• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên cắt, hấp, ép, duỗi, nhuộm và uốn tóc khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 340 Trả lời

• 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Hóa ra có nhiều người cùng cảnh ngộ quá
    Đến giờ mình vẫn chẳng biết là có nên làm hay kô nữa
    Thôi đến đâu hay đến đấy vậy
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhaowei1601 Xem bài viết
    Hóa ra có nhiều người cùng cảnh ngộ quá
    Đến giờ mình vẫn chẳng biết là có nên làm hay kô nữa
    Thôi đến đâu hay đến đấy vậy
    He he, không sao đâu bà ui. Ngày trước bà chị dâu tôi có chửa được 7-8 tháng rùi, thía mừ vẫn đi xăm lông mày và ép tóc, chán rồi lại đi làm xoăn, thía mừ đẻ con tí ra vữn khỏe và ngoan là khác, được những 4kg2 cơ đấy. Nói túm lại là không phải kiêng quá như thế, mình làm đẹp thì sau này em bé cũng học theo mẹ mà làm đẹp thui
    Cuộc sống của đời tôi

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 1,067 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, tất cả mọi rủi ro hay ảnh hưởng của hóa chất tỉ lệ phần trăm rất là thấp. Nhưng không phải vì thấp mà người mẹ ỷ lại. Tốt nhất các mẹ nên kiêng khem, chứ cứ làm liều thì...chả biết nói thế nào. Hôm bửa mình đi cắt tóc ở 1 tiệm của Hàn Quốc. Thấy tóc bạc quá hỏi có nên nhuộm ko, cô thợ người Hàn xua tay "không được, chị sinh xong được 6 tháng thì quay lại đây, em nhuộm cho". Gặp mà vô 1 tiệm VN kêu nhuộm thì nhuộm, kêu ủi thì ủi, kêu uốn thì uốn, chả tư vấn gì :Thinking:
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Em thì không dám ép tóc vì ép tóc phải ngồi lâu, mùa hóa chất cũng sợ lắm
    Em vừa cắt quả tóc ngắn, nhưng mà tóc em đen lắm, nếu nhuộm một tí thì trông đỡ già hơn
    Hic, em đang định gần ngày sinh thì đi nhuộm một tí, vào đây đọc bài của các mẹ, lại chùn bước :-(
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch Xem bài viết
    Em thì không dám ép tóc vì ép tóc phải ngồi lâu, mùa hóa chất cũng sợ lắm
    Em vừa cắt quả tóc ngắn, nhưng mà tóc em đen lắm, nếu nhuộm một tí thì trông đỡ già hơn
    Hic, em đang định gần ngày sinh thì đi nhuộm một tí, vào đây đọc bài của các mẹ, lại chùn bước :-(
    Chị ơi nhuộm còn hại hơn ép ý chứ, vì nhuộm phải bôi thuốc sát chân tóc luôn, còn ép thì cách 1-2cm cơ mà. Em hỏi bà hay ép tóc cho em rồi. Bà ý bảo là ép thì được còn nhuộm thì kô. Nếu sợ mùi thì đeo bịt mặt lại, bịt mặt chống độc thì càng tốt
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ai ép tóc lúc bầu bí không? Mình đang lăn tăn không biết có nên làm không ? Làm thì sợ ảnh hưởng tới em bé, mà không thì trông xí gái wa' ...:Sigh:
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

cấm kỵ nhé.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Đừng ép nhá!Mình phải tranh thủ trước khi có ý định bầu bì mà đi làm xoăn đấy!Làm xong,2 tháng sau mới dám có bầu nè!
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtam Xem bài viết
    Các mẹ ơi có ai ép tóc lúc bầu bí không? Mình đang lăn tăn không biết có nên làm không ? Làm thì sợ ảnh hưởng tới em bé, mà không thì trông xí gái wa' ...:Sigh:
    Nghiêm cấm sử dụng các loại hóa chất trực tiếp lên cơ thể mẹ
    • 4,357 Bài viết

• 4,940 Được cảm ơn

Không nên. Mình cũng thuộc diện tóc dày và bông vậy mà lúc có bầu ko dám ép, nhuộm. Nhờ vậy mà lúc sinh xong tóc mình lại khỏe hơn và dài hơn. Bạn cố chờ khi nào sinh xong bé thì làm đẹp nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,523 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Tớ đang định đi uốn lại tóc thì bit là có bầu nên chả dám uốn nữa. Đành phải chịu trông hơi xí 1 tý đây này :Smiling:
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cắt phéng tóc xoăn, tóc còn lại bông bông chán chết, đầu tư cái máy là tóc, tóc lại ngon như thường :Laughing: chứ thèm nhuộm với ép lắm rồi, cho con bú cũng không đc đâu cả nhà nhé, chịu thôi vậy:Nottalkin:
    • 229 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Uh, đúng đấy, tớ thấy có 1 số thứ "chống chỉ định" với phụ nữ mang bầu là ép tóc, nhuộm tóc, sơn móng tay và dùng kem trị mụn vì trong đó có 1 số hóa chất đặc biệt có thể ngấm trực tiếp vào cơ thể mẹ.

Ngoài ra thì các phương pháp làm đẹp khác đều oke hết! Các mẹ đừng kiêng khem quá mà khổ ra, mẹ đẹp con khỏe thì vẫn hơn chứ!
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 104 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ôi chết em rồi các mẹ ạ. Hồi em có bầu được 1 tháng, em ko biết là có bầu lại đi ép tóc. Đến giờ em được 26 tuần rồi. Mấy lần đi siêu âm khám thai bác sĩ đều bảo là bình thường, mỗi tội là thai hơi nhỏ so với tuần tuổi. Em lo quá các mẹ ạ, không biết có làm sao không nhỉ? Không biết dùng thuốc ép tóc thì có hại đến thai nhi như thế nào hả các mẹ???
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thực ra có bầu ép tóc đâu có sao nhỉ, vì thuốc ép có bao giờ sát vào chân tóc đâu, và nhỡ ko may có dính tí thì cũng ko ảnh hưởng tới em bé đâu. Nhưng nếu ko quá urgent thì cứ đợi sinh xong vài tháng rồi làm cũng được.

Hồi có bầu Jessica mình cũng ép tóc đây, cũng hỏi kinh nghiệm của nhiều người thì mọi người bảo ok, và kết quả là cũng ok thật, hihi.
    .................
    • 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom Xem bài viết
    Thực ra có bầu ép tóc đâu có sao nhỉ, vì thuốc ép có bao giờ sát vào chân tóc đâu, và nhỡ ko may có dính tí thì cũng ko ảnh hưởng tới em bé đâu. Nhưng nếu ko quá urgent thì cứ đợi sinh xong vài tháng rồi làm cũng được.

Hồi có bầu Jessica mình cũng ép tóc đây, cũng hỏi kinh nghiệm của nhiều người thì mọi người bảo ok, và kết quả là cũng ok thật, hihi.
    Mẹ John qua mục mang thai luôn nè, thế mà ít vào box Úc nhé, chị có tính làm tập 3 không chị

• 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hehe,lúc mình có bầu bé Suri được 2 tháng , lúc đó không biết , còn đi ép tóc , mình ko chịu được mùi thuốc trong tiệm tóc nên đeo khẩu trang , sau 1 tuần về mới biết có thai ,cũng lo sợ lắm . Nhưng những tháng sau đó khám thai rồi sinh nở đều chẳng co gì hết ,hihi!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me nó đừng lo , ngày xưa mình bầu thằng cu nhà mình cũng vậy Mình cũng vẫn làm tóc bình thường đó thôi. Mẹ nó cứ lo lắng nhiều thì mới ảnh hưởng tới thai nhi đó chứ không phải tại hóa chất đâu . ngày đó mình còn sơn móng vẽ móng liên tục mà cũng chẳng ảnh hưởng j. Có điều la trong 3 tháng đầu mình nên hạn chế tí chút . Hôm nào mình gửi cho mẹ nó xem ảnh thằng cu nhà mình mà coi . Trông nó thích lắm, cho nên mẹ nó đừng co lo lắng gì nhiều nha .
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó oi lại suy nghĩ vẩn vơ rồi , Mẹ nó ép tóc không sao đâu. Thai hơi nhỏ so với tuần tuổi chẳng qua là vì mẹ nó ăn it đó mà .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_puppy Xem bài viết
    Uh, đúng đấy, tớ thấy có 1 số thứ "chống chỉ định" với phụ nữ mang bầu là ép tóc, nhuộm tóc, sơn móng tay và dùng kem trị mụn vì trong đó có 1 số hóa chất đặc biệt có thể ngấm trực tiếp vào cơ thể mẹ.

Ngoài ra thì các phương pháp làm đẹp khác đều oke hết! Các mẹ đừng kiêng khem quá mà khổ ra, mẹ đẹp con khỏe thì vẫn hơn chứ!
    Mẹ nó ơi, thế waxing có được không? Mẹ_DiẹpAnh có được 5 tháng rồi mà muốn waxing quá.Không mấy hôm nữa mà đi ở cữ thì làm sao được bây giờ.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling: