Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên đi siêu âm khi thai chỉ được 5 tuần ko??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị oi giúp em với,

Em da tre kinh duoc 10 ngày, thử que thì được 2 gạch, lúc đầu hơi mờ nhưng đến lúc này thì rõ lắm, em cũng có ý định đi khám bác sĩ nhưng mấy chị đồng nghiệp khuyên là nên chờ đến lúc thai được 8-9 tuần rồi đi siêu âm để nghe tim thai luôn, nhưng em cứ cảm giác không an tâm mặc dù em không có biểu hiện ra máu gì hết, nói chung vẫn bình thường.

Chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em mới có em bé lần đầu tiên nên không biết được nhiều.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa Dr. Luxia từ Thụy Sĩ - Người bạn tốt của các bà mẹ

Thụy Sĩ là một quốc gia thịnh vượng, xếp thứ 5 trong tổng số 30 nước hạnh phúc nhất thế giới, nổi...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Có nên đi siêu âm theo dõi trứng khi dự định có bầu không?

Các chị ơi. Em lập gia đình được một năm rồi nhưng lần đầu bị sẩy thai cực sớm khi mới được khoảng 2 tuần tuổi. Bây giờ em muốn có baby quá mà không biết có nên đi siêu âm ( bác sỹ bảo phải siêu âm đầu dò nên em thấy hơi sợ) để theo dõi trứng không vì em nghe có người bảo như thế mình sẽ biết chắc...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• Có kinh bất thường, có nên đi siêu âm đầu dò?

Bình thường chu kỳ kinh của mình là 3 ngày, nhưng lần này đến ngày thứ 4 rồi mà vẫn ra huyết nhiều một cách bất thường, kèm theo đau âm ỉ ở bụng dưới, như vậy là mình có bị gì hay không? Đang xuất huyết âm đạo nhiều có siêu âm đầu dò được không? Có Mẹ nào biết trả lời giúp mình với, mình đang lo...

• 200 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

nếu tính theo CKK thì em bé đang ở tuần thứ 6 rồi, nếu bạn ko yên tâm thì cứ đi SA xem bé đã vào tử cung chưa, nếu ko thấy gì bất thường thì đợi 10 ngày nữa đi SA để nghe tim thai luôn cũng được. Lúc chậm 10 ngày mình đi SA bé vào TC rồi và chiều nay là 21 ngày mình SA thì đã có tim thai rồi đấy!

Chúc 2 mẹ con khỏe nha!:Rose::Rose::Rose:
    • 151 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Em cũng vậy nè..Hôm bữa thử QT thấy 2 vạch định đi khám ngay, nhưng các mẹ trên này khuyên để từ từ. Mình sốt ruột nhưng ráng đợi 10 ngày sau mới đi siêu âm đầu dò. Kết quả là mới đc 5-6 tuần thôi, vẫn chưa có phôi và tim thai, mới có túi phôi thôi. Bác sĩ hẹn 2 tuân nữa quay lại tái khám.hihi, nên giờ em hiểu tâm lý của chị. Nhưng cứ để từ từ đi chị ơi, siêu âm sớm wá cũng giống như em thôi. GIờ quan trọng mình lo nghĩ ngơi, bồi dưỡng, đi nhẹ nói khẽ như lời khuyên của các mẹ trên này là đc roài..Chúc 2 mẹ con khỏe và vui nhé :Smiling:
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình thấy siêu âm sớm cũng không sao, quan trọng là nếu chưa thấy thì cứ bình thường lần sau kiểm tra lại, chứ không nghe bs dọa mấy câu lại hoảng hồn lên. Mà nếu không có biểu hiện ra máu hay gì thì cũng chẳng có gì phải lo cả. Như mình sốt ruột quá đi siêu âm sớm thì lúc thai 5w4d theo KCC đã siêu âm ngoài đc rồi, tất nhiên phải tùy vào vị trí thai trong tử cung mà có người thấy dễ có người phải lớn một tí mới thấy nên chưa thấy thì cũgn đừng có lo.
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Đúng là của bạn tuần thứ 6 rồi, mà như minh tuần thứ 6 là có tim thai rồi đấy, bạn cũng nên ktra xem thai đã vào đến tử cung chưa, SA chẳng ảnh hưởng đến bé đâu mà, đừng lo bạn à.
    Chúc 1 chú Nghé giáp tết khỏe mạnh :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 403 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luludethuong Xem bài viết
    Các chị oi giúp em với,

Em da tre kinh duoc 10 ngày, thử que thì được 2 gạch, lúc đầu hơi mờ nhưng đến lúc này thì rõ lắm, em cũng có ý định đi khám bác sĩ nhưng mấy chị đồng nghiệp khuyên là nên chờ đến lúc thai được 8-9 tuần rồi đi siêu âm để nghe tim thai luôn, nhưng em cứ cảm giác không an tâm mặc dù em không có biểu hiện ra máu gì hết, nói chung vẫn bình thường.

Chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em mới có em bé lần đầu tiên nên không biết được nhiều.

Sốt ruột thì đi SA sớm cũng chả sao em à. Chị đúng ngày QKD dự kiến thấy lên 2v là đi SA luôn, cũng chưa thấy gì nhưng chỉ 3 ngày sau là nhìn thấy túi ối bé xíu trong TC rồi, và hôm qua là 5 tuần 4 ngày đã có âm vang thai và tim thai. Chị có tiền sử hỏng liên tục nên phải theo dõi sớm, em cứ đi SA cho yên tâm. Chỗ chị SA thì ngay từ lúc 4 tuần đã không SA đầu dò AD, chỉ SA ngoài nên chị cũng thấy đỡ lo. Chúc em sớm nhìn thấy bé yêu nhé :Kiss:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật may vì đọc được những lời này của chị em :Smiling:,vì mình vừa phát hiện có thai bằng que thử - vạch thứ 2 còn mờ vì mình chậm kinh 1tuần.Mình đang định đi khám nhưng thấy bảo ở Viện C đông lắm.Mọi người chỉ giúp mình chỗ khám uy tín nhé...
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giúp em với, em chậm kinh 6 ngày, thử QT lên 2 vạch rồi, tối qua em đi SA đầu dò, BS nói là chưa thấy có thai trong TC, chỉ thấy niêm mạc rất dầy thôi. Em lo lắm các chị ạ. BS nghi là bé nằm ngoài TC. Em buồn quá
    Lần trước em chậm 8 ngày đi SA cũng không thấy gì, BS cũng nói là nghi ở ngoài TC, rồi sau đó em bi sảy.
    Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho em với :Sad::Sad::Sad:
    • 19,205 Bài viết

• 4,787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beNin Xem bài viết
    Giúp em với, em chậm kinh 6 ngày, thử QT lên 2 vạch rồi, tối qua em đi SA đầu dò, BS nói là chưa thấy có thai trong TC, chỉ thấy niêm mạc rất dầy thôi. Em lo lắm các chị ạ. BS nghi là bé nằm ngoài TC. Em buồn quá
    Lần trước em chậm 8 ngày đi SA cũng không thấy gì, BS cũng nói là nghi ở ngoài TC, rồi sau đó em bi sảy.
    Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho em với :Sad::Sad::Sad:
    Khi SA nếu kô thấy thai trong TC, bao giờ BS cũng "thòng" 1 câu là nghi TNTC, e kô cần lo lắng vì lời doạ của BS :cool::cool::cool::cool:.

Chậm kinh 6 ngày, SA dù đầu dò chưa thấy thai trong TC cũng là chuyện bình thường nên mọi người mới thường khuyên là chậm kinh khoảng 10-14 ngày hãy đi SA lần đầu tiên. E cứ thoải mái tinh thần, đừng lo nghĩ gì, tuần sau đi SA lại nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 219 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Khi SA nếu kô thấy thai trong TC, bao giờ BS cũng "thòng" 1 câu là nghi TNTC, e kô cần lo lắng vì lời doạ của BS :cool::cool::cool::cool:.

Chậm kinh 6 ngày, SA dù đầu dò chưa thấy thai trong TC cũng là chuyện bình thường nên mọi người mới thường khuyên là chậm kinh khoảng 10-14 ngày hãy đi SA lần đầu tiên. E cứ thoải mái tinh thần, đừng lo nghĩ gì, tuần sau đi SA lại nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Mình cũng nghĩ bạn cứ để đến 7-8 tuần siêu âm , lúc ấy nghe tim thai luôn. Vì thai nhỏ hơn 10 tuần thì sẽ siêu âm đầu dò, mà cái này cũng không tốt lắm. Hồi mình có thai được 5 tuần cũng lăn tăn đi siêu âm, lúc ấy chỉ xác định thai vào tử cung hay chưa thôi. Thế là bs hẹn đến tuần thứ 8 để nghe tim thai, cũng siêu âm đầu dò. Rồi đến tuần 12 thì siêu âm qua thành bụng chứ không siêu âm bằng đầu dò nữa.
    Quan trọng là bây giờ nghỉ ngơi và ăn uống đầy đủ chút tranh thủ lấy sức lúc còn chưa có biểu hiện nghén.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị rất nhiều:Angel::Angel::Angel: