Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên ăn trứng ngỗng khi đang mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 79.6K Lượt đọc
  • 250 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Em nghe nói có thai phải ăn trứng ngỗng , nhưng em kg biet la phải an quả trứng " khủng long" ấy vào lúc nào , lieu em co thai duoc 3 thang rưỡi rồi đã an trứng ngỗng được chua vay????
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Nếu em không ốm nghén thì ăn được rồi . Mỗi tuần chỉ nên ăn 1-2 quả thôi, vì ăn trứng ngỗng rất đầy bụng . Chi lần mang bầu bé Ếch phải lùng mua đến 60ngàn /quả đấy, vì là trái múa, không phải mùa ngỗng đẻ trứng . CHo nên sau này thấy không việc gì phải dại thế, cứ đợi đến lúc nhiều trứng ngỗng (8-10 ngàn/quả ) thì ăn khoảng 5-7 quả (vì ngán lắm, cũng chẳng ăn được nhiều đâu), cho dỡ mua nhầm phải trứng đà điểu .
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Theo như các thông tin mà em được biết thì các chất dinh dưỡng trong trứng ngỗng cũng chỉ ngang bằng so với trúng gà bình thường thôi a.
    • 18,632 Bài viết

• 11,460 Được cảm ơn

Mecuheo ơi , trên DD này em có đọc các mẹ có nói về ăn trứng ngỗng và có mẹ ăn 7 quả , 9 quả và có mẹ ăn cả 10 quả luôn....
    Các cụ ngày xưa thì vẫn bảo ăn trứng ngỗng cho dễ sinh , cho con thông minh....
    Còn hỏi BS thì bảo thích ăn thì cứ ăn vì cũng là trứng mà...
    Nếu k có cúm gà thì mỗi ngày ăn 1 quả trứng gà cũng tốt , còn trứng ngỗng có vẻ là hơi khó kiếm nhỉ và cả mắc quá nữa...nhưng nếu có chắc mình nghĩ ăn thử cho biết..ngon thì ăn tiếp....
    Mecuheo ơi , 3 tháng rưỡi rồi chắc chị hết ốm nghén rồi ha, vậy thì ăn vô tư các món luôn cho bổ tất tần tật.....
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng là các cụ ngày xưa đều cho rằng trứng ngỗng rất tốt cho các bà mẹ mang thai. Nhưng thực sự khoa học đã chứng minh trứng ngỗng không có gì đặc biệt so với trứng gà, thậm chí còn không thơm ngon bằng.
    Mình đây là ví dụ cụ thể: Hổi mang thai Bình Minh, mình ăn chừng 7-8 quả gì đó. Mỗi lần ăn trứng ngỗng lại là ác mộng đối với mình vì nó to khủng khiếp, lại không thơm ngon gi cả. Vậy là hết luộc, lại rán...thôi thì đủ món. Rốt cuộc chằng thấy dễ đẻ gì cả, quá ngày không thấy con ra.....đành phải mổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các bạn nói rất đúng, trứng ngỗng cũng bình thường như trứng gà, trứng vịt thôi , lần đầu mang thai mình ăn 11 trứng, sinh con chẳng dễ chút nào, còn chuyện con thông minh hay không thì khó nói lắm vì hầu như cha mẹ nào cũng cho là con mình thông minh hết . Thay vì chăm chăm vào việc ăn trứng ngỗng mình nghĩ các bà bầu nên chú trọng đến khẩu phần dinh dưỡng của mình là chính sau cho cân đối và hợp lý đồng thời bổ sung thêm calcium, sắt, multivitamin nếu có chỉ định của BS. Cũng từ kinh nghiệm của bản thân mình trước khi sinh con bạn được BS yêu cầu bổ sung thuốc nào thi sau khi sinh hãy tiếp tục uống trong vòng 2 tháng. Các bé bú sữa mẹ thường hay thiếu sắt so với các bé bú sữa công thức nên đa phần các bà mẹ cho con bú cần bổ sung thêm viên sắt.
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Ở cty OX mình có nuôi 1 đàn ngỗng làm cảnh. Khi thấy mình có bầu mấy cô ở VP bảo OX mình lấy trứng ngỗng cho vợ ăn cho bổ. OX mình có biết ất giáp gì đâu nên nghe theo, dặn mấy anh bảo vệ nhớ nhặt trứng để đem về cho BX. Mình thấy ăn vào cũng chẳng sao nên ăn tì tì mỗi ngày 1 trứng , nhưng chỉ ăn lòng đỏ vì trứng ngỗng to quá, xơi không hết cả trứng nổi. Mình toàn chiên lên rồi kẹp vào bánh mì mà xơi, cũng ngon ra phết. Đến lần sinh sau thì ốm ngén mãi đến hơn 5 tháng mới ăn được thế mà con bé nặng đến 3kg6,5 làm mình rặn muốn chết.
    C.Y (xi wai)
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thôi thì đằng nào cũng là trứng, mà các mẹ thì chủ yếu ăn "vì tương lai con em chúng ta", ăn để yên tâm, nên ăn được thì cứ ăn vậy. Nhưng sao mình nghe ăn trứng ngỗng chỉ ăn luộc mới có tác dụng , chẳng biết có đúng k? Mình thì muốn chế biến, chứ ăn mãi món "trứng khủng long" luộc thì ngán quá, vả lại đằng nào chẳng vào bụng mình. Bác mẹ cho thêm kinh nghiệm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chị Hảo vừa tái xuất giang hồ là leo vào Ba me mang thai ngay hén! Kinh nghiệm vừa mới qua nên còn ấn tượng sâu sắc mà lị !!!

Mình cũng nghe khuyên ăn trứng ngỗng luộc giống như mongto nói.
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thì cũng nghe nhiều người nói ăn trứng ngỗng nào là con thông minh, con có cặp mắt to đẹp. Rồi nếu biết là sẽ có con gái thì ăn 9 trứng, có con trai thì ăn 7 trứng. Mình thì không biết có đúng hay không nữa. Nhưng thôi kệ cũng vì "tương lai con em chúng ta" mình cũng ăn cho hết 9 trứng ngỗng luộc. Bên Mỹ trứng ngỗng giá trên trời đấy. Khoảng 25USD / 1 trứng nên MC mình phải mua ở VN luộc chín gửi người quen mang qua cho mình ăn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)