• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên uống soda khi mang thai??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đang mang bầu được 3 tháng và rất thích uống nước ngọt. Đặc biệt là soda chanh, đã khát cực kì. Đi làm về mà có lon soda còn gì bằng. Nhưng mẹ chồng em không cho uống, bảo chẳng tốt. Em phải làm sao bây giờ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên nghỉ làm khi mang thai

Mình mang thai con đầu, đc 6 tuần rồi. Mình bị huyết áp thấp cộng với người gầy hay ốm yếu nên đi làm cảm thấy mệt mỏi và ko tập trung mặc dù đây là công việc yêu thích của mình. Chồng mình cứ bảo mình nghỉ làm vì trong 3 tháng đầu phải rất cẩn thận. Mọi người cơ quan anh ấy đều khuyên thế vì chị...

• Đánh giá sức khoẻ của bé qua quá trình tăng cân

Tăng cân đều đặn là một trong những dấu hiệu chứng tỏ bé có một sức khỏe tốt và mẹ đang cung cấp...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Có nên xoa bụng khi mang thai?????

Có người bảo không nên xoa bụng thường xuyên, nếu không con sinh ra sẽ rất quấn người chỉ đòi bế suốt thôi, cũng có người bảo phải thường xuyên xoa bụng để giao lưu với đưa bé trong bụng, để giáo dục thai nhi ngay từ trong bụng mẹ, vậy thì ta nên hay ko nên xoa bụng thường xuyên đây? Massage bụng...

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn cứ uống đi . Có sao đâu, lại đã khát nữa
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ chồng bạn đúng đấy, uống soda khi mang thai nguy hiểm lắm. Không tin đọc thử cái này đi rồi biết http://nestle.com.vn/dinhduongcanban...tab=1&epk=1301
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ôi, nguy hiểm vây ah...suýt nữa thì...Mà ngoài soda thì còn loại thức uống nào không nên dùng trong thời kì mang thai không vậy các bạn??
    • 233 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

soda vẫn uống được nhưng đừng uống nhiều quá bạn à, ngoài ra chè, coffee cũng nên dùng hạn chế thui ^^, mấy thứ đó thì ngon miệng nhưng chả bổ béo gì cho con hít
    :570::570:

:Kiss::Kiss: