• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên thường xuyên xoa bóp, mát xa ngực khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 277 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    E thắc mắc là: từ khi bắt đầu mang thai, có nên thường xuyên mát xa và xoa bóp ngực không? Vì e nghe có người nói xoa bóp nhìu thì kích thích co bóp tử cung??? Hông hỉu thế nào
    Thêm nữa, 1 người bạn đang mang bầu cũng bảo em là không nên xoa bụng, vì sẽ doạ sinh non??? Híc, thế mà em lại hay xoa bụng nói chuyện với em bé của em. Các mẹ cho e lời khuyên nhé!
    Tks các mẹ! :4:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymummy
    Chào các mẹ!
    E thắc mắc là: từ khi bắt đầu mang thai, có nên thường xuyên mát xa và xoa bóp ngực không? Vì e nghe có người nói xoa bóp nhìu thì kích thích co bóp tử cung??? Hông hỉu thế nào
    Thêm nữa, 1 người bạn đang mang bầu cũng bảo em là không nên xoa bụng, vì sẽ doạ sinh non??? Híc, thế mà em lại hay xoa bụng nói chuyện với em bé của em. Các mẹ cho e lời khuyên nhé!
    Chào em, chị cũng được mọi người có kinh nghiệm khuyên là mấy tháng đầu không nên xoa bụng vì làm thế thì sẽ kích thích cổ tử cung mở là không tốt. Cho nên dĩ nhiên cũng không mát xa và xoa bóp ngực, làm thế thì càng càng

• 1,590 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bác sỹ của em dặn là không được chạm vào hai đầu ti vì sẽ gây co bóp tử cung. Đấy cũng là lý do tại sao khi gặp ca đẻ khó, bác sỹ hay nói sản phụ vê hai đầu ti để cho tử cung co bóp, đẩy em bé ra đấy.
    Còn vấn đề xoa bụng thì không được xoa tròn, kể cả sau 3 tháng đầu vì bé con sẽ xoay theo chiều tay của mẹ, dễ gây tràng hoa quấn cổ. Em vẫn vuốt ve bé Bông nhà em nhưng theo chiều từ dưới lên thôi.

CHÚ THÍCH A VÁ TÀ: hem phải là em nha, mà là đầu bếp đang nướng bánh:Battin ey::rolleyes:

• 3,626 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khi vang dat
    Bác sỹ của em dặn là không được chạm vào hai đầu ti vì sẽ gây co bóp tử cung. Đấy cũng là lý do tại sao khi gặp ca đẻ khó, bác sỹ hay nói sản phụ vê hai đầu ti để cho tử cung co bóp, đẩy em bé ra đấy.
    Còn vấn đề xoa bụng thì không được xoa tròn, kể cả sau 3 tháng đầu vì bé con sẽ xoay theo chiều tay của mẹ, dễ gây tràng hoa quấn cổ. Em vẫn vuốt ve bé Bông nhà em nhưng theo chiều từ dưới lên thôi.
    Mình k thuộc diện đẻ khó ,nhưng sau khi vào phòng chở sinh thì bs bảo mình phải xoe hai đầu vú liên tục để cho TC mở nhanh. Càng xoe thì càng thấy đau dữ dội , cảm nhận đc rất rõ là TC đang co bóp đó .Mai mốt các mẹ nhập viện để sanh bé thì tranh thủ xoe 2 đầu vú để chuyển dạ cho nhanh nhé.
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!

• 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Cha! Minh thi khác. Ngay 2/11 la ngay du sinh cua minh. Chi minh vua moi dan, trước khi sinh nen lay dau nong massage xung quanh nguc, tat nhiên la tranh dau ti ra. Lam nhu the se kích thích tuyên vu, sau khi sinh co sua non liên liên cho be bu.
    Neu tát tia sua thi cung lam nhu vay cho nguc nong len.
    Con cai zu xoa bung thi minh chua nghe ai noi. Lúc sau minh kho chiu o bung cung xoa deu day thoi.

• 250 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntvh
    Cha! Minh thi khác. Ngay 2/11 la ngay du sinh cua minh. Chi minh vua moi dan, trước khi sinh nen lay dau nong massage xung quanh nguc, tat nhiên la tranh dau ti ra. Lam nhu the se kích thích tuyên vu, sau khi sinh co sua non liên liên cho be bu.
    Neu tát tia sua thi cung lam nhu vay cho nguc nong len.
    Con cai zu xoa bung thi minh chua nghe ai noi. Lúc sau minh kho chiu o bung cung xoa deu day thoi.
    Híc, thế thì lúc bé sinh ra bú phải dầu cay thì sao. Mà tại sao em đọc một số sách lại bảo là mỗi ngày nên dùng nước ấm và chịu khó xoa vào hai bầu ngực để cho lưu thông máu và sau này sữa sẽ dễ chảy hơn nhỉ. Có mẹ nào giải đáp hộ em với.

Em đang làm khảo sát về việc dạy phép xã giao cho trẻ từ nhỏ. Rất mong được các bố các mẹ giúp đỡ ạ
    https://docs.google.com/forms/d/18YM...wsans/viewform

• 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói là phải vệ sinh hai đầu ti để không bị tắt sữa sau này. Nếu không touch vào thì làm sao vệ sinh được đây. Khó hiểu quá.

• 4,243 Bài viết

• 2,454 Được cảm ơn

Mình thì được BS dặn là phải vệ sinh đầu ti sạch sẽ trong quá trình mang thai nên lúc tắm mình vẫn thường dùng khăn mềm lau chùi và masage vùng ngực và đầu ti.

• 393 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Híc, em nghe các mẹ nói không nên xoa bóp đầu ti vì sẽ gây co bóp tử cung vậy mà.... huhu.. anh nhà em lại toàn trêu em bằng hành động như vậy thôi (xấu hổ quá nhưng em vẫn phải nói thật).. bây giờ em bắt đầu sang tháng thứ sáu rùi, em lo quá, không biết có làm sao không... híc híc. Mong các mẹ cho em lời khuyên đúng nhất để em cho anh nhà em đọc thì mới tin.. thanks các mẹ...

• 1,590 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Đúng là phải vệ sinh hai đầu ti nhưng chỉ lau nhẹ bằng khăn ấm, không được cậy hay touch mạnh đâu. Còn vấn đề xoa bụng thì bác sỹ của em cũng dặn là ko được xoa, mà nhiều mẹ ở trên WTT cũng được bác sỹ dặn như vậy đấy.

CHÚ THÍCH A VÁ TÀ: hem phải là em nha, mà là đầu bếp đang nướng bánh:Battin ey::rolleyes:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2