• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào uống thuốc bổ Prenatal DHA ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 88.3K Lượt đọc
  • 274 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang uống thuốc bổ Prenatal DHA nhưng khi uống xong cứ cảm thấy buồn nôn, các mẹ uống có thấy vậy không hay tại mình không hợp thuốc?
    Nghé yêu :Kiss: http://shopbebin.com/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 93 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiphamquynh Xem bài viết
    Mình đang uống thuốc bổ Prenatal DHA nhưng khi uống xong cứ cảm thấy buồn nôn, các mẹ uống có thấy vậy không hay tại mình không hợp thuốc?
    Có mình uống Prenatal plus DHA nè mẹ nó.Mình thấy ổn hơn khi chưa uống ấy chứ.Trong phần cơ chế tác dụng-công dụng có phần:Giảm ttriệu chứng nôn mửa,thư giãn cơ và tạo giấc ngủ thư giãn nữa . Hay tại mẹ nó ko hợp với thành phần nào nhỉ!?Mẹ nó thử hỏi ý kiến bs loại vitamin nào phù hợp hơn xem sao.Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe!!!
    • 132 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình uống từ lúc 5w đây ^^ Thuốc dễ uống mah, nhưng phải uống vào lúc no
    Buổi trưa ăn xong mình uống thuốc luôn, hôm nào cũng thế ^^
    Yêu để một ngày xấu trời cũng trở nên tuyệt vời.. và anh là ngày đẹp trời của em.....
    ....em - mơ - thế .....

• 60 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ nó uống thuốc vào thời điểm nào? Vì DHA tiêu tốn rất nhiều năng lượng nên mẹ nó phải uống lúc ăn no nhé. Uống trong bữa ăn hoặc ngay sau ăn. Nhưng nhớ phải ăn no nhé, chứ ko đủ năng lượng thì sẽ gây cảm giác mệt mỏi buồn nôn lắm đấy. Ai mà nghén là còn nôn hết ra cơ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình uống cũng bị buồn nôn này, mở nắp hộp thuốc là thấy rùng mình rồi và khi nôn lên thì cái mùi nó đúng là khủng khiếp, 1 tháng vừa rồi mình lại phải mua procare về uống, hết nghén chuyển qua prenatal DHA lại nôn tiếp. Mình mua những 2 lọ , 300v lận
    • 781 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Em cũng đang định mua loại này về uống đây, nhưng toàn lọ 150v nhỉ. Tại em đang uống Elevit rồi, nhưng giờ muốn chuyển sang Prenatal để bổ sung DHA cho con thông minh. Có đúng ko các mẹ nhỉ?
    • 675 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtuan2709 Xem bài viết
    Em cũng đang định mua loại này về uống đây, nhưng toàn lọ 150v nhỉ. Tại em đang uống Elevit rồi, nhưng giờ muốn chuyển sang Prenatal để bổ sung DHA cho con thông minh. Có đúng ko các mẹ nhỉ?
    Có lọ 90v mà bạn. 150v bảo quản khó lắm bạn ạ, nhất là với thời tiết nóng, ẩm của VN.
    • 675 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_tiny Xem bài viết
    Mẹ nó uống thuốc vào thời điểm nào? Vì DHA tiêu tốn rất nhiều năng lượng nên mẹ nó phải uống lúc ăn no nhé. Uống trong bữa ăn hoặc ngay sau ăn. Nhưng nhớ phải ăn no nhé, chứ ko đủ năng lượng thì sẽ gây cảm giác mệt mỏi buồn nôn lắm đấy. Ai mà nghén là còn nôn hết ra cơ.
    Uống lúc ăn no là dễ buồn nôn lắm b ạ, viên thuốc to nên đối với các mẹ đang nghén ngẩm hoặc cơ địa nhạy cảm thì uống khi ăn no kềnh rất dễ nôn. Ngay trong HDSD của hộp thuốc cũng ghi là nên uống tốt nhất là UỐNG KÈM THỨC ĂN.
    Để tránh buồn nồn và thuốc phát huy tác dụng tốt nhất thì các mẹ nên uống vào GIỮA bữa ăn sáng ( tức là mới ăn lót dạ thì uống thuốc và sau đó tiếp tục ăn hết bữa) sau khi ăn xong cả bữa thì uống nhiều nước trong cả ngày, ko nên uống sau khi ăn no, ko nên uống vào buổi tối ( vì trong thuốc có canxi, vit D nên uống buổi tối sẽ ko hấp thụ đc các chất này)

P/S: hiện tượng hơi buồn nôn là bình thường, sau khoảng 1 tháng cơ thể quen thuốc thì sẽ hết hoặc các mẹ làm như chỉ dẫn của mình thì hiện tượng này giảm xuống rất nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 453 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

EM uống Fe, Ca Và DNA prenatal đôi khi thấy rất xâm mắt, tức ngực và khó chịu, phải đến nguyên cả buổi sáng như thế ấy. EM không biết có phải co DHA prenatal không nữa.

Em uống hết 1 lọ, bác sỹ khuyên thôi không phải uống nữa mẹ nó ạ. Tính ra em uống từ đầu tháng thứ 4 đến hết tháng 5. Bây giờ là 24w, bác sỹ cho uống nutrimama
    • 563 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình so thành phần thấy Nature Made kg đầy đủ chất lắm,ng quen mình bên mỹ họ cũng nói loại này bên đó ít chuuộng,mình đang uống prenatal của Rainbow light.
    Thuốc Pháp,Mỹ : https://www.facebook.com/DuocphamPhapMy

tập 1 đây ạ.

đây tập 2
    • 132 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PVanThao Xem bài viết
    Mình so thành phần thấy Nature Made kg đầy đủ chất lắm,ng quen mình bên mỹ họ cũng nói loại này bên đó ít chuuộng,mình đang uống prenatal của Rainbow light.

Đợt đầu mình mang nguyên lọ thuốc cho bác Nguyễn Đức Hinh, hiệu trưởng trường Y xem thành phần. Bác khen lắm nên mình cứ thế yên tâm uống thôi ^^ còn lại ăn uống đủ chất nữa thì chắc không thiếu đâu
    Yêu để một ngày xấu trời cũng trở nên tuyệt vời.. và anh là ngày đẹp trời của em.....
    ....em - mơ - thế .....

• 60 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PVanThao Xem bài viết
    Ủa sao lạ thế nhỉ? Mình thì được một em làm bác sĩ bên Mỹ về kê Pre DHA của Nature made thấy bảo bên đó chuộng thuốc này lắm mà thành phần lúc nào cũng đầy đủ luôn á. Mình hồi chưa có bầu thì uống Prenatal ko có DHA từ hồi có bầu chuyển sang loại có DHA cứ ăn sáng xong thì uống ko thấy buồn nôn gì.

Kim cương nhỏ của mẹ bình an nhé ,,,,
    • 247 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình cũng uống loại này, ăn xong uống luôn thì k thấy mệt, buồn nôn j cả. Tháng trước ăn xong mãi mình mới uống thì cũng gặp hiện tượng như các mẹ tả.

Nếu mẹ nó uống k hợp thì để thanh lý cho mình nhé. Hjhj.

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaien_loiron Xem bài viết
    Mình uống cũng bị buồn nôn này, mở nắp hộp thuốc là thấy rùng mình rồi và khi nôn lên thì cái mùi nó đúng là khủng khiếp, 1 tháng vừa rồi mình lại phải mua procare về uống, hết nghén chuyển qua prenatal DHA lại nôn tiếp. Mình mua những 2 lọ , 300v lận
    • 563 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongconbinhan82 Xem bài viết
    Ủa sao lạ thế nhỉ? Mình thì được một em làm bác sĩ bên Mỹ về kê Pre DHA của Nature made thấy bảo bên đó chuộng thuốc này lắm mà thành phần lúc nào cũng đầy đủ luôn á. Mình hồi chưa có bầu thì uống Prenatal ko có DHA từ hồi có bầu chuyển sang loại có DHA cứ ăn sáng xong thì uống ko thấy buồn nôn gì.
    Uh,mình ngồi so các loại với nhau,cả one a day rồi nature made,cuối cùng dừng ở Rainbow light,hi,nhưng phải thêm dha riêng.Chị bạn mình đi khám bác sĩ Mỹ,nên toàn đc bác sĩ Mỹ kê toa,ở Cali nhưng khu cũng toàn Mỹ,xa khu Việt, có thể người Việt mình chuộng Nature made nên chị ấy kg biết.
    Thuốc Pháp,Mỹ : https://www.facebook.com/DuocphamPhapMy

tập 1 đây ạ.

đây tập 2
    • 198 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhchaule Xem bài viết
    Mình cũng uống loại này, ăn xong uống luôn thì k thấy mệt, buồn nôn j cả. Tháng trước ăn xong mãi mình mới uống thì cũng gặp hiện tượng như các mẹ tả.

Hihi, để mình uống thử theo cách của mẹ nó xem sao đã, cái này mình nhờ bạn mua bên Mỹ về, để lại cũng hơi tiếc, hi vọng qua tuần 15 là hết nghén . Mà mình đi khám, bác sĩ lại bảo thành phần của prenatal DHA này đầy đủ rồi, chỉ cho mình uống thêm canxi thôi. Vì mình còn bổ xung dưỡng chất qua ăn uống nữa mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chaien_loiron; 20/06/2012 vào lúc 09:51 AM.
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fantasy0910 Xem bài viết
    Có lọ 90v mà bạn. 150v bảo quản khó lắm bạn ạ, nhất là với thời tiết nóng, ẩm của VN.
    Mình cũng nhờ chị bạn mua gửi ở bên Mỹ về cho 2 lọ 150viên, nên phải để trong tủ lạnh để bảo quản chứ để ngoài sợ hỏng mất.
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fantasy0910 Xem bài viết
    Uống lúc ăn no là dễ buồn nôn lắm b ạ, viên thuốc to nên đối với các mẹ đang nghén ngẩm hoặc cơ địa nhạy cảm thì uống khi ăn no kềnh rất dễ nôn. Ngay trong HDSD của hộp thuốc cũng ghi là nên uống tốt nhất là UỐNG KÈM THỨC ĂN.
    Để tránh buồn nồn và thuốc phát huy tác dụng tốt nhất thì các mẹ nên uống vào GIỮA bữa ăn sáng ( tức là mới ăn lót dạ thì uống thuốc và sau đó tiếp tục ăn hết bữa) sau khi ăn xong cả bữa thì uống nhiều nước trong cả ngày, ko nên uống sau khi ăn no, ko nên uống vào buổi tối ( vì trong thuốc có canxi, vit D nên uống buổi tối sẽ ko hấp thụ đc các chất này)

P/S: hiện tượng hơi buồn nôn là bình thường, sau khoảng 1 tháng cơ thể quen thuốc thì sẽ hết hoặc các mẹ làm như chỉ dẫn của mình thì hiện tượng này giảm xuống rất nhiều
    Ok, cảm ơn mẹ nó nhé, mình sẽ uống như mẹ hướng dẫn xem có đỡ hơn ko.
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhchaule Xem bài viết

Mình nhờ chị bạn mua bên Mỹ gừi về đấy, giá có 35usd/lọ 150viên, rẻ hơn ở mình gần 200k/lọ. Bạn có mua không mình nhờ cho, tiện thể lấy cho em cùng cơ quan luôn.
    • 637 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaien_loiron Xem bài viết
    mình cũng đang có ý định dùng sang loại này, mẹ nó nếu chưa dùng thì để lại cho mình hộp dở mình dùng thử xem có hợp ko. có gì lh với mình nhé: 0936966760. mình ở HN nhé.
    • 637 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình nhờ chị bạn mua bên Mỹ gừi về đấy, giá có 35usd/lọ 150viên, rẻ hơn ở mình gần 200k/lọ. Bạn có mua không mình nhờ cho, tiện thể lấy cho em cùng cơ quan luôn.
    Nếu mua hộ dc nhờ mẹ nó mua giúp mình 1 lọ nhé. Nhưng 35$ và cả ship nữa thì cũng đắt đấy chứ. Mình thấy có nhiều chỗ chỉ bán 650K/lọ thôi mà.