Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên vừa uống thuốc bắc vừa uống thuốc tây?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.27K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em đang có bầu được 10 tuần rồi, nhưng ốm nghén quá, không ăn được mà rất mệt, em hầu như nghỉ làm từ lúc có bầu . Mọi người khuyên nên cắt thuốc bắc uống cho khỏe. Nhưng em đang phải dùng thuốc Utrogestan (thuốc nội tiết), viên sắt, magie B6, vitamin E. ( Em có tiền sử thai lưu nên bác sĩ bắt uống nhiều thuốc lắm). Em phải đợi uống hết thuốc tây rồi mới uống thuốc bắc hay là uống song song ah? Có ai biết về vụ này không, chỉ cho em với.
    Tiện thể em cắt thuốc bắc ở hiệu thuốc Đại Phồn - phố Nguyễn Khuyến, có ai đã từng dùng thuốc ở đây chưa ah?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Bimbiptim phải cẩn thận khi dùng thuốc bắc đấy vì người làm thuốc thường cho một số chất không tốt cho sức khỏe vào để sao khô (hình như có cả diêm sinh). Còn quan điểm của mình là theo Tây thì theo Tây triệt để, nhưng có lẽ bạn nên hỏi bác sĩ khám Tây y xem sao.
    • 176 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em ko biết chị sao chứ em bắt đầu từ hai tháng đã bị thai nhi hành hạ liên tục , em uống thuốc Bắc do ba cắt cho em từ tháng thứ 2 , đến trước khi vô phòng sanh vẫn còn uống , khó uống thiệt nhưng thai nhi an toàn từ trong bụng mẹ đến khi ra đời , rất dễ sanh và dễ nuôi hìhì
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Co le minh phai hoi them bac sy xem the nao. Hien minh van chua uong thuoc bac vi van con dang uong not thuoc tay, thuoc noi tiet i, la thuoc tri benh chu khong phai thuoc bo. Cam on ca nha nhe.
    • 3,324 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    mình cũng đang phải uống thuốc bắc vì tử cung thấp và nóng trong phát ngứa.
    Bé của mình đang ở giai đoạn 3 tháng hình thành quan trọng nên mình cũng rất lo là hóa chất có trong thuốc bắc ( mà không thể kiểm soát) được sẽ ảnh hưởng đến con.
    Nhưng không uống thì lại sợ vì mình đã bị hỏng một lần rồi...
    Công nhận là uống thuốc vào thì không còn ốm nghén mấy nữa, nhưng có tài liệu nói là ốm nghén chứng tỏ thai nhi phát triển tốt.
    Mình đã uống được vài thang, đang tính nén đổ đi.