• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào đi máy bay khi đang có bầu 36w chưa? em muốn hỏi kinh nghiệm chủ các mẹ,mong các mẹ cho em lời khuyên.:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 76 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

may quá có người hỏi thì em cũng tiện hỏi luôn. Cuối tháng 12 nay em định bay về Việt Nam để sinh em bé. Nhưng lúc đấy cũng đã được gần 7 tháng rồi. Em nghe nói đến lúc đó mình phải có giấy của bác sĩ thì mới mua được vé và mới được làm thủ tục xuất nhập cảnh. Các mẹ cho em lời khuyên với nhé!
    • 274 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ah, theo mình biết thì chỉ chở bà bầu đến tuần 28 thôi. Nếu quá phải có giấy bs, nhưng em o biết ngta có kiểm tra không vì đọc diễn đàn thấy có Mẹ đi về Vn là tuần sau sinh rồi. Nhưng em nghĩ chủ yếu là an toàn cho mẹ và con thôi, chứ xin giấy bs thì xin bao nhiêu tuần chả được (em mới xin, bs hỏi khi nào về rồi viết giấy cho mình thôi, dễ lắm!). Nhưng em nghĩ ngta cũng đã theo dõi và giới hạn tg an toàn khi di chuyển bằng máy bay cho mình. Nên nếu đc, các Mẹ hạn chế đi khi thai lớn quá nhé
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Ko biết thế nào chứ theo VN airline thì 8 tháng là ko đc đi máy bay nữa!Hồi đó cũng dự định gần sinh rồi vào SG,nhưng VN ng ta nói vậy,nên vào sớm hơn đấy!
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hồi mình 22 tuần mình cũng đi công tác bằng máy bay sang bên Trung Quốc. Bên Xuất nhập cảnh họ hỏi mình được mấy tháng rồi. Họ bảo hỏi để làm giấy miễn nhiệm chuyên chở. Mình hỏi là thế nào?họ bảo nếu bầu to họ ko chịu trách nhiệm chuyên chở bà bầu to quá.
    • 76 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

vấn đề của em là đến tận cuối tháng 12 em mới hết hợp đồng với công ty nên lúc đấy mới có thể về được. Còn 1 cách lựa chọn khác là em sẽ sinh em bé ở bên này luôn. Nhưng như thế thì chỉ có mỗi 2 vợ chồng thui. Như thế thì AX vất vả lắm. Ở nhà mọi người ai cũng mong em về VN để sinh em bé vừa tiện chăm sóc mà ông bà lại mong có cháu bế lắm nữa. Thôi chắc phải đến thời gian đấy rồi mới tính tiếp vậy.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm!
    • 1,231 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Vnairlines không cần giấy của bác sĩ đâu nhưng các mẹ phải ký giấy miễn trách cho bên chuyên chở. Còn đường bay quốc tế thì tùy hãng hàng không nhưng thường chỉ tối đa là 36 tuần thôi và cần có giấy chứng nhận sức khỏe của bác sĩ. Quan trọng là sức khỏe của các mẹ thế nào, đường bay có dài quá không. Nếu đi thì cần xin bác sĩ một số loại thuốc giảm cơn co và chống ra máu để đề phòng
    • 5,988 Bài viết

• 7,067 Được cảm ơn

Hihi, mẹ nó định sinh con trên không giống như bà mẹ Ấn Độ hôm ah? Mẹ đó cũng bầu 36 tuần đấy. Hic, theo mình thì ko nên mạo hiểm thế đâu mẹ nó ah, cẩn thận vẫn hơn kẻo...... thôi, ko nói nữa đâu kẻo lại mang tiếng là dọa dẫm các mẹ
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhiều!em cũng lo lắm các mẹ a.đọc lời khuyên của các mẹ có lẽ em phải tính lại.sinh o hà nội thì vất vả cho ông xã nhưng an taonf la trên hết các mẹ nhỉ.:RaisedEye
    thanks các mẹ nhìu nhiud nhe!:Smiling:
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Có mẹ nào thai 32 tuần mà đã đi máy bay chưa ạh? Thời gian bay khoảng 45 phút, nếu đi máy bay lúc 32 tuần có nguy hiểm?
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    • 891 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Hihi, minh cũng đang muốn hỏi cái này quá. Mình định đi máy bay lúc 30 tuần, thời gian bay khoảng 12 tiếng. Bác sỹ nói mọi thứ bình thường thì ok. Đã có mẹ nào đi thế này chưa? Mình định đi của Singapore Airlines.
    Nếu bay của VN air thì 32 tuần trở lên mẹ nó phải có giấy bác sỹ. Chắc chắn ra sân bay cũng phải ký giấy miễn nhiễm cho hãng chuyên chở nữa. Hồi 16 tuần mình đi cũng phải ký giấy này.
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princebaby Xem bài viết
    Hihi, minh cũng đang muốn hỏi cái này quá. Mình định đi máy bay lúc 30 tuần, thời gian bay khoảng 12 tiếng. Bác sỹ nói mọi thứ bình thường thì ok. Đã có mẹ nào đi thế này chưa? Mình định đi của Singapore Airlines.
    Nếu bay của VN air thì 32 tuần trở lên mẹ nó phải có giấy bác sỹ. Chắc chắn ra sân bay cũng phải ký giấy miễn nhiễm cho hãng chuyên chở nữa. Hồi 16 tuần mình đi cũng phải ký giấy này.

Mẹ nó bay từ nước ngoài về hả? Mình bay trong nước, nếu trúng chuyến bay lớn như Airbus thì bay chỉ có 30 phút là tới thôi, cũng đang tham khảo mọi người nên đi tuần thứ mấy thì được. Ký giấy miễn nhiễm làm sao hả bạn?
    • 389 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em cũng 37 tuần mới bay về Hn để sinh. Có hỏi Jetstar thì bên đó nhất định trên 28 tuần ko nhận. Còn Vietnamairlines thì có cho đi nhưng phải làm giấy cam kết tự chịu trách nhiệm nếu có vấn đề gì và kèm theo giấy xác nhâạ tình trạng sức khoẻ của bà bầu. Chắc em đi Vietnamairlines thôi chứ đi tàu mất gần 2 ngày oải lắm
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình k rõ bay nội địa thì có phải ký giấy này khác k, chứ bay quốc tế thì phải ký giấy miễn nhiệm - có nghĩa là có vấn đề j họ k có trách nhiệm với mình. Bs của mình khuyên ngoài 28w k nên bay đường dài
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alizard Xem bài viết
    Em cũng 37 tuần mới bay về Hn để sinh. Có hỏi Jetstar thì bên đó nhất định trên 28 tuần ko nhận. Còn Vietnamairlines thì có cho đi nhưng phải làm giấy cam kết tự chịu trách nhiệm nếu có vấn đề gì và kèm theo giấy xác nhâạ tình trạng sức khoẻ của bà bầu. Chắc em đi Vietnamairlines thôi chứ đi tàu mất gần 2 ngày oải lắm
    Mình hỏi VNA rồi, họ bảo dưới 32 tuần thì cho đi với điều kiện có giấy bác sĩ. Bạn bay từ đâu về HN? 37w mới bay có cận ngày quá ko?
    • 1,517 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Đường bay quốc tế thì mình không rõ.

Nhưng nội địa thì cho đi với điều kiện ký giấy miễn nhiễm. Tuy nhiên hình như cũng chỉ cho hạn chế đến 32w thì phải.

Mình đi dịp Tết, họ hỏi giấy khám thai để xác định xem mình khai số tuần có đúng không, mình không mang, nhưng lúc đó bụng mình nhỏ quá nên họ cũng cho đi, không làm khó gì cả.

Tuy nhiên 36w thì theo mình không nên đi đâu. Trong sách cũng khuyến cáo là chỉ nên đi dưới 28w thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tiffany; 26/03/2009 vào lúc 12:53 PM.
    • 1,517 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamadung Xem bài viết
    Mẹ nó bay từ nước ngoài về hả? Mình bay trong nước, nếu trúng chuyến bay lớn như Airbus thì bay chỉ có 30 phút là tới thôi, cũng đang tham khảo mọi người nên đi tuần thứ mấy thì được. Ký giấy miễn nhiễm làm sao hả bạn?
    Giấy miễn nhiễm là VNA không chịu trách nhiệm với vấn đề sức khỏe của mẹ và em bé trong chuyến bay đó bạn.
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Mình có anh bạn là phi công đang bay ở Mỹ, mình có hỏi ảnh nếu lên cao áp suất giảm có ảnh hưởng đến em bé? Ảnh bảo là không ảnh hưởng nếu bay ngắn, có điều hãng hàng không sẽ không cho mình đi vì họ sợ có chuyện gì sẽ đáp khẩn cấp thì hãng đó sẽ thua lỗ trong chuyến bay nên gần như các hãng họ ko cho bà bầu có tuần thai lớn đi đâu. Cũng đang lăn tăn quá, chưa biết thế nào đây.
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiffany Xem bài viết
    Đường bay quốc tế thì mình không rõ.

Nhưng nội địa thì cho đi với điều kiện ký giấy miễn nhiễm. Tuy nhiên hình như cũng chỉ cho hạn chế đến 32w thì phải.

Mình đi dịp Tết, họ hỏi giấy khám thai để xác định xem mình khai số tuần có đúng không, mình không mang, nhưng lúc đó bụng mình nhỏ quá nên họ cũng cho đi, không làm khó gì cả.

Tuy nhiên 36w thì theo mình không nên đi đâu. Trong sách cũng khuyến cáo là chỉ nên đi dưới 28w thôi.
    Lúc đó bạn đi thì thai được bao nhiêu tuần? Mình to con, có thai nhìn càng hộ pháp hơn, định đi ở tuần thứ 32 mà sợ bụng lúc đó to quá họ ko cho đi nè:Battin ey:
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Tiện khoe luôn với các mẹ 1 trường hợp chị bạn mình. Chị ý có thai được khoảng 8w thì phải về VN, vì thai nhỏ nên về đến VN bị đông thai luôn và 2w sau thì k giữ được em bé. Vậy nên các mẹ dưới 12w k nên đi máy bay nha, trước khi đi nên tham khảo ý kiến bs
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4