Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nên ăn thịt chó khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 74.3K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cac chi oi cho em hoi ? khi co thai co duoc an thit cho' khong?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo em được biết thì thịt chó có nhiều chất đạm lắm. Ăn không sao đâu, em vẫn ăn. Các bác sỹ nói chẳng kiêng gì cả miễn là ăn uống đủ chất cho bé khoẻ thôi
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hehe lại đề tài muôn thủa đây mà, đồng chí ơi ngon lắm đó, nhưng ăn ít thôi kéo nóng trong ko tốt!
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Khi có thai, chỉ cần lưu ý kiêng ăn các đồ quá cay, quá nóng và đặc biệt là kiêng chất kích thích thôi ạ. mà cụ tỷ là ớt này, chè, cafe, rượu thui , còn lại ăn được tất các bác ạ. Ăn cho con đủ chất là tốt rùi chỉ lo không ăn nổi thôi... hehe.
    Uống bia rất tốt cho phụ nữ mang thai nhưng lưu ý các mẹ là chỉ uống chút chút thôi ạ !
    • 959 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Minh không biết ăn thịt chó, chỉ nghe thấy mùi thịt chó là chạy rồi vì mùi nó..hoi kinh khung ( còn ai ăn được thì khen thịt chó thơm ngon). Mình nghe người ta nói thịt chó nóng lắm, theo mình bạn có thai thì ăn vẫn được, cũng chẳng ảnh hưởng thai nhi vì đó cũng là một loai thịt động vật thôi nhưng phải là thịt chó do nhà bạn tự làm, chứ bạn ăn thịt chó ở ngoài đường người ta bán thì tốt nhất không nên ăn vì mình đọc báo thấy người ta viết về mấy quán thịt chó làm dơ lắm, đọc xong rồi là byê byê luôn. Bạn biết o Vn thì vấn đề vệ sinh ăn uống mấy quán ăn đâu có an toàn nên minh có bị gì cũng chẳng kiện cáo được ai. Bạn đang có thai thì phải thận trọng trong vấn đề ăn uống để không ảnh hưởng đến thai nhi, cái gì tránh được thì cố gắng tránh, sau này sanh xong thì bạn có thể ăn uống vô tư.
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khi mang thai là đặc biệt nên kiêng đồ nóng đó. Tiêu biểu là thịt chó, thịt dê, ớt... Theo đông y và mọi người cũng nói là mẹ ăn nhiều đồ nóng bé sinh ra cũng bị nóng người, dễ bị mụn, rôm, kém ăn, chậm lớn. Thịt chó thì nhiều đạm thật nhưng nếu thèm thì chỉ nên ăn một ít thôi, và thỉng thoảng thôi.
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Hồi mình gần 20 tuần cũng làm 1 bữa thịt chó. Thèm quá mà, nhân thể có đứa mang thịt chó từ VN sang thế là hôm đó ăn tĩ tã luôn :1:. Ăn nhiều thì không nên chứ 1 lần chắc là được đó ko sao đâu voicoi.

• 2,346 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Em nghe các cụ nói là thịt chó nóng, ăn vào ko tốt cho baby. Thậm chí bà nội em còn bảo là ăn thịt chó vào nóng, con dễ bị động kinh nữa cơ. Nhiều lúc em thèm thịt chó lắm. Cứ tưởng tượng đến đĩa thịt luộc là thèm ơi là thèm.
    Nhưng mà các mẹ thử nghiên cứu xem nhé. Thịt chó được ăn kèm với riềng, sả... toàn là gia vị nóng -----> thịt chó phải là đồ mát chứ nhỉ (theo thuyết âm dương, như ốc luộc í. lại thèm rồi)???!!!
    Năm nào cơ quan em cũng tất niên thịt chó, mấy bữa liền. Làm sao bi giờ?????
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị biết không, tuần trwowcs em mới ăn thịt chó xong sau đó bị ngwa hết cả ng­uoi đấy. Nóng quá mà.
    • 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cuối năm rùi đó, mọi người rủ nhau đi măm thịt chó nhiều quá xá. Mình không nghiền, nhưng có mẹ nào muốn xơi thì theo mình cứ vô tư đi.
    Mình dẫn chứng thực tế nhé: Người ta bảo thịt chó nóng, nhưng hồi mẹ chồng mình mang bầu chồng mình, cụ bị nghén... thịt chó, ăn liên tục, hầu như ngày nào cũng chén, vậy mà đẻ ra chồng mình... xinh như con gái, da trắng mịn (hơn cả mình bây dừ), môi đỏ chót hà hà.
    Mà hôm nọ có mẹ nào xem hành trình văn hoá không nhẩy, mình nghe loáng thoáng là Hàn Quốc rất thích ăn thịt chó, mà lại ăn vào những ngày nóng nhất chứ - vì họ cho rằng thịt chó có tính hàn.
    Thế các mẹ thích ăn thịt chó yên tâm đi nhé !!!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các me. Mình mang thai lần đầu. Hôm 27/12 vừa rooif đi kiểm tra, BS bảo thai được 19 tuần 5 ngày, nặng 245 gr? Không biết bé nhà mình có bị nhẹ cân không. Vì mình đọc sách với tuổi thai đó bé phải được hơn 300 gr? Minh lo wa?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn mới sinh. Mẹ tăng 27 kg mà con nặng có 2,7 kg. Bạn mình cũng chịu khó ăn lắm. Chẳng biết phải ăn thế nào để vào em bé. Mình đang thử giảm ăn cơm, tăng cường sữa và các thức ăn khác. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giùm mình mới.
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

món thịt chó là nhất rùi , ăn cũng ko sao đâu , em ghìn món này hihì Ax em nói lúc mẹ chồng em mang thai thằng em chồng cũng ghìn ăn thịt chó mà cũng ko sao đâu mấy chị ạ , bé vẩn ra đời khoẻ mạnh â
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghĩ là không nên ăn thịt chó đâu vì rất nóng và bẩn. Bằng chứng là ngày xưa mẹ em hay ăn thịt chó nên tính em cứ nóng sôi lên. Em thì đợt bầu 4 tháng, đã bị đi ngoài còn cố ăn thịt chó vì quá thèm. Kết quả là 1 tuần phải ăn cháo thịt cầm hơi. Và từ khi bị đi ngoại lần đó hấp thụ kém hản. Giò thai 31 tuần mà em bé được có 1.717 gram. Có bé quá không a?
    • 243 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

bố chồng mình làm đông y dặn ko ăn thịt chó, ăn thịt chó con dễ bị động kinh. Mà trước khi bố chồng mình bảo, mình xem trên mạng cũng bảo là ko nên ăn thịt chó
    Con yêu, con đã tô lại màu sắc thế giới của bố và mẹ. Cảm ơn con, thiên thần của mẹ. Bố mẹ yêu con nhiều lắm. Mong con ngoan, khỏe.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E thấy có ng bảo mang thai ko nên ăn thịt chó. E đang băn khoăn quá vì đã trót ăn 1 lần rồi, vì thèm quá.huhurooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heochuottrau; 30/07/2009 vào lúc 01:21 PM.
    • 161 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

ko sao đâu bạn ạ,hồi mình mang thai ăn suốt,ăn cả thịt mèo nữa,thịt chó nhiều chất đạm bổ cho cả mẹ và thai nhi nữa đấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vananhvip; 30/07/2009 vào lúc 01:42 PM.
    Ba Vinh,mẹ Vân Anh yêu kon nhất trên đời.!!!!!!! :Kiss:.so much
    :Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc ::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStru c:.............:Smiling!!
    :

love my family......!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 93 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heochuottrau Xem bài viết
    E thấy có ng bảo mang thai ko nên ăn thịt chó. E đang băn khoăn quá vì đã trót ăn 1 lần rồi, vì thèm quá.huhurooling:
    Trời ơi, sao heochuottrau gan quá dzậy. Bạn không thấy báo chí nói đầy về chuyện thịt chó mất vệ sinh an toàn thực phẩm hay sao. Đâu phải có bầu rồi thèm cái gì cũng ăn. Ăn thế sướng mình mà khổ em bé đó. Lỡ ăn rồi thì thôi, lần sau heochuottrau cho mình can ngăn nhe.
    • 161 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

có nhất thiết là fải ra ngoài hàng ăn đâu mà,nhà e mẹ e toàn mua thịt về rửa sạch sẽ sau đó tẩm ướp gia vị nấu rượu mận thôi,sinh con 4kg như thường,trộm vía mẹ khỏe con khỏe ko sao hết
    Ba Vinh,mẹ Vân Anh yêu kon nhất trên đời.!!!!!!! :Kiss:.so much
    :Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc ::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStru c:.............:Smiling!!
    :

love my family......!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KemSuSu Xem bài viết
    Trời ơi, sao heochuottrau gan quá dzậy. Bạn không thấy báo chí nói đầy về chuyện thịt chó mất vệ sinh an toàn thực phẩm hay sao. Đâu phải có bầu rồi thèm cái gì cũng ăn. Ăn thế sướng mình mà khổ em bé đó. Lỡ ăn rồi thì thôi, lần sau heochuottrau cho mình can ngăn nhe.
    E ăn một lần là mua về tự chế biến, mắm tôm thì phải trưng lên rùi. hic. Như vậy chắc ko sao chứ mẹ nó:Worried:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3