Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên cắt, hấp, ép, duỗi, nhuộm và uốn tóc khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 340 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Tất nhiên là kiêng được cái gì hay cái đó, bạn cứ làm sao cho tinh thần mình thoải mái, cảm thấy yên tâm nhất là được, như thế cũng giúp em bé phát triển tốt đấy Còn mình thì làm giống chị bạn của bạn :4:
    Chúc bạn và em bé luôn mạnh khỏe nhé
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hihi, cám ơn chị nhé. Mà em thấy chị rất chịu khó reply các đề tài thì phải, hầu như phần TL nào cũng có tên chị:4: Rất vui vì được chị trả lời. Em cũng chúc chị và bé Mèo khỏe:3:
    Chip và Tôm - Yêu các con thật nhiều:Kiss:
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ cùng thấy người ta bảo ko nên nhưng mà tuần sau tớ vần đi ép tóc ví tớ cũng sắp sinh rồi, nếu mà nghỉ đẻ ở nhà với cái đầu bù, tóc rối thì xấu lắm, vả lại sắp đến Tết rồi. Cố gắng kiêng trong 3 tháng đầu rôi, giờ sắp sinh rồi chắc ko sao. Mà em bé ra đời nó nhìn thấy mẹ nó xinh xắn vẫn thích hơn là toác tai bù xù đúng không các mẹ?
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Cac me oi!
    Em dang mang bau duoc 27 tuan roi. Ma toc em thuoc loai toc re tre, vua cung vua xoan, vua xu.
    Ma toc em 1 nam phai ep 3 lan
    Em nghe noi thuoc ep toc, va thuoc lam dau co the tham qua da, anh huong den thai nhi. Ma sinh con xong lai con cho con bu 6 thang nua chu.
    Bay gio den luc em phai ep toc roi, neu khong ep, toc no xu bong len trong loi thoi va xau xi lam. Ma khuon mat em cap toc len khong hop, xau lam.
    Lai sap den tet roi ca me oi!
    Moi nguoi von hay noi ba bau loi thoi. Khong le em lai de mang tieng ba bau loi thoi sao.
    Vay khong biet den khi nao moi duoc ep toc day!
    • 105 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Sáng nay em mới dùng que thử thai, phát hiện vạch thứ 2 hồng nhạt. Em mới cưới hồi tháng 12, định 2 năm nữa mới có em bé. Nào ngờ bị vỡ kế hoạch hichicc. Do không biết nên em đã đi duỗi tóc được một tuần nay rùi, mà em bị dính đã được hơn nữa tháng. Không biết có nguy hiểm đến em bé không? Bi giờ thì lo cho baby quá. Có mẹ nào giống em không? Khi nào bắt đầu đi khám thai hả các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1,có em nè,khi mang thai không biết ,cũng đi nhuộm tóc duỗi tóc say sưa,vì trong người vẫn bình thường như trước,rồi em không làm gì sau lần đấy nữa,chỉ làm 1 lần thì không sao đâu,chị đùng lo.
    2, Chị nên đi khám thai ngay bây giờ đi,vì cái này phải đi sớm ngày nào hay ngày ấy,để được bác sỹ theo dõi được tốt hơn,em chúc chị hạnh phúc!
    __________________________________________________ ____
    Mẹ mãi mãi thương yêu con nhất trên đời,con cưng của mẹ !
    http://public.fotki.com/vailspring/gau_con/page7.html Album con em đấy các mẹ à !
    • 105 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Me_XuanThinh ơi;
    Vậy mẹ đã sinh chưa? Không có vấn đề gì hả?
    Trời ơi, nghe mẹ nói mà mừng ghê. Cám ơn mẹ nhiều lém
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minu_quynh Xem bài viết
    Me_XuanThinh ơi;
    Vậy mẹ đã sinh chưa? Không có vấn đề gì hả?
    Trời ơi, nghe mẹ nói mà mừng ghê. Cám ơn mẹ nhiều lém
    Hì hì,em sinh rồi,16/3/2007 này là ku nhà em đầy 1 năm chị à,em chẳng sao cả khi nhuộm tóc,không nên nhuộm nhiều thôi,nhưng em lỡ có 1 lần đấy thì không sao đâu,các mẹ cứ yên tâm khi nhuộm 1-2 lần.
    Em chúc các mẹ ngày 14/2 vui vẻ.
    Các mẹ sang năm mới gặp nhiều điều may mắn trong cuộc sống hàng ngày!
    __________________________________________________ ____
    Mẹ mãi mãi thương yêu con nhất trên đời,con cưng của mẹ !
    http://public.fotki.com/vailspring/gau_con/page7.html Album con em đấy các mẹ à !
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đang có bầu có được uốn mi không nhỉ? Tớ đang nghĩ uốn mi thì nó chẳng ngấm vào da mà chỉ tác động vào lông mi thôi. Có phải không nhỉ?
    • 433 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Người bảo được, mẹ bảo ko. Túm lại là đi duỗi tóc có được ko các mẹ?
    "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Xem bài viết
    Người bảo được, mẹ bảo ko. Túm lại là đi duỗi tóc có được ko các mẹ?
    Mẹ Ngân có thai cũng ngoài 3 tháng rồi thì làm được đấy. Dạo trước mình hứng chí lên đi làm đầu xoăn lúc đấy có thai mà không biết, thế là lại đợi đến ngoài 3 tháng vừa rồi đây mình ép lại nhìn cho mát mẻ, chứ ko nhìn bà bầu nóng rồi lại còn cái đầu, tóc bù xù--> chán lắm. Nhưng khi làm nhớ bảo thợ làm tóc làm cách chân tóc mình khoảng 2-3F. Bg nhìn mình lại gọn gàng và mát mẻ... nhưng vẫn ko ăn thua gì, công nhận mình chửa xấu thật
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nọ mình đọc sách thấy bảo là không sao mà
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: I'm happy:Rose: :Rose: :Rose:
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Em đang có bé thứ hai gần 7 tháng rồi, tóc em thì vừa xù vừa xoăn tự nhiên tí ở phía trong nên trong xấu tệ. Mọi khi thì ép tóc và nhuộm nhẹ tí nên trông còn đỡ, chứ bây giờ.. huhu
    Các mẹ ơi , bây giờ ép tóc (em đang định để gần lúc sinh thì ép) có được không ạ ? Chứ sinh xong thì có đến hơn 1 năm sau cũng chưa được làm gì vì còn cho em bé tu ti. Không ép thì tóc vừa dày vừa xù lúc nào cũng phải buộc lên, mất tự tin quá ạ :Sad:
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tớ cũng chẳng biết có làm sao ko, nhưng lúc được 7 tháng cũng đi ép rồi, để đến lúc gần sinh mệt lắm, ko thể ngồi lâu như thế được nên cứ làm sớm đi thì hơn. Nếu ko ngại mẹ nó đeo cái khẩu trang vào, đỡ phải hít cái mùi thuốc đấy.
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Ui, mình thỉ chẳng dám động gì đến tóc tai trừ gội với sấy kể từ khi có bầu nên đầu tóc bây giờ nhìn kinh lắm. Định sau khi sinh khoảng 4 tháng trở ra (lúc đi làm) thì sẽ đi làm lại tóc nhưng mấy hôm trước nghe mọi người bảo sinh xong phải 1 năm mới được làm tóc vì còn cho em bé bú. Hic hic nghe xong cũng nản quá, tưởng tưởng với cái quả đầu này mà để thêm 1 năm nữa thì... nhưng nếu đúng vậy thì phải chịu thôi, tất cả vì con em mà.
    • 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi, cố lên. Cai thuốc ép tóc có thể ngấm vào da đầu ko tốt cho e bé đâu. Bạn tham khảo bác sĩ nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Ui, mình thỉ chẳng dám động gì đến tóc tai trừ gội với sấy kể từ khi có bầu nên đầu tóc bây giờ nhìn kinh lắm. Định sau khi sinh khoảng 4 tháng trở ra (lúc đi làm) thì sẽ đi làm lại tóc nhưng mấy hôm trước nghe mọi người bảo sinh xong phải 1 năm mới được làm tóc vì còn cho em bé bú. Hic hic nghe xong cũng nản quá, tưởng tưởng với cái quả đầu này mà để thêm 1 năm nữa thì... nhưng nếu đúng vậy thì phải chịu thôi, tất cả vì con em mà.
    • 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch Xem bài viết
    Em đang có bé thứ hai gần 7 tháng rồi, tóc em thì vừa xù vừa xoăn tự nhiên tí ở phía trong nên trong xấu tệ. Mọi khi thì ép tóc và nhuộm nhẹ tí nên trông còn đỡ, chứ bây giờ.. huhu
    Các mẹ ơi , bây giờ ép tóc (em đang định để gần lúc sinh thì ép) có được không ạ ? Chứ sinh xong thì có đến hơn 1 năm sau cũng chưa được làm gì vì còn cho em bé tu ti. Không ép thì tóc vừa dày vừa xù lúc nào cũng phải buộc lên, mất tự tin quá ạ :Sad:
    Ko ép được đâu chị ạ. Thuốc ép tóc, nhuộm tóc rất độc, nó sẽ ngấm vào da đầu mà dần ảnh hưởng đến con đấy. Bé bây giờ đang lấy chất dinh dưỡng từ mẹ 100% thì có khác gì với bé bú tí mẹ đâu. Chịu khó một thời gian, vì sức khỏe của con mà chị.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch Xem bài viết
    Mình đi ép từ tháng thứ 4 cơ, thấy đâu có sao, chỉ tội cái là ngồi lâu quá nên mỏi thôi.
    • 648 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Chị làm đầu cạnh nhà mình dặn mình tuyệt đối trong thời gian mang bầu không được nhuộm ép gì cả vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến em bé. Tất cả những cái đó đều là hóa chất. Ví dụ đơn giản nhất là miếng dán Salonpas bà bầu còn không dược dùng mà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 504 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hồi có bầu hơn 7 tháng mình cũng đi ép tóc, làm đẹp cho mình, cho chồng, cho XH mà , thực ra mình nghĩ nếu dùng thuốc tốt, cùng với việc hạn chế thuốc vào da đầu (mình ép cách chân tóc hơn 1cm) thì chẳng sao.