Có mẹ nào mới mang thai mà bị ra máu như kinh nguyệt không?

• 8 Lượt chia sẻ
  • 215K Lượt đọc
  • 157 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Em bị chậm kinh 2 tuần rồi thử lên 2 vạch mờ mờ nhưng siêu âm thì bé nhà em chưa áo cổ t.ử c.u.n.g. Trong 2 tuần này em vẫn ăn uống bình thường người có mệt hơn chứ chưa nghén ngẩm gì cả. Hôm qua đầu tiên buổi sáng em mới ra máu hơi nâu nâu nên có tìm hiểu thì nghĩ là máu báo thai vì có khá ít. Nhưng đến buổi chiều hôm qua đến chiều hôm nay em ra như bị kinh nguyệt luôn ah dù không nhiều bằng mọi khi của em nhưng em nghĩ thế cũng là nhiều. Em có đi khám thì siêu âm thường chưa thấy trong cổ t.ử c.u.n.g và bác sĩ chỉ định siêu âm đầu dò nhưng do sợ ảnh hưởng đến bé nên em không dám làm và về nhà theo dõi. Em thử vẫn 2 vạch mờ mà bị ra như kinh nguyệt dù không đau bụng gì cả.

Không biết có mẹ nào ở đây từng trải qua giống em thì cho em động viên để đỡ khủng hoảng ah.

Thanks các mẹ!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gem8xgem Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Em bị chậm kinh 2 tuần rồi thử lên 2 vạch mờ mờ nhưng siêu âm thì bé nhà em chưa áo cổ tử cung. Trong 2 tuần này em vẫn ăn uống bình thường người có mệt hơn chứ chưa nghén ngẩm gì cả. Hôm qua đầu tiên buổi sáng em mới ra máu hơi nâu nâu nên có tìm hiểu thì nghĩ là máu báo thai vì có khá ít. Nhưng đến buổi chiều hôm qua đến chiều hôm nay em ra như bị kinh nguyệt luôn ah dù không nhiều bằng mọi khi của em nhưng em nghĩ thế cũng là nhiều. Em có đi khám thì siêu âm thường chưa thấy trong cổ tử cung và bác sĩ chỉ định siêu âm đầu dò nhưng do sợ ảnh hưởng đến bé nên em không dám làm và về nhà theo dõi. Em thử vẫn 2 vạch mờ mà bị ra như kinh nguyệt dù không đau bụng gì cả.

Không biết có mẹ nào ở đây từng trải qua giống em thì cho em động viên để đỡ khủng hoảng ah.

Thanks các mẹ!
    Chào bạn! Theo mình bạn nên vào viện C để bsy ktra và kê thuốc cho bạn. S.a đầu dò k a/h gì đến thai đâu bạn ạ! Thường thì thai dưới 10 tuần bsy sẽ s.a đầu dò. Mình cũng đang có bầu đc 5 tuần, và khi chậm kinh 3 ngày mình bị ra huyết hồng. Ra viện C s.a thì thai chưa vào BTC nhưng xét ng beta hcg thì mình có bầu và bsy kê thuốc cho mình. Đơn thuốc của mình như sau, bạn có thể tham khảo: duphaston ngày 4v/ 2lan, progynova ngày 1v, aspegic 0,1g ngày 1 gói sau ăn no. Ngoài ra mình bổ sung vitamin tổng hợp nữa. TH của bạn theo mình bạn cần hạn chế đi lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi thế đến bây giờ bạn đã hết bị ra máu chưa vậy? Mình cũng đang định ngày mai lên BV phụ sản để kiểm tra và lấy thuốc uống xem ntn .
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng mới bị ra máu như kinh nguyệt còn âm ỉ đau bụng nữa cơ. Mới thấy hết đau bụng và k ra máu nữa 1 tuần nay. Cũg chưa đi khám lại . Vì sợ tâm lí. Cũg lo lắng quá. K biết có sao k. Mẹ nó k bị đau bụng chắc là k sao đâu. Chịu khó nằm nghỉ ngơi. Chắc là bị động thai rồi. Uống thuốc nội tiết và mua củ gai về sắc uống xem sao

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vuongynhi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ơ, mình cũng trễ cả 10 ngày mà hôm qa có kinh, ra ít k nhiều nhưng vẫn phải xài bvs, mình đau âm ỉ từ lúc trước có kinh 3,4 ngày, tới giờ có rồi vẫn đau, nghe các mẹ nói v có khi nào mình có bé k nhi? Vc mình tháng này cũng canh trứng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Moom6030
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gem8xgem Xem bài viết
    Bạn ơi thế đến bây giờ bạn đã hết bị ra máu chưa vậy? Mình cũng đang định ngày mai lên BV phụ sản để kiểm tra và lấy thuốc uống xem ntn .
    Hôm qua mình vừa vào viện C ktra, bsy cho thuốc về đặt, mình vẫn bị ra huyết nhưng k biết đang ra huyết mà đặt Utrosgen có vđ j k nhỉ?
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi tí với ạ. E cũng đi canh trứng. Trứng e to tới 27.22mm nội mạc 8.6mm. Từ khi rụng trứng đến nay đc 8 ngày mà e cứ thấy đau ở 2 đầu ti, ngực, và lưng. Đó là dấu hiệu gì vậy ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quytran1701
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trứng to vậy khả năng thụ thai cũng yếu, dấu hiệu vậy có khi là sắp qkd ý, bạn cứ thử qe thử xem s
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Quytran1701 Xem bài viết
    Các chị ơi cho e hỏi tí với ạ. E cũng đi canh trứng. Trứng e to tới 27.22mm nội mạc 8.6mm. Từ khi rụng trứng đến nay đc 8 ngày mà e cứ thấy đau ở 2 đầu ti, ngực, và lưng. Đó là dấu hiệu gì vậy ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quytran1701

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Moom6030
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó thế nào rồi? Tớ cũng ra máu y như thế, lo quá. Vướng ngay ngày lễ nên ko đi khám gì đc cả. 2v rõ nét mà vẫn thấy ra như QKĐ bình thường. Mình cũng ko đau bụng gì cả. Nên đang đợi qua ngày lễ rùi mới khám. Mẹ nó thế nào rồi, nói tớ biết với.
    • 18 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruacon1202 Xem bài viết
    Mẹ nó thế nào rồi? Tớ cũng ra máu y như thế, lo quá. Vướng ngay ngày lễ nên ko đi khám gì đc cả. 2v rõ nét mà vẫn thấy ra như QKĐ bình thường. Mình cũng ko đau bụng gì cả. Nên đang đợi qua ngày lễ rùi mới khám. Mẹ nó thế nào rồi, nói tớ biết với.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Doan_Phuong_Chi

Chào các mẹ, thấy các mẹ lo lắng nên mình cũng vào đây chia sẻ chút kinh nghiệp
    Mình có bầu bé thứ nhất là 2007, chậm kinh được 6 tuần thì ra máu màu đỏ, sau khi đi khám ở bệnh viện C đc kê đơn thuốc uống và hẹn sau 1 tuần khám lại. Trong suốt 1 tuần đó mình vẫn ra máu như những ngày sắp hết kinh, mệt mỏi ko ăn đc, đến hẹn khám lại mình vào bệnh viện khám thì lạ thay cái ngày hôm đó bvs mà dùng cho ngày đèn đỏ ướt ko còn chỗ trắng nào, bs s/a xong lắc đầu. Mình chính thức hỏng bé đầu tiền
    Sau 6 tháng, là tháng 1/2008 mình có bé thứ 2. Và vì nỗi ám ảnh trước kia nên mình đếm từng ngày, đi đưng nhẹ nhàng hết sức có thể, tối hôm đó mình bảo chồng mai là ngày đầu tiền của tuần thứ 6 rồi cầu trời ko có chuyện gì sảy ra. Sáng hôm sau thức giấc mừng quá vì ko thấy ướt (dấu hiệu của máu), mình vào nhà vệ sinh đi tiểu xong lấy giấy thấm thấy máu đã khô và đóng thành vảy, sợ quá. Lần này quyết tâm ko vào bv mà qua bs tư, mình đc kê tiêm 3 mũi trong 10 ngày. Mới tiêm đc 1 mũi, mẹ mình trên quê xuống xách theo bĩnh thuốc nam, kiêm quyết ko cho tiên nữa. Vì quá mệt ko đi lại đc pải nằm bất động nên mình phó mặc cho mẹ.
    Đây là đoạn gay cấn nhất các mẹ ạ: 7 tuần em đi SA lại, bs bảo thai chưa vào ổ, doạ sảy
    8 tuần, thai vào ổ, nhưng ko thấy tim thai, bsi lắc đầu chỉ cho em xem những hình ảnh bong rau và bảo ko đc nữa. Em buồn quá, nhưng cam chịu em noia bsi xem lại đi có cách nào ko? Vì em vẫn có hiện tượng nghén, vẫn nôn oẹ. Bs thấy mình vậy tìm đủ mọi cách, em thấy bs đặt cái gì đo bằng gỗ giống cái ống nghe lên bụng và bảo có TIM THAI rồi, ôi trời ơi, em mừng quýnh, bs thở phào.
    Em về tiếp tục dùng thuốc của mẹ, sau 1 tháng trời ròng uống lại nôn, thêm vào đó máu đỏ chuyển thành màu đen + thỉnh thoảng có sợi dây dây màu đỏ đen giống như khi bị đèn đỏ, sau rồi chuyển tiếp thành nâu nhạt, kéo dài cả tháng. Cuối cùng cũng hết ra máu các mẹ ạ.
    12 tuần em đi khám lại, bs bảo thai nhi chậm phát triển (chắc do em ko ăn uống đc). Suốt từ tuần thứ 12 đến tuần thứ 33 trong sổ khám bệnh của em, kết luận của bs luôn là doạ sảy, ko vận động, ko đi lại, tránh leo cầu thang.
    Giờ bé nhà em khoẻ mạnh, thông minh (chộm vía)

Không biết các mẹ có đủ kiên nhẫn đọc hết ko. Nhưng hiện tại em đang nằm treo chân ở nhà cùng với bịch thuốc của mẹ cho tập tiếp theo của em, em mơia dc hơn 4 tuần, lần này động thai sớm hơn dự kiến, nhưng tuyệt nhiên ko có máu đỏ nào mà chỉ là màu nâu đen + dây dây màu đỏ đen các mẹ ạ. Em đang kiên trì dùng thuốc của mẹ em lấy, hi vọng phép nhiệm màu một lần nữa lại đến với mình. Hết ngày nghỉ lễ em cũng đi khám lại đây ạ.

Chúc các mẹ may mắn!
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi oi me chi cho chi dung thuoc gi e cung dang bi ra mau nhieu va dau bung nua huhu e phai ls bay h
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi! Tư vấn giúp e với.
    Chu kì kinh của e đều rơi vào khoảng 30 ngày. Bây giờ chậm kinh 11 ngày. E thử 3 que đều 2 vạch đậm dần sau mỗi lần thử. Đi siêu âm thì kết quả niêm mạc tử cung dày 9mm, buồng tử cung có ít dịch. Chứ k thấy túi thai. Xét nghiệm beta hcg của e là 663,6. Trong vòng 5 ngày gần đây e có bị ra máu (3 ngày đầu ít lúc hồng, lúc nâu, lúc đỏ tươi. Đến ngày thứ 4 và 5 thì nhiều hơn ướt hết cả 1 bvs hằng ngày, kèm máu đặc giống kinh). Nhưng e k bị đau bụng dưới.
    Bây giờ e hoang mang va sợ lắm. Đây là lần đầu tiên e mang thai. Các chị có kinh nghiệm xin chỉ giúp e.
    E cảm ơn các c nhiều!!!
    • 1,199 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lamphuongtn Xem bài viết
    Chu kì kinh của e đều rơi vào khoảng 30 ngày. Bây giờ chậm kinh 11 ngày. E thử 3 que đều 2 vạch đậm dần sau mỗi lần thử. Đi siêu âm thì kết quả niêm mạc tử cung dày 9mm, buồng tử cung có ít dịch. Chứ k thấy túi thai. Xét nghiệm beta hcg của e là 663,6. Trong vòng 5 ngày gần đây e có bị ra máu (3 ngày đầu ít lúc hồng, lúc nâu, lúc đỏ tươi. Đến ngày thứ 4 và 5 thì nhiều hơn ướt hết cả 1 bvs hằng ngày, kèm máu đặc giống kinh). Nhưng e k bị đau bụng dưới.
    Bây giờ e hoang mang va sợ lắm. Đây là lần đầu tiên e mang thai. Các chị có kinh nghiệm xin chỉ giúp e.
    E cảm ơn các c nhiều!!!
    ra máu nhiều như vậy thì cá nhân mình nghĩ là bạn không giữ đc em bé rồi.
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamphuongtn Xem bài viết
    E cảm ơn các c nhiều!!!
    Chắc chị đang nằm viện rồi nên các bác sĩ sẽ kê thuốc, tuy nhiên, chị có thể tham khảo: duphaston ngày 4v/ 2lan, progynova ngày 1-1.5 viên/ngày, tùy bệnh nhân, đặt utrogestan 1-2 viên/ngày aspegic 0,1g ngày 1 gói sau ăn no. Ngoài ra bổ sung vitamin tổng hợp nữa. Tuy nhiên, chị cần xác định là còn giữ được em bé không, có âm vang tim thai không, nồng độ hcg đang tăng hay giảm,...cái này phải siêu âm và xét nghiệm máu, có thể hàng ngày bác sĩ mới kết luận được.
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị như e không? em đang rất lo lắng. em trê kinh khoảng 5 ngày thử que lên 2 vạch. Em định đợi trê kinh khoảng 2 tuần thì đi khám 1 thể nhưng đến ngày thứ 9 nửa đêm e thấy ra dịch màu hồng lỏng, sáng hum sau thì ra mấy giọt máy đỏ tươi em vội vàng xin nghỉ làm để đi khám. Thì khi tới bệnh viện khám bác sĩ kiểm tra e lại bị ra huyết màu nâu, bthg không ta ướt bvs chỉ khỉ bác sĩ thăm khám và ấn bụng thì lúc sau e đi vệ sinh thì thays thấm bvs 1 ít, sau đó bsi cũng chẳng bảo em bị làm sao chỉ hỏi ra huyết láu chưa? đã uống thuốc chưa rùi kê thuốc cho e về uống. tiếp theo chỉ định cho e đi siêu âm đầu dò kết quả thai được 6 tuần có phôi nhỏ nhưng chưa rõ tim thai, không có dấu hiệu động thai. sau khi có kết quả siêu âm mang cho bsi xem ho chỉ bảo e chịu khó nghỉ ngơi và mua thuốc uống. nhưng hum sau em đi tiểu vẫn ra huyết nâu, k thấm bvs nhưng lúc đi tiểu thấm giấy mới thấy. có mẹ nào bị như em chưa? bác sĩ bảo e siêu âm cũng k có dấu hoeeuj động thai, mà e không hiểu sao huyết nâu cứ ra, e đang rất lo lắng, ko biết sẽ ra đến bao h thì hết!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thai tầm 5w. Ra máu màu nâu. 2 hôm nay ra máu đỏ và cả đen như hành kinh ( tuy nhiên lượng máu ít hơn hành kinh ).Em đi khám ở bv PS TW em bé đã vào Tc kích thước tầm 6.8 mm. BHcg chiều ( khoảng 3h) hôm 21/7 là 3090. Sáng sớm(9h) hôm qua 23/7 thử lại chỉ có 3569. Bác sỹ bảo tăng chậm. Thai ko tốt. 40 % giữ. Em lo quá. Mong con lắm .nghe bs nói mà rụng rời chân tay.
    Ban đầu thì ko bị sao. Sau hôm siêu âm đầu dò thì mới ra máu. Tiếp theo là khám âm đạo ( bsi kết luận viêm lộ tuyến 2 má) thì mới ra máu tươi ko dừng. Bsy chi kê đơn 1 loại nội tiết. 1 loại giữ thai và 1 thuốc bổ để uống.. ko tiêm j. Ko có thuốc chữa viêm. Hẹn 2w khám.
    Em sốt ruột quá. Ko biết phải làm sao. Có mẹ nào tư vấn giùm em với..
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cac me oi.tinh hinh the nao roi.chia se voi moi nguoi voi.e cung dang bi nhu chu top.lo wa.hoi hop cho ket qua
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ mình là thành viên mới, mình đọc thấy hiện tượng của chủ top ko biết thế nào rùi.
    Mình đang là tập 2 tập 1 của mình mạnh khỏe lắm nhưng tập 2 của mình thì đang lo quá các mẹ ah.
    Mình đến nay là được 2 tháng rùi mà trước ra dịch nâu rùi đến ra máu và giờ thì chuyển thành máu đen và có sợi dây nữa mình thấy lo quá các mẹ ah.
    Mình thì lại đang ở nước ngoài nên đi khám chẳng có thuốc j cả chỉ có nằm nghỉ ở nhà gần 2 tháng nay rùi mà vẫn không khỏi có mẹ nào như mình mà vẫn sinh con khỏe mạnh không ah chỉ giúp em có cách nào không với ah.
    • 149 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng đang bị ra ít dịch hồng, ra thành vệt ở quần lót chứ không nhiều, không đến mức ướt quần. Nhưng em vẫn lo lắng quá. Hnay thai của em được 5w4d. Theo các mẹ em có phải đi khám ngay không? Hay chờ thêm 1,2 hôm nữa xem có bị ra nhiều không? Với lại em thấy các mẹ có nói đến uống củ gai tươi chữa động thai. Có mẹ nào dùng rồi thì chia sẻ cho em với ạ. Mong tin của các mẹ lắm
    0odtp7
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinhkl2014 Xem bài viết
    Có mẹ nào bị như e không? em đang rất lo lắng. em trê kinh khoảng 5 ngày thử que lên 2 vạch. Em định đợi trê kinh khoảng 2 tuần thì đi khám 1 thể nhưng đến ngày thứ 9 nửa đêm e thấy ra dịch màu hồng lỏng, sáng hum sau thì ra mấy giọt máy đỏ tươi em vội vàng xin nghỉ làm để đi khám. Thì khi tới bệnh viện khám bác sĩ kiểm tra e lại bị ra huyết màu nâu, bthg không ta ướt bvs chỉ khỉ bác sĩ thăm khám và ấn bụng thì lúc sau e đi vệ sinh thì thays thấm bvs 1 ít, sau đó bsi cũng chẳng bảo em bị làm sao chỉ hỏi ra huyết láu chưa? đã uống thuốc chưa rùi kê thuốc cho e về uống. tiếp theo chỉ định cho e đi siêu âm đầu dò kết quả thai được 6 tuần có phôi nhỏ nhưng chưa rõ tim thai, không có dấu hiệu động thai. sau khi có kết quả siêu âm mang cho bsi xem ho chỉ bảo e chịu khó nghỉ ngơi và mua thuốc uống. nhưng hum sau em đi tiểu vẫn ra huyết nâu, k thấm bvs nhưng lúc đi tiểu thấm giấy mới thấy. có mẹ nào bị như em chưa? bác sĩ bảo e siêu âm cũng k có dấu hoeeuj động thai, mà e không hiểu sao huyết nâu cứ ra, e đang rất lo lắng, ko biết sẽ ra đến bao h thì hết!
    C ơi e đọc thấy c giống hệt e bây giờ, e cũng 6tuan mà gần 3tuan nay mỗi khi đi tiểu thấm giấy vs đều ra máu, lúc tươi, lúc nâu nâu, có lúc kèm máu cục nữa, đi sieu am 3 lan roi bs cung chỉ cho uống thuốc rồi về nằm im thôi, bs còn nói bị động thai. Hic lo lắm, giờ đợi 1 tuan nua tai kham đây ạ, mà uống thuốc vẫn ko thấy giảm, mấy hôm nay e uong thêm củ gai tươi mà vẫn ko giảm luôn. Chị bây giờ thế nào rồi c? C ổn chứ? Cho e chút tia hi vọng đi c ơi! Cầu chúc cho các mẹ và e đều bình an 9t10d ạ
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8