• 1.33K Lượt chia sẻ
  • 205K Lượt đọc
  • 518 Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 7,699 Bài viết

• 7,498 Được cảm ơn

Chồng mình có mua về 2 tổ yến nhỏ (giá hơn 1.5triệu, 4 triệu/100gram) cho mình ăn để bồi dưỡng khi mang thai. Mình có hỏi thăm và được hướng dẫn cách chế biến là chưng với đường phèn và hạt sen. 1 tổ yến phải chia làm 3 lần ăn vì rất bổ.

Nghe nói cũng thấy hay nhưng cũng lo. Có Chị nào kinh nghiệm việc sử dụng yến, cho mình ý kiến với nhé. Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 08/07/2014 vào lúc 11:55 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Tự tin với vóc dáng nhỏ nhắn của mình bằng những bí quyết làm đẹp mỗi ngày...

Một ngày mới nắng lên Em dang tay chào đón Nhẹ nhàng tia nắng hồng Em ngân nga chờ đón Và...

• Bầu nằm ngửa hay nghiêng? tư thế nào tốt?

Chào các Bầu! Mình mới bước qua giai đoạn 2 của cuộc hành trình Làm Mẹ!...dù tập 2 còn nhiều cái...

• Có nên đi bộ khi mang thai?

Mình đang mang bầu tuần thứ 24 rồi, nghe nhiều người khuyên là nên đi bộ chậm một ngày khoảng 30 phút cho dễ đẻ. Nhưng cũng đọc nhiều tài liệu thấy bảo ko nên vận động mạnh. Mình băn khoăn ko biết thế nào? Và từ tuần thứ bao nhiêu thì có thể đi bộ nhẹ nhàng, đi bao nhiêu phút là đủ? Ngoài ra mình...

• Có nên nghỉ làm khi mang thai

Mình mang thai con đầu, đc 6 tuần rồi. Mình bị huyết áp thấp cộng với người gầy hay ốm yếu nên đi làm cảm thấy mệt mỏi và ko tập trung mặc dù đây là công việc yêu thích của mình. Chồng mình cứ bảo mình nghỉ làm vì trong 3 tháng đầu phải rất cẩn thận. Mọi người cơ quan anh ấy đều khuyên thế vì chị...

• 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng ăn yến nè. yến tốt lắm. Chị mình hồi xưa có bầu cũng suốt ngày ăn yến. Bác sĩ của mình cũng bảo mình là chịu khó uống nước yến.

mỗi tội là đắt thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Chồng mình có mua về 2 tổ yến nhỏ (giá hơn 1.5triệu, 4 triệu/100gram) cho mình ăn để bồi dưỡng khi mang thai. Mình có hỏi thăm và được hướng dẫn cách chế biến là chưng với đường phèn và hạt sen. 1 tổ yến phải chia làm 3 lần ăn vì rất bổ.

Nghe nói cũng thấy hay nhưng cũng lo. Có Chị nào kinh nghiệm việc sử dụng yến, cho mình ý kiến với nhé. Cám ơn nhiều.
    • 421 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Writepa oi, cho mình hỏi muốn mua yến thì mua ở đâu? Nước uống thì của hãng nào tốt nhỉ?
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Yến sào - món ăn vua chúa

Tổ yến đã qua chế biến.
    Xưa kia, yến sào là món ăn của vua chúa. Ngày nay, người thường cũng có thể thưởng thức món này. Yến sào là món ăn cao cấp, cầu kỳ của kho tàng văn hóa ẩm thực Việt Nam. Việc chế biến, thưởng thức đòi hỏi một nghệ thuật tinh tế.

Ở Việt Nam có hai loài yến lông xám thường gặp là yến núi và yến hàng. Tổ yến núi được làm bằng nước bọt và lông chim, không ăn được.Tổ yến hàng được làm hoàn toàn bằng nước bọt, ăn được. Chim yến hàng đi kiếm ăn từ mờ sáng cho đến tối mịt mới về tổ. Thức ăn của chúng là kiến, ruồi, muỗi, bọ rầy, bọ rùa, bọ xít, bướm, chuồn chuồn kim, nhện và một số côn trùng khác. Tổ yến hay yến sào (gọi theo âm Hán) là thực phẩm bổ dưỡng có giá trị cao. Giá tổ yến loại tốt có thể lên tới 2.000- 3.000 USD/kg. Vì thế người ta còn gọi tổ yến là “vàng trắng”. Kết quả phân tích cho thấy tổ yến có hàm lượng đạm cao (40-50%), lượng mỡ lại rất thấp (0-0,13%) và có đủ các loại axit amin cần thiết cho cơ thể con người. Trong tổ yến có 10-15 nguyên tố đa vi lượng rất cần thiết cho sự tạo máu, ổn định thần kinh, kích thích tạo tinh trùng và trứng. Tổ yến còn có hơn 8% axit sialic, rất cần cho sự kích thích phân bào để đổi mới cơ thể. Người ta còn phát hiện ở tổ yến một số chất hoạt tính sinh học kích thích phân chia, sinh trưởng tế bào bạch cầu ngoại biên, và tin tưởng rằng sau khi được điều chế, chất này có thể giúp chữa bệnh ung thư vú và HIV/AIDS có hiệu quả hơn.

Theo Công ty Yến sào Khánh Hòa, dùng tổ yến có tác dụng bổ phổi, bổ huyết, thanh nhiệt, ổn định thần kinh trí nhớ, kích thích tăng trưởng tế bào, tăng sức đề kháng cơ thể; dùng thường xuyên sẽ đẹp da, chống lão hóa, tăng tuổi thọ. Tiến sĩ Nguyễn Quang Phách (Công ty Yến sào Khánh Hòa) cho biết, tổ yến còn được dùng trong một số bài thuốc chữa bệnh về dạ dày, hen, lao, tiểu đêm.

Hơn mười năm trước, giáo sư Trần Quốc Vượng sai “hiền đệ” của mình là Trần Hồng Kiên Trung đi tìm hiểu cách chế biến và thưởng thức yến của người Hà Nội “ba mươi sáu phố phường”. Ông Trung đã gặp các cụ bà Bích Tần, Phát Đạt, Đức Lợi (tuổi từ 70-83), người Hà Nội gốc, thuộc tầng lớp “thượng lưu” ngày trước, nhà có “bát ăn, bát để”. Các cụ cho biết có 3 cách ăn yến. Trước tiên, ngâm tổ yến vào nước lã chừng nửa giờ đến một giờ, cho tổ tơi ra; rồi nhặt sạch lông chim, tạp chất dính vào tổ; rút từng sợi yến ra đặt vào đĩa hay bát. Sau đó, các bậc “bề trên” thích món yến gì thì chế biến theo món ấy.

Thứ nhất là món “yến thả” hay món “yến thả gà”, đây là món ăn mặn hay món khai vị trước khi ăn cỗ. Phải chọn gà giò hay gà mái tơ, cắt tiết, làm lông, mổ bụng, lấy sạch lòng, gan… rồi cho vào nồi nước đun “sủi tăm”; để lửa to quá thịt gà chín quắt, mất ngon. Khi thịt gà chín tới, vớt ra, xé từng miếng nhỏ. Đem sợi yến đã làm sạch (chừng nửa tổ), hấp cách thủy cho vừa chín tới (chừng 20-30 phút), rồi thả vào bát nhỏ (loại bát ăn chè), đặt gà xé phay lên trên, chan nước dùng thật trong, thật nóng… Đặt bát “yến thả” trên đĩa, rồi bưng lên dâng các cụ xơi khai vị.

Thứ hai là món chè yến. Đun nước đường kính, đổ lòng trắng trứng và vỏ trứng bóp vụn vào cho quyện lấy tạp chất trong nước đường, rồi dùng môi vớt ra. Như thế nước đường mới thật trong. Múc nước đường đun sôi ra bát nhỏ, thả yến đã hấp chín vào là được bát chè yến.

Thứ ba là món yến hấp đường phèn. Chọn loại đường phèn trong vắt, bỏ vào bát nhỏ, thả yến đã làm sạch lên trên (có khi cho thêm lát sâm) rồi hấp cách thủy cho chín.

Tiến sĩ Nguyễn Quang Phách cho biết một số cách ăn yến khá cầu kỳ. Chè yến: Cho yến đã làm sạch, hạt sen, đậu xanh vào nồi; đổ nước vừa phải, đun sôi 30 phút. Sau đó cho đường phèn vào, đun sôi 15 phút nữa. Múc chè yến ra chén cho nguội. Ăn trước khi đi ngủ. Súp yến (món ăn của người Trung Hoa): Yến đã chế biến nấu lẫn với cước cá mập, hạt sen, táo Tàu, tôm bóc vỏ, nấm mèo, nấm hương, gia vị đủ dùng. Món này thường thấy bán ở một số tiệm, và theo tiến sĩ Nguyễn Quang Phách, chỉ có khoảng 1% yến, còn 99% là bún Tàu giả yến và cước cá mập. Yến nhồi bồ câu (món ăn cho vua): Bồ câu được làm sạch, bỏ nội tạng. Tổ yến đã chế biến, cước cá mập, nấm mèo, nấm hương được nhồi vào bụng bồ câu, chưng cách thủy cho nhừ. Rút xương bồ câu, vo tròn khối “thịt-yến” này và cho lên chảo rán vàng. Đây là món ăn “hàn”, nên phải giữ cho ấm bụng. Sách xưa ghi lại cách ăn yến như sau: Vào lúc 19h00, lên giường nằm, tĩnh tâm đến khoảng 20-21h00. Có người mang yến đã nấu kỹ để nguội, bón cho ăn trong tư thế nằm. Ăn xong tráng miệng bằng nước sôi để nguội rồi ngủ.

Việc ăn yến của một số người rất “loạn xạ”: vừa ăn yến vừa uống rượu, la hét, đàn hát... Có món ăn “đầu sổ” mà không biết thưởng thức cho đúng cách thì coi như chỉ “tiêu hóa” một nửa!

Gửi các mẹ đọc tham khảo.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chỉ có mua yến về tự nấu thôi. Ko biết bạn ở HN hay sài gòn. Mình chỉ biết chỗ mua ở Sài Gòn thôi. Còn ở Hà Nội mình ko biết. Mình mua la 370 đô cho 100 gr. Đắt nhỉ. Nhưng mình cũng thỉnh thoảng mới ăn chứ ko ăn đều.

Nước yến thì minh thấy ở siêu thị có bán. Lằn trước mình mua ở siêu thị trên lầu 5 ở tràng tiền plaza . Nhưng mình nghĩ cũng ko tốt vì chả biết người ta cho bao nhiêu yến vào cả.

Trước chị mình đi Hồng kông mua yến thì có 2.5 triệu 100gr. Chắc có thể các loại yến khác nhau. 100gr mình chia ra được 30 bát con. 2-3 ngày ăn 1 lần cũng được bạn ạ, cho đỡ tốn

Chúc các mẹ khỏe nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi suncon Xem bài viết
    Writepa oi, cho mình hỏi muốn mua yến thì mua ở đâu? Nước uống thì của hãng nào tốt nhỉ?
    • 622 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi writepa Xem bài viết
    Mình chỉ có mua yến về tự nấu thôi. Ko biết bạn ở HN hay sài gòn. Mình chỉ biết chỗ mua ở Sài Gòn thôi. Còn ở Hà Nội mình ko biết. Mình mua la 370 đô cho 100 gr. Đắt nhỉ. Nhưng mình cũng thỉnh thoảng mới ăn chứ ko ăn đều.

Nước yến thì minh thấy ở siêu thị có bán. Lằn trước mình mua ở siêu thị trên lầu 5 ở tràng tiền plaza . Nhưng mình nghĩ cũng ko tốt vì chả biết người ta cho bao nhiêu yến vào cả.

Trước chị mình đi Hồng kông mua yến thì có 2.5 triệu 100gr. Chắc có thể các loại yến khác nhau. 100gr mình chia ra được 30 bát con. 2-3 ngày ăn 1 lần cũng được bạn ạ, cho đỡ tốn

Chúc các mẹ khỏe nhé.
    Mình cũng ăn 1 lạng yến sào trong hồi đầu mới mang thai, nhưng nói thật là chẳng thể đo đếm được tác dụng đâu. Mình gửi người quen mua ở Công ty Yến sào Khánh Hòa, rồi gửi bưu điện ra Hà Nội. Nhưng sau này mình thấy trên đường Kim Mã cũng có 1 cửa hàng giới thiệu sản phẩm của công ty này, chắc là cũng đáng tin cậy.
    Còn nước yến thì mình thấy nói là chẳng có tác dụng gì cả, vì toàn các chất khác, chứ còn phần trăm yến thật thì chắc là ít lắm. 1 lạng yến được có khoảng 10 tổ, giá 5 triệu. Thế thì cái lon nước yến chắc may ra được 1 sợi hehe :Smiling:
    Mẹ mình thường hấp cách thủy, rồi xé nhỏ thịt gà và chan nước dùng gà nóng vào là ăn luôn, thấy cũng ngon!
    • 7,699 Bài viết

• 7,498 Được cảm ơn

Hôm qua mình ăn rồi. Con gái 3 tuổi của mình thì múc muỗng ăn lấy ăn để, khen ngon luôn miệng.

Thấy con ăn thế thì mình không thấy xót tiền nữa. Cách 1 ngày lại làm 1 tổ yến ăn tiếp.
    • 171 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là ăn yến thì bổ rồi nhưng em nghĩ nếu mẹ nào bị nghén ko ăn được nhiều thì mới nên tẩm bổ bằng yến. Thú thật với các mẹ là nhà em ở Nha Trang, quê hương của yến sào đó, nên mẹ em cũng gửi cho em ít yến sào để em tẩm bổ khi mang thai nhưng em vốn hơi béo nên cũng ngại ko ăn. Hôm nọ về thăm bố mẹ chồng thế là biếu các cụ để các cụ tẩm bổ luôn rồi.
    Thế mà hôm nay vào diễn đàn thấy mọi người nói về tác dụng của yến sào em lại muốn ăn qua! Kiểu này chắc lại nhờ mama mua cho một ít mới được.
    Có ít thông tin muốn chia sẻ với các mẹ nào muốn mua yến sào nè. Có rất nhiều loại yến sào và giá cả cũng có chênh lệch nhau đấy. Vậy nên khi mua yến sào các mẹ nên tìm địa chỉ tin cậy mà mua kẻo lại mất tiền mà hổng được gì đó.
    Còn em thì có người nhà làm ở đó nên ko phải lăn tăn gì về chất lượng cả.
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hic hic, nghe các mẹ nói tổ yến bổ bây giờ em mới thấy hơi muộn. Em bị nghén và chẳng ăn uống được gì trong suốt cả 7 tháng qua. Bé con nhà em lại nhỏ nữa. Nghe người bạn mách uống nước tổ yến (cũng của Khánh Hoà) nên em đã uống thử được chục hộp rùi, trộm vía, bé con khôngbiết đến tuần tuổi lớn hay do bà ngoại chăm sóc hay do tác dụng của nước yến nữa mà trong 2 tuần tăng được 0.6kg hi hi, sướng quá, mặc dù hơi đắt (em mua tận 40K/1hộp) nhưng vì con thì he he, cố gắng vậy.
    • 4,338 Bài viết

• 3,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluechip Xem bài viết
    Hic hic, nghe các mẹ nói tổ yến bổ bây giờ em mới thấy hơi muộn. Em bị nghén và chẳng ăn uống được gì trong suốt cả 7 tháng qua. Bé con nhà em lại nhỏ nữa. Nghe người bạn mách uống nước tổ yến (cũng của Khánh Hoà) nên em đã uống thử được chục hộp rùi, trộm vía, bé con khôngbiết đến tuần tuổi lớn hay do bà ngoại chăm sóc hay do tác dụng của nước yến nữa mà trong 2 tuần tăng được 0.6kg hi hi, sướng quá, mặc dù hơi đắt (em mua tận 40K/1hộp) nhưng vì con thì he he, cố gắng vậy.
    Hồi hai vợ chồng mình đi trăng mật ở NT có vào mấy đại lý nước yến của Khánh Hoà. Hai vợ chồng mua 10 hộp giá là 340k. Hồi đấy chỉ là mua biếu thôi... ai ngờ ông bà nội vẫn để dành 2 hộp đến hôm mình có bầu bà nội đưa cho uống thấy cũng ngon.. Thế là xã cứ theo địa chỉ đó đến mua. Ở HN hình như trên Kim Mã nhưng hỏi giá thì xã không nói chỉ bảo anh mà có điều kiện sẽ mua tổ yến về cho hai mẹ con ăn ấy chứ. Nhưng bố chưa có thì con gái và mẹ chịu khó uống nước nhé con:Kiss: :Rose:
    • 93 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh cung nghe nhieu nguoi khuyen an yen thi tot, AX nha minh cung mua to yen ve de an cho tot. Yen co hai loai, yen trang voi yen huyet, yen huyet thi nghe noi la bo hon va mac hon yen trang nhung thu that an vao thay so so sao ii.... vi nghi toi mau cua chim yen thay hoi on on..... Minh cung mua o cho co uy tin nhung co me nao co bi quyet lam sao de mua yen that ko vi minh mua yen da so che roi nen ko biet co cach nao de phan biet, nghe noi rang nhieu cho hay ngam agar vao to yen lam...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 29/11/2007 vào lúc 08:16 AM. Lý do: Đề nghị bạn viết bằng tiếng Việt có dấu nhé , nếu còn tái phạm Mod sẽ xóa bài
    • 197 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thấy 2 lần có bầu ăn tổ yến vào đều lên cân dễ sợ, hơn 20 kg luôn. Lần trước mặc dù 3 tháng đầu sút 6kg nhưng hết nghén ăn tổ yến vào, sau đó mỗi tháng lên 3-5 kg luôn. Bé sinh ra cũng thấy thông minh, khỏe mạnh, nhưng quả thực không thể khẳng định được chỉ là do yến sào. Một lạng được khoảng 15 tổ, ăn cách ngày, mỗi lần nửa tổ thôi vậy cũng được 2 tháng liền. Theo mình biết nước yến loại khoảng 35.000/lọ uống không có tác dụng nhiều lắm đâu
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-cun Xem bài viết
    Mình thấy 2 lần có bầu ăn tổ yến vào đều lên cân dễ sợ, hơn 20 kg luôn. Lần trước mặc dù 3 tháng đầu sút 6kg nhưng hết nghén ăn tổ yến vào, sau đó mỗi tháng lên 3-5 kg luôn. Bé sinh ra cũng thấy thông minh, khỏe mạnh, nhưng quả thực không thể khẳng định được chỉ là do yến sào. Một lạng được khoảng 15 tổ, ăn cách ngày, mỗi lần nửa tổ thôi vậy cũng được 2 tháng liền. Theo mình biết nước yến loại khoảng 35.000/lọ uống không có tác dụng nhiều lắm đâu
    Hihi,từ tháng thứ 4 AX kê thực đơn cho cô giúp việc nấu cho mình 2 ngày 1 món yến chưng đường phèn hoặc đu đủ tiềm yến.1 tuần mình phải xơi 1 con bào ngư 1 đầu(gần 2t 1 con đấy),rồi chưa kể có cả soup vi cá hải sản.Mình ko phải nói ra để khoe khoang gì cả nhưng mình chỉ muốn nói là...ăn cho lắm vô thì mẹ béo chứ con có béo đâu?bgio mình sắp sinh,lên gần 20kg mà bé thì ước lượng có 2k7(bs còn nói bé thiếu ký đấy) nhưng được cái bé khá khỏe(trộm vía con nhé).Mình nghĩ không nhất thiết phải ăn mấy thứ đồ bổ đó nhiều đâu.Còn có những món bình thường hơn nhưng công dụng thì tốt lắm.Như gà ác tiềm thuốc bắc là 1 bài thuốc an thai 1 tuần dùng 1 lần sẽ giúp thai phụ hồng hào hơn,ăn đượ ngủ được hơn và....không gặp nguy cơ tăng cân đâu.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi writepa Xem bài viết

Chúc các mẹ khỏe nhé.
    Writepa oi,
    Bạn có thể cho mình biết địa chỉ mua yến ở đâu ko! Mình đang có thai 19 tuần, ngày mai la bước vào tuần thứ 20, hôm rồi anh xã nhà mình có ghé qua chổ Chè Hải Nam ở đường Đồng khởi mua cho mình 1 bát yến chưng đường phèn, do 1 người bạn giới thiệu, 1 bát = 200 ngàn. Nhưng mình thấy trong bát họ không làm sạch, toàn là lông và tạp nham rất nhiều, mình thấy tiếc ghê, vì mình ko biết chổ để mua yến đấy. Bạn chỉ cho mình với nhé!
    Cám ơn bạn nhiều,

Phuong
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lqphuong Xem bài viết
    :Crying:

Writepa oi,
    Bạn có thể cho mình biết địa chỉ mua yến ở đâu ko! Mình đang có thai 19 tuần, ngày mai la bước vào tuần thứ 20, hôm rồi anh xã nhà mình có ghé qua chổ Chè Hải Nam ở đường Đồng khởi mua cho mình 1 bát yến chưng đường phèn, do 1 người bạn giới thiệu, 1 bát = 200 ngàn. Nhưng mình thấy trong bát họ không làm sạch, toàn là lông và tạp nham rất nhiều, mình thấy tiếc ghê, vì mình ko biết chổ để mua yến đấy. Bạn chỉ cho mình với nhé!
    Cám ơn bạn nhiều,

Phuong
    mình cũng ở Sg và muốn mua tổ yến , bạn cho mình địa chỉ mua với nhé . Thanks bạn
    • 439 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungbinhvan Xem bài viết
    mình cũng ở Sg và muốn mua tổ yến , bạn cho mình địa chỉ mua với nhé . Thanks bạn
    Bạn ra Chợ An Đông, dưới tầng hầm chỗ người ta bán đồ khô như hạt sen,bong bóng cá...bạn hỏi người ta.yến có rất nhiều loại và nhiều giá khác nhau,nếu bạn chưa từng chưng yến thì bạn nên mua loại đã làm lông sạch rồi vì nếu ăn yến còn sót lông thì rất nguy hiểm đó nha.
    Chuyên Hàng hiệu có sẵn nhập từ Mỹ. Nhận order Hàng từ các website nổi tiếng của Mỹ.

• 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Một chỗ mua yến nữa là YẾN SÀO đường Calmette gần nhà hàng Vân Cảnh.Ở đó giá khoảng 3t/0,5kg.Yến ở đó đảm bảo 100% và là loại tốt nhất.
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BABY CHÀ BÔNG Xem bài viết
    Một chỗ mua yến nữa là YẾN SÀO đường Calmette gần nhà hàng Vân Cảnh.Ở đó giá khoảng 3t/0,5kg.Yến ở đó đảm bảo 100% và là loại tốt nhất.
    Cảm ơn thông tin của chị nhé , chị cho em biết tên đường lại được ko ả đường Calmette hả chị ? em nghe lạ quá , chị có thể chỉ rõ địa chỉ ko ả em người bắc , ko rành đường Sg lắm . Thanks chị nhiều
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bechay Xem bài viết
    Bạn ra Chợ An Đông, dưới tầng hầm chỗ người ta bán đồ khô như hạt sen,bong bóng cá...bạn hỏi người ta.yến có rất nhiều loại và nhiều giá khác nhau,nếu bạn chưa từng chưng yến thì bạn nên mua loại đã làm lông sạch rồi vì nếu ăn yến còn sót lông thì rất nguy hiểm đó nha.
    Cám ơn các bạn rất nhiều!

Phuong
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungbinhvan Xem bài viết
    Cảm ơn thông tin của chị nhé , chị cho em biết tên đường lại được ko ả đường Calmette hả chị ? em nghe lạ quá , chị có thể chỉ rõ địa chỉ ko ả em người bắc , ko rành đường Sg lắm . Thanks chị nhiều
    Em ra chợ Bến Thành hỏi đường Calmette mọi người sẽ chỉ cho.Nó nằm ngay gần đó thôi.