• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào mơ thấy mình sinh em bé không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lo quá các mẹ ơi, cho mình hỏi với, tối qua ngủ mình mơ thấy mình sinh ra một bé trai, mà mơ từ quá trình sinh cho đến sinh xong cơ, không thấy máu me gì cả, chỉ thấy một bé trai mặc quần áo hết rồi, gầy nhỏ,không rõ lắm hình như hơi bị dị tật, hình như một tay ngắn một tay dài( cái này mình nghĩ là do mình suy nghĩ nhiều mà thành vì mình có uống một viên thuốc say xe khi mình không biết mình mang thai nên lúc nào củng lo lắng cho sức khỏe của em bé) Có mẹ nào từng mơ như mình không , thật sự là mình lo lắm. Cho mình ý kiến với nhé. Cảm ơn nhiều

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,010 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

hì, ko sao đâu mẹ nó ạ, chắc là do suy nghĩ nhiều nên ban đêm mơ như vậy thôi.

Tớ dạo thời gian gần đây, hay mơ là mình đi sinh em bé lắm, vì giờ tớ cũng được 37 tuần rồi, lúc nào cũng trong tình trạng sẵn sàng đi sinh mà. Rồi lại mơ là minh sinh xong, chẳng có sữa cho bé bú. Bởi đến thời điểm bây giờ mình chưa có sữa non nên mình cứ lo lo là sau này ko có nhiều sữa cho bé.

• 1,631 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Đừng lo lắng quá mẹ nó à. Mình cũng 3 lần mơ sinh em bé, mỗi lần mơ khác nhau. Có lần mình mơ mình ngất đi, không thấy đau gì cả mà lại không có ai bên cạnh. Khi tỉnh dậy thì em gái mình đã bế một bé gái trong tay. Còn một lần đúng tuần 14 thì mình mơ tuần đó đang nằm ngủ tự nhiên bé đạp mạnh quá thế là thò cả chân tay ra và phải vào viện, thế là bé được sinh ra, mình còn hỏi bác sỹ: 14 tuần sinh ra, nuôi lồng kính thì có được không? Bé sinh ra đã biết nói rồi chỉ tội hơi nhỏ thôi. Sáng dậy lo lắm ý. Nhưng chẳng qua mình nghĩ nhiều nên mới mơ thôi.
    Chồng mình nè: Tối chạy quanh nhà để đập con chuột thế là đêm mơ thành cầm chổi đập một con rắn to và thế là lấy tay đập vào người vợ làm vợ đang ngủ cũng giật mình.

• 3,077 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

tớ hồi có bầu chả mơ sinh em bé bao giờ, nhưng khi không có bầu lại hay mơ sinh em bé, mà thường là những em bé bé tí, sinh ra đã biết nói, biết gọi mẹ, biết đi rùi :Silly: chả hiểu thế nào nữa, kệ thôi, nghĩ làm gì nhiều, càng nghĩ càng mơ nhiều

• 1,708 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

các bà bầu hay nằm mơ lắm ý, ban ngày nghĩ ji là tối mơ lun ý. Em cũng vậy, ngày mà có sự kiện ji, y như rằng tối ngủ là mơ với muội. hihi
    Mẹ nó yên tâm đi, hok có chiện ji đâu! Chúc mẹ nó zui ze nha! :Smiling:

• 235 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Em đc 36 tuần rồi, 1 tháng gần đây em hay mơ sinh em bé lắm, toàn mơ sinh bé gái thôi. Mà bé nhà em là bé gái các mẹ ạ. Có hôm em mơ em sinh mổ cơ, chả đau gì cả, thấy có 1 bé gái xinh lắm đang nhìn mình, mà vừa sinh ra bé đã biết nói rồi. Đúng là chỉ trong mơ mới thế các mẹ nhỉ? :Laughing:

• 635 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Ban ngày mình nghĩ về con nhiều quá nên đêm lại mơ đấy. Mình đây cũng vậy, mơ linh tinh mơ nhiều lần lắm, cứ hôm nào nghĩ nhiều về con là đêm đó mơ liên. 20W đi siêu âm em bé dc 320g, về khoe với BMC, bị chê là còi thế, thế này đến lúc đẻ ra nó bé như cái chày à. Làm mình lo lắng, cứ nghĩ ngợi, đêm hôm đó mơ đẻ em bé ra 3,2kg :Laughing:
    Cách đây mấy hôm, tự nhiên em bé chả đạp gì cả cứ im cả ngày, mình lo lắng, lại nghĩ lung tung. Đêm đó lại mơ sinh bé, nhưng hãi quá chả dám kể đâu. Tỉnh dậy biết mình mơ thì cũng là lúc bé đạp bụp bụp cho mấy phát. Thế là mẹ yên tâm.
    Con cái là do giời cho, các cụ bảo rồi. Mình cứ chăm ăn uống, đi lại cẩn thận, khám định kỳ cuối cùng con cũng sẽ ở trên tay chúng ta. Em tin là thế. Chúc các mẹ, các bé luôn mạnh khoẻ, mẹ tròn con vuông!

• 501 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Tớ 1 tuần thì khoảng 3-4 ngày mơ sinh em bé, hihi

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, nghe các mẹ kể mình củng đỡ lo rồi, đúng là nghĩ ngợi nhiều thì hay mơ thật. cầu mong niềm vui và hạnh phúc đến với tất cả các mẹ và các bé của chúng ta. Cảm ơn các mẹ đã động viên mình nhé....:Rose::Kiss:

• 453 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bad_Moon Xem bài viết
    tớ hồi có bầu chả mơ sinh em bé bao giờ, nhưng khi không có bầu lại hay mơ sinh em bé, mà thường là những em bé bé tí, sinh ra đã biết nói, biết gọi mẹ, biết đi rùi :Silly: chả hiểu thế nào nữa, kệ thôi, nghĩ làm gì nhiều, càng nghĩ càng mơ nhiều
    Mình cũng hay mơ như mẹ nó này. lúc 15 tuần mơ đẻ em bé ra, mà đẻ ra bé đã bít nói "mẹ, mẹ" rùi đòi măm roài, lại còn chạy lon ton nữa cơ...hihi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2