Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên uống soda khi mang thai??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đang mang bầu được 3 tháng và rất thích uống nước ngọt. Đặc biệt là soda chanh, đã khát cực kì. Đi làm về mà có lon soda còn gì bằng. Nhưng mẹ chồng em không cho uống, bảo chẳng tốt. Em phải làm sao bây giờ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên xoa bụng khi mang thai?????

Có người bảo không nên xoa bụng thường xuyên, nếu không con sinh ra sẽ rất quấn người chỉ đòi bế suốt thôi, cũng có người bảo phải thường xuyên xoa bụng để giao lưu với đưa bé trong bụng, để giáo dục thai nhi ngay từ trong bụng mẹ, vậy thì ta nên hay ko nên xoa bụng thường xuyên đây? Massage bụng...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Có nên đi bộ khi mang thai?

Mình đang mang bầu tuần thứ 24 rồi, nghe nhiều người khuyên là nên đi bộ chậm một ngày khoảng 30 phút cho dễ đẻ. Nhưng cũng đọc nhiều tài liệu thấy bảo ko nên vận động mạnh. Mình băn khoăn ko biết thế nào? Và từ tuần thứ bao nhiêu thì có thể đi bộ nhẹ nhàng, đi bao nhiêu phút là đủ? Ngoài ra mình...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Làm sao để phân biệt được ho do cảm lạnh và ho do viêm họng hạt?

Tôi thấy bệnh ho rất phổ biến, tuy nhiên khi đi khám bs thì có nhiều nguyên nhân. Có thể là ho do...

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn cứ uống đi . Có sao đâu, lại đã khát nữa
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ chồng bạn đúng đấy, uống soda khi mang thai nguy hiểm lắm. Không tin đọc thử cái này đi rồi biết http://nestle.com.vn/dinhduongcanban...tab=1&epk=1301
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ôi, nguy hiểm vây ah...suýt nữa thì...Mà ngoài soda thì còn loại thức uống nào không nên dùng trong thời kì mang thai không vậy các bạn??
    • 233 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

soda vẫn uống được nhưng đừng uống nhiều quá bạn à, ngoài ra chè, coffee cũng nên dùng hạn chế thui ^^, mấy thứ đó thì ngon miệng nhưng chả bổ béo gì cho con hít
    :570::570:

:Kiss::Kiss: