Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên uống Tảo xoắn Spirulia khi mang thai không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.52K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 292 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình đang dùng Tảo xoắn thì phát hiện có bầu, tìm trên mạng thì cũng có thông tin là tốt cho bà mẹ mang thai. Có ai có thông tin gì về loại thực phẩm chức năng này khi mang bầu thì cho mình biết với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Ích lợi của trò chơi kéo co

http://www.webtretho.com/omo-cu-tha-ho-lam-ban/wp-content/uploads/sites/46/2014/06/keoco1.jpg ...

• Nên uống loại sữa nào khi mang thai?

Xin chào mọi người Mình mới vào diễn đàn lần đầu. Có việc xin hỏi đến quý vị về việc khi thai đã lớn phụ nữ có nên tiếp tục uống sữa nữa hay không? Vì có một vài ý kiến cho thấy việc uống sữa nhiều sẽ không tốt trong lúc sanh? Rất mong quý vị chỉ giúp dùm. Xin cảm ơn. Ichisama

• Có nên ăn dưa muối khi mang thai ?

Mấy hôm nay nhà mình ăn cơm có thêm món dưa muối ngon quá nên ko kìm đc ăn một chút rồi ,khi ăn xong cứ bồn chồn lo sợ ko biết có bị ảnh hưởng tới em bé ko nên chạy vào đây hỏi .Các mẹ ơi ăn dưa muối khi mang thai có sao ko ?

• 292 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Không có ai giúp mình à???????????????????????
    • 635 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

E thật sự k bít nhiều về tảo Spirulla, nhưng mà có chị hàng xóm dùng thường xuyên thì cứ khuyên nên dùng (hồi e mới có thai thì hỏi chị ý nên uống loại thuốc j thì tốt), chị ý có con hơi muộn, năm nay trên 30 rồi, giờ đang có bé được khoảng 35,36w. Trộm vía e bé phát triển tốt lắm, chị ý nói chị ý k uống j ngoài loại tảo này, ăn uống cũng bình thường nên chắc nhờ tảo nên tốt cho con. Hồi đó e cũng cứ lăn tăn nên uống ko, cuối cùng AX lại nhờ bạn mua cho vitamin tổng hợp bên Canada nên e thôi ko uống tảo, chứ thấy e bé của chị ý thế cũng thích, hi`.
    Mà e đc biết là tảo cũng có thành phần chống phóng xạ. Mà giờ thi đang lo ngại phóng xạ khắp mọi nơi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 349 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

mẹ nó nhớ xem nguồn gốc rõ ràng, có lần em mua trên báo SGTT tảo này, uống thì bị chóng mặt, trời đất quay cuống nên bỏ lun !!!
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tớ cũng uống thường xuyên từ lúc mang bầu nè. Đọc thì thấy phụ nữ mang thai uống tốt, mà trước mình chưa có bầu cũng uống, thấy sức đề kháng tăng, người thấy khỏe khoắn nên có bầu cũng uống thường xuyên, ngày nào ko uống là bị táo bón liền. Thỉnh thoảng cũng thấy sợ sợ, chả hiểu có sao ko, nhưng mà không uống thì không yên tâm, uống cái này tăng sức đề kháng lắm. E bé nhà tớ phát triển tốt nhưng tớ cũng chịu khó ăn uống và uống vitamin bổ sung nữa nên chả biết là do cái gì. tớ uống tảo của Nhật, hàng xách tay do chị cùng cty mua hộ, nên thấy cũng yên tâm.
    • 292 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình mua hàng xách tay, uống từ lâu rồi không thấy triệu chứng gì cả.
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng dùng tao spiru tu may nam nay rui, cho đến khi co thai vì ko bit nên vẫn cứ dùng đều, có thai rui mình thấy lo lắng tìm hiểu mọi thông tin về tảo với bà mẹ mang thai thì thấy ổn,mà thực tế thì thấy cơ thể khỏe mạnh, thai nhi phát triển tốt nên mình quyết đinh vẫn dùng tảo đó trong cả quá trình mang thai
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là lính mới của diễn đàn. Rất vui được chia sẻ cùng các mẹ.
    Em cũng đang có thắc mắc về vấn đề này vì em cũng mới mang bầu được 4weeks. Trước khi mang bầu em cũng có dùng tảo spirulina của Nhật gửi đồng nghiệp người Nhật mua hộ, nhưng hơi bập bõm. Em search trên trang web của Nhật thấy người ta nói là hoàn toàn không có vấn đề gì mà còn rất tốt đặc biệt là cho những người đang mang thai thời kỳ đầu, và sản phẩm spirulina 100%được họ khuyên dùng nhất. Thế nên em nghĩ các mẹ cứ yên tâm mà dùng
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang có bầu và bị ngứa ngáy toàn thân. Mình có đọc thấy nói tảo cũng có tác dụng giải độc, thấy các mẹ nói có bầu có thể dùng tảo được, tuy nhiên thành phần của tảo có khá nhiều chất ( mình search trên mạng hihi), vì vậy nếu uống tảo rồi thì có cần phải bổ sung calci, Fe nữa không hả các mẹ? Các mẹ trả lời giúp mình nhé để nếu được tối về mình uống ngay xem có cải thiện được việc giải độc gan không ngứa ngáy khó chịu ghê (ko biết có phải do gan kém không , mình đang chờ kết quả xét nghiệm nhưng nếu uống được tảo cứ uống cho tăng cường việc giải độc hihi) Cám ơn các mẹ nhiều nha
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em là member mới của diễn đàn, chưa có em bé , chưa bầu bí nhưng em có bà chị gái, cháu nhà em cũng được 1 tuổi rồi
    Hồi bầu chị ý uống cái gì ý, các cụ hỏi thì bảo là tảo Nhật bản, bổ sung chất dinh dưỡng cho mẹ cho bé, giúp mẹ đẹp da, đẹp tóc ròi giảm tình trạng táo bón của bà bầu trong thai ky , bla, bla ... Nói rất nhiều các cụ chốt là "không uống vớ vẩn" Thế nhưng bà chị em vẫn lén lút uống. Nhưng chị em uống không phải là tảo xoắn thông thường mà còn là loại tảo dành riêng cho bà bầu xách tay từ Nhật về nên cứ quyết uống (hình như nhờ được bạn). Trong quá trình đó vẫn bổ sung các chất sắt, canxi thông thường. Chưa thấy có vấn đề gì nhưng mà có 1 điều thấy được là đẻ xong, bụng to nhưng da trắng trẻo, tóc dày đen nhánh, không bị táo bón khi mang thai. Không rõ là nhờ tảo hay là trộm vía chị em cơ địa tốt
    Một chút chia sẻ cho các chị em
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình co nguoi nha ben Nhật Ban nao co nhu cầu dung tảo xoắn Spirulina khong,hàng thật 100%.

• 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hẳn lả hản thật đêm nhưng 100% cơ ah mẹ nó