• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1.32K Lượt chia sẻ
  • 224K Lượt đọc
  • 545 Trả lời

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện thì chị dùng hàng ngày (ngay cả trong quá trình cho con bú) vì giúp cho bé có làn da đẹp, ngoài ra đối với phụ nữ sẽ giúp giữ được làn da trẻ trung, giảm đi đáng kể các vết rạn nứt, ngăn ngừa sự lão hóa của da. Sếp phó tổng bên em dùng hàng ngày, da chị ấy cực kỳ đẹp và nhìn sếp ai cũng nghĩ mới ngoài 30 ( kỳ thực là 48t ) rồi.
    • 5,359 Bài viết

• 6,036 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungocngoc Xem bài viết
    các mẹ hay bảo nên ăn yến buổi tối trước khi đi ngủ, ăn xong lên giường luôn ko bước chân xuống đất nữa là tốt nhất. Nhưng sao em thấy hũ nước yến Brand ấy, người ta nói nên uống vào buổi sáng ngay sau khi thức dậy để cơ thể hấp thu tối đa dưỡng chất trong yến, vậy túm lại là nên ăn khi nào nhỉ ?
    ĐỪNG BAO GIỜ UỐNG NƯỚC YẾN NHÉ CÁC EM.
    Vì bạn chị là doanh nghiệp nuôi yến , có nhà yến ở Cần Giờ. Anh ý bảo anh ý ko tìm thấy 1 tý % nào yến trong nước yến ngân nhĩ cả... Các loại nước Yến mà giá cao chừng mấy trăm nghìn/ hộp thì có nhưng tỷ lệ chỉ có < 2 % yến.
    Bây giờ yến nuôi thành phong trào rồi, giá thành cũng ko quá đắt. Chị mua 3 triệu/ hộp 100 gr ( 10 tai). Đều đặn 2 ngày ăn 1 lần ( 1 chén là nửa tai 5g) , 40 ngày mới ăn hết 1 hộp thì cũng ko quá đắt nếu so với việc muốn bồi bổ cho sức khỏe của chính mình. Vì khi mình mang bầu bao nhiêu chất dinh dưỡng con mình nó hút hết , ko bổ sung thì sau này sẽ yếu đi rất nhiều.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_patient Xem bài viết
    à các mẹ ơi, nên ăn yến đến bao giờ? Hết cả 9 tháng (nếu có đk) hay là ăn 1tg thì nghỉ?
    chị đọc trên hướng dẫn thì thấy nên dùng yến 4 tháng thôi: từ tháng 4 đến tháng 7. Bây giờ chị đang bầu 19 tuần , mới ăn có 3 tuần nay thôi.

p/s: nói về vụ đẹp da, thì tuy ko quan tâm, mình chỉ quan tâm đến giá trị bổ dưỡng cho mẹ và baby thôi, nhưng thấy đẹp thật.. hehe... ko có bị mụn như các chị mình lúc bầu, ai cũng bảo có bầu sao thấy đẹp ra... hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi My_Barbie; 16/05/2014 vào lúc 10:59 PM.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em không bít các mẹ thấy sao chứ hồi em có thai cho tới khi sinh em ăn yến đều đặn lắm. ngày nào cũng ăn hết, mỗi ngày một chén nhỏ chứng không ăn vậy ah chẳng đường phèn gì cả. Trộm vía bé nhà em từ lúc sinh tới giờ khỏe mạnh, chẳng bệnh gì người lại mát không rôm sẩy cũng chẳng có cứt trâu, đặc biệt mắt và da sáng khỏe cực, ai cũng quở hết ah.
    Tuy yến giá cũng hơi mắc nhưng chịu khó hy sinh cho con bú m cũng đỡ lắm các mẹ. Ăn đều đặn hay cách nhật cũng tốt, mẹ khỏe con cũng khỏe, sữa mát nữa chứ, bé tích cực bú mẹ lắm (em lúc gần sinh sữa đã về ồ ạt rùi). Tuy nhiên phải kèm thêm chế độ tẩm bổ nữa, phối hợp với đậu và hạt sen,....
    từ lúc e có thai bé tới sau khi sinh giờ bé được 8 tháng rùi em vẫn dùng đều đặn. Mẹ em ở quê mua dùm cho em ăn cũng rẻ lắm có 2,4tr một lạng ah ăn được một tháng, tổ thấy cũng bự lắm, mỗi tội còn lông nên ngồi nhặt rùi ăn nhưng được cái yến còn nguyên không pha yến vụn như những loại đã tinh chế. chỗ người quen nên an toàn mua không sợ hố lại được lựa tổ ít lông đỡ nhặt
    • 95 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình ăn yến từ hồi đc 3 tháng, trung bình 2 ngày hết 1 tai, chưng vs đường phèn thui, thế có nhìu quá ko nhỉ. Mình có 2 lạng mà ăn hết 1 lạng rùi.

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình ăn yến từ hồi đc 3 tháng, trung bình 2 ngày hết 1 tai, chưng vs đường phèn thui, thế có nhìu quá ko nhỉ. Mình có 2 lạng mà ăn hết 1 lạng rùi.
    tùy vào tổ bạn chia ra ăn thôi. mình thì một tổ chia làm 3 lần ăn thấy là đủ. ăn đều đặn mình mát mà bé trong bụng cũng mát người nữa. một lượng vừa phải hấp thu sẽ tốt hơn là nhiều quá sẽ đào thải ra ah
    • 95 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

1 lạng mua gồm có 10 tai, như vậy là mình ăn đều đặn thì 20 tối là hết 1 lạng, như thế có thừa ko? Hôm trc mình ăn 12 bữa xong nghỉ vài ngày lại ăn típ.

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e 27 tuần r ma dạo nay r ăn k dc chan ăn nen e muốn mua yến ăn. Giờ 27 tuần có nên ăn k ah? Ah voi ca e chửa con trai có đc ăn yến k ah?
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_uk93 Xem bài viết
    Các mẹ ơi e 27 tuần r ma dạo nay r ăn k dc chan ăn nen e muốn mua yến ăn. Giờ 27 tuần có nên ăn k ah? Ah voi ca e chửa con trai có đc ăn yến k ah?
    ăn được bạn ah. con nào cũng ăn được hết ah, yến tốt cho cả mẹ lẫn bé. nhưng tốt nhất nên cố gắng ăn ún đầy đủ sẽ tốt nhất
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

1 lạng mua gồm có 10 tai, như vậy là mình ăn đều đặn thì 20 tối là hết 1 lạng, như thế có thừa ko? Hôm trc mình ăn 12 bữa xong nghỉ vài ngày lại ăn típ.
    bạn chia làm 3 bữa ăn, ăn đều đặn không cách ngày ăn một ngày ah. đừng bỏ thời gian dài ăn lại. nó tốt chứ không có hại như thuốc đâu bạn ah
    • 134 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

có ai như em không?
    mẹ em mua yến tinh chế khánh hòa, 3.6tr/ 50gr
    http://yensaokhanhhoa.com.vn/sanpham/chitiet/132
    mỗi lần ăn 5gr
    Cùng 1 hộp đó, 3 lần đầu ăn ko sao. hớn hở lắm. mỗi lần ăn cách nhau 3 ngày ạ.
    Chưng với đường phèn. Đều ăn trước khi đi ngủ, sau ăn cơm 2-3 tiếng rồi.
    lần thứ 4 ăn bị nôn sau khi ăn 2 tiếng.
    Lần thứ 5 cố ăn lại, thì còn bị nôn kinh hơn lần thứ 4 ý. Đứng trong toilet nguyên 1 tiếng, cứ trào lên, rồi nôn
    Nôn hết thức ăn mà vẫn nôn tiếp, mồm miệng đắt ngắt ( mật vàng)
    sợ chưa từng thấy
    Sáng ngủ dậy như người mất hồn, ăn tí bánh mỳ, tới trưa lại nôn tiếp.

Kinh hãi cả đời ko bao giờ em ăn lại nữa.
    Chú thích là nhà em có người quen làm ở công ty gửi từ nha trang ra, không phải hàng đểu đâu nhé.

Tóm lại giờ e vẫn không biết làm sao lại vậy, chắc do cơ địa em....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vợ bố Kin; 20/05/2014 vào lúc 12:44 PM.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My_Barbie Xem bài viết
    ĐỪNG BAO GIỜ UỐNG NƯỚC YẾN NHÉ CÁC EM.
    Vì bạn chị là doanh nghiệp nuôi yến , có nhà yến ở Cần Giờ. Anh ý bảo anh ý ko tìm thấy 1 tý % nào yến trong nước yến ngân nhĩ cả... Các loại nước Yến mà giá cao chừng mấy trăm nghìn/ hộp thì có nhưng tỷ lệ chỉ có < 2 % yến.
    Bây giờ yến nuôi thành phong trào rồi, giá thành cũng ko quá đắt. Chị mua 3 triệu/ hộp 100 gr ( 10 tai). Đều đặn 2 ngày ăn 1 lần ( 1 chén là nửa tai 5g) , 40 ngày mới ăn hết 1 hộp thì cũng ko quá đắt nếu so với việc muốn bồi bổ cho sức khỏe của chính mình. Vì khi mình mang bầu bao nhiêu chất dinh dưỡng con mình nó hút hết , ko bổ sung thì sau này sẽ yếu đi rất nhiều.

chị đọc trên hướng dẫn thì thấy nên dùng yến 4 tháng thôi: từ tháng 4 đến tháng 7. Bây giờ chị đang bầu 19 tuần , mới ăn có 3 tuần nay thôi.

p/s: nói về vụ đẹp da, thì tuy ko quan tâm, mình chỉ quan tâm đến giá trị bổ dưỡng cho mẹ và baby thôi, nhưng thấy đẹp thật.. hehe... ko có bị mụn như các chị mình lúc bầu, ai cũng bảo có bầu sao thấy đẹp ra... hihi
    Chị ơi, chị mua yến ở đâu uy tín vậy ạ chỉ cho em với, hì . Em có bầu đc 11 tuần rồi, đang nghiên cứu để knao em bé được 12 tuần là bổ sung thêm chất cho hai mẹ con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tit_top; 20/05/2014 vào lúc 02:08 PM.
    • 95 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ bố Kin Xem bài viết
    có ai như em không?
    mỗi lần ăn 5gr
    Lần thứ 5 cố ăn lại, thì còn bị nôn kinh hơn lần thứ 4 ý. Đứng trong toilet nguyên 1 tiếng, cứ trào lên, rồi nôn
    sợ chưa từng thấy

Chú thích là nhà em có người quen làm ở công ty gửi từ nha trang ra, không phải hàng đểu đâu nhé.

liệu yến của bạn có vấn đề gì ko? mình ăn hết 1 lạng rùi ko sao cả, yến nhà mình là yến nuôi rùi thuê ng tới tận nhà làm sạch và chế biến đóng hộp nên chắc cũng yên tâm.

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ bố Kin Xem bài viết
    có ai như em không?
    mỗi lần ăn 5gr
    sợ chưa từng thấy

sao bạn không mua yến chưa tinh chế về ăn cho đảm bảo. yến tinh chế rồi hay pha trộn lắm không đảm bảo đâu.
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cơ quan mình có anh có nguồn cung cấp yến, đảm bảo chất lượng, của nhà anh ấy luôn mà, chuyên cung cấp cho mọi người ở cơ quan, mẹ nào có nhu cầu mình hỏi cho. Đảm bảo nhé, ví của nhà anh ấy nuôi ở Cần giờ
    • 5,359 Bài viết

• 6,036 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit_top Xem bài viết
    Chị ơi, chị mua yến ở đâu uy tín vậy ạ chỉ cho em với, hì . Em có bầu đc 11 tuần rồi, đang nghiên cứu để knao em bé được 12 tuần là bổ sung thêm chất cho hai mẹ con.
    16 tuần mới nên ăn em ạ. Ngta bảo ko ăn trong 3 tháng đầu.
    C mua của người quen có nhà nuôi yến ở Cần Giờ như chị nói đó, nhưng chị mua loại còn nguyên tổ chưa chế biến, về nhặt lông cực 1 chút nhưng ăn nó còn nguyên sợi, rất ngon. Chị ăn cả loại rút lông sạch rồi, tiện lợi ko phải mất 2 tiếng nhặt lông nhưng thấy sợi nó vụn hơn so với loại yến thô. Em muốn mua thì chị mua dùm cho đc giá tốt, vì anh ý là chỗ bạn chị. Em muốn xem yến thì qua chị cho xem.
    Anh bạn chị bảo ko nên mua của mấy deal đang bán yến trên mạng nhóm mua, hot deal gì đó nhé, giá rất rẻ vì đó là yến Indo, malai nhập lậu. Chất lượng ko tốt, ko bằng yến VN.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi My_Barbie; 21/05/2014 vào lúc 10:13 PM.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế các mẹ ơi 3 thág cuối có dc ăn yến k ah?
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=trang_uk93;31622797]Thế các mẹ ơi 3 thág cuối có dc ăn yến k ah?[/QUOTE

ăn được chứ bạn, quan trọng nhất là lúc mình vượt cạn rất mất sức. cần bổ sung chất trong giai đoạn này. bạn nên chịu khó ăn uống và uống thêm yến để có thêm sức. Lúc mình vượt cạn uống quá trời yến nên ra khỏi phòng sinh thấy khỏe lắm chẳng mệt j cả. Hơn nữa sau khi sinh mình uống yến cũng tốt qua đường sữa cho con nữa đó bạn
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My_Barbie Xem bài viết
    16 tuần mới nên ăn em ạ. Ngta bảo ko ăn trong 3 tháng đầu.
    C mua của người quen có nhà nuôi yến ở Cần Giờ như chị nói đó, nhưng chị mua loại còn nguyên tổ chưa chế biến, về nhặt lông cực 1 chút nhưng ăn nó còn nguyên sợi, rất ngon. Chị ăn cả loại rút lông sạch rồi, tiện lợi ko phải mất 2 tiếng nhặt lông nhưng thấy sợi nó vụn hơn so với loại yến thô. Em muốn mua thì chị mua dùm cho đc giá tốt, vì anh ý là chỗ bạn chị. Em muốn xem yến thì qua chị cho xem.
    Anh bạn chị bảo ko nên mua của mấy deal đang bán yến trên mạng nhóm mua, hot deal gì đó nhé, giá rất rẻ vì đó là yến Indo, malai nhập lậu. Chất lượng ko tốt, ko bằng yến VN.
    vâng, vậy chị hỏi mua giúp em 100g với ạ. Em mới được 11 tuần nên cũng không cần gấp lắm. Ah, chị cho em số điện thoại để tiện liên lạc với ạ! em cảm ơn c!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sếp công ty mình nhà có nuôi yến, mình mang thai nên cũng mua qua sếp 1 lạng yến. Mà giờ đọc nhiều thông tin có bầu bé trai và mang thai mấy tháng cuối không nên ăn yến nên chắc mình chia lại cho mẹ nào cần. Mình không mua bán gì mình chỉ có 1 lạng mua của sếp mình chia lại cho mẹ nào cần nha. Yến chưa sơ chế gì hết còn nguyên, 1 lạng giá 4tr5 nha các mẹ, các mẹ cứ đến xem hàng được thì lấy không thì không sao, hi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Có nên xoa bụng khi mang thai?????

Có người bảo không nên xoa bụng thường xuyên, nếu không con sinh ra sẽ rất quấn người chỉ đòi bế suốt thôi, cũng có người bảo phải thường xuyên xoa bụng để giao lưu với đưa bé trong bụng, để giáo dục thai nhi ngay từ trong bụng mẹ, vậy thì ta nên hay ko nên xoa bụng thường xuyên đây? Massage bụng...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Bí quyết nào cho những chiếc bánh Cupcake ngon đúng điệu?

Cupcake là loại bánh thơm ngon, bổ dưỡng và đẹp mắt. Ở nước ngoài, đặc biệt là các nước phương Tây,...

• Có nên nghỉ làm khi mang thai

Mình mang thai con đầu, đc 6 tuần rồi. Mình bị huyết áp thấp cộng với người gầy hay ốm yếu nên đi làm cảm thấy mệt mỏi và ko tập trung mặc dù đây là công việc yêu thích của mình. Chồng mình cứ bảo mình nghỉ làm vì trong 3 tháng đầu phải rất cẩn thận. Mọi người cơ quan anh ấy đều khuyên thế vì chị...

• 4,253 Bài viết

• 1,959 Được cảm ơn

Hồi mình có bầu cũng con trai ăn yến đâu có sao đâu bạn, dù mình ăn ít chỉ có 200gr cho suốt thai kỳ thôi mà trvia con phát triển tốt, sinh ra trắng trẻo hồng hào. Mình sinh 2 bé ở tuần 38 mà mỗi e đc 2,9kg đó, mẹ thì chỉ tăng có 15kg thôi.
    Bonus cái ảnh khoe con để các mẹ phấn đấu tẩm bổ cho các con thân têu, hjhj

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chuotconmanghoa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)