Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có Mẹ nào sinh mổ được 16 thang mà mang thai lại không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.57K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sinh em bé được 16 tháng rồi (sinh mổ) , Và cách đây hai ngày mình phát hiện đa có thai được hai tuần. có mẹ nào giống mình không? Mình thấy lo lắm vì nghe mọi người bảo sinh mổ thì 5 năm sau mới có thai lại. Không biết trường hợp của mình có ảnh hưởng gì không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vươn Vai Nhảy Vọt – Ai nhảy cao hơn nào?

Trò chơi có cái tên thật oách và cách chơi lại rất dễ dàng. Chỉ cần một sợi dây là các bé có thể...

• Có mẹ nào sinh con trước 35 tuần kg ?

Mình đang mang thai ở tuần thứ 33, nhưng đã xuất hiện những cơn gò mạnh và liên tục, bs có cho thuốc uống và dặn dò nghỉ ngơi, nhưng bs cũng nói sẽ có khả năng sinh sớm ở khoảng tuần thứ 35, 36. Mình muốn hỏi xem có mẹ nào sinh con sớm trước 35t hay không ? và em bé sinh ra như thế nào ? mình muốn...

• Tiết lộ bí quyết chống rạn da cực kỳ dễ làm

Tiết lộ "chiêu" chống rạn da cho bà bầu cực hiệu nghiệm Chị bạn đồng nghiệp sanh xong bị rạn da...

• Có mẹ nào từng tiêm thuốc Prenil 3 tháng đầu mang thai ?

Các bạn thân mến : Lúc mang thai 3 tháng đầu, bác sỹ đã tiêm cho tôi 1 tuần 2 ống Prenil (nói là để giữ thai vì mang thai lần trước tôi bị lưu thai ). Không biết thuốc đó có ảnh hưởng đến con tôi không, vì sau này cháu có mắc chứng tự kỉ . Mẹ nào có con tự kỷ có từng dùng thuốc này không ạ?

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Bác sỹ của mình bảo chỉ cần 2 năm là có thể có thai lại được rồi. Đến lúc đẻ em bé thứ 2 thì bạn đã được 2 năm rồi còn j. Không đến nỗi lo lắng như vậy đâu

• 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chị mình sinh mổ được 13 tháng thì có bầu luôn em bé thứ hai đấy. Như thế đúng là hơi sớm vì thấy bác sỹ khuyên sinh mổ sau 3 năm mới nên có em bé nhưng cuối cùng không sao bạn ạ. Em bé thứ 2 trộm vía thích lắm. Có điều phải theo dõi cẩn thận suốt thời kỳ mang thai và khi sinh em bé xong thì hơi vất vả vì phải chăm hai em bé mà. :Smiling:
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cảm ơn bạn nhé! nghe bạn nói vậy mình cũng thấy đỡ lo chứ mấy hôm cứ suy nghĩ hoài.
    • 420 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Hì hì, nhìn chữ ký của mình xem, mình cũng sanh mổ đấy! Ko vấn đề gì đâu bạn, mình đi khám các bác sỹ cũng nói chẳng có gì đáng lo, cứ ăn uống và giữ đầu óc thoải mái để mẹ khỏe, con khỏe và lấy sức chăm bé đầu là được.:Smiling:
    • 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rinthui Xem bài viết
    Mình cảm ơn bạn nhé! nghe bạn nói vậy mình cũng thấy đỡ lo chứ mấy hôm cứ suy nghĩ hoài.
    Thế mẹ rinthui để tư tưởng thoải mái đi nhé, mình nghe mọi người nói những trường hợp như bạn hay được như ý lắm đấy :Smiling:. Vui lên nào, cho em bé trong bụng được khoẻ mạnh:Rose:
    • 543 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

hi hi,mình sinh mỗ được 6.5 tháng là có thai lại, mình giữ luôn. Bi giờ bé đầu gần 20 tháng, bé thứ hai gần 4 tháng. Hơi cực nhưng vui
    • 358 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình sinh mổ bé đầu được 6 tháng thì có em bé tiếp đây, bác sỹ của mình nói ko sao cả. Mình cũng đang chờ ngày con chào đời đây.
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình sanh mổ 15 tháng thì có lại, cuối cùng sanh bé thứ 2 lại cùng ngày cùng tháng mới lạ chứ, mình chẳng canh ngày j cả, thấy đau bụng thì đến bệnh viện thôi. Thích thì cũng thích nhưng rất chi là mệt. Khi sanh bé thứ 2 thì bé đầu đã biết nhiều rồi nên suốt ngày cứ canh me mẹ không cho mẹ đụng vào em, mình phải cách ly hoàn toàn 2 bé không thì có "chiến tranh " xảy ra.Ôi thương lắm......
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi các mẹ. Mình gặp topic này như vớ được vàng. hehe.
    Mình sinh mổ đựoc 13 tháng, nay lại đang có bầu được 7 tuần rồi. Mình quyết định để đẻ sau khi đã tham khảo ý kiến của bác sĩ và gia đình. Tuy nhiên, mình vẫn băn khoăn việc chăm sóc bản thân để đảm bảo vết mổ của mẹ và sức khỏe của em bé trong bụng.
    Mẹ nào có nhiều kinh nhiệm cùng chia sẻ nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 191 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình sinh thường nhug bé nhà ,mình cũng mới có 14tháng thôi lại có bầu 03tuần rồi, mình cũng để sinh, biết là vất vả nhg mà phải cố thôi
    • 625 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tớ cũng sinh mổ đây và khi con bé đầu được 14 tháng thì tớ lại có bầu tiếp, hic. Mà trường hợp của tớ là có thai đứa đầu còn phải giữ, tiêm, nằm bất động mấy tháng đầu nhé. Nhưng mà trộm vía đứa thứ 2 tớ đi xe máy đi làm đến lúc đẻ luôn, lại tiếp tục đẻ mổ. Chỉ phải cái đẻ mổ đứa thứ 2 xong thì đau vết mổ 1 phần, mà đau co dạ con thì đau 10 phần. Kinh khủng! Nhưng mà công nhận chăm 2 đứa bé li ti sát nhau mệt thật đấy. Giờ y thuật tiến bộ lắm bạn ạ, bs bào đẻ mổ xong sau 6 tháng có bầu vẫn có khả năng sinh tiếp tốt mà, chỉ phải cái hại đến sức khỏe của mẹ và ko tốt cho cả 2 em bé vì bé đầu sẽ ít được chăm nom hơn, còn bé sau thì bố mẹ mệt quá chả chăm được mấy nốt, . Nhưng mà nhìn con nằm ngủ lại thấy ... muốn đẻ nữa, :Laughing: :LoveStruc: :Laughing:

• 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Các mẹ máu nhỉ? Nhà tớ đẻ thường cách nhau 30 tháng mà còn thấy mệt. Nhưng chúng ta cùng cố lên, khổ trước sướng sau. Con cái là lộc trời cho mà.
    • 559 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Có mình đây bạn ơi, kỷ lục nhé: 4 năm 3 lần sinh mổ. Chuyện con cái của mình thì như tiểu thuyết ấy. Nhưng thôi, quay lại cái vụ mổ: Sau khi mổ lần 1 được 6 tháng mình lại có em bé và mình đã giữ được đấy bạn ạ, tuy thế nhưng qua rồi vẫn sợ. Như thế lần 1 cách lần 2 là 14 tháng, lần 3 mình mổ khi con trai lớn mình được gần 2.5 tuổi. Bạn thấy yên tâm chưa? Tuy nhiên để đảm bảo an toàn cho 2 mẹ con, phải tuân thủ một số quy định của bác sỹ đấy.