• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 97 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luanbinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hôm qua em cũng mới đi kham thai về, thử que 2 lần có 2 vạch rõ, di kham thì được báo là đã có túi thai tầm 5 tuần, nhưng có cái nang echo trống em ko nhớ là bao nhiêu mm nua hinh như tầm 30 ấy, em có hỏi bác sĩ thì bà giải thích ko rõ lắm nên chưa hiểu, em có hỏi nang này tốt hay xấu bà kêu chưa biết tốt hay xấu cả, chờ có tim thai rồi mới biết, nên em lo quác các mẹ ah.Em có hỏi 1 chị người nhà thì chị bảo em yên tâm cái này có tim thai và thai lớn lên thì sẽ mất nhưng em cũng hơi lo.có mẹ nào hiểu rõ giải thích dùm em với.
    Nang echo trong có thể là nang hoàng thể thai kỳ. Mỗi trứng sẽ cis một cái nang chứa noãn bên trong.khi rụng sẽ phóng thích noãn còn lại cái nang. Nếu ko có thai thì nang này sẽ tự thoái hóa sau 12- 14 ngày. Nếu có tim thai thì nang này có nhiệm vụ tiết chế các hoc mon thai ky nuoi duong thai . Thuong thi sau 3 thang dau thai ky nang nay se mat di. Nen 2 tuan sau ban sieu am kiem tra lai xe
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 97 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Kiem tra lai xem thai minh co tim thai ji chua. Yen tam di dung lo lang qua
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ nhiều nhé, tuần nữa em đi khám lại, mong là mọi chuyện tốt đẹp
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luanbinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hôm qua em cũng mới đi kham thai về, thử que 2 lần có 2 vạch rõ, di kham thì được báo là đã có túi thai tầm 5 tuần, nhưng có cái nang echo trống em ko nhớ là bao nhiêu mm nua hinh như tầm 30 ấy, em có hỏi bác sĩ thì bà giải thích ko rõ lắm nên chưa hiểu, em có hỏi nang này tốt hay xấu bà kêu chưa biết tốt hay xấu cả, chờ có tim thai rồi mới biết, nên em lo quác các mẹ ah.Em có hỏi 1 chị người nhà thì chị bảo em yên tâm cái này có tim thai và thai lớn lên thì sẽ mất nhưng em cũng hơi lo.có mẹ nào hiểu rõ giải thích dùm em với.
    Lúc mình khám thai lần đầu (5w) cũng có nang echo trống không vách không chồi d = khoảng 40mm gì đó, 2 tuần sau cái nang đó còn khoảng 30mm - bác sĩ bảo mình là ko cần lo lắng, rồi cái nang sẽ biến mất. Đến lúc thai 9 tuần thì siêu âm cái nang ko còn nữa đấy . Đừng lo lắng quá nhé, thoải mái tinh thần ăn uống tẩm bổ đi ^^
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hj, em cảm ơn mẹ nó nhé, hú hồn,
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2