• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên mua máy sưởi không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.34K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chuẩn đấy mẹ hoa061102 ạ, nhà em dùng cái đấy cũng ấm mà ko bị khô^^ em thấy bảo dùng máy sưởi ko cẩn thận làm bỏng bé, mới cả nó chỉ được 1 khu nhất định thôi
    Yêu chồng thương con:LoveStruc:công chúa của lòng mẹ ơiiiiiiiii:LoveStruc:
    • 634 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

mình ngày xưa đi học tiền sản bs khuyển dùng sưởi dầu cho trẻ nhỏ vì ít đốt oxi hơn các loại khác, nhà nào có điều hòa thì ko cần thiết fai có sưởi dầu, nhà mình điều hòa 1 chiều nên fai mua. Các mẹ mắc bẹnh quá lo lắng hay sao ấy điều hòa thì lo khô hay dùng ko tốt, sưởi dầu thì băn khoăn khô. Nếu khô thì các mẹ dùng thêm cái phun sương là xong mà thấy điều kiện của mình phù hợp cái j thì dùng cái đó. Mình thấy có điều kiện dùng điều hòa ổn vì nó ấm khắp phòng nhưng tốn kém còn với phòng diện tích nhỏ dùng sưởi dầu ok
    Nhân tiện đây mình cũng nói là có đèn Halogen sưởi trong phòng tắm các mẹ có mua dùng cho các bé thì dùng chứ bê máy sưởi đi lại cũng ko lành lắm. Mình mua loại của Braun 3 bóng 1tr mà bảo hành 3 năm. Dùng của Hans cũng đc nhưng bảo hành 1 năm. Có điều dùng cái đó bé mới sinh các mẹ fai quay bé lại ngược với đèn vì nó sáng như bóng sợi đốt í nên bé hay bị chói mắt nhưng mình thấy tiện dùng cho cả nhà đc khi nào tắm bật lên mấy phút là ấm nó ko có gió nên lúc lắm ko sợ lạnh. Nhưng nó cũng đốt oxi hơn sưởi dầu nên phòng tắm đừng đóng kín quá tất nhiên là tránh gió lùa

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh
    • 143 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

chị gái mình sinh cháu đầu năm 2011, gia đình thường xuyên dùng điều hòa 2 chiều thì thấy đủ ấm cho cả bé + mẹ. Nhà mình hiện nay cũng lắp điều hòa 2 chiều. Mình không có kinh nghiệm trong việc dùng máy sưởi, các mẹ nào đã dùng qua thì cho mình xin kinh nghiệm áp dụng cho năm sau.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy rất nhiều người khuyên nên mua loai sưởi dầu, vừa an toàn, vừa không đốt khí oxy trong phòng, minh cũng vừa làm 1 cái của hang Tirross gần 2 triệu, dùng cũng thích lắm.Mà giờ trên thị trường nhiều hãng máy sưởi dầu tốt lắm, giá dao động từ 1tr6 - trên 2 triệu
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nhà mình vừa mua 1 máy sưởi dầu của Saiko hết 1tr5. Vì điều hòa nhà là loại 1 chiều, sau khi tham khảo thấy bảo sưởi dầu sẽ không đốt không khí, ít bị khô phòng nên bọn mình mới mua. Tuy nhiên lấy máy về mình lại lo quá. Tất cả các máy sưởi dầu đều thiết kế giống nhau là có các lá kim loại tản nhiệt. Tuy nhiên máy to như vậy mà không hề có lớp bảo vệ các lá kim loại đấy. Không nói con nghịch mà mình vô ý chạm vào cũng chết bỏng như chơi. Không hiểu có nẹ nào đã dùng máy sưởi dầu cho monhf ít kinh nghiệm đc ko?
    • 130 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tình hình là thời tiết lạnh quá nên em đang tính sắm một cái máy sưởi, nghe các mẹ khuyên nên mua điều hòa 2 chiều nhưng nhà em có điều hòa 1 chiều rồi, giờ mà đầu tư thì lãng phí mà em cũng ko có điều kiện. Em tìm trên mạng thấy bây giờ đang có loại máy sưởi dạng điều hòa như này:

http://dienmayhathanh.com/danh-muc-s...oa-vgpgen.html
    http://dienmayphuthinh.vn/may-suoi-d..._pid28468.html

Không biết đã có mẹ nào dùng chưa ạ, cho em xin ít kinh nghiệm và lời khuyên được không?
    • 125 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em nghĩ trời lạnh thế này thì cần máy sưởi đấy ạ, nhất là dùng trong lúc tắm cho bé
    • 24 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tắm thì nên dùng đèn sưởi, nó như chiếu ánh sáng nóng trực tiếp, còn máy sưởi làm nóng gián tiếp ra không khí, phải đợi lâu và khó điều chỉnh.

Nếu là ở trong nhà thì nên dùng điều hòa, về mặt lý thuyết máy sưởi sẽ ít tốn điện hơn điều hòa vì nó làm nóng trực tiếp. Nhưng thực tế do vấn đề hiệu quả không cao do không thổi gió - truyền nhiệt đối lưu rất kém, không tự động đo nhiệt - nấc nhiệt biến thiên nhiều... dẫn đến thực tế lại tốn hơn, khó chịu hơn, gần thì nóng, xa thì lạnh, điều chỉnh thì khó.
    Tóm lại đèn sưởi thích hợp nhà tắm (hoặc bóng đèn sưởi, sẽ vừa ấm vừa sáng trưng), máy sưởi thích hợp phòng cách ly (không hay ra vào) còn điều hòa thì thoải mái.

Còn về khô da, chỉ có chiều làm lạnh là hút ẩm (tạo nước chảy ra) còn chiều nóng (cả điều hòa, máy sưởi, đèn sưởi ) đều không làm khô da, không khí lạnh khô thế nào khi làm nóng lên nó khô như thế, không khô hơn cũng chẳng ẩm hơn.
    Hôm nào có mưa phùn (các cụ gọi là mưa phùn gió bấc, thì độ ẩm rất cao, không nên dùng thêm máy tạo ẩm, máy phun sương). Có thể nhìn chiều lạnh của điều hòa (chính là cục nóng - gọi là cục nóng vì mùa hè nó thổi nóng ra khỏi nhà, để ngoài trời) nước chảy ra rất nhiều. Còn hôm nào trời khô hanh, nó không chảy nước, hôm đó sẽ cần máy tạo ẩm.
    • 32 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Máy sưởi dầu Saturno 499K - Bảo hành 1 năm
    Bên mình đang có chương trình khuyến mại giá tốt trong hè:
    499.000 đ/ máy sưởi dầu 9 tấm,

Mua hàng Đông từ Hè giá sốc tận óc, tiết kiệm 50%.
    Số lượng có hạn.
    Duy nhất trong tháng 7/2014
    Chi tiết sản phẩm http://www.maichibui.com/works
    Chương trình được tài trợ bởi nhà sản xuất wenice ltd,.
    Max 1.800w, 2 nấc nhiệt, và chiết áp, giúp tiết kiệm điện khi cần ( hoạt động chỉ từ 300-900w). Hotline: 0934 685 333
    Đ.c: số 11 ngõ 153 Trường Chinh, Thanh Xuân, HN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên mua xe của Kymco không các mẹ ơi?

Chào cả nhà, Số là em muốn lên đời tay ga. Em đang phân vân giữa hai xe SCR và Jockey Deluxe của Kymco. SCR thì đã có rất nhiều thông tin tham khảo. Em muốn nhờ các mẹ nào đã từng đi Jockey hoặc có người quen sữ dụng xe này thì cho em biết ý kiến về xe với nhé. Em quan tâm chất lượng hơn là kiểu...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• có nên mua nồi áp suất không các mẹ ơi ???

em đang định mua nồi áp suất để ninh xương, nấu cháo cho con nhưng chưa biết nó sử dụng có hữu ích không??? mẹ nào đã dùng rồi tư vấn cho em và các mẹ đang cần mua nhé ... em chưa dùng bao giờ nên chẳng biết có nên mua hay không nữa ạh ... em ở SG đi các siêu thị, các siêu thị điện máy thấy nó đắt...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới mua cái máy sưởi dầu của Tiross mà bật chế độ Max, nằm sát vào cũng chỉ thấy hơi ấm. Thời tiết giờ mới 17-19 độ, mấy nữa lạnh hơn thì chịu sao được nhỉ. CHẳng biết máy nhà mình có phải bị lỗi hay thế nào ko, đọc bài mọi người thấy bảo bật máy lên ấm cả phòng mà thắc mắc quá
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2