Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên uống soda khi mang thai??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.59K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đang mang bầu được 3 tháng và rất thích uống nước ngọt. Đặc biệt là soda chanh, đã khát cực kì. Đi làm về mà có lon soda còn gì bằng. Nhưng mẹ chồng em không cho uống, bảo chẳng tốt. Em phải làm sao bây giờ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Có nên ăn yến khi mang thai

Chồng mình có mua về 2 tổ yến nhỏ (giá hơn 1.5triệu, 4 triệu/100gram) cho mình ăn để bồi dưỡng khi mang thai. Mình có hỏi thăm và được hướng dẫn cách chế biến là chưng với đường phèn và hạt sen. 1 tổ yến phải chia làm 3 lần ăn vì rất bổ. Nghe nói cũng thấy hay nhưng cũng lo. Có Chị nào kinh...

• Vì sao nên uống sữa khi mang thai?

Nghiên cứu của các nhà khoa học Canada cho thấy phụ nữ mang thai uống đều đặn hơn một ly sữa mỗi ngày sẽ sinh ra những đứa con khoẻ mạnh hơn các thai phụ không uống sữa. Đó là vì mỗi ly sữa bổ sung sẽ tăng thêm 41gr cân nặng cho thai nhi khi được sinh ra. Ngoài ra, nếu không uống sữa trong thời...

• Thuốc long đàm Acemuc

Chào cả nhà, Con em trước đây từng bị ho có đàm và được bác sĩ kê thuốc long đàm Acemuc để uống,...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn cứ uống đi . Có sao đâu, lại đã khát nữa
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ chồng bạn đúng đấy, uống soda khi mang thai nguy hiểm lắm. Không tin đọc thử cái này đi rồi biết http://nestle.com.vn/dinhduongcanban...tab=1&epk=1301
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ôi, nguy hiểm vây ah...suýt nữa thì...Mà ngoài soda thì còn loại thức uống nào không nên dùng trong thời kì mang thai không vậy các bạn??
    • 233 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

soda vẫn uống được nhưng đừng uống nhiều quá bạn à, ngoài ra chè, coffee cũng nên dùng hạn chế thui ^^, mấy thứ đó thì ngon miệng nhưng chả bổ béo gì cho con hít
    :570::570:

:Kiss::Kiss: