Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào siêu âm bs bảo con gái mà đẻ ra con trai, và ngược lại ko ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 480K Lượt đọc
  • 1.8K Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 1,720 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thim cua em vua sanh em be duoc vai ngay, sieu am binh thuong het ay vay ma khi sanh lai bi nguy hiem vi bi NHAU QUAN CO , tai sao sieu am lai ko thay ha cac chi?? Ai cha nhac den moi nho 1 dua ban cua em o VN hoi no co thai di sieu am 2 lan van noi la con trai lam cho no sam sua moi thu quan ao deu toan la do con trai het, den ngay di sanh lai loi ra con gai .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 805 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamRom
    Thim cua em vua sanh em be duoc vai ngay, sieu am binh thuong het ay vay ma khi sanh lai bi nguy hiem vi bi NHAU QUAN CO , tai sao sieu am lai ko thay ha cac chi?? Ai cha nhac den moi nho 1 dua ban cua em o VN hoi no co thai di sieu am 2 lan van noi la con trai lam cho no sam sua moi thu quan ao deu toan la do con trai het, den ngay di sanh lai loi ra con gai .
    Chính xác hay không còn tùy thuộc vào tuổi của thai lúc siêu âm, nếu sớm quá thì tỉ lệ đoán sai sẽ cao

11 tuần độ chuẩn xác là 46%
    12 tuần 75%
    13 tuần 79%
    14 tuần 90%
    source
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Cho mình hỏi có bà mẹ nào siêu âm con trai rồi sanh con gái không hoặc ngược lại.
    Nghe nói hiện nay siêu âm 3 chiều là rất chính xác, không biết có đúng không.
    Mong hồi âm!!!
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,891 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Chào Uyên. Có Cỏ nè : siêu âm con gái , sanh ra thành con trai
    Cỏ đánh lừa cô siêu âm mà !
    Thường thì siêu âm con gái, sau thành con trai nhiều hơn là nói con trai rồi thành con gái - nhưng tỉ lệ sai này cũng hiếm lắm. Nhưng mà theo mẹ Cỏ được biết thì dùng siêu âm 3 chiều rất chính xác. Nếu làm siêu âm 3 chiều lúc cỡ 19 - 20 tuần thì chính xác lắm đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trường hợp của mình thì không, nhưng hôm mình đi sinh em bé thì 1 chị cùng phòng đi siêu âm (kể cả 3 chiều) tất cả mọi lần bác sĩ đều nói là con gái, cả nhà rất sung sướng nên đã đi sắm toàn đồ màu hồng cho bé gái thế mà chị ấy lại sinh đựoc 1 bé trai nặng 3,4 Kg đấy. Nếu Uyên quan tâm thì bây giờ người ta còn có cả siêu âm 4 chiều đấy ( ở địa chỉ 107 Trần Hưng Đạo - HN)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,886 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Mình biết một số người mới được khoảng 12 tuần đi siêu âm ở BS Thực Viện Lão khoa đã có thể biết được giới tính - mà bác ấy khẳng định 100% chứ không phải nói có khả năng bao nhiêu % đâu và các chị ở cơ quan mình hâm mộ bác ấy lắm. Bạn thử đến đó xem nhưng mình nghe nói là rất đông đấy nhé.

Có tin gì thì báo lại cho mọi người vui với nhé
    • 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Bây giờ có siêu âm 3 chiều thì chắc là sẽ chính xác hơn nhưng cũng không phải là không có trường hợp ngoại lệ nhỉ.

Hồi mình sinh thì nằm bên cạnh mình có một chị đứa trứoc là con gái, lần này siêu âm là con trai thì cả nhà mừng lắm đến khi đẻ lại ra con gái. Cả nhà chỉ đặt tên con trai thôi nên đến khi ra con gái bác sĩ hỏi tên gì thì chị này chắc là đang thất vọng lắm lắm nên chẳng nói nên lời bị bác sĩ quát cho và cuối cùng bác sĩ là ngưòi đặt tên cho đứa bé đó.
    .................
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bầu thấy rất nhiều người bị siêu âm nhầm nên mở đề tài này để mọi người kể chuyện, tâm sự cho vui và cũng để người khác học hỏi kinh nghiệm.

Bầu có một người bạn lần đi siêu âm trước thì bs phán là con trai, về mặt vênh lên tận trời xanh, sướng lắm . Thế nhưng lần sau siêu âm lại thì lại là con gái về kết quả thì là con gái thật .

Có người thì siêu âm bs Thực (bs giỏi ở HN) thì bs bảo là con gái nhưng đi siêu âm 3D thì người ta lại bảo là con trai , giờ vẫn chưa đẻ không biết là kết quả như thế nào ?

Lại có người đi siêu âm lúc 17 tuần (siêu âm 3D) bs bảo là khả năng là con gái, đến 22 tuần đi siêu âm lại đúng bs cũ thì lại được thông báo là con trai. Thế nhưng chị í lại đang mong con gái .

Chuyện của mọi người thế nào? Bầu mới siêu âm lúc 15 tuần là con gái đang mong là siêu âm nhầm :4:.
    • 1,046 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Để chắc chắn, mẹ beaufamily nên đi siêu âm 3 chiều đi. MÌnh thấy cái đó chính xác lắm. Chúc 2 mẹ con khoẻ. Mà 15 tuần mình sợ chưa rõ đâu
    • 774 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    Để chắc chắn, mẹ beaufamily nên đi siêu âm 3 chiều đi. MÌnh thấy cái đó chính xác lắm. Chúc 2 mẹ con khoẻ. Mà 15 tuần mình sợ chưa rõ đâu
    Hihi, 3D cũng chưa chắc đã chính xác 100% đâu. Có 1 chị đi SA 3 lần, cả 2D và 3D, BS đều khẳng định 100% là con gái nhưng đến khi sinh ra lại là con trai, hihi.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 1,046 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thế thì coi như mình chưa nói gì nhé. Mẹ baufamily siêu âm ở đâu đấy. Đợt trước mình hay siêu âm ở Lạc Long Quân cũng đông lắm đấy.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mình đây lúc 13 tuần khám bs Nhân nói khả năng con trai nhiều, sang tuần 16 siêu âm bs Thực cũng con trai, nghe các mẹ nói bs Thực chưa nói giới tính ai sai bao giờ, hi vọng mình là người đầu tiên bs nói sai, đang mong bé gái thông cảm nhé các mẹ :4:
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bầu siêu âm 3D ở Phan Chu Trinh đấy, chỗ này ai cũng khen là máy móc hiện đại nhưng không biết là bs có giỏi không? Bầu chờ cho thai lớn hơn nữa rồi đi siêu âm lại, chắc khoảng ngoài 20 tuần. Lên tận Lạc Long Quân thì xa quá, bây giờ ngồi xe máy đi lâu lâu là khó chịu rồi. Bầu chỉ tin tưởng bs Thực thôi. Siêu âm 3D cũng không tin mấy, chỉ thích nhìn con mình quẫy đạp, động đậy, chứ siêu âm 2D chẳng hiểu nó là cái gì cả.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequynhanh
    Có mình đây lúc 13 tuần khám bs Nhân nói khả năng con trai nhiều, sang tuần 16 siêu âm bs Thực cũng con trai, nghe các mẹ nói bs Thực chưa nói giới tính ai sai bao giờ, hi vọng mình là người đầu tiên bs nói sai, đang mong bé gái thông cảm nhé các mẹ :4:
    Người đâu mà sướng thế. Nhưng bs Thực mà khẳng định là con trai rồi thì cứ yên tâm mà làm hoa hậu của cả nhà đi nhá :4:. Bầu siêu âm bs Thực lúc 14 tuần chú ý bảo là chưa nhìn rõ nhưng còn vớt vát một câu "Nhiều khả năng là con gái", đau hết cả người .
    • 1,046 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Các mẹ sợ xa thì lên 72 Nguyễn Thái Học siêu âm. Nghe nói ở đó cũng cẩn thận lắm đấy.
    • 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm trước bạn em bảo có người siêu âm, khám thai suốt 9 tháng đều được khẳng định là con trai nhưng khi đẻ lại ra cô công chúa! Nhưng giờ máy móc hiện đại thế, không b sỹ này thì cũng b sỹ kia đúng chứ ạ. Làm em giờ cũng không biết thằng cu nhà mình có phải là cu không nữa, được cái chụp ảnh thì nhìn mặt cũng... đàn ông ra phết.
    • 1,046 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

à quên, các mẹ bụng to chớ có nằm ngửa vì sẽ thiếu oxi cho bé đấy. Chịu khó nằm nghiêng nhé mà nghiêng nhiều về bên trái ấy.
    • 611 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói nhiều về cái vụ SA nhầm giới tính này lắm. Nhưng mẹ cháu chắc là sinh ' công chúa ' rồi, vì hôm 18 tuần đi SA 3D ở Triệu Quốc Đạt thì bsy bảo ' nhiều khả năng là con gái ', đến 19 tuần đi SA bsy Nhân bảo là ' có thấy cái lá đa to to đây ko ' ... làm bố cháu đứng cạnh ngượng chín cả người. Ban đầu thì cũng mong con trai đấy, nhưng bi giờ thì cũng happy với ' ruộng sâu, trâu nái ' vậy. Hehe... ngộ nhỡ mấy nữa đi SA lại thấy mọc ra cái vòi thì sao nhỉ... Mẹ cháu nói chuyện với cháu toàn gọi ' con gái yêu của mẹ ơi ' thôi.
    Baufamily ơi con gái càng yêu nhỉ, tha hồ mua váy cho con !
    Chị mequynhanh ơi, bao giờ chị đi khám bsy Nhân tiếp đấy? Em đến hẹn là 3/9. À chị đã đi SA 4D chưa?
    Thanh Lan
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanvanhoa
    Mình cũng nghe nói nhiều về cái vụ SA nhầm giới tính này lắm. Nhưng mẹ cháu chắc là sinh ' công chúa ' rồi, vì hôm 18 tuần đi SA 3D ở Triệu Quốc Đạt thì bsy bảo ' nhiều khả năng là con gái ', đến 19 tuần đi SA bsy Nhân bảo là ' có thấy cái lá đa to to đây ko ' ... làm bố cháu đứng cạnh ngượng chín cả người. Ban đầu thì cũng mong con trai đấy, nhưng bi giờ thì cũng happy với ' ruộng sâu, trâu nái ' vậy. Hehe... ngộ nhỡ mấy nữa đi SA lại thấy mọc ra cái vòi thì sao nhỉ... Mẹ cháu nói chuyện với cháu toàn gọi ' con gái yêu của mẹ ơi ' thôi.
    Baufamily ơi con gái càng yêu nhỉ, tha hồ mua váy cho con !
    Chị mequynhanh ơi, bao giờ chị đi khám bsy Nhân tiếp đấy? Em đến hẹn là 3/9. À chị đã đi SA 4D chưa?
    Thanh Lan
    Helo mình quá ngày hẹn 2 hôm rồi mà chưa đi được đây, còn vụ siêu âm 4 chiều thì chưa tại thấy các mẹ trên diễn đàn nói, đến tuần 20,22 mới nhìn rõ vì vậy mình cố chờ thêm vậy.
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hichic..... Nghe các me noi chuyên SA nham lam minh khoai qua, minh se nuoi hy vong la minh SA nham, minh da co 1 thi met roi lan nay SA 3D lúc 22 tuân bs bao lai la con gai nua.... buôn qua di mát, nhung thoi thi " troi keu ai nay da " vay.
    Minh ke cho các me nghe hoi minh dươc 13tuan bs cho di SA mau binh thương thoi de " do do day da gay ", minh hoi bs SA la da nhin thay trai hay gai không, bs bao " kha nang la con trai chi không dam chác nhung cung 90% roi " lam minh sương ron. Nhung thay bs cu do toi do lui tren bung minh mai nen minh hoi lai " chác la trai roi ha bs " thi bs lai bao " be khep chan khích qua xem không dươc, hoi nay la cuong ron cua be ma chi tương nham la con cu cua be " lam minh dang tu tren may roi veo 1 cai xuong toi dat luon. Minh SA o phong SA Nguyên Trai cua nhom bs BV Tu Du.