• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên đăng kí sinh ở BV VIệt Pháp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 792 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 272 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Chào cả nhà !!

Em đang mang bầu tập 1 được 15w2d và đang đợi đến 16w để đi SA xem con trai hay con gái và làm triple test này. Từ hồi có bầu đến giờ, em chỉ đến PSHN khám của Bác sĩ Huyền A ở phòng cấp cứu thôi và không đi khám hay SA ở các phòng khám thai uy tín khác. Đợt thai được 5w thì e bị động thai, sau đó phải ở nhà gần 2 tháng nằm bất động rồi uống thuốc dưỡng thai và đặt thuốc Utrogestan. Sau đó đến 8 tuần thì bắt đầu dần dần ổn định. Hồi 12 tuần đi SA 3D thì bs nói thai nhi hiện tại vẫn phát triển bình thường. Trộm vía em chẳng nghén ngẩm gì cả nên nhìu khi cũng lo lo, ăn uống vẫn đều đặn: bữa sáng, 1 quả trứng gà, 1 cốc sữa bầu, các loại rau xanh, hoa quả, váng sữa hoặc sữa chua, có hôm thì ăn thêm mía nhưng ko đều đặn ....... Em nghe có nhiều người nói là nên đi khám ở các chỗ khác nữa cho chắc chắn, nhưng em biết là SA nhiều không tốt cho thai nhi nên từ hồi đó em chỉ đến gặp bác sĩ Huyền thôi.

Em tính khi thai được 16w đi SA và sẽ vào Việt Pháp SA thêm một lần nữa xem sao vì gia đình cũng dự tính đăng kí cho em sinh ở trong đó. Nhiều người nói là BV Việt Pháp có dịch vụ đẻ không đau (lại có tác dụng phụ) nhưng dịch vụ chăm sóc bệnh nhân ở đó rất tốt. Em thấy người lớn lại bảo là nên vào PSHN hoặc Viện C vì bác sĩ ở trong đó có kinh nghiệm. Em lại chứng kiến nhiều sạn phụ đến giờ đẻ cứ phải chờ bs đỡ đẻ, rồi cứ nhốn nháo, không sạch sẽ mà các bác sĩ ở đó cứ quát mắng sản phụ ghê lắm nên e chẳng muốn vào đó vì cả đời đẻ được mấy lần đâu hic hic.

Các mẹ cho e lời khuyên với !!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mimichubbie; 16/02/2012 vào lúc 11:09 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• 5 bí quyết vàng khi mua hàng giảm giá

Cuối năm là thời gian các cửa hàng thi nhau giảm giá, từ mặt hàng thời trang, trang sức đến mỹ...

• Sinh tại BV Việt Pháp - Bạn có thể tiết kiệm tối đa 160 USD.

Vợ chồng tôi có 01 Phiếu ưu đãi giảm giá 30% cho các hợp đồng thai sản trọn gói hoặc Sinh trọn gói tại Bệnh viện Việt Pháp - Hà Nội. Phiếu không ghi danh và chỉ cần mang Phiếu đến ký hợp đồng và nộp 70% giá trị hợp đồng là OK. Do khi được thưởng Phiếu này vợ chồng tôi đã trót đóng đủ 100% giá trị...

• 19 tuần rồi có nên đăng kí sinh ở Việt Pháp?

Chuyện như thế này... Lúc bắt đầu có bầu, bà vợ mình có nói là có bạn ở viện C, có thể sinh ở đó đc. Tôi thấy thế thì cũng ổn, sinh ở C thì tốt nhưng phải có người quen thì cũng đc, nên quyết định bảo vợ đi khám ở C và xin sinh ở đó. Nhưng thật sự bất ngờ là người quen kia thật sự vô trách...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• 3,407 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Ở VP nhìn chung sạch sẽ và dịch vụ cũng khá tốt. Mình thấy thường thì mọi người hay khám ngoài rùi đến khi gần sinh mới làm hồ sơ đăng ký sinh trong BV.
    • 1,127 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Sao mẹ nó không vào topic về BVVP mà tham khảo.
    Mình đẻ tập 1 ở đây. Ở VP có 2 gói: 1 gói thai sản tình từ 11-12w, gói sinh tính từ 31-32w. Nếu bạn chỉ theo gói sinh thì không nhất thiết phải vào đó khám sớm làm gì cả, vì chi phí khám đó tính riêng cũng tốn kém rồi.
    Mình cũng đẻ không đau, và thấy khoa học công nghệ thật hiện đại và giúp con người rất nhiều bạn ạ. Đẻ mà như đi chơi thôi Và bây giờ >2 năm rồi mình chưa thấy có tác dụng phụ nào hết. Đang bầu đứa thứ 2 và lại tiếp tục đẻ không đau. Cái nguy hiểm nhất của gây tê ngoài màng cứng là người thực hiện nó, mà VP là nơi có kinh nghiệm số 1 về gây tê này nên mình cũng yên tâm.