• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên cắt, hấp, ép, duỗi, nhuộm và uốn tóc khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 340 Trả lời

• 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu tuần thứ 32 rồi, mới được tặng 1 chai Mavala Switzerland Double Lash, với công dụng dưỡng lông mi, kích thích lông mi mọc dày hơn và dài hơn. Do lông mi của mình rất ngắn và thưa, nên mình thật sự rất muốn sử dụng nó.

Hỏi người bán sản phẩm này, thì họ nói nó vô hại, vì không chứa độc tố gây hại. Nhưng mình vẫn rất băn khoăn và lo lắng, nếu dùng, không biết có sao ko?

Có mẹ nào có kinh nghiệm về mỹ phẩm và biết về loại thuốc này, thì xin chỉ dùm mình nhé!

Cảm ơn rất nhiều ạ!
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box Xem bài viết
    Tuyệt đối khôgn nhuộm - hấp - uốn - duỗi tóc trong thời kỳ mang thai đâu nhé vì các loại thuốc đấy có nhiều hóa chất gây hại.
    Toc stớ cũng rễ tre y như cậu đây nhưng cũng phải "nhịn" đấy. À mà sao phải kiêng chải - gội đầu? Sinh xong chừng 7-10 nagỳ là tắm gội thỏai mái mà (yêu cầu: kín gió, nước ấm, nước lá càng tốt, không kỳ hay gãi mạnh là OK mà).
    Mình thấy chỉ nên kiêng nhuộm,ép trong 3 tháng đầu của thai kỳ thôi vì lúc đó là thời gian hình thành của thai nhi ma, mình đc 29w mà vừa rồi đi ép tóc đó
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymama Xem bài viết
    nếu sức đề kháng và khả năng miễn dịch của các mẹ tốt thì chẳng sao đâu chỉ lo mẹ nào có tiền sử dễ bị kích thích và dị ứng bởi hóa chất thì đáng ngại đấy.xấu 1 tí cũng đc các mẹ ah!!!Đêm qua vạch áo cho chồng xem "tờ i" ổng i' hỏi sao thâm thế em chẳng jống mọi khi.hix.chán,tắt đèn thì nhà ngói cũng nhu nhà tranh sất.cáu ,thế là ngủ mỗi đứa 1 gối ko nằm chung gối nữa.Đàn bà khổ thật,mang bầu ko đc xài mĩ phẩm,mặt thì hốc hác,cuối cùng con mang họ bố.
    Chia sẻ tâm trạng cả mẹ nó nhé ,he he ,chí ní là như thế thật .Nhưng mà khi mình mang bầu ,bù lại thì mình thấy ax có vẻ thương vợ hơn ,thương vì bít minh đang mang con của ông í mà ,thôi cũng đc ,coi như là có bù rồi .Mẹ nó bớt bực đi nhé ,vui vẻ cho đời tươi trẻ :Kiss:
    • 822 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

khổ, em thì đấu tranh tư tưởng mãi, xin nghỉ làm mấy ngày , hỏi lung tung cả lên, đến hàng cut tóc mấy lần cuối cùng vẫn chả giám ép vì sợ con bị ảnh hưởng. Giờ đầu tóc em trông như con dở hơi ấy:Crying::Crying:
    • 388 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hic! mình cũng đang định đi ép tóc nhưng vào đây rùi lại quyết định k ép nữa cho con nó khoẻ. dù tóc mình cũng đang như "búi rơm" đây nè.
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trước đây mình đi nhuộm tóc lúc thai được khoảng 8-9t, sau đó tái khám thì bs lại bảo ko thấy tim thai mặc dù lúc trước SA đã thấy tim thai rồi. Đó có phải là lý do khiến thai mình bị lưu ko, nếu vậy mình sẽ ân hận nhiều lắm đấy :Sad:
    • 500 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trùi ui, sao vấn đề làm đẹp (ép tóc) của chị em bầu bí lại nan giải quá nhỉ? E cũng đang muốn ép tóc đây, em vừa có baby được hơn 4w. Nhưng cũng băn khoăn quá (Vì định tranh thủ đợt về VN này, tân trang lại tóc 1 thể vì ở bên này họ làm đắt quá trời luôn mà thấy kêu là ko đẹp nữa). Nhà mình đã ai nhờ tư vấn bác sĩ về vụ ép tóc này chưa ạ? Em có nhờ hỏi 1 bác sĩ chuyên khoa sản và đang đợi được trả lời ạ. Nếu bác sĩ bảo ko có vấn đề gì thì em làm ngay :LaughingĐược cái em tin bác sĩ lắm ạ, hihi). Còn bác sĩ bảo là ko nên thì thui em chịu xấu xí 1 chút vậy:Sick:. Hihi. Chị nào có thông tin gì thì update chia sẻ với chị em cho yên tâm nhé. Cảm ơn cả nhà ạ.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi thế chị đã nhận được câu trả lời của bác sĩ chưa? Có ép tóc được không hả chị?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi! cho em hỏi lạc đề một tí! em có bầu được 6w rùi, thế từ bi h trở đi có được đi massage mặt không? em còn mấy lần massage mặt ở Derma. Hix các mẹ trả lời giúp em nhé! Chủ nhật vừa rồi em vừa đi xong. :Sad:
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn mình cũng ép tóc lúc thai được 16w. Cũng chẳng sao cả. Đẻ mẹ tròn con vuông, con trai nặng 3,5kg. Mình thì kiêng đủ kiểu, cuối cùng chẳng được. Đến bây h, con nhà bạn mình cũng tròn 1 tuổi rồi.Rất nhanh nhẹn và yêu lắm.
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

trời ơi hnay đọc topic này mới thấy ép tóc nguy hiểm. Em đã định sau 3 tháng sẽ đi ép. Tóc em bjờ đã hơi hơi xù lên rồi. Em ép cách đây 10 tháng. Mấy bữa nữa nó còn xù nữa. Mà mặt em lại to, đang nổi mụn, mấy bữa nữa nóng cứ buộc tóc lên thì bao nhiu cái xấu nó lộ ra hết :Sigh: Khổ thế, đã xấu vì bầu bí nay lại càng xấu hơn vì ko đc ép tóc :Sigh:
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo^ng' xinh Xem bài viết
    các mẹ ơi! cho em hỏi lạc đề một tí! em có bầu được 6w rùi, thế từ bi h trở đi có được đi massage mặt không? em còn mấy lần massage mặt ở Derma. Hix các mẹ trả lời giúp em nhé! Chủ nhật vừa rồi em vừa đi xong. :Sad:
    hix không mẹ nào trả lời cho em ạ? :Crying:
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

hic đứa bạn đang bầu bên Úc bảo bsĩ dặn ko đc ép hấp nhuộm j` hết. Buồn :Sad:
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

Từ khi cấn thai tất cả các vụ làm đẹp của mẹ bị Ba cu bắt dừng lại hết ...vì con zai ạ!
    Tóc cắt ngắn, không duỗi, uốn, ép j sất:Sad:
    Mặtc ũng để mộc ạ, môi nẻ cũng ráng chịu:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    Từ khi cấn thai tất cả các vụ làm đẹp của mẹ bị Ba cu bắt dừng lại hết ...vì con zai ạ!
    Tóc cắt ngắn, không duỗi, uốn, ép j sất:Sad:
    Mặtc ũng để mộc ạ, môi nẻ cũng ráng chịu:Laughing::Laughing::Laughing:
    Mặt môi ko fải để mộc hết đâu mẹ nó ơi. Các bác sĩ bên Úc bảo vậy :LoveStruc:
    • 1,962 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

Tớ vừa xí xớn đi nhuộm, uốn để chơi tết. Vừa rồi bầu bí luôn. Mà tóc xoăn thì lại phải dưỡng, keo hàng ngày, chứ không thì nó xù lên như mẹ xề ấy, thảm hại lắm.
    Chẳng biết có sao không nhỉ?:Crying::Crying::Crying: huhuhu
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo em phải hi sinh 1 chút vì con iu thui các mẹ ah, mà xí xí có chưa đầy 1 năm ah, sau khi sinh xong "Gái...con trong mòn con mắt" liền. Chứ e đọc nhiều tài liệu người ta bảo trong hoá mỹ phẩm có 1 số chất dễ gây sảy thai, có hại lắm. Túm lại là nên hạn chế tối đa, nhiều khi để tự nhiên lại có cái lợi thế của nó í chứ
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tóc em thuộc dạng 1 năm mà không ép hai lần thì không thể chấp nhận được...xoăn tự nhiên mà lại... giờ thì đành phải cố thôi, chứ đi ép dính hóa chất sợ lắm... , em đang tự AQ là sau khi sinh taito xong thì đầu tóc quay về cái máng lợn ( như ngày chưa ép ý):Sad: nhưng mà vì tương lai con em chúng ta, cố lên ...
    Mũi to & Đầu to & Taito
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memiu2006 Xem bài viết
    Tớ vừa xí xớn đi nhuộm, uốn để chơi tết. Vừa rồi bầu bí luôn. Mà tóc xoăn thì lại phải dưỡng, keo hàng ngày, chứ không thì nó xù lên như mẹ xề ấy, thảm hại lắm.
    Chẳng biết có sao không nhỉ?:Crying::Crying::Crying: huhuhu
    Mẹ nó chịu khó đầu tư mấy loại keo xịn xịn, dưỡng chất tự nhiên vậy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 528 Bài viết

• 935 Được cảm ơn

Hic hic, các mẹ ơi em cũng mới bít là mình có bầu hơn 5w. Đợt trước Tết, khoảng 1 tuần sau ngày xxx em có đi làm xoăn và nhuộm, phải ngửi cái mùi làm tóc ghê lắm. Giờ vào đây mới thấy sợ, các mẹ ơi tầm đó thì có sợ bị ảnh hưởng gì kh ạ, em lo qá đi mất. Giờ thì 2,3 hôm phải dùng dưỡng tóc (bóp lên cho xoăn í mà) thế có sao không các mẹ. Các mẹ trả nhời em với nhé, hichic

: