• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên ngồi xổm làm việc nhà khi mang thai ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.38K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với, em mang thai tháng thứ 7 rồi, em thấy mệt lắm, thỉnh thoảng còn bị đau nhói ở thành bụng bên phải nữa. Em có nên đi bộ nhiều ko?

Em hay ngồi chổm hổm để giặt đồ và làm những việc vặt trong nhà, có tốt ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên dùng thực phẩm chức năng khi mang thai?

Em đang mang bầu tuần 13. Nhưng vấn đề là em nghén kinh khủng, bất cứ mùi lạ nào cũng khiến em bị nôn. Đã 2 tháng nay gần như em ko ăn 1 chút cơm nào. Mặc dù em vẫn uống sữa, ăn hoa quả nhưng em vẫn sụt 3 kg ( 47kg - cao 1m62) so với lúc 6 tuần (lúc mới biết có bầu). Một chị ở cq em khuyên là nên...

• có nên dùng thuốc bôi trơn khi mang thai?

Chào các mẹ trên diễn đàn! Em là thành viên mới, em biết diễn đàn từ lâu rồi, nhưng hôm nay mới có dịp tham gia. Rất mong được sự giúp đỡ của các mẹ. Em có một điều này đang rất cần sự tư vấn của mọi người. Em có thai được 12 tuần rồi. Từ khi biết mình có em bé là em cho OX “ nhịn” luôn, giờ được...

• Để con tự do khám phá, con sẽ phát triển khỏe mạnh

Bước vào giai đoạn 2-3 tuổi, trẻ đã có thể tự đi đứng, chạy nhảy và rất khám phá môi trường xung...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Mình có bà chị gái cứ thấy mình ngồi xỗm thị lại mắng và kêu ko đc!

Nhưng trước đây mình có đọc tài liệu thì nói ngồi xỗm vẫn được nhưng có điều là luôn thẳng lưng. Và khi làm vậy thì vùng xương chậu nó cũng giãn ra tốt cho việc sanh đẻ đấy.

Mình chưa có kinh nghiệm nên lại ngồi đây hóng các mẹ khác giúp đỡ thêm
    Hạnh Phúc đến từ những điều Đơn Giản và từ những suy nghĩ Giản Đơn

[B]
    • 424 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Phụ nữ mới mang thai mà ngồi xổm hay với tay thì vẫn thường bị mắng đấy. Nhưng đọc sách báo thì ngồi xổm cũng là một bài tập luyện giúp dễ đẻ. Bạn có tham khảo thêm bên topic này: Ngồi xổm, với tay khi mang thai
    Giờ bạn đã sang tháng thứ 7 rồi thì phải tranh thủ đi bộ cũng rất tốt đó. :Smiling:
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.
    • 93 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đợt mình có thai khoảng 4 tháng ngồi xổm rửa rau buổi sáng sớm (vừa ngủ dậy đi rửa rau luôn) mà không ngồi trên ghế. Sau đó mình đi làm bằng taxi, lúc trên xe bụng đau quằn quại, mình gọi kể cho các chị cơ quan, bị các chị mắng là không được ngồi xổm, mà muốn ngồi phải có ghế, chân mở rộng ra để không đè vào em bé, sau đợt đó mình cũng hú hồn vì chẳng có kinh nghiệm gì. Nói chung nếu ngồi xổm các Mẹ cứ sắm một cái ghế thấp thấp, vì bụng to rồi nên sợ ngồi lâu đè lên con, khổ thân con ra.