Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có nang echo trống là gì nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 301 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em tìm hoài mà không thấy ai nói tới vấn đề tương tự như em cả nên mạo muội mở một đề tài mới mong các chị có biết thì giúp em nhé.Chuyện là như thế này : em thử que 3 lần đều cho kết quả là có thai nhưng đi siêu âm thì không thấy.Trên giấy siêu âm thấy có ghi là Buồng trứng phải : Có nang echo trống d=26mm.Còn lại thì đều bình thường cả thôi. Không hiểu Có nang echo trống d=26mm là gì nhỉ? Lúc siêu âm xong em không nhìn thấy nên không hỏi bsỹ?Có chị nào biết nói cho em nghe với.Và như vậy thì có ảnh hưởng gì tới việc có thai hay không?Em lo lắng quá đi!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khicontq; 12/10/2007 vào lúc 11:29 AM. Lý do: Tô đậm chủ đề
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn con cao lớn, mẹ hãy chăm chỉ uống sữa

Những đứa trẻ sinh ra bởi những phụ nữ uống sữa khi mang thai có nhiều khả năng cao hơn khi chúng...

• Câu chuyện này gọi là gì nhỉ?

Chào các mẹ, hiện tại em đang sống trong tâm trạng rất đau kho. Một chị bạn đã khuyên em nên vào đây để chia se...Em đã mất mấy ngày chỉ để đọc tất cả các câu chuyện ở đây để xem mình có phần nào trong những câu chuyện đó không.. nhưng tất cả dường như khác với câu chuyện của em... một câu chuyện...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Rồng rắn lên mây – Cuộc đối đáp đồng dao thú vị

http://www.webtretho.com/omo-cu-tha-ho-lam-ban/wp-content/uploads/sites/46/2014/06/rongranlenmay.jpg...

• Có một tình yêu khác gọi là gì nhỉ???

Thời gian 10 năm , 1700km khoảng cách, 3 lần gặp... là quá ít cho một tình yêu, nhưng nó đã dai dẳng như thế, 3 năm, 7 năm.... nhưng khi gặp lại anh dù lòng cố kiềm lấy nhưng tôi vẫn khóc, khóc vì anh và tôi đã có gia đình riêng, đã có thiên thần bé nhỏ...nhưng tôi và anh dành cho nhau những nụ hôn...

• 1,995 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Theo ý kiến của mình, nang echo trống cũng là một loại u nang buồng trứng nhưng không ảnh hưởng tới khả năng có thai và mang bầu đâu. Mẹ nó chậm kinh bao lâu rồi mà thử vẫn chưa thấy. Thông thường 1 tuần sau khi phát hiện bằng que thử có thai thì siêu âm trên màn hình sẽ nhìn rõ túi ối rồi đó. Mẹ nó đi khám lại xem thế nào nhé, và hỏi kỹ bác sỹ về cái nang echo ấy xem thế nào!
    Cứ vui vẻ yên tâm nhá, hi vọng mẹ nó có tin vui thật để còn chính thức thông báo với mọi người.:Angel:

• 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Cố gắng đợi thêm tuần nữa rồi đi siêu âm , đừng thử nhiều ,cũng đừng đi siêu âm sớm, sẽ làm bạn lo lắng đấy . BS thường sẽ khuyên bạn siêu âm vào tuần thứ 7,8 để ktra tim thai .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Theo tớ được biết thì có người có nang, khi thử quickstick cũng thấy có hai vạch nhưng đó là do nội tiết gì đó chứ ko phải có thai. Nhưng có nang thì vẫn có thể có thai. Nếu có nang cùng lúc với có thai thì nang đó dần dần sẽ tự tiêu đi, ko ảnh hưởng đến thai. Còn nếu ko có thai thì giải quyết cái nang đó thôi.
    Trường hợp của bạn chắc phải đi khám, siêu âm lại xem có thai hay ko thôi.
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khicontq Xem bài viết
    Em tìm hoài mà không thấy ai nói tới vấn đề tương tự như em cả nên mạo muội mở một đề tài mới mong các chị có biết thì giúp em nhé.Chuyện là như thế này : em thử que 3 lần đều cho kết quả là có thai nhưng đi siêu âm thì không thấy.Trên giấy siêu âm thấy có ghi là Buồng trứng phải : Có nang echo trống d=26mm.Còn lại thì đều bình thường cả thôi. Không hiểu Có nang echo trống d=26mm là gì nhỉ? Lúc siêu âm xong em không nhìn thấy nên không hỏi bsỹ?Có chị nào biết nói cho em nghe với.Và như vậy thì có ảnh hưởng gì tới việc có thai hay không?Em lo lắng quá đi!
    Chiều nay mình đi sâ về Bs cũng bảo mình buồng trứng ( P ) [SIZE="3"]có 1 cấu trúc echo trống thành dày có vách ngăn 37x33mm . Kết luận : u nang buồng trứng phải ! :Sigh: :Sigh: :Sigh: :Sigh: hic hic ...... [/SIZE][/I] Tháng này mình đang canh trứng đấy ! Khối u của mình to hơn của bạn cơ ! Bạn Khicontq đừng quá lo lắng ! Bs bảo kg cần uống thuốc điều trị gì cả , cứ để theo dõi khi mình có baby rồi khối u ấy tự hủy đi . Thế mình cũng yên tâm lắm đấy !!!! :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 301 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều lắm.Đọc xong trả lời của các chị thì em cũng yên tâm nhiều lắm rồi.Em đã thử 5 que rồi.tất cả đều là 2 vạch cả.Ngày mai em sẽ đi thử máu để biết có thai hay ko?Sao em thấy sốt ruột lắm.Em mong biết chính xác kq để còn uống sữa và uống bổ sung sắt thép gì đó.Có tin tức gì mới em sẽ thông báo với các chị.
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khicontq Xem bài viết
    Cám ơn các chị nhiều lắm.Đọc xong trả lời của các chị thì em cũng yên tâm nhiều lắm rồi.Em đã thử 5 que rồi.tất cả đều là 2 vạch cả.Ngày mai em sẽ đi thử máu để biết có thai hay ko?Sao em thấy sốt ruột lắm.Em mong biết chính xác kq để còn uống sữa và uống bổ sung sắt thép gì đó.Có tin tức gì mới em sẽ thông báo với các chị.
    Đi khám xong về báo kết quả cho mọi người biết nhé :Rose: Chúc bạn có tin vui.
    Ah, nếu đúng có tin vui thì uống bổ sung sắt và canxi thôi chứ đừng bổ sung thép, đồng, chì, nhôm nhé :Laughing:
    • 4,484 Bài viết

• 2,653 Được cảm ơn

Nang echo trống là nang chức năng để nuôi phôi thai. Đến tuần thứ 8,9 sẽ tự nhiên mất đi. Không đáng lo ngại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 301 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi!Hồi sáng lại mới thử 1 que nữa, vạch hồng thứ 2 càng ngày càng đậm nha.Sáng nay đi khám ở an bình nhưng bác sỹ không cho thử máu, chỉ cho siêu âm.kết quả là vẫn không thấy gì hết.Hẹn 2 tuần sau tái khám để siêu âm.Đọc trên mạng và sách báo nữa thấy có nói nhiều về thai ngoài tử cung làm em lo lắng, không biết mình có mắc phải không nữa.Có chị nào biết biểu hiện của thai ngoài tử cung là như thế nào không?Nói cho em nghe với.
    • 301 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thôi.Để tập làm mẹ cũng như học hỏi từ diễn đàn, từ nay sẽ kêu bằng các mẹ nhé!Đọc trên diễn đàn thấy các mẹ hay khuyên đi thử máu để biết có thai hay không, nhưng sao đi khám , bsỹ lại không chịu chỉ định đi thử máu mặc dù có đề nghị với bác sỹ rồi.sao lại thế nhỉ?
    • 178 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cho em hỏi lại vấn đề "nang echo trống", bs nói là để nuôi thai, nhưng hiện nay thai em đã 12w nhưng nang trứng vẫn còn, kích thước là 32x40mm. Như vậy có bình thường ko
    • 779 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình cũng gặp trg hợp giống bạn. Mình thử que thử thì toàn thấy 2 vạch nhưng đi khám mấy lần mà bác sĩ toàn bảo không thấy thai trong tử cung ý, bác sĩ còn dặn về theo dõi nếu đau bụng hay ra máu thì đi cấp cứu luôn vì có nguy cơ thai ngoài tử cung làm mình sợ lắm. Thế mà sau mình SA thì đã thấy thai 9w rồi. Nên bạn đừng lo lắng nhiều mà ảnh hưởng đến em bé.
    Nếu bạn trễ kinh được khoảng 2 tuần thì cứ đợi thêm 1 tuần rồi đi siêu âm. Cứ 1 tuần lại SA 1 lần. Chúc bạn sớm có tin vui.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Cin; 11/07/2009 vào lúc 08:00 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 678 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

tuần trước mình thử que k có, sáng nay mình thử que 2 vạch! đi khám bác sĩ, bảo chưa thấy thai! mà có tới 2 nang echo trố lận!
    Mình lo lắm, tay chân rụng rời luôn.
    Vì lần trước mình bị hư 1 lần rồi, buốn lắm!
    • 1,988 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Mình vừa kiểm tra PK về, khám ở DHYD HVT. Kết quả siêu âm : Nang echo trống BT phải, kích thước 43 mm * 49mm, vách mỏng. Mình chậm kinh 1 tháng, thử que 1v, xét nghiệm máu KL ko có thai. Huhuhu. có khi nào là u nang BT ko nhỉ?
    • 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclanhotay Xem bài viết
    Mình vừa kiểm tra PK về, khám ở DHYD HVT. Kết quả siêu âm : Nang echo trống BT phải, kích thước 43 mm * 49mm, vách mỏng. Mình chậm kinh 1 tháng, thử que 1v, xét nghiệm máu KL ko có thai. Huhuhu. có khi nào là u nang BT ko nhỉ?
    Mình cũng bị trường hơp tương tự, chậm kinh hơn 2 tháng, thử que toàn 1v, SA thì có nang trống âm 15mm. Mình được cho thuốc cân bằng nội tiết uống 10 ngày mà chưa thấy kêt quả
    Trước khi chậm kinh mình có uống thuốc hàng ngày, sau đó nhiều việc suy nghĩ nên cũng có thể ảnh hưởng đến nội tiết...giờ chỉ mong cho bị thôi.

Mình tìm hiểu thì nang này nếu bt ko chồi vách mất đi sau 3 chu kỳ, như bạn có vách thì nên tham khảo ý kiến bác sỹ thêm nhé
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có thai được 6 tuần thì bị sẩy, mình sẩy 1 tuần đi khám lại, bs bảo có nang echo trống 20x20
    hic, trước khi có thai 3 tháng, mình đi siêu âm PK, ko có gì, bg lại có thì có sao ko nhỉ??? Mẹ nào biết chỉ mình với! Sad Sad
    • 107 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các mẹ các chị, e chuẩn bi thả có em bé đây,đã thả 3 tháng r mà ko có dấu hiệu j, thế là nhờ bác sĩ canh cho chắc.trước khi khám là vừa hết kinh đc 2 ngày. Khi đi khám siêu âm thì kế quả là" Lòng tử cung:trống.
    "Trái: có 1 nang echo trống d=24x35mm"
    Kết luận: TD chức năng buồng trứng phải
    hix vừa nghe từ nang buồn trứng xong e xanh cả mặt, vì cách đây 4 tháng siêu âm ko thấy j, bt cả.Khi hỏi bs thì bs bảo: chỉ là cái nang vỏ bao bọc trứng j j đó,trứng rụng hết r mà vừa co kinh xong nó chưa tan hết chờ đến 5 ngày nữa đi tái khám xem thế nào(đại loại thế)ko biết nguy hiểm ko mà bác sĩ cho em uống sát và vitamim giúp khỏe trứng.và bắt đầu canh noãn hi vọng ko có j, lo quá các mẹ ah.sao phụ nữ mình lại bị mí cái này ko biết
    • 107 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ENZO_MOM Xem bài viết
    mình có thai được 6 tuần thì bị sẩy, mình sẩy 1 tuần đi khám lại, bs bảo có nang echo trống 20x20
    hic, trước khi có thai 3 tháng, mình đi siêu âm PK, ko có gì, bg lại có thì có sao ko nhỉ??? Mẹ nào biết chỉ mình với! Sad Sad
    Ban ơi, mình vừa đi khám cái " nang echo trống " đó của mình tự tiêu r, thường thì tới kỳ kinh tiếp theo nó sẽ tiêu đi, nếu ko có chân rễ hay nang đặc biệt .Mình nghĩ của bạn chác sẽ tự tiêu thôi, đừng lo nghĩ nhiều nhé.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Ra là thế này,CKK của em không đều từ trước tới nay, nhưng từ khi lấy chồng CKK còn kéo dài hơn nữa( nên khó canh baby). 2 tháng trước đi khám lúc đó là tháng thứ 3 không có CKK BS nói không cần điều trị vì KQ khám không thấy vấn đề bất thường chỉ cho 4 vỉ thuốc Dotacrom về uống thì 10/3 ( DL) em có kinh lại nhưng đến nay 10/5 chưa thấy hiện tượng gì hết( thử hoài 1v chán) huuuu hôm 7/5 em tới BS khám và có kết quả như sau :
    Tử cung: Tư thế gập sau, Cấu trúc đồng nhất, Kích thước DAP = 40mm, Nội mạc tử cung = 9mm
    2 Buồng trứng :BT(p) có nang echo trống d = 20mm
    Túi cùng Douglas: không dịch
    Kết luận: Echo phụ khoa chưa phát hiện bất thường
    ( hẹn 2 tháng sau nếu không có baby thì tái khám)
    Đồng thời BS ke cho em thuốc Progynova 2mg về uống ( sáng 2v, Chiều 2 v)
    Xin hỏi các Mẹ có kinh nghiệm thì theo kết quả SA đó em có việc gì không? có mẹ nào đang canh và uống thuốc giống em mà con lại về với mẹ không cho em xin cái hy vọng với. hicxxxxx