• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên mua máy sưởi không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.42K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 169 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mẹ nó mua đi mẹ nó ạ, nhà em điều hòa 2 chiều mà mùa đông em bật chẳng thấy ấm gì cả. Chán lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,474 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Năm ngoái lúc con tớ đc 2 tháng thì đúng đợt siêu lạnh dưới 10 độ đến mấy tuần. Tớ lùng mãi k mua đc máy sưởi dầu nên đành mua máy sưởi COEX. Nó đúng như 1 cái loa đứng như bạn nào trên nói ý. Tớ mua là 1690k ở Media Mart, cũng ngang giá máy sưởi dầu. Đợt lạnh tớ bật suốt, nhốt cả 2 đứa vào phòng, trộm vía không bị khô đâu. Nhưng dùng điều hòa hay bật quạt sưởi đều phải nhở mũi = nước muối sinh lý cho con thường xuyên tránh khô mũi nhé.
    Không nên dùng mấy cái của TQ, nó đốt cháy oxi nên bật 1lucs là tức ngực khó thở lắm. Dùng điều hòa cũng OK nhưng lúc tắm vẫn cần máy sưởi chứ còn dùng ĐH thì bật bao lâu mới lên đc 30 độ cho con tắm????

• 529 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoang-Yen Xem bài viết
    Mẹ nó cho em hỏi, mẹ nó mua cái máy sưởi của nagakawa bao tiền hả mẹ nó? Và mẹ nó mua ở đau thế ạ? Em cũng đang tính mua 1 cái, còn 3 tuần nữa em sinh rồi...
    Mình vào Pico Plaza mẹ nó ạ, ở đó phong phú các thể loại máy sưởi dầu, quạt sưởi luôn... Rẻ có,đắt có, xinh xinh có mà to uỵch cũng có. Cái mình mua kiểu dáng rất đẹp, giá hình như là 2.277.000 đồng.

Nếu bạn mua máy sưởi dầu thì còn có thêm cái giá bên trên để hong quần áo nữa, máy sưởi dầu thì nhược điểm là xấu và cồng kềnh.
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 529 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yen_KC Xem bài viết
    Năm ngoái lúc con tớ đc 2 tháng thì đúng đợt siêu lạnh dưới 10 độ đến mấy tuần. Tớ lùng mãi k mua đc máy sưởi dầu nên đành mua máy sưởi COEX. Nó đúng như 1 cái loa đứng như bạn nào trên nói ý. Tớ mua là 1690k ở Media Mart, cũng ngang giá máy sưởi dầu. Đợt lạnh tớ bật suốt, nhốt cả 2 đứa vào phòng, trộm vía không bị khô đâu. Nhưng dùng điều hòa hay bật quạt sưởi đều phải nhở mũi = nước muối sinh lý cho con thường xuyên tránh khô mũi nhé.
    Không nên dùng mấy cái của TQ, nó đốt cháy oxi nên bật 1lucs là tức ngực khó thở lắm. Dùng điều hòa cũng OK nhưng lúc tắm vẫn cần máy sưởi chứ còn dùng ĐH thì bật bao lâu mới lên đc 30 độ cho con tắm????
    Quạt sưởi TQ thì giá rẻ lắm, hình như có mấy trăm thôi nhưng mình nhìn nó ọp ẹp, sợ nhanh hỏng. Nó đốt cháy oxi nên gây khô da, nếu dùng thì nên để thêm chậu nước trong phòng nữa.
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:

• 969 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Đương nhiên la nên mua lo sưởi rồi các mẹ ah, mua sưởi dầu nhé, và mua thêm 1 sưởi halogen để nóng ngay lập tức khi tắm và thay bỉm nhé, k nên dùng sưởi halogen lâu vì đốt hết o2 trong phòng đấy

• 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

theo em thì không cần mua máy sưởi đâu bật điều hòa là ok rồi b.jo` một số loại điều hòa k bị khô da đâu nếu mẹ nó sợ khô thì mua cái máy tạo ẩm có hơn 200k thôi vừa tiện vừa đỡ tốn kém, bình thường mẹ ủ cho bé rồi nên hôm nào lạnh hoặc tắm cho bé thì bật để cái chế độ powerful ý nóng bừng cả phòng ngay
    Yêu chồng thương con:LoveStruc:công chúa của lòng mẹ ơiiiiiiiii:LoveStruc:

• 831 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Mình thấy dùng quạt sưởi, đèn sưởi còn phải tính đến nguy cơ trẻ con bị bỏng nữa. Hôm qua vừa có cái phóng sự trên vô tuyến. Với cả nhà chật không có chỗ mà để. Đang định mua cái điều hòa 2 chiều của DAIKIN, hi vọng dùng tốt chứ không đến nỗi "chả thấy ấm gì cả" như mẹ nào viết ở trên.

• 616 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Hồi đầu mình cũng băn khoăn mua điều hoà 2 chiều hay máy sưởi dầu, sau đó mình quyết định mua máy sưởi dầu. Mấy hôm nay 2 bố mẹ dùng rất thích, phòng ấm vừa, thoáng, ko khô da. Mình mua Saiko loại 2300w, 1700k ở đại lý của Saiko ( các mẹ vào website của Saiko, gọi điện đến trung tâm bảo hành, họ sẽ cho mình số điện thoại của đại lý bên họ, ở Hàng khoai, gần chợ Đồng xuân). Mình lên đó mua có 1700k, trong khi đó Nguyễn kim bán là 2150k( đã giảm giá)! àh, đến đó, bạn chỉ cần nói mã hàng thôi, ko cần thử, họ viết phiếu bảo hành cho mình là xong, vì chỗ đó bán buôn nên mình ko mặc cả, hàng chính hãng, giá hợp lý là mình ok.

• 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhà em cũng dùng của DAIKIN đấy mẹ nó ạ! Mới đầu vào phòng bật powerful xog 1 lúc sau để chế độ bt^^ vc nhà em toàn mặc quần đùi áo cộc tay cả váy trong phòng thôi. Ấm lắm^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Mình thấy dùng quạt sưởi, đèn sưởi còn phải tính đến nguy cơ trẻ con bị bỏng nữa. Hôm qua vừa có cái phóng sự trên vô tuyến. Với cả nhà chật không có chỗ mà để. Đang định mua cái điều hòa 2 chiều của DAIKIN, hi vọng dùng tốt chứ không đến nỗi "chả thấy ấm gì cả" như mẹ nào viết ở trên.
    Yêu chồng thương con:LoveStruc:công chúa của lòng mẹ ơiiiiiiiii:LoveStruc:

• 1,839 Bài viết

• 3,888 Được cảm ơn

Nhà mình dùng 3 cái 2 chiều loại Daikin và Pana, mình thấy ấm lắm. Phòng tắm trong phòng luôn nên mình toàn bật cho ấm luôn cả phòng tắm, rồi mới tắm cho bé.
    Không hiểu sao chủ top lại mua máy sưởi thay ĐH nhỉ???????????????