Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên dùng mỹ phẩm và kem dưỡng da không?

Đến trả lời mới nhất
  • 68 Lượt chia sẻ
  • 47.1K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị để có thai cháu thứ hai, 2 năm nay mình thường dùng kem dưỡng trắng da vào ban đêm và ban ngày của AVon (dùng cho da mặt) mình băn khoăn lắm không biết có thai mình có thể sử dụng tiếp được khg? Có ảnh hưởng gì đến thai nhi khg nữa. Có ai biết xin hãy chỉ cho mình với nha hay loại mỹ phẩm nào dùng cho da mặt khi mang thai thì chỉ cho mình với nha.( Nơi bán và tên mỹ phẩm luôn há).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em có bầu được 3 tuần rồi, nhưng thấy người đã có vẻ lên cân rồi. Em rất thích đi mát sa mặt và body (để cho người không bị phì nhiêu quá ý mà). Tuy nhiên, trong thời gian này thì em không mát sa ở vùng bụng và vùng lưng. Kem em dùng mát sa body là của hàng Baby Johson. Các chị ơi, như thế có ảnh hưởng gì đến em bé không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang có bầu được 11 tuần rồi, da nẻ quá, mọi người nói không được bôi kem dưỡng da cũng không được dùng kem nẻ , sợ ảnh hưởng đến em bé. Mà cứ để nguyên như thế này thì khó chịu quá, làm cách nào đây các mẹ ơi.
    • 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemon
    Mình đang có bầu được 11 tuần rồi, da nẻ quá, mọi người nói không được bôi kem dưỡng da cũng không được dùng kem nẻ , sợ ảnh hưởng đến em bé. Mà cứ để nguyên như thế này thì khó chịu quá, làm cách nào đây các mẹ ơi.
    Hay là bạn dùng kem chống rạn da cho bà bầu đi. Cái đó dùng càng sớm càng tốt mà. Bản thân kem đó cũng đã có chất dưỡng da mà.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi không được dùng kem dưỡng da ạ, ôi mấy hôm nay da mặt nẻ quá em ràn bôi kem dưỡng da thôi, không biết có làm sao không, em mới được hơn 8 tuần thôi
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đọc sách báo thấy vẫn được được xài kem dưỡng da, dưỡng ẩm, nhưng hình như chỉ trừ cái chất gì đó. Để tối về nhà mình xem lại rồi post lên cho các mẹ xem.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Ủa, bộ vthyth gần bể bầu rùi sao ? Only 13 days to go?
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đọc trong tạp chí American Baby, họ bảo rằng khi mang thai vẫn có thể sơn móng tay, dùng skin care, nhưng trong các sản phẩm skin care không được có chất Retinol. Vậy thôi. Các thai phụ cũng không được nhuộm tóc, làm trắng răng, và tắm nắng (sunbathe).
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2000
    Ủa, bộ vthyth gần bể bầu rùi sao ? Only 13 days to go?
    Yes mamme Thứ Năm tuần sau là em leo lên bàn mổ rồi í :1:
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Ủa, sao sinh mổ? Em bé của vthyth nằm ngang hả ? Hay là hổng muốn 'đau bụng đẻ' hay là......? Trai hay gái vậy vthyth?
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ủa, sao sinh mổ? Em bé của vthyth nằm ngang hả ? Hay là hổng muốn 'đau bụng đẻ' hay là......? Trai hay gái vậy vthyth?
    Em bị nhau bám thấp + em bé hơi lớn nên BS bảo phải mổ. Là con gà trống con
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Hôm trước mình ngứa bụng quá gãi chảy cả máu, lại còn dùng kem chống nẻ Nivea của Đức hộp màu xanh ấy, không biết có sao không các mẹ nhỉ?

À, mẹ vthyth tạo cái ticker ở dưới để tính ngày sinh của bé như thế nào vậy? Mẹ gấu đã tạo xong nhưng không biết làm thế nào để đưa vào signature của mình. Thử paste cái link đầu tiên vào signature ở hồ sơ trong forum thì nó lại ra nguyên xi cái link toàn ký tự chữ.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

To vthyth: Ồ, thì ra là vậy. Vậy là sướng rùi nha. Chắc > 3 kg hén. Vthyth có siêu âm 4D ko?
    Sinh em bé rùi chắc khó vào đây '8' nữa há

To mẹ gấu : Nếu ngứa quá thì mẹ gấu đừng bôi kem nữa. Viêm da mà bôi lung tung cũng ko tốt đâu. Cứ để tự nhiên cho rùi.....trời sinh sao để vậy
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu

À, mẹ vthyth tạo cái ticker ở dưới để tính ngày sinh của bé như thế nào vậy? Mẹ gấu đã tạo xong nhưng không biết làm thế nào để đưa vào signature của mình. Thử paste cái link đầu tiên vào signature ở hồ sơ trong forum thì nó lại ra nguyên xi cái link toàn ký tự chữ.
    Mẹ gấu phải chọn chế độ BBcode vì trong phần signature chế độ đó đang mở. Đừng chọn hai chế độ còn lại (HTML & Ezcode)
    Mẹ gấu ơi, Palmer có oil cho da ngứa đó. Nếu không có thì mua lotion bôi tạm cũng được. Mình vẫn dùng lotion hàng ngày đó, đặc biết bây giờ đang mùa đông nên da dễ bị ngứa hơn nữa.
    To vthyth: Ồ, thì ra là vậy. Vậy là sướng rùi nha. Chắc > 3 kg hén. Vthyth có siêu âm 4D ko?
    Sinh em bé rùi chắc khó vào đây '8' nữa há
    Bên này siêu âm 3D, 4D mắc lắm, mà không được insurance cover nên thôi, con khoẻ là được rồi.
    Theo như siêu âm của BS tuần trước bảo là em bé được 3.8 kgs rồi, ko biết sao nữa. Vì bà bấu này ham ăn quá :1:
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Mẹ gấu phải chọn chế độ BBcode vì trong phần signature chế độ đó đang mở. Đừng chọn hai chế độ còn lại (HTML & Ezcode)
    Mẹ gấu ơi, Palmer có oil cho da ngứa đó. Nếu không có thì mua lotion bôi tạm cũng được. Mình vẫn dùng lotion hàng ngày đó, đặc biết bây giờ đang mùa đông nên da dễ bị ngứa hơn nữa.
    Cám ơn Vthyth nhé. Mẹ gấu phải mua ngay oil hoặc lotion về dùng mới được. Bác sĩ đã cho tắm Latacyt trị rôm mụn của baby rồi đó nhưng mà không đỡ mấy. Da bụng nhiều nốt đỏ lắm rồi, mỗi lần ngứa mình lại phải lấy cái khăn ướt lạnh đắp lên bụng thì nó cũng dịu đỡ ngứa nhưng mà hình như da lại khô nẻ thêm. Ôi nhiều lúc ngứa không thể kiểm soát nổi cái tay của mình nữa, không gãi thì ngứa tức nổ đầu & bụng mất.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ là dùng kem dưỡng da ( face cream)chắc ko đến nỗi, vì vào mùa lạnh này, da mặt dễ bị khô, khó chịu lắm. Tại sao lại ko nên dùng. Xin mạn phép hỏi mọi người một chút. Nó có ảnh hưởng gì đến em bé, thông tin này la từ đâu?

Xin cảm ơn
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ gấu và vthyth dùng oil hay lotion của hãng mỹ phẩm hay dược phẩm nào vậy. Mấy hôm nay trời lạnh mình cũng bị ngứa bụng, đùi và cả chân luôn. Đi làm không dám gãi chứ về nhà gãi luôn tay, ông xã trêu là suốt ngày gẩy đàn vậy ;-)) , chân mẹ cháu như hoa cà hoa cải rồi. Gãi và xoa bụng nhiều lại sợ co tử cung nữa, giờ chẳng biết làm cách nào cho bớt ngứa. Mẹ cháu cũng có kem Nivea và Florena nhưng chẳng dám xoa sợ ảnh hưởng đến bé. Các mẹ có cách nào bày cho mẹ cháu với nhé.
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HAMI
    Mẹ gấu và vthyth dùng oil hay lotion của hãng mỹ phẩm hay dược phẩm nào vậy. Mấy hôm nay trời lạnh mình cũng bị ngứa bụng, đùi và cả chân luôn. Đi làm không dám gãi chứ về nhà gãi luôn tay, ông xã trêu là suốt ngày gẩy đàn vậy ;-)) , chân mẹ cháu như hoa cà hoa cải rồi. Gãi và xoa bụng nhiều lại sợ co tử cung nữa, giờ chẳng biết làm cách nào cho bớt ngứa. Mẹ cháu cũng có kem Nivea và Florena nhưng chẳng dám xoa sợ ảnh hưởng đến bé. Các mẹ có cách nào bày cho mẹ cháu với nhé.
    Mình không bị ngứa nhiều, nhưng vẫn dùng body lotion hàng ngày. Vùng bụng thì dùng kem chống rạn da. Mình thấy bên này thai phụ vẫn dùng như thế có sao đâu, chỉ tránh các hoá chất như acid Benzoic, Retino có trong thuốc trị mụn thôi. Mỗi lần ngứa bôi lotion lên là dịu ngay. Mình dùng đủ thứ lắm, có gì là xài cái đó à
    • 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. E là thành viên mới tham gia vào diễn đàn. Các mẹ cho E hỏi khi có thai mà trang điểm thì có ảnh hưởng đến em bé không a? ZMong các chị cho E lời khuyên. E xin cảm ơn các chị nhiều nhiều
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuyvps
    Chào các mẹ. E là thành viên mới tham gia vào diễn đàn. Các mẹ cho E hỏi khi có thai mà trang điểm thì có ảnh hưởng đến em bé không a? ZMong các chị cho E lời khuyên. E xin cảm ơn các chị nhiều nhiều
    Thực ra trang điểm khi mang thai không bị ảnh hưởng gì cho em bé đâu. Tuy nhiên, theo ông bà xưa nói không nên trang điểm nhiều quá vì như thế sẽ bị mất duyên cho em bé. Bản thân mình thì cũng không tin lắm nhưng vẫn hạn chế cho nó chắc ăn.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7