• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên cắt, hấp, ép, duỗi, nhuộm và uốn tóc khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 340 Trả lời

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc mới có thai được 2 tuần ( vì không biết có thai, mình đi uốn tóc). Tuần sau lại đi uốn tiếp vì.....tóc chưa quăn lắm.... (tổng cộng là uốn tóc 2 lần trong.... 2 tuần )

sau này biết là mình có thai thì thấy lo , không biết có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ops:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

hì hì hì lỡ rồi thì thôi biết làm sao được nhưng hôm rồi mình có đọc được kg biết ở đâu nữa , người ta bảo nếu như mang thai thì kg nên uốn tóc , kg nên duỗi , nhuôm tóc , vì trong các loại thuốc dùng để uốn tóc và hấp tóc có hóa chất , hóa chất sẽ thẩm thấu vào da , cho nên tốt nhất là kg nên
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 564 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em có bầu được 28 tuần rồi, đến khoảng giữa tháng 7 là sinh em bé. Tóc của em thuộc loại rễ tre rất hay xù nên ngày trước em hay đi ép tóc. Từ hối có bầu đến giờ em chưa đi làm lại. Bây giờ trông tóc em rất chán nhưng quan trọng là mọi người bảo để tóc như vậy thì đến khi đẻ nó sẽ rối tung lên và lại không được chải đầu nữa vì phải kiêng mà. Em ko biết là mình có nên đi ép trước khi đẻ ko nhỉ. Em chỉ sợ ko biết việc này có ảnh hưởng gì đến em bé ko? Có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,184 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoai
    Các mẹ ơi em có bầu được 28 tuần rồi, đến khoảng giữa tháng 7 là sinh em bé. Tóc của em thuộc loại rễ tre rất hay xù nên ngày trước em hay đi ép tóc. Từ hối có bầu đến giờ em chưa đi làm lại. Bây giờ trông tóc em rất chán nhưng quan trọng là mọi người bảo để tóc như vậy thì đến khi đẻ nó sẽ rối tung lên và lại không được chải đầu nữa vì phải kiêng mà. Em ko biết là mình có nên đi ép trước khi đẻ ko nhỉ. Em chỉ sợ ko biết việc này có ảnh hưởng gì đến em bé ko? Có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em với nhé.
    Tuyệt đối khôgn nhuộm - hấp - uốn - duỗi tóc trong thời kỳ mang thai đâu nhé vì các loại thuốc đấy có nhiều hóa chất gây hại.
    Toc stớ cũng rễ tre y như cậu đây nhưng cũng phải "nhịn" đấy. À mà sao phải kiêng chải - gội đầu? Sinh xong chừng 7-10 nagỳ là tắm gội thỏai mái mà (yêu cầu: kín gió, nước ấm, nước lá càng tốt, không kỳ hay gãi mạnh là OK mà).
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paduong
    Tuyệt đối khôgn nhuộm - hấp - uốn - duỗi tóc trong thời kỳ mang thai đâu nhé vì các loại thuốc đấy có nhiều hóa chất gây hại.
    Toc stớ cũng rễ tre y như cậu đây nhưng cũng phải "nhịn" đấy. À mà sao phải kiêng chải - gội đầu? Sinh xong chừng 7-10 nagỳ là tắm gội thỏai mái mà (yêu cầu: kín gió, nước ấm, nước lá càng tốt, không kỳ hay gãi mạnh là OK mà).
    Chị Dương ơi, thế thì tóc chị giống tóc em rồi, em chẳng dám cắt tóc nữa cơ vì sợ cắt xong nó lại xù lên. em đi hấp 1 lần mà về đau đầu kinh khủng nên quên ngay ý tưởng ép tóc. Em về bên ngoại ở những tưởng mẹ em trẻ hơn mẹ chồng em thì không bắt kiêng lắm, không ngờ nhất định bắt em kiêng tắm 1 tháng. hôm nào ở trong viện mà em gặp chị em phải nhờ chị thuyết phục mẹ em mới được. 1 tháng thì chết em mất!!!

• 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

sao phải kiêng kỹ thế em ơi, nhất là mùa hè nóng nực như thế này. Chỉ sinh be svào mùa đông mà cũng chỉ kiêng 1 tuần thôi, miễn là kín gió nước nóng như mẹ paduong nói ấy.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin cam on tát ca moi ngươi, de tai các chi noi hay lam
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang có bầu 5 tuần thì có đi hấp tóc được không (vì tốc em rất xấu). Có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Mẹ nào biết thì hướng dẫn cho em nhé
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachip
    Các mẹ ơi, em đang có bầu 5 tuần thì có đi hấp tóc được không (vì tốc em rất xấu). Có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Mẹ nào biết thì hướng dẫn cho em nhé
    Theo chị thì không nên đâu. Hoá chất độc hại lắm em ạ.
    Phụ nữ mang thai thực ra có xấu đâu ,chị thấy rất đẹp đấy.. Nét mặt luôn tràn trề hạnh phúc vì cô ấy biết cô ấy sắp làm mẹ mà.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,535 Bài viết

• 2,511 Được cảm ơn

Có thể sau ít ngày nữa tóc bạn sẽ rất đẹp nhờ mang bầu đấy, khỏi tốn tiền hấp.
    Ba tháng đầu thai kỳ là thời kỳ quan trọng nhất, thai nhi hình thành các bộ phận của cơ thể. Tránh xa mọi hoá chất là tốt nhất bạn ạ.
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thuốc hấp thì ko độc nhưng tuyệt đối ko được nhuộm và ép tóc. Em cũng đọc báo thấy họ nói có bầu thì ko nên nhuộm và ép, chứ hấp thì ko thấy nói. Nhưng thực ra thuốc hấp nó chỉ có tính dưỡng tóc mà thôi, chứ ko như thuốc nhuộm và ép. Cho nên gachip cũng ko nên quá lo lắng. Còn nếu vẫn thấy lo thì lần sau ko hấp nữa. :4:

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachip

Đúng đó bạn ơi tuyệt đối không nên nhưộm và hấp tóc trong thời gian mang thai đâu có hại lắm đó. Chúc tóc bạn mau đẹp trở lại nhé
    • 207 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ối các mẹ ơi, hồi em chưa biết mình có thai ấy, em đi nhuộm tóc. Thế có bị ảnh hưởng gì không các mẹ, tự nhiên em lo quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,192 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn,

Cho mình hỏi là có ai kiêng cắt tóc trong thời kỳ đầu mang thai không? Mình đang muốn cắt tóc nhưng mẹ mình bảo là từ từ, để hỏi lại xem có phải kiêng khem gì không?

Mẹ nào biết về chuyện này giải đáp giúp mình với.

Cảm ơn nhiều.
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình chưa thấy ai nói là kiêng cắt tóc trong thời kỳ đầu mang thai cả. Hồi được hơn 10 tuần (mình ko nhớ chính xác) mình cũng cắt tóc mà trộm vía đến giờ đi siêu âm ko thấy bác sĩ nói có vấn đề gì. Mỗi tội là bây giờ mình chưa ăn được nhiều nên chưa tăng cân. Chắc là cắt tóc và tăng cân ko liên quan gì đến nhau cả.
    • 1,516 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Sao lại phải kiêng cắt tóc vậy? Hồi có bầu được hơn 2 tháng mình cũng cắt tóc mà! Với lại mình thấy mọi người bảo phải kiêng uốn, nhuộm, duỗi (vì có hoá chất - đúng là nên tránh) nên cắt tóc, đỡ phải lo chăm sóc nhiều. Mình còn định chừng nào sắp sinh thì cắt tóc ngắn hẳn cho mát đây! Đã to béo, chậm chạp rồi àm đầu óc rối bù nữa thì chắc ghê lắm!
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovechildren
    Chào các mẹ trên diễn đàn,

Cho mình hỏi là có ai kiêng cắt tóc trong thời kỳ đầu mang thai không? Mình đang muốn cắt tóc nhưng mẹ mình bảo là từ từ, để hỏi lại xem có phải kiêng khem gì không?

Mẹ nào biết về chuyện này giải đáp giúp mình với.

Cảm ơn nhiều.
    Sao lại phải kiêng cắt tóc hả , mình tưởng là chỉ kiêng nhuộm tóc thôi chứ vì sợ có hoá chất.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asimo
    Sao lại phải kiêng cắt tóc hả , mình tưởng là chỉ kiêng nhuộm tóc thôi chứ vì sợ có hoá chất.
    Mà thỉnh thoảng gội đầu em vẫn sấy cụp với lại bôi dưỡng tóc thì có sao ko nhỉ? Chết rồi, bây giờ mới nghĩ ra.
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babe
    Mà thỉnh thoảng gội đầu em vẫn sấy cụp với lại bôi dưỡng tóc thì có sao ko nhỉ? Chết rồi, bây giờ mới nghĩ ra.
    Mình nghĩ chẳng sao đâu.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 343 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng đi cắt tóc khi mới mang thai được hơn 1 tháng, đâu có sao đâu! Mình chưa nghe ai kiêng cữ chuyện này gì cả nhưng mà đúng là không nên làm các kiểu tóc có dùng hoá chất( ngửi mùi thôi cũng khó chịu mà hít vào cho con mình nữa thì e không tốt!) Hồi trước mình chỉ "kiêng "nhờ phụ nữ cắt tóc cho thôi! Vì đơn giản là mình muốn con trai mà!