Baby đạp khoẻ quá cũng cứ lo bị quấn cổ trong quá trình Baby quay xuống. Mừng quá!
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào có bằng chứng là xoa bụng nhiều sao này bé hay nhõng nheõ không? Mình cũng ghiền xoa bụng bầu lắm ops: Mình nhớ hồi nhỏ mình không biết nhõng nhẽo vì mẹ mình cũng nghiêm khắc lắm, nhưng mà rất thích được mẹ mình vuốt ve lắm đấy. ops:
    Mẹ Thiên Nga
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các chị ơi, sao em đi khám BS nói là ko được xoa bụng cơ mà. Nhiều lúc em thích được xoa bụng lắm nhưng lại ko dám xoa. Thế rốt cuộc là có được xoa bụng ko hả các chị???
    • 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đối với kinh nghiệm của mình thì không được xoa bụng nhiều đâu các mẹ ạ. Ngày mình có bầu mình cũng sung sướng lắm (vì 2 năm sau khi cưới mình mới có bầu mà), mình hay xoa bụng lắm, lúc mới khoảng 8 đến 22 tuần tuổi thai ấy. Mình thấy bụng mình hay bị cứng, thế là đi khám thì bs nói ngay là cháu không nên xoa bụng nhiều vì như vậy sẽ làm cho dạ con có cơn co, không tốt đâu. Từ đợt đấy mình không dám xoa bụng nhiều nữa. Theo mình thì thỉnh thoảng xoa bụng là tốt, vì như vậy bé cũng cảm thấy được vỗ về yêu thương. Nhưng bạn đừng xoa bụng nhiều quá.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Các chị ơi, sao em đi khám BS nói là ko được xoa bụng cơ mà. Nhiều lúc em thích được xoa bụng lắm nhưng lại ko dám xoa. Thế rốt cuộc là có được xoa bụng ko hả các chị???
    The BS noi voi chi tai sao lai không dước xoa bung? Em lo qua, em cu xoa bung suót. Lúc 28 tuân siêu am thay nhau quan co nua chu. Co phai tai em hay xoa không??
    • 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Không nên xoa bụng đâu nhé. Bà ngoại cu tý là bác sĩ Phụ khoa có nói là xoa bụng nhiều sẽ tạo nên cơn co thắt tử cung nên không tốt cho bà bầu đâu. Ví dụ như phụ nữ tới tháng hay bị đau bụng, nếu mà mình xoa bụng thì lại đau hơn đấy, nên tốt nhất cứ để nó tự khỏi. Túm lại là có bầu hay không có bầu thì không nên xoa bụng.

• 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Gui 311953188:
    BS cũng ko nói là tại sao, nhưng mà theo em thì tốt nhất là ko nên xoa, nhất là nếu chị bị tràng hoa quấn cổ thì xoa như thế rất ko tốt đâu. Vì nhiều khi em bé trong bụng mình nó lại cứ đi theo chiều tay xoa của mình thì cũng nguy hiểm đấy chị ạ. Chúc chị mạnh khoẻ!
    • 142 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Lúc trước minh có bầu mình cũng rất hay xoa bụng, càng về sau các cơn gò càng nhiều. Nhiều lúc bụng mình căng cứng, khó chịu lắm. Bác sỹ khám bảo là do mình xoa bụng nhiều mới vậy,hạn chế xoa bụng thì đỡ hơn nhiều nhưng mình quen tay nên lại xoa cộng thêm cả anh xã cũng thích chơi với con. hậu quả là khi chuẩn bị sanh, các cơn gò nhiều quá mà lại không gò thành cơn hẳn hoi bác sĩ phải cho đeo máy theo dõi tim thai liên tục cho tới lúc lên bàn mổ luôn. Con mình là con trai nhưng không biết có phải giống mẹ nên nhõng nhẽo hay là do tại mình hay xoa bụng nên vậy nữa.??? vậy nên mình nghĩ bạn nên nghe bác sỹ hạn chế xoa bụng.
    • 667 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Các me oi, cho em hoi 1 ti. Co chuyên nay khiên em cu không yên tam. Em co thai dươc khoang 10 tuân roi. Ax yêu con qua nen ngay nao cung phai nung niu noi chuyên voi no, mavua noi lai phai vua the hiên hanh dong co, cu xoa bung thoi Em không hiêu nhu the co anh hương gi toi be trong nhung thang dau nay không. Co chi nao biết bao cho em voi.
    Thanks các me nhiêu

Kiki love baby
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình đi khám chỗ BS Ánh thì thấy anh này và anh BS Hưng hay dặn các mẹ là "Không xoa bụng sờ ti" đặc biệt khi ở 3 tháng cuối vì hành động này làm tăng các cơn co bóp, rất có hại. Vậy thì cứ biết thế đi, BS đã dặn mình nghĩ chắc chắn không thừa đâu !
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ui, em hay nắn ti lắm, vì em sợ đầu ti bị tụt vào thì em bé ko ti được. Thế em phải làm thế nào? Thỉnh thoảng bày tỏ yêu em bé bằng cách xoa bụng. Nghe các mẹ nói em mới biết. Làm thế nào để ngăn chặn đầu ti bị tụt? (Mặc dù bác sĩ khám cho em nói là em ok, nhưng có lúc em cảm thấy nó hơi tụt vào).
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là xoa bụng nhiều sẽ dễ tạo nên cơn co không tốt cho bà bầu đâu. Nhưng nếu bố mẹ muốn nói chuyện với con thì áp lòng bàn tay lên bụng thôi, bạn có thể sờ thấy em bé của mình và thủ thỉ nói chuyện với bé, nhất là những lúc bé xoay hay đạp thì có thể sờ thấy cả gót chân hay mông của bé đấy. Hồi có bấu mình còn có cảm giác là bé cảm thấy cả hơi ấm của bàn tay mình và nghe tiếng mình nữa, thích lắm.
    Bố Mẹ yêu Đậu Đỗ nhiều :LoveStruc:

• 592 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có bầu ai cũng thích xoa bụng để bầy tỏ tình yêu với cục cưng nhưng mà xoa bụng hay nắn ti sẽ kích thích dạ con co bóp có thể dẫn đến những trường hợp sinh non đấy. Khi mình sinh bé bị vỡ ối, nằm suốt từ 12g trưa tới 5g chiều mà không có cơn đau nào,bác sỹ kêu dùng hai tay vê 2 đầu ti để tạo cơn gò, một lúc là thấy đau liền. Nhớ cẩn thận nhé!
    Mẹ yêu Tí tồ hay :Crying: lắm lắm!
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

vậy mình tối nào cũng bôi kem chống dạn da, mà bôi kem thì phải xoa cho kem ngấm vào bụng , không biết như thế có ảnh hưởng gì không nhỉ? thi thoảng mình cũng thấy bụng mình cứng lắm.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5