• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên ăn trứng ngỗng khi đang mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 81.7K Lượt đọc
  • 250 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Em nghe nói có thai phải ăn trứng ngỗng , nhưng em kg biet la phải an quả trứng " khủng long" ấy vào lúc nào , lieu em co thai duoc 3 thang rưỡi rồi đã an trứng ngỗng được chua vay????
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Nếu em không ốm nghén thì ăn được rồi . Mỗi tuần chỉ nên ăn 1-2 quả thôi, vì ăn trứng ngỗng rất đầy bụng . Chi lần mang bầu bé Ếch phải lùng mua đến 60ngàn /quả đấy, vì là trái múa, không phải mùa ngỗng đẻ trứng . CHo nên sau này thấy không việc gì phải dại thế, cứ đợi đến lúc nhiều trứng ngỗng (8-10 ngàn/quả ) thì ăn khoảng 5-7 quả (vì ngán lắm, cũng chẳng ăn được nhiều đâu), cho dỡ mua nhầm phải trứng đà điểu .
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Theo như các thông tin mà em được biết thì các chất dinh dưỡng trong trứng ngỗng cũng chỉ ngang bằng so với trúng gà bình thường thôi a.
    • 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Mecuheo ơi , trên DD này em có đọc các mẹ có nói về ăn trứng ngỗng và có mẹ ăn 7 quả , 9 quả và có mẹ ăn cả 10 quả luôn....
    Các cụ ngày xưa thì vẫn bảo ăn trứng ngỗng cho dễ sinh , cho con thông minh....
    Còn hỏi BS thì bảo thích ăn thì cứ ăn vì cũng là trứng mà...
    Nếu k có cúm gà thì mỗi ngày ăn 1 quả trứng gà cũng tốt , còn trứng ngỗng có vẻ là hơi khó kiếm nhỉ và cả mắc quá nữa...nhưng nếu có chắc mình nghĩ ăn thử cho biết..ngon thì ăn tiếp....
    Mecuheo ơi , 3 tháng rưỡi rồi chắc chị hết ốm nghén rồi ha, vậy thì ăn vô tư các món luôn cho bổ tất tần tật.....
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng là các cụ ngày xưa đều cho rằng trứng ngỗng rất tốt cho các bà mẹ mang thai. Nhưng thực sự khoa học đã chứng minh trứng ngỗng không có gì đặc biệt so với trứng gà, thậm chí còn không thơm ngon bằng.
    Mình đây là ví dụ cụ thể: Hổi mang thai Bình Minh, mình ăn chừng 7-8 quả gì đó. Mỗi lần ăn trứng ngỗng lại là ác mộng đối với mình vì nó to khủng khiếp, lại không thơm ngon gi cả. Vậy là hết luộc, lại rán...thôi thì đủ món. Rốt cuộc chằng thấy dễ đẻ gì cả, quá ngày không thấy con ra.....đành phải mổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các bạn nói rất đúng, trứng ngỗng cũng bình thường như trứng gà, trứng vịt thôi , lần đầu mang thai mình ăn 11 trứng, sinh con chẳng dễ chút nào, còn chuyện con thông minh hay không thì khó nói lắm vì hầu như cha mẹ nào cũng cho là con mình thông minh hết . Thay vì chăm chăm vào việc ăn trứng ngỗng mình nghĩ các bà bầu nên chú trọng đến khẩu phần dinh dưỡng của mình là chính sau cho cân đối và hợp lý đồng thời bổ sung thêm calcium, sắt, multivitamin nếu có chỉ định của BS. Cũng từ kinh nghiệm của bản thân mình trước khi sinh con bạn được BS yêu cầu bổ sung thuốc nào thi sau khi sinh hãy tiếp tục uống trong vòng 2 tháng. Các bé bú sữa mẹ thường hay thiếu sắt so với các bé bú sữa công thức nên đa phần các bà mẹ cho con bú cần bổ sung thêm viên sắt.
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Ở cty OX mình có nuôi 1 đàn ngỗng làm cảnh. Khi thấy mình có bầu mấy cô ở VP bảo OX mình lấy trứng ngỗng cho vợ ăn cho bổ. OX mình có biết ất giáp gì đâu nên nghe theo, dặn mấy anh bảo vệ nhớ nhặt trứng để đem về cho BX. Mình thấy ăn vào cũng chẳng sao nên ăn tì tì mỗi ngày 1 trứng , nhưng chỉ ăn lòng đỏ vì trứng ngỗng to quá, xơi không hết cả trứng nổi. Mình toàn chiên lên rồi kẹp vào bánh mì mà xơi, cũng ngon ra phết. Đến lần sinh sau thì ốm ngén mãi đến hơn 5 tháng mới ăn được thế mà con bé nặng đến 3kg6,5 làm mình rặn muốn chết.
    C.Y (xi wai)
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thôi thì đằng nào cũng là trứng, mà các mẹ thì chủ yếu ăn "vì tương lai con em chúng ta", ăn để yên tâm, nên ăn được thì cứ ăn vậy. Nhưng sao mình nghe ăn trứng ngỗng chỉ ăn luộc mới có tác dụng , chẳng biết có đúng k? Mình thì muốn chế biến, chứ ăn mãi món "trứng khủng long" luộc thì ngán quá, vả lại đằng nào chẳng vào bụng mình. Bác mẹ cho thêm kinh nghiệm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chị Hảo vừa tái xuất giang hồ là leo vào Ba me mang thai ngay hén! Kinh nghiệm vừa mới qua nên còn ấn tượng sâu sắc mà lị !!!

Mình cũng nghe khuyên ăn trứng ngỗng luộc giống như mongto nói.
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì cũng nghe nhiều người nói ăn trứng ngỗng nào là con thông minh, con có cặp mắt to đẹp. Rồi nếu biết là sẽ có con gái thì ăn 9 trứng, có con trai thì ăn 7 trứng. Mình thì không biết có đúng hay không nữa. Nhưng thôi kệ cũng vì "tương lai con em chúng ta" mình cũng ăn cho hết 9 trứng ngỗng luộc. Bên Mỹ trứng ngỗng giá trên trời đấy. Khoảng 25USD / 1 trứng nên MC mình phải mua ở VN luộc chín gửi người quen mang qua cho mình ăn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

hihìhi nói chung là các mẹ đã an trứng rồi và cũng đã sinh em bé rồi vì thế học hỏi king nghiệm từ các mẹ là chắc ăn nhất. thế có mẹ nào ăn trứng xong thấy mắt con mình đẹp hẳn nè , thông minh , lanh lợi nè.... phải lấy thực tế để chứng minh chứ , còn nếu mà ăn 9 quả chắc chết quá , eo ôi có ai ăn giùm kg vậy

• 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Không biết có phải vì ăn trứng ngỗng không mà con gái mình có cặp mắt rất ư là đẹp, to và đen láy, lại là mắt có đuôi nữa, ai nhìn bé cũng khen mắt đẹp cả, chỉ có điều mắt của mình thì hi..hi.. xấu lắm, người Hoa mà có ai mắt to bao giờ đâu ngoại trừ Triệu Vy (?). Khi mình mang thai bé, lúc đó ở cơ quan có nhiều chị đã từng sinh con nên ai cũng khuyên mình ăn trứng ngỗng, vả lại mấy chị thấy mình không còn mẹ nên chị nào cũng mau tặng mình một quả trứng ngỗng, kết quả là mình phải ăn tất cả là 13 cái trứng ngỗng, ngán dữ lắm nhưng vẫn phải ăn vì nếu từ chối thì các chị giận, có chị còn luộc chín trứng rồi giấu ở một nơi trong phòng bảo mình đi tìm rồi ăn, các chị ấy bảo ăn được trứng ngỗng lượm là tốt nhất. Không hiểu giữa "lượm" và "mua" trứng thì có gì khác nhau, nhưng có lẽ mình may mắn là đã không phải tốn tiền mua trứng thì đúng hơn. Mẹ cu Heo ơi, nếu ăn trứng ngỗng mà con mình có cặp mắt to và đẹp thì cứ cố gắng mà ăn nhé, có điều trứng ngỗng to nên ăn hơi ngán, ai cũng bảo có thai nên ăn trứng ngỗng luộc chứ mình chưa nghe nói ăn trứng ngỗng chiên hay kho bao giờ.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ối trời, quá khâm phục thuysongs va Mẹ Bé Bí, mình chỉ ăn có 2 trứng thôi mà đã chịu ko nổi rồi, nghẹn lên tới óc luôn :rolleyes: Chắc vì vậy mà con mình ko có mắt to, đẹp mà toàn là mắt mí lót giống bố nó thôi , nhưng được cái cứng cáp khoẻ mạnh và nhiều tóc!!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hehehe....minh là thành viên mới đây Xin Chào xin chào
    Nghe các mẹ nói thế thì minh cũng yên tâm, thai cua minh được 24 tuần rồi mà chưa ăn quả trứng ngỗng nào cả, vì lười đi mua lăm.. thôi thì minh ăn trứng gà vậy
    cám ơn các mẹ nhé

Me-Linh
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Kiểu này em cũng phải cố gắng an trứng thoi , hihihihi nhung mà bamecuheo ai cũng mắt to ca roi , so an nhieu mắt em be to hon nua thì kho , hihihihi nhung dau sao cung fai thu qua trứng khủng long này một bữa hihìhi

• 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hehehe mình thấy cũng đâu có khó ăn đâu. Tuy là ăn 9 trứng nhưng chia ra mà ăn chứ đâu ăn hết 1 lần. Mình thì thường luộc trứng rồi dầm với nước mắm ớt tỏi ăn với cơm y như ăn trứng gà, trứng vịt luộc vậy, cũng ngon quá chừng.

Bé Bí nhà mình thì đi đâu cũng được khen mắt to và đen, đẹp. Mẹ nghe con được khen khoái chí vô cùng . Còn thông minh hay không thì để xem xét từ từ mới hiệu quả được , nhưng hiện tại thì rất lanh, lém và cũng là super quậy đó.
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Liên không ăn 1 trứng ngỗng nào hết cả, con Liên ra sao chắc mọi người cũng biết sơ sơ miễn kể nhé cho nên Liên không tin ăn trứng ngỗng thông minh, hay mắt to gì đâu . Cha mẹ ti hí hết vậy phải ăn bao nhiêu trứng ngỗng để con mình có đôi mắt bồ câu ???? Cả thằng Tú lẫn thằng Đăng Liên còn không ăn nhiều tôm, cua nữa kìa mà con Liên về cứng cáp thì số dzách (lại khoe con) Tú 8 tháng đứng chựng, còn Đăng thì 9 tháng đi 2 bước 10 tháng đi đàng hòang . Theo Liên nghĩ là do gien của bố mẹ và người mẹ uống nhiều sữa, và ăn đầy đủ chất bổ thôi nhưng Liên cũng rất là phục mẹ nào ăn được trứng ngỗng vì bầu bì thì mẹ nào cũng muốn con mình thộng minh lanh lẹ mà. Liên nhìn trứng ngỗng thôi chứ Liên không ăn, to quá .

Chúc các mẹ đang có bầu sanh được những thiên thần đáng yêu nhé.
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Eo ôi, sao bây giờ bé Tú thành "thằng Tú" luôn vậy mẹ Liên, heheh

Nghe chị Liên nói vậy em cũng yên tâm, hình như lâu lắm rồi em chưa được ăn tôm cua nữa, hic hic, vì cái xứ Áo này chẳng có biển nên seafood toàn đồ nhập ko hà, lâu lâu cố gắng ăn cá một chút còn hầu như toàn ăn thịt thôi.

Em cũng không có trứng ngỗng để ăn nhưng hầu như mỗi ngày đều xơi 1 trứng gà, vậy mà hôm bữa AX còn đọc báo cho nghe là không nên ăn nhiều trứng trong tuần vì có cholestorol hay cái gì đấy em không nhớ, ai ăn nhiều trứng càng mau chết sớm, nghe ghê quá nhưng bây giờ ráng an ủi ăn cho bụng bầu có chất bổ dưỡng chắc là không sao, khi nào sinh xong sẽ ăn trứng ít lại. Mà cái trứng ngỗng to gấp 4-5 lần cái trứng gà không biết ăn nhiều có sao không hả các mẹ? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: Lâu lâu ăn một lần thì có lẽ không sao nhỉ
    Mẹ Thiên Nga
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ui giời ! Mình thì chỉ luộc được 1 quả thôi, còn lại phải cho vào tô, hấp lên, thêm chút nấm hương, gia vị cho dễ ăn. CHỉ béo AX, cứ ngồi chực vợ kêu ngán quá để "xơi hộ"
    To Bebidi : khi nào diện đồ bầu mà chị làm cho em, nếu đẹp thì chụp ảnh gửi về cho chị nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo nho to dc biet (hoi me tin 1 teo) la an trung ngong o thang thu 3 va thu 7 day. Moi lan 1 qua thoi. An de dc via thoi, chu nhu ngay xua cac cu nha minh it thu tam bo nen an trung ngong cho dc n chat, chu bay gio trung ga an nhieu, lai ca sua, cac do khac nen an trung ngong chi de lay le thoi. Tuc nhien neu me nao an dc thi an n cung ko sao? but ca me cu thu an di ma xem, ko fai de an dau, nhin da thay mat cam tinh roi, lai con chat nua chu :evil:
    Chuc cac me an dc n gi minh thich
    Chong la le song
    Con la tat ca!!!!!!!!!!!!!!