Mang thai - Chuẩn bị sinh

có nên uống thêm sắt, canxi va DHA khi đang uống Procare?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang mang thai 24w, từ trước khi mang thai 2 tháng mình đã uống procare và duy trì đến tận bây giờ, mình muốn hỏi các mẹ xem mình có nên uống thêm canxi, sắt để phòng ngừa chuột rút không nhỉ? mình cũng định uống thêm DHA để cho con thông minh vì mình không ăn cá, mình mua lọ DHA của Mỹ thì thấy ghi là hàm lượng 1000mg 1 viên trong khi Procare là 500mg, mình không bít là uống cùng lúc thì có bị thừa DHA ko ah? mong các mẹ chỉ bảo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

mình nghĩ là không cần uống thêm nữa đâu. mình uống thuốc là để bổ sung thêm chất ngoài ăn uống mà mẹ nó.
    • 260 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

em cũng uống procare nhưng em chỉ bổ sung thêm canxi thôi...còn em ko uống thêm sắt..
    • 2,185 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

MÌnh cũng bổ sung thêm Canxi bên cạnh Procare vì thấy hàm lượng Ca trong procare ko cao, còn sắt và DHA thì trong Procare mình nghĩ đủ rồi, chả uống thêm nữa. Trộm vía từ ngày uống thêm Ca mình đỡ đau lưng hắn đấy
    [B]

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

e dạo này cũng đau lưng ghê lắm, người lúc nào cũng thấy đau, canxi thì uống loại nào được hả các mẹ, e mới 3 tháng ạ.
    • 1,274 Bài viết

• 5,293 Được cảm ơn

trong procare có DHA rồi mẹ nó ko xem thành phần sao..

Sắt chỉ nên bổ sung nếu lượng hồng cầu trong máu thấp, còn nếu ko thì ko nên, vì uống sắt sẽ bị táo bón. mà uống sắt và canxi thì phải cách nhau 3 tiếng vì 2 chất này nó phá nhau
    • 260 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

em đang uống canxi sủi CalciumSandoz 500mg, viên sủi to có vị chua thấy hơi khó uống vì từ ngày có bầu em hảo ngọt hơn.. em đang định chuyển sang uống canxi loại khác mà chưa biết nên uống loại nào tốt, em cứ lót dép ở đây chờ ý kiến các mẹ tư vấn ^^
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng được gần 8 tháng rồi. Em cũng chỉ uống mỗi procare trong suốt thờigian mang thai, không uống thêm loại thuốc gì khác. Em đi siêu âm và hỏi thì BS bảo không cần uống nên cũng không dám uống. Chôm vía em không thấy đâu lưng hay bị chuột rút các chị ạ ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ uống procare và canxi thôi. Không uống thêm sắt vì đi thử máu thấy không bị thiếu. Tốt nhất nếu cần mẹ nó nên đi thử máu xem có thiếu không thì mới nên uống thêm.
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimmmm Xem bài viết
    Mình đang mang thai 24w, từ trước khi mang thai 2 tháng mình đã uống procare và duy trì đến tận bây giờ, mình muốn hỏi các mẹ xem mình có nên uống thêm canxi, sắt để phòng ngừa chuột rút không nhỉ? mình cũng định uống thêm DHA để cho con thông minh vì mình không ăn cá, mình mua lọ DHA của Mỹ thì thấy ghi là hàm lượng 1000mg 1 viên trong khi Procare là 500mg, mình không bít là uống cùng lúc thì có bị thừa DHA ko ah? mong các mẹ chỉ bảo
    Mình chỉ uống kết hợp Procare với canxi thôi.
    tho con
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào uống Procare và uống thêm sắt và axit folic của amway ko ạ. Em hay bị đau đầu nên muốn uống thêm săt.Nếu uống cả 2 loại đó cùng lúc có sao ko ạ.
    • 2,885 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

mình nghĩ việc kết hợp uống là do từng thời điểm của thai kỳ nữa, khi vào những tháng cuối, con rút canxi của mẹ rất nhiều,lượng sắt và canxi trong Procare ko còn đủ nữa, nên có thể uống thêm cả sắt và canxi!
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    • 1,895 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katylinh29 Xem bài viết
    em đang uống canxi sủi CalciumSandoz 500mg, viên sủi to có vị chua thấy hơi khó uống vì từ ngày có bầu em hảo ngọt hơn.. em đang định chuyển sang uống canxi loại khác mà chưa biết nên uống loại nào tốt, em cứ lót dép ở đây chờ ý kiến các mẹ tư vấn ^^
    Mình thì đang uống Calci Corbier của Pháp 115k/ hộp 24 ống nhu ống Philatop ấy, dễ uống lắm, vì trước đây chị gái mình mang bầu anh rể làm bác sỹ cũng mua cho chị uống loại này mà nên giờ mình cùng học tập, thấy đỡ đau lưng hẳn các mẹ ah.

Soc iu: 0m: 3,5kg; 1m: 4,7kg; 2m10d: 6,5kg; 3m3w: 7,7kg; 4m5d:8,2kg; 5m:8,5kg; 6m: 8,9kg; 8m: 9,1kg; 9,5m: 9,4kg: 10m: 9,6kg; 10,5m: 10kg; 11m: 10,5kg; 12m:10,8kg; 13m: 10,5kg

5,5m con yeu moc 2 rang, 6,5m tập đứng; 7m tập đứng thả tay; 8m lần bàn tập đi; 8,5m mọc thêm 2 cái răng trên; 9m: moc thêm 1 răng trên, 10m: tự đi đc 5 bước; 10,5m: tự đi 2m; 11m; tự đi đc ~10m; 12m con đi thành thạo,chạy tốt.
    http://www.webtretho.com/forum/f119/...oc-hay-441440/
    • 20 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Minh vua ra mua thuoc canxi thi duoc anh ban thuoc bao uong them vien sat Fumafer - B6 - Corbiere (tuc la hien tai minh dang uong procare + canxi) va gio thi uong them ca sat. Minh chua hoi y kien BS chuyen kham nen chua dam uong vien sat love_pig0312 a. Ko biet uong nhu vay co thua qua ko nhi?
    • 54 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng uống loại này, đỡ đau người và đau chân hẳn ra
    Nhưng mình mua tháng trc có 96k/hộp, tháng này lên giá thành 100k/hộp
    Sao mẹ nó mua đắt thế nhỉ
    • 54 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtuyensl Xem bài viết
    Mình thì đang uống Calci Corbier của Pháp 115k/ hộp 24 ống nhu ống Philatop ấy, dễ uống lắm, vì trước đây chị gái mình mang bầu anh rể làm bác sỹ cũng mua cho chị uống loại này mà nên giờ mình cùng học tập, thấy đỡ đau lưng hẳn các mẹ ah.
    • 175 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatmai07 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi mình đang uống Obimin thì có uống kết hợp được với canxi loại này k? hiện mình được 12w2d rồi, mình thấy hình như mình thiếu canxi hay sao ấy vì sáng nào khi đánh răng cũng bị chảy máu.
    • 53 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình mới mang thai cũng được các bác sĩ giới thiệu uống Procare của Úc để bổ sung đủ dưỡng chất. Mình ăn uống vẫn bình thường như khi chưa mang bầu nhưng laị có cảm giác bị đầy bụng, không biết là có vấn đề gì không các mẹ? Mình đọc thành phần của Procare thì đúng là thấy hàm lượng canxi hơi thấp trong khi bà bầu cần 1200mg/ngày, có nên bổ sung thêm không?
    TÌM MỘT CON ĐƯỜNG...
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

m đang được 17 tuần, mình cũng mới uống procare, sắt và canxi, không biết uống cùng 1 lúc 3 loại như thế có tốt không các mẹ? ko biết có nên uống tiếp ko
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng uống procare và canxi dạo này thấy chóng mặt, tụt huyết áp chắc phải uống thêm viên sắt nữa vì hàm lượng sắt trong procare thấp quá
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3