• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên ăn vừng đen trong lúc mang thai ??

Đến trả lời mới nhất
  • 3.2K Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Mình nghe nói ăn vừng đen lúc gần sinh cho dễ đẻ ,nhưng mà trong vừng đen nhiều chất dinh dưỡng thế , liệu đang có bầu thế này có nên ăn vừng đen kg nhỉ ? Vì
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Mình thì nghe nói ăn vừng đen có công dụng an thai, tốt cho bé trong bụng lắm. Nhất là ăn chè vừng đó bạn. Nên bạn đừng lo, cứ ăn đi nhé.
    • 504 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nói thế. Hình như ở topic nào đó các mẹ có chỉ cách nấu chè vừng nhưng mình quên mất rùi. Mẹ kimanhti có biết cách nấu chè vừng như thế nào không chỉ cho mình với. Thanks bạn trước nhé!
    • 1,408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Bạn có thể xem ở link này nè: http://www.webtretho.com/forum/archi...hp/t-5027.html
    • 4,676 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói ăn vừng đen dễ đẻ nên tuần trước ra chợ mua 2lạng. Bà bán hàng thấy mình đang mang thai thế là nhanh nhảu nói luôn là: Đang mang bầu thì nấu chè vừng đen ăn sẽ dễ đẻ lắm, hai chị con gái nhà bác cũng nấu chè vừng đen ăn thời gian trước khi sinh, đẻ nhanh lắm. Rồi bác ý chỉ cách nấu là: rang vừng lên, nấu bột sắn rồi cho vừng vào, cứ thế là ăn Mình chưa nấu chè nhưng lúc về làm luôn một lọ muối vừng ăn với cơm, gần hết rồi. Chắc để thời gian gần sinh sẽ nấu chè vừng ăn.
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình tuần 17 ăn cháo, hay chè vừng đen như các mẹ liệu đã được chưa nhỉ?
    • 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Vừng đen hoặc vừng trắng đều rất tốt cho sức khỏe, đặc biệt là bà bầu các mẹ nhé. Ngoài tác dụng dễ đẻ ra các mẹ ăn vừng đen vào 3 tháng cuối của thai kỳ còn hỗ trợ em bé phát triển hoàn thiện trí não, bé sẽ rất thông minh và khả năng ghi nhớ tốt hơn so với các bé khác mà bà mẹ ko ăn Vừng. Điều này đã đc chứng minh khoa học tại Ấn Độ nơi tiêu thụ vừng lớn nhất thế giới. Ở đây vừng là 1 loại thực phẩm giống như rau xanh của mình trong các bữa ăn. Và thực tế, đây cg là 1 trong những quốc gia phát triển công nghệ phần mềm lớn nhất thế giới.
    Vừng đen tốt hơn vừng trắng. Nấu chè vừng là cách ăn dễ nhất và ngon nhất vào mùa đông khi ăn chè vừng nóng kèm với quẩy. Trong giai đoạn từ 1-3 tuổi các mẹ cho bé ăn chè vừng để bé thông minh hơn vì đó là giai đoạn phát triển trí não hoàn thiện nhất của trẻ. Chia sẻ với các mẹ! Chúc các bé là những Hiền Tài!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kunyeu80; 18/10/2011 vào lúc 12:44 PM.
    :Thinking::Thinking::Thinking: HẠNH PHÚC là thứ KHÔNG ĐỂ DÀNH đượcnhưng có thể NUÔI DƯỠNG được :Smiling::Smiling::Smiling:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

vừng rất giàu canxi các mẹ nhé! 100g vừng chứa 1200mg canxi
    • 442 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

vừng trong Nam gọi là mè phải ko các mẹ? em chỉ bít mè đen thôi..hình như có sữa đậu nành mè đen phải cái này ko ta? trong siêu thị có bán ko các mẹ
    Bé Nguyễn Tiến Minh sinh 19 - 1- 2012.
    New Born : 3,5 kg. 1M : 5,5 kg. 2M : 6,8kg - 61cm. 3M : 8kg - 64 cm.4M : 8,5 kg - 68 cm
    • 2,071 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

ôi dạo này mình ăn cơm toàn với muối vừng, vừng trắng ý. cứ đang lăn tăn ko biết mình ăn muối vừng mãi có tốt ko, ăn như ăn chay thế này nhỡ lại ko đủ chất cho con..hehe. Đọc đc topic này yên tâm. Phải đi mua vừng đen về nấu chè mới đc
    • 679 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

May quá, thời gian mang thai em rất hay ăn cơm với muối vừng hehe, vừng đen mới áp dụng được tuần nay ko biết có ăn thua gì ko?
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình đang ở tuần 35. nghe nói ăn chè vừng đen tốt thế là ăn lấy ăn để,nhung hum nay nghe con bạn nó lại bảo chè vừng đen thực chất là làm bong nhau thai. mình nghe thấy sợ quá, sợ con Chíp hôi của e lại ra đời sớm thì khổ thấn, c e nào có kinh nghiệm chỉ giùm e với
    • 465 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vungockimngan Xem bài viết
    mình đang ở tuần 35. nghe nói ăn chè vừng đen tốt thế là ăn lấy ăn để,nhung hum nay nghe con bạn nó lại bảo chè vừng đen thực chất là làm bong nhau thai. mình nghe thấy sợ quá, sợ con Chíp hôi của e lại ra đời sớm thì khổ thấn, c e nào có kinh nghiệm chỉ giùm e với
    Hồi mình 33-34 tuần ăn chè vừng đen và ăn cơm với muối vừng đen liên tục mà đến hn vẫn ... ngóng chờ từng ngày nè ^^
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_booni Xem bài viết
    Hồi mình 33-34 tuần ăn chè vừng đen và ăn cơm với muối vừng đen liên tục mà đến hn vẫn ... ngóng chờ từng ngày nè ^^
    ẹc, người ta nói ăn vừng đen cho dễ đẻ, tức là khi đẻ thì đẻ nhanh và ít đau thôi chứ đâu có nghĩa là con ra đời sớm đâu mà mẹ bonni, chứ đến ngày sinh mà, nôn nóng thế. hihi
    • 465 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenvan040289 Xem bài viết
    ẹc, người ta nói ăn vừng đen cho dễ đẻ, tức là khi đẻ thì đẻ nhanh và ít đau thôi chứ đâu có nghĩa là con ra đời sớm đâu mà mẹ bonni, chứ đến ngày sinh mà, nôn nóng thế. hihi
    K trang đang giải đáp cho mẹ vungockimngan mừ ^^
    • 675 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

chè vừng nấu dễ lắm, các mẹ rửa sạch vừng cho vào nồi nước đun sôi 5', cho ít đường, thế là xong, các mẹ có thể nấu cho 4 ngày một lúc ( mỗi ngày ăn khoảng 4 thìa canh vừng đầy) rồi cho vào hộp để tủ lanh, mỗi lần ăn thì quay ấm lên là xong.
    • 149 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói Vừng tốt, nói chung các loại hạt thì tốt lắm, riêng hạt lạc thì ko nên ăn nhiều vì dễ sinh ra chất khác trong cơ thể thui. Hạn chế ăn Lạc Hàng ngày thì suốt ngày ngồi nhai hạt hướng dương nữa
    • 87 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_booni Xem bài viết
    mẹ nhoc booni giống tớ thế,từ tuần 34 tớ cũng bắt đầu măm chè vừng từ tuần 34 mà đển tận giờ 39 tuần 5 ngày rùi vẫn bình chân như vại nè,nếu mà ăn chè mà con đòi ra sớm thì chắc tớ fai gặp baby nhà tớ lâu rùi í chứ.
    • 87 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomapxinh Xem bài viết
    mẹ nhoc booni giống tớ thế,từ tuần 34 tớ cũng bắt đầu măm chè vừng từ tuần 34 mà đển tận giờ 39 tuần 5 ngày rùi vẫn bình chân như vại nè,nếu mà ăn chè mà con đòi ra sớm thì chắc tớ fai gặp baby nhà tớ lâu rùi í chứ.
    ui, tớ vừa trả lời vừa nghe điện xại nên không để í mình gõ nữa. lủng cà lủng củng các mẹ nhể, thông củm cho t nha/
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

binh fth]ờng vừng đen ăn tốt cho tiêu hóa vì nó mát, các mẹ nấu chè thì thêm tí gừng cho cân bằng âm dương kẻo đau bung, ăn từ lúc chưa đén lúc có bầu đều tốt hết, đừng ăn nhiều qua sthooi, cái j cũng vậy
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2