• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên kiêng sinh con vào tháng 7 âm lịch

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.72K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình nghe nói tháng 7 âm lịch và tháng ngâu, là tháng cô hồn. Khi làm ăn như mua nhà đất, chuyển nhà, xây nhà, cưới hỏi người ta thường tránh tháng này. Không biết việc sinh em bé thì có kiêng đẻ vào tháng này không các mẹ nhỉ. Giúp mình với, cảm ơn các mẹ nhé :Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào sinh bé vào tháng 11/2013 không?

Mình siêu âm ở tuần thứ 13, có hình siêu âm của bé như thế này, có mẹ nào có kinh nghiệm có biết là bé boy hay girl không? Cho mình biết với nhé, hồi hộp lắmhttp://i1360.photobucket.com/albums/r645/bo_ken/Ken7_zpsa5242bf8.jpg

• Milan – Còn điều gì bạn chưa biết?

Có thể Milan trong tâm trí bạn là một thành phố nhộn nhịp, nơi tập trung những phong cách thời...

• Có nên chạy cho con vào trường điểm

Chào các mẹ... Tương lai của chúng ta... niềm kiêu hãnh của mẹ, niềm tự hào của cha... vì con, cha mẹ có thể hy sinh tất cả... miễn sao thiên thần nhỏ của mẹ nên người... Từ lúc vất vả mang bầu, sau 9 tháng 10 ngày, trải qua nhưng đau đớn về thể xác.... khi con oe oe cất tiếng chào đời cũng...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• [Clip] Vỡ òa tình mẹ thiêng liêng

Mình sinh thằng ku con bằng phương pháp mổ, có thể nói là khỏe khi sinh bởi gây tê rồi, cơ thể...

• 1,397 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, con cái là của trời cho, có con là có phúc, có lôc rôi đấy. Nhu em đây mong con quá mà chua được đây nè, cầu trời cho bé thì dù tháng nào, tuôi nào cũng quý cả.
    Suy nghĩ nhu mẹ nó thì vào tháng 7 â.l thì các BS sản về quê an dưỡng hết sao. Cu vô tu mà đẻ cho hết khả năng đi bác uiiiiiiiiii :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Chúc bác mẹ tròn con vuông :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,657 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttranhang Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình nghe nói tháng 7 âm lịch và tháng ngâu, là tháng cô hồn. Khi làm ăn như mua nhà đất, chuyển nhà, xây nhà, cưới hỏi người ta thường tránh tháng này. Không biết việc sinh em bé thì có kiêng đẻ vào tháng này không các mẹ nhỉ. Giúp mình với, cảm ơn các mẹ nhé :Sigh:
    Mẹ nó ơi, đúng là em bé là lộc trời cho, không nên tính toán nhiều đến thế, thường thì người ta chỉ kiêng cưới hỏi và xây nhà vào tháng ngâu thôi. Nhà chồng mình nhé, 3 anh em đều sinh vào tháng 7 âm lịch đấy (cách nhau 2 năm 1) mà cả 3 bây giờ đều ổn nên mẹ nó cứ yên tâm mà đẻ tháng ngâu đi. :LoveStruc:

• 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

chuyện này ko sao đâu bạn ơi.Nếu kiêng kỵ thì sẽ có khối bé gái ko được ra đời năm Nhâm hay Đinh(ko nhớ rõ) vì con gái sinh năm đó sẽ lận đận.Đừng quá lo bạn ạh,sinh con và tương lai của con 1 phần do mình nữa mà.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ với mình. Thế này thì mình yên tâm rồi :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 506 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình cũng được sinh ra vào tháng 7 âm lịch đây, xem bói thầy toàn bảo là tháng tốt. Mà mình thấy mình cũng rất may mắn, toàn gặp người tốt thôi. Đến bây giờ, hơn 30 năm, mình phải nói là mình hạnh phúc, không mong gì hơn cả. Bạn cứ yên tâm mà sinh em bé đi.

Suốt ngày sao chép các vị thuốc, chẳng chữa nổi bệnh nào. Suốt ngày chỉ viết các lộ trình, chẳng bước lên một bước. .
    • 9,369 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BABY CHÀ BÔNG Xem bài viết
    chuyện này ko sao đâu bạn ơi.Nếu kiêng kỵ thì sẽ có khối bé gái ko được ra đời năm Nhâm hay Đinh(ko nhớ rõ) vì con gái sinh năm đó sẽ lận đận.Đừng quá lo bạn ạh,sinh con và tương lai của con 1 phần do mình nữa mà.
    Gái Đinh - Nhâm - Quý
    Mình cũng Đinh mà con gái mình cũng Đinh đây.
    Cháu gái mình sinh vào đúng rằm tháng 7 năm nay đây (gái hôm rằm), sau Nhím nhà mình gần 1 tháng rưỡi, thế mà bây giờ nó to gấp rưỡi Nhím nhà mình rùi :RollingEy:
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Gái Đinh - Nhâm - Quý
    Mình cũng Đinh mà con gái mình cũng Đinh đây.
    Cháu gái mình sinh vào đúng rằm tháng 7 năm nay đây (gái hôm rằm), sau Nhím nhà mình gần 1 tháng rưỡi, thế mà bây giờ nó to gấp rưỡi Nhím nhà mình rùi :RollingEy:
    Mình sinh năm Nhâm Tuất đúng 3/7 đây nè, thế thì lận đận đến thế nào nhỉ? Nhưng trộm vía, từ bé đến h mình thấy vẫn gặp nhiều may mắn lắm, xem tử vi còn bảo đẹp nữa, hic
    • 15,483 Bài viết

• 8,833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttranhang Xem bài viết
    Cảm ơn các bạn đã chia sẻ với mình. Thế này thì mình yên tâm rồi :Smiling:
    Con trai mình sinh vào 14/7 AL này, cực kỳ ngoan, lành tính mà sáng dạ lắm đấy. Con trai mình từ bé đến giờ toàn đem sự may mắn lại cho gia đình đến nỗi ai cũng bảo nó là ông thần tài của nhà mình mà. Nhiều người cứ mong nó đến xông đất đầu năm cho may mắn kia:LoveStruc:
    Đừng lo lắng bạn nhé:Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng nếu bắt đầu có em bé vào tháng 7 thì có sao không?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitay182 Xem bài viết
    nhưng nếu bắt đầu có em bé vào tháng 7 thì có sao không?
    Mình cũng quan tâm giống mn, hóng các mẹ, hihi