• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên cắt, hấp, ép, duỗi, nhuộm và uốn tóc khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 340 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 302 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haitit
    Mình có thai được 3 tuần do không biết nên mình đi ép tóc, không biết có sao không nhỉ, mình rất lo lắng. Bà mẹ nào có kinh nghiệm nói cho mình biết với.
    Bạn thân mến! Mình có đứa bạn thân cũng hệt như bạn, có bầu mà k biết nên đi ép tóc. Về nó khóc ròng 2 ngày trời vì ân hận và lo cho con. Cuối cùng trộm vía thằng ku sinh ra rất khoẻ mạnh, k vấn đề gì cả và now đã được 2tuổi rồi. Mình thì nghĩ là các loại thuốc ép và nhuộm tóc là những hoá chất mạnh và không tốt rồi nên cẩn thận vẫn hơn. Còn nếu đã lỡ ép rồi thì cứ phải bình tĩnh thôi vậy, đừng lo lắng quá lại ảnh hưởng đến baby. Chúc hai mẹ con bạn khoẻ nhé!

• 996 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có tớ đây, không biết là có bầu nên đi nhuộm tóc, chắc cũng chẳng sao, sách vở nói không nên ép nhuộm tóc trong thời gian mang thai vì có sử dụng hóa chất, không tốt cho mẹ vì lúc này tóc tai cũng bị ảnh hưởng, có thể ảnh hưởng đến con nhưng nếu có lỡ làm rồi thì chắc cũng không đến nỗi quá nghiêm trọng đâu. Cứ yên tâm tẩm bổ để con khỏe mạnh là được. Chúc vui vẻ.

• 849 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Một ví dụ nữa là chị trên cq tớ, có bầu được 2 tháng đi ép tóc, mà đây là chị ý cố tình chứ k phải k biết có bầu đâu nhé. Kết quả không sao, thằng cu giờ đi học lớp 1 rồi, rất thông minh. Mẹ nó cứ yên tâm tẩm bổ cho khoẻ nhé!

• 2,317 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Bạn ơi, nếu mà ép tóc ở trên đầu thì không sao đâu.

Vì mình có ép tóc ở dưới đâu mà sợ.

Bây giờ thuốc nhuộm,ép ko còn hoá chất độc như trước nữa. Một loại gì đó hay có trong thuốc Tàu. Giờ chất đấy ko còn được dùng nữa đâu.

• 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đọc xong mấy bài này mà mừng quá, từ hồi mang bầu đến giờ mình cứ lo lắng mãi cái vụ ép tóc vì tháng đầu ko biết mình có đi ép tóc diện Tết mà :1: , giờ thì yên tâm phần nào rồi. Mà nhân tiện hỏi luôn sau khi sinh xong trong thời gian cho con bú đi làm tóc xoăn thì có được ko nhỉ hì hì, lại là để diện Tết ấy mà
    Be Strong!

• 1,565 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin2006
    Đọc xong mấy bài này mà mừng quá, từ hồi mang bầu đến giờ mình cứ lo lắng mãi cái vụ ép tóc vì tháng đầu ko biết mình có đi ép tóc diện Tết mà :1: , giờ thì yên tâm phần nào rồi. Mà nhân tiện hỏi luôn sau khi sinh xong trong thời gian cho con bú đi làm tóc xoăn thì có được ko nhỉ hì hì, lại là để diện Tết ấy mà
    Hin ơi, mình có đứa bạn bên Nhật, đang có bầu, bác sĩ nó bảo là làm tóc chả sao cả, thế là nó còn đi làm tóc quăn đấy. Cho nên nếu Hin có ép tóc chắc cũng kg sao đâu.

Nhưng mà trong thời gian cho em bé bú mà làm tóc thì có lẽ chưa nên đâu, hì hì, chịu khó nhịn điệu đàng một tí, coi như dưỡng tóc luôn thể. Vì làm tóc liên tục quá cũng hại lắm. Mà tóc ép rồi làm quăn sẽ khó đẹp, phải chờ nó dài ra, hết cái phần ép đã :1: Thôi cố gắng nhịn vì em bé nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lylk; 26/08/2006 vào lúc 09:23 PM. Lý do: Mình quên chữ kí, hihi

• 240 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em vừa bị trễ 1 tuần, thử QuickStick thấy 2 vạch đã te te đi khám, ko biết có phải thế ko mà bác sĩ chỉ ghi trong sổ là "Thai sớm" nên chẳng biết nó đã bao lớn, chắc mới 2 tuần quá...

Chết nỗi tóc em lại bị rễ tre, trước giờ năm nào cũng phải ép. Định mai đi ép (tranh thủ lúc mọi thứ còn mới ), nhưng vẫn thấy lo lo nên vào thỉnh giáo các chị. Nhưng nếu dùng thuốc tốt (L'oreal) thì có đỡ hơn ko ạ?

• 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hphcm
    Em vừa bị trễ 1 tuần, thử QuickStick thấy 2 vạch đã te te đi khám, ko biết có phải thế ko mà bác sĩ chỉ ghi trong sổ là "Thai sớm" nên chẳng biết nó đã bao lớn, chắc mới 2 tuần quá...

Chết nỗi tóc em lại bị rễ tre, trước giờ năm nào cũng phải ép. Định mai đi ép (tranh thủ lúc mọi thứ còn mới ), nhưng vẫn thấy lo lo nên vào thỉnh giáo các chị. Nhưng nếu dùng thuốc tốt (L'oreal) thì có đỡ hơn ko ạ?
    Bạn này không chịu đọc sách báo gì à? Khi có bầu không nhuộm tóc, ép tóc vì sợ hoá chất khi mình ngửi mùi và nhất là nó ngấm vào da đầu không tốt. Đến cả Britny Spear khi mang thai bé đầu cũng còn không dám nhuộm tóc đấy!

• 1,241 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

• 1,815 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

hôm nọ mình đi cắt tóc, mấy cô hàng làm đầu cứ bảo mình nên ép đi cho nó xinh, các cô ý bảo các cô ý đang mang bầu mà hàng ngày vẫn tiếp xúc với thuốc mà có sao đâu, với lại thuốc cách tóc 10 phân thì có sao đâu. Nhưng mình vẫn nghĩ là có ảnh hưởng. Các mẹ nghĩ sao về việc này????
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời