Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào quyết định giữ con sau khi có kết quả chọc ối chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 56 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Hqua em đi khám 12w, độ mờ da gáy của con em là 3.5mm. Em suy sụp vô cùng. Về nhà tìm hiểu trên diễn đàn, đã hình dung được các bước tiếp theo cần phải làm. Nhưng e toàn nghĩ tới những điều ko hay. Cho em hỏi, có mẹ nào đã quyết định giữ con lại sau khi có kq chọc ối ko ạ? Lúc biết kq đến giờ, mà e như là 1 người khác hẳn, lúc nào cũng chỉ nghĩ tới hình ảnh nhìn thấy con đang cử động khi siêu âm thôi. Các mẹ cho em vài dòng chia sẻ với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 314 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hi có người độ mờ da gáy còn dày hơn bé nhà chị mà kết quả chọc ói nguy cơ thấp mà chị.chị hãy lạc quan lên đừng suy nghĩ nhiều.chừng nào có kq chọc ói rùi tính típ nha chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cảm ơn em nhiều. Vẫn biết là phải lạc quan và dũng cảm, nhưng mà ko thể không khóc khi nghĩ tới những điều sắp xảy ra với đứa con thân yêu của mình em ạ.
    • 163 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

có chị tracuc30 bên nhà 3 tháng giữa đấy. Lần trước chị ấy cũng chọc ối và đã sinh ra 1 em bé rất đáng yêu với đôi mắt biết nói đấy ^____^
    Chị phải lạc quan lên đi. Có gì chị sang đấy hỏi chị ấy kinh nghiệm thêm nhá
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chi cu vui ve lac quan len. Em dot 12 tuan do mo da gay cung 3,5mm, song trong lo lang, buon phien nhung roi choc oi ket qua binh thuong va sinh em be gan dc 2 thang roi, be thay phat trien binh thuong, thong minh. Chuc chi moi dieu tot lanh nhe.
    • 66 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có tớ đây, nhưng tớ chưa sinh, em bé mới có 27w thôi. Kết quả chọc ối phải ra sao thì mới k giữ con chứ bạn, còn kết quả bình thường thì có sao đâu. Con mình đứa đầu bt, đứa thứ 2 thì tăng khoảng sáng sau gáy, cũng 3,4mm đó. Lăn lộn ở trung tâm chẩn đoán trước sinh viện C mãi, làm triple test, kết quả bt, bs Danh Cường chọc ối cho kết quả cũng bt. Sau đó họ hen siêu âm tuần 22 cho mình thì hình thái k có vấn đề. Bác sĩ nói kết quả chọc ối là chuẩn xác nhất, vì 30% người bị tăng khoảng sáng sau gáy thai nhi sẽ có vấn đề, mình nằm trong số 70% còn lại. Còn nếu vợ chồng bạn trẻ khỏe, thì như anh bác sĩ ở viện C lúc đầu mình khám thai nói: Nếu em cầu kì về đứa con tương lai, và muốn tránh lo lắng, em có thể bỏ thai, k cần chờ đợi để chọc ối, giống như bạn thân của anh ấy. Mình thì k làm như vậy.
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị nên đi siêu âm ở 1 phòng khám khác xem kết quả 2 bên có trùng k, nếu vẫn thế thì chị đợi thêm vài tuần nữa đi làm trip test, vì e thấy rất nhiều chị ở dd này đi SA bé có DMDG cao nhưng khi đi làm xét nghiệm máu thì nguy cơ thấp lắm. Chúc chị mọi điều tốt lành.