• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào sinh con đầu có 1 ngấn ở chân mà đứa sau là con gái không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.73K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em thấy mẹ em bảo là sinh con đầu cứ nhìn vào ngấn ở đùi trong của nó là biết đứa sau là trai hay gái. Nếu có 1 ngấn thì đứa sau là trai, hai ngấn thì là gái. Có đúng không ạ? Em thấy mấy người em quen đều cho bằng chứng thực tế là đúng. Em muốn hỏi có mẹ nào sinh con mà ngược lại với điều đó không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình thì thấy không đúng, vì con gái đầu của mình hai ngấn hai bên, nhưng bé sau vẫn là bé trai :Silly:

[link=http://lilypie.com][img noborder]http://lilypie.com/pic/2009/11/25/5cHm.jpg[/img][img noborder]http://lb1f.lilypie.com/GGy4m8.png[/img][/link]
    • 2,432 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Ko biết nữa vì mình chưa có baby nhưng ông anh họ mình mê con gái lắm , mà có 2 con trai rùi ...cuộc sống khá vất vả , ko dư dả đâu nhé , chật vật lắm nhưng mê con gái quá , cũng coi ngấn sau đùi đứa con thứ 2 mà ráng đẻ thêm 1 đứa dù cho mọi ng khuyên răn hết cỡ ...ai dè lòi ra thằng cu nữa :Sick:...Shock ....2 VC tèo luôn .
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Như vậy là 2 ngấn vẫn sinh con trai ạ? Em muốn hỏi 1 ngấn thì có sinh con gái không? Em mê con gái quá, mà đứa đầu của em là trai, hai bên chân 1 ngấn. Không biết có mẹ nào bé đầu chân 1 ngấn mà bé sau vẫn là gái không? Các mẹ lên tiếng để em củng cố tinh thần với!
    • 1,122 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Xem ngấn không chuẩn đâu, xác suất sai là khá lớn đấy!, Mẹ nó xem bói nhẫn ấy, để biết xem minh sinh mấy con, con trai hay con gái, cái trò chơi này chưa thấy sai đâu!
    • 500 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Xem ngấn không chuẩn đâu, xác suất sai là khá lớn đấy!, Mẹ nó xem bói nhẫn ấy, để biết xem minh sinh mấy con, con trai hay con gái, cái trò chơi này chưa thấy sai đâu!
    bÓI THÉ NÀO HẢ MẸ NÓ CHỈ CHO MÌNH VỚI
    [url=http://lilypie.com][/url]
    • 2,005 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Chơi như thế nào hả bạn. Mình thích 3 con đang muốn xem có được hay k.
    [
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đây, có mình đây. Đứa đầu 10 người đều bảo đứa sau con trai và nói ch81c lắm làm mình cũng run. Bây giớ đang cò baby thứ 2, 6 tháng rồi. Siêu ầm 2lần 2 bsi đều bảo con gái. Mình vui lắm,nhưng vẫn chưa dám tin, vì mới chỉ có 99%.Mẹ nó cứ yên tâm lên kế hoạch lần nữa đi nhé. Trai gái trời định hết rồi. Chúc mẹ nó kiếm đượcthêm 1 công chúa.
    • 7,189 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Đâu phải 1 ngấn hay 2 ngấn đứa sau là trai hay gái. Bà mình thì bảo nếu bé đầu 1 ngấn thì bé sau có giới tính ngược lại, còn 2 ngấn thì cùng giới tính với bé đầu. Như bà mình xem cho nhiều người thì là đúng (toàn con cháu trong nhà), với điều kiện ko nạo phá, vì chỉ đúng với TH ngay sau đó.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hi vọng đúng như tamnt07 nói.
    • 797 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

hihi lần đầu mình nghe tới chuyện này. nhưng mình nghĩ ko có cơ sở khoa học,như cái chuyện đường chỉ ở bụng đó, cũng chẳng đúng với trường hợp của mình
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 567 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Con trai đầu 1 ngấn , giờ đứa thứ 2 siêu âm 30 tuần là con gái nè . Mình còn xem bói bảo số mình sinh con 1 bề . Vây mà đc cả trai cả gái . Nói chung chả cái gì đúng 100% cả .
    • 201 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Sao ko đúng chị. Tại em nghĩ do hiểu sai thôi. Một ngấn là giới tính ngược lại với bé đầu, 2 ngấn là cùng giới tính với bé đầu. Chứ cứ quy chụp 1 ngấn là giai hai ngấn là gái thì đương nhiên sai. Em thấy ở quê các cụ xem ít có sai lắm. Trừ những trường hợp đặc biệt thôi
    • 82 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đẻ thằng ku đầu mấy phụ huynh lớn tuổi nhìn vào ngấn đùi con bảo 1 câu chắc nịch: đẻ nữa trai nữa. Giờ đang bầu được 26 tuần tập 2, bs phán là công chúa rùi. Mình đang rục rịch đi sắm đồ cho con gái iu,,,nghĩ tới con gái thui là đã thấy iu không chịu nổi rùi.Hí hí, sori các mẹ em hơi quá trớn ~.~
    • 268 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Con mình ngấn búa lua xua , nàng thì 1 ngấn , nàng thì 2 ngấn , chàng út lại 2 ngấn . Mình có bà chị , bà ý sinh tập đầu là một bé gái , xem 1 ngấn thì đinh ninh đứa sau là con trai , nhưng dè đâu là con gái , mình thấy đâu có đúng đâu .
    • 329 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là độ chính xác không cao, chị dâu mình đứa đầu con gái, cũng có 1 ngấn ở chân thôi, sanh lần thứ hai thì mang thai đôi và là 2 bé gái luôn,hihii.. Mặc dù chị ấy có đi canh trứng , canh đến lần thứ 3 mới dính bầu nhưng lại là 2 bé gái.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy nhìn ngấn chân của bé khá đúng đấy các mẹ ạ, nhưng ko phải cứ 1 ngấn là ra con trai đâu. Mình đã tham khảo nhiều các bà các mẹ có kinh nghiệm rồi,cách xem đúng là:nếu bé đầu có 1 ngấn chân thì bé sau sẽ khác giới tính, còn nếu là 2 ngấn thì mẹ nó sẽ sinh con một bề