Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào như mình ko, mang thai tháng thứ 8 chưa có sữa non, ngực cũng ko to ra mấy? huhu :((

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 663 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình mang thai sang tháng thứ 8 rùi, ngực thì trước giờ vẫn nhỏ rùi, mang thai cũng chẳng cải thiện là bao, vẫn bé xíu, lại chưa thấy dấu hiệu có sữa non gì cả. Mình định đẻ mổ nữa,đang lo quá, sợ ko có sữa cho em bé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic chị chủ top giống em quá. nhưng em mới chỉ 7 tháng thôi. ngực em cũng bé xíu.hic....
    • 4,280 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

tớ tập 1 thì ngực to đùng nhưng có tí sữa non nào đâu. Mãi đến khi sinh sữa mới về. Ko lo đâu bạn.
    You are my sunshine!

• 663 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Hic, mọi người cũng bảo ngực nhỏ hay to thì ko ảnh hưởng đến có sữa hay ko, nhưng vẫn thấy lo, vì thấy mọi người mang thai ngực nở nang trông thấy, mình thì tăng mười mấy cân rồi, ngực vẫn lép kẹp à
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ là không sao đâu. Mình tháng thứ 8 rùi, ngực tăng có 1 size, chẳng có tí sữa non non nào, trong khi các chị cùng tuần đã tăng 2,3 size rùi.
    Mẹ mình hồi xưa cũng vậy mà sữa về vẫn tràn trề.
    Mẹ nó đừng lo.
    Với lại không may mà ít sữa thì giờ sữa ngoài cũng nhiều và cũng tốt lắm. Nên đừng nghĩ nhìu chuyện ấy. Cố gắng ăn uống cho con khỏe và đủ chất là được rùi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,287 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

Mẹ nó tháng thứ 8 thì ăn thua j đâu. Tớ sang tháng thứ 10 mà sữa cũng chưa có, thành ra phải làm 10 thang thuốc lợi sữa, giờ nặn thì thấy ướt đầu ti rồi, ngày nào cũng phải vệ sinh, mát sa đầu ti đây.
    Khi nào sinh xong làm thêm 5 thang nữa.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 1,111 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Mình hồi gần sinh cũng mới có sữa non, trước khi sinh có mấy ngày ý. Ngực cũng chả to , bé tẹo ý. Thế nhưng mà khi sinh xong thì ngày thứ 4 bắt đầu có sữa, sữa tràn trề ướt áo con ăn ko hết ý. Bạn đừng lo lắng quá nhé. Vóc dáng của mẹ và hình dáng ngực chả liên quan tẹo nào đến việc nhiều sữa hay ko đâu

• 663 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Uh, mình chẳng hiểu sao mọi người mang thai thì ngực to ra nhiều thế, còn mình thì vẫn y xì, mẹ chồng còn bảo ngực đã nhỏ lại đẻ mổ nữa thì làm gì có sữa, hic, mà mình bị trĩ nặng bắt buộc phải đẻ mổ
    • 556 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Giống mềnh quá, bầu bì mà vẫn như nhi đồng ấy. Có khi nào sinh xong mềnh thành con bò ko sữa ko hả giời :Nottalkin:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chi e cung giong chi vay, nhung khong sao, mo vai ngay la tu nhien co! Chi dung qua lo lang!
    • 1,111 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

các mẹ ngực bé cứ yên tâm là đẻ xong, cho con bú xong ngực còn bé hơn . Giống mình :">. Chán chả buồn nhìn nữa. Hồi xưa mặc áo push up còn lên giờ push cũng chả lên ý

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Úi trời, nghe các mẹ nói mình mới để ý đến vụ sữa non này á. Mình đang ở tuần thứ 34 rồi. Cũng chẳng thấy có gì. Mà mình không dám sờ vào đầu ti đâu, sợ lắm vì bác sĩ nói không được sờ đầu ti & xoa bụng.

Lúc mình mới cấn bầu, ngực mình to lắm ( mấy bà trong vp kêu mình chửa ngực) nó căng cứng, đau nhức phát sốt, giờ bụng to lên thì ngực lại có vẻ như xẹp xuống các mẹ ạ. Ở đây có mẹ nào giống mình không?
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohh Xem bài viết
    Mình mang thai sang tháng thứ 8 rùi, ngực thì trước giờ vẫn nhỏ rùi, mang thai cũng chẳng cải thiện là bao, vẫn bé xíu, lại chưa thấy dấu hiệu có sữa non gì cả. Mình định đẻ mổ nữa,đang lo quá, sợ ko có sữa cho em bé
    -----------------------
    Các mẹ đừng lo, mình nghĩ sữa ít hay nhiều là do cơ địa từng mẹ thôi. Hồi mình có bầu đứa đầu, đến tuần 39 gần ngày sinh vẫn chỉ mặc áo hồi con gái, chả thấy to lên tí nào. Lúc ý cũng lo, mẹ mình còn nhìn rất ái ngại. Thế mà lúc sinh xong, sữa về, nói trộm, to đùng đoàng như 2 quả bom, thằng bé con bú hoàn toàn sữa mẹ đến 6.5 tháng.. :Smiling:
    • 890 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Các mẹ hay lo nghĩ nhỉ? Mình chửa 2 đứa đều không có tý ngực nào, không bao giờ mặc áo lót, thế mà đẻ xong sữa nhiều như bò sữa, vắt hàng ngày, 2 tiếng vắt 1 lần mà không bao giờ thấy nó xẹp, con bú hoàn toàn (hoàn toàn đúng nghĩa là không ăn bất kỳ cái gì khác ngoài sữa mẹ) đến hết 6 tháng, sau đó thì chỉ ăn bột và bú mẹ, không uống tý tẹo sữa bột nào đâu đấy. Vậy mà đứa lớn đến 14 tháng mới cai sữa, đứa thứ 2 này thì chưa có ý định gì cai, vì vẫn phải làm bò sữa hoàn toàn.
    Các mẹ đang bầu bì, đừng có lo nghĩ mấy cái vấn đề ấy.
    Nhiều sữa hay không không phụ thuộc vào kích thước của ngực, mà là do tuyến sữa.
    Sữa tốt hay không cũng tùy người, chứ cũng không hẳn ăn nhiều mà sữa tốt, tuy nhiên, biết cách ăn uống, kích thích sữa thì cũng có cải thiện hơn tý.
    Đấy là mấy điều chia sẻ mà bà mẹ 2 con như tớ rút ra. Các mẹ tham khảo.
    Có phải là giám đốc đâu mà ký
    --------------------------------------
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 663 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nếp tẻ Xem bài viết
    Các mẹ hay lo nghĩ nhỉ? Mình chửa 2 đứa đều không có tý ngực nào, không bao giờ mặc áo lót, thế mà đẻ xong sữa nhiều như bò sữa, vắt hàng ngày, 2 tiếng vắt 1 lần mà không bao giờ thấy nó xẹp, con bú hoàn toàn (hoàn toàn đúng nghĩa là không ăn bất kỳ cái gì khác ngoài sữa mẹ) đến hết 6 tháng, sau đó thì chỉ ăn bột và bú mẹ, không uống tý tẹo sữa bột nào đâu đấy. Vậy mà đứa lớn đến 14 tháng mới cai sữa, đứa thứ 2 này thì chưa có ý định gì cai, vì vẫn phải làm bò sữa hoàn toàn.
    Các mẹ đang bầu bì, đừng có lo nghĩ mấy cái vấn đề ấy.
    Nhiều sữa hay không không phụ thuộc vào kích thước của ngực, mà là do tuyến sữa.
    Sữa tốt hay không cũng tùy người, chứ cũng không hẳn ăn nhiều mà sữa tốt, tuy nhiên, biết cách ăn uống, kích thích sữa thì cũng có cải thiện hơn tý.
    Đấy là mấy điều chia sẻ mà bà mẹ 2 con như tớ rút ra. Các mẹ tham khảo.
    Ôi, mình phải cho chồng và mẹ chồng đọc top này mới được, cứ bảo ngực mình bé sợ ko có sữa này nọ, hứ!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ra sữa non là lúc bác sỹ bảo vê đầu vú để kích thích đẻ, sang hom sau thi minh phải mổ vi ko có cơn co.Sau khi cho bé về với mẹ, ko có sữa minh vẫn cho bé bú nên sữa về sớm ma rất nhiều đến giờ su nhà mình được gần 3 tháng rồi
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienkiet190710 Xem bài viết
    Úi trời, nghe các mẹ nói mình mới để ý đến vụ sữa non này á. Mình đang ở tuần thứ 34 rồi. Cũng chẳng thấy có gì. Mà mình không dám sờ vào đầu ti đâu, sợ lắm vì bác sĩ nói không được sờ đầu ti & xoa bụng.

Lúc mình mới cấn bầu, ngực mình to lắm ( mấy bà trong vp kêu mình chửa ngực) nó căng cứng, đau nhức phát sốt, giờ bụng to lên thì ngực lại có vẻ như xẹp xuống các mẹ ạ. Ở đây có mẹ nào giống mình không?
    có e đây nà.3thangs đầu thì ngực căng
    bây h 8 tháng rồi mà tẹp lép
    hix e cũng sợ k có sữa lắm:Crying::Crying:
    • 318 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Ngực mình cũng bé tí tẹo nè, khi sinh xong sữa cũng chưa có liền nhưng mình cứ cho con bú liên tục, 2 ngày sau sữa tràn trề con bú no nê, 6 tháng đầu con bú mẹ hoàn toàn, bi giờ ăn ngày 3 bữa vẫn bú mẹ, chỉ ngửi thấy mùi sữa ngoài là bé đã quay mặt đi lắc đầu chứ đừng nói là uống. Mình vẫn tích cực ăn uống để làm bò sữa cho con. Mẹ chủ top đừng lo nhé, cứ vệ sinh ngực hàng ngày để chuẩn bị bầu sữa cho con iu, cho con bú mẹ hòan toàn sức khỏe của con tuyệt vời lắm, mẹ khỏe re. Khi sinh xong về phòng rùi thì mẹ nó cứ chịu khó cho con bú liên tục 20p>30p 1 lần, sữa sẽ nhanh về và ko bị tắc sữa gì gì hết.
    Chúc mẹ nó khỏe để chuẩn bị đón chờ con iu!:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeu baby; 21/12/2010 vào lúc 09:00 PM.

Nghé iu: 12th:9.8kg, 18th:11,5kg, 24th:14kg 87cm

Sơ sinh:3,1kg, 1th:4,5kg, 2th:5,7kg, 3th:6,7kg, 4th:7,2kg
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng 7 tháng rồi mà chả thấy sữa non j cả, chỉ thấy đau tức một bên ngực thôi. Thi thoảng đau đầu ti lắm ý. Mấy đứa bạn em nó chảy sữa non ướt cả áo rồi mà em chả thấy j. Mà em lại còn chửa ngực nữa, ngực cũng to mà chả thấy tí sữa non nào. chỉ sợ sau này không có sữa cho em bé bú.
    • 63 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc dạng ngực nhỏ, mấy chị nhà mình lo lắng mình ko có sữa cho bé bú nên an ủi mình là "cứ cố gắng cho bú đc ngày nào hay ngày nấy cho bé đc đề kháng, có gì thì bú thêm sữa ngoài" vậy mà giờ 5 tháng 21 ngày rồi vẫn bú mẹ no nê, mình vắt sữa dư để đông đá, sau này thiếu thì lấy ra bù (tính toán quá hí hí).
    Kích thước ngực ko nói lên nhiều đâu ạ, chị của mình sinh trước 2 tháng, chữa ngực ấy, vậy mà bé thiếu sữa khóc nhiều thấy tội, đến khi mình sinh thì ở gần mình cho ké thêm.
    Tiêu chí của mình là cố gắng ăn đủ chất, uống đủ nước, bù thêm sữa tươi hoặc sữa CT, ngủ đủ thì sữa bò á.
    À, ăn nhiều khoai vào các mẹ ạ. khoai lang hay khoai tây đều đc, mình ăn càng nhiều khoai sữa càng nhiều và càng đục.
    Don't put it off, DO it now!

Cu Bo: Newborn: 3,5kg - 50cm; 1m: 5,2kg - 56cm; 4m: 7,8kg - 66cm; 4m22d: 7,9kg - 66cm; 5m23d: 8,3kg - 66,5cm :Straightf:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2