• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào mơ thấy mình sinh em bé không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lo quá các mẹ ơi, cho mình hỏi với, tối qua ngủ mình mơ thấy mình sinh ra một bé trai, mà mơ từ quá trình sinh cho đến sinh xong cơ, không thấy máu me gì cả, chỉ thấy một bé trai mặc quần áo hết rồi, gầy nhỏ,không rõ lắm hình như hơi bị dị tật, hình như một tay ngắn một tay dài( cái này mình nghĩ là do mình suy nghĩ nhiều mà thành vì mình có uống một viên thuốc say xe khi mình không biết mình mang thai nên lúc nào củng lo lắng cho sức khỏe của em bé) Có mẹ nào từng mơ như mình không , thật sự là mình lo lắm. Cho mình ý kiến với nhé. Cảm ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,010 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

hì, ko sao đâu mẹ nó ạ, chắc là do suy nghĩ nhiều nên ban đêm mơ như vậy thôi.

Tớ dạo thời gian gần đây, hay mơ là mình đi sinh em bé lắm, vì giờ tớ cũng được 37 tuần rồi, lúc nào cũng trong tình trạng sẵn sàng đi sinh mà. Rồi lại mơ là minh sinh xong, chẳng có sữa cho bé bú. Bởi đến thời điểm bây giờ mình chưa có sữa non nên mình cứ lo lo là sau này ko có nhiều sữa cho bé.

• 1,632 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Đừng lo lắng quá mẹ nó à. Mình cũng 3 lần mơ sinh em bé, mỗi lần mơ khác nhau. Có lần mình mơ mình ngất đi, không thấy đau gì cả mà lại không có ai bên cạnh. Khi tỉnh dậy thì em gái mình đã bế một bé gái trong tay. Còn một lần đúng tuần 14 thì mình mơ tuần đó đang nằm ngủ tự nhiên bé đạp mạnh quá thế là thò cả chân tay ra và phải vào viện, thế là bé được sinh ra, mình còn hỏi bác sỹ: 14 tuần sinh ra, nuôi lồng kính thì có được không? Bé sinh ra đã biết nói rồi chỉ tội hơi nhỏ thôi. Sáng dậy lo lắm ý. Nhưng chẳng qua mình nghĩ nhiều nên mới mơ thôi.
    Chồng mình nè: Tối chạy quanh nhà để đập con chuột thế là đêm mơ thành cầm chổi đập một con rắn to và thế là lấy tay đập vào người vợ làm vợ đang ngủ cũng giật mình.
    • 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

tớ hồi có bầu chả mơ sinh em bé bao giờ, nhưng khi không có bầu lại hay mơ sinh em bé, mà thường là những em bé bé tí, sinh ra đã biết nói, biết gọi mẹ, biết đi rùi :Silly: chả hiểu thế nào nữa, kệ thôi, nghĩ làm gì nhiều, càng nghĩ càng mơ nhiều
    • 1,708 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

các bà bầu hay nằm mơ lắm ý, ban ngày nghĩ ji là tối mơ lun ý. Em cũng vậy, ngày mà có sự kiện ji, y như rằng tối ngủ là mơ với muội. hihi
    Mẹ nó yên tâm đi, hok có chiện ji đâu! Chúc mẹ nó zui ze nha! :Smiling:
    • 235 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Em đc 36 tuần rồi, 1 tháng gần đây em hay mơ sinh em bé lắm, toàn mơ sinh bé gái thôi. Mà bé nhà em là bé gái các mẹ ạ. Có hôm em mơ em sinh mổ cơ, chả đau gì cả, thấy có 1 bé gái xinh lắm đang nhìn mình, mà vừa sinh ra bé đã biết nói rồi. Đúng là chỉ trong mơ mới thế các mẹ nhỉ? :Laughing:
    • 637 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Ban ngày mình nghĩ về con nhiều quá nên đêm lại mơ đấy. Mình đây cũng vậy, mơ linh tinh mơ nhiều lần lắm, cứ hôm nào nghĩ nhiều về con là đêm đó mơ liên. 20W đi siêu âm em bé dc 320g, về khoe với BMC, bị chê là còi thế, thế này đến lúc đẻ ra nó bé như cái chày à. Làm mình lo lắng, cứ nghĩ ngợi, đêm hôm đó mơ đẻ em bé ra 3,2kg :Laughing:
    Cách đây mấy hôm, tự nhiên em bé chả đạp gì cả cứ im cả ngày, mình lo lắng, lại nghĩ lung tung. Đêm đó lại mơ sinh bé, nhưng hãi quá chả dám kể đâu. Tỉnh dậy biết mình mơ thì cũng là lúc bé đạp bụp bụp cho mấy phát. Thế là mẹ yên tâm.
    Con cái là do giời cho, các cụ bảo rồi. Mình cứ chăm ăn uống, đi lại cẩn thận, khám định kỳ cuối cùng con cũng sẽ ở trên tay chúng ta. Em tin là thế. Chúc các mẹ, các bé luôn mạnh khoẻ, mẹ tròn con vuông!
    • 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Tớ 1 tuần thì khoảng 3-4 ngày mơ sinh em bé, hihi
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, nghe các mẹ kể mình củng đỡ lo rồi, đúng là nghĩ ngợi nhiều thì hay mơ thật. cầu mong niềm vui và hạnh phúc đến với tất cả các mẹ và các bé của chúng ta. Cảm ơn các mẹ đã động viên mình nhé....:Rose::Kiss:
    • 520 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bad_Moon Xem bài viết
    tớ hồi có bầu chả mơ sinh em bé bao giờ, nhưng khi không có bầu lại hay mơ sinh em bé, mà thường là những em bé bé tí, sinh ra đã biết nói, biết gọi mẹ, biết đi rùi :Silly: chả hiểu thế nào nữa, kệ thôi, nghĩ làm gì nhiều, càng nghĩ càng mơ nhiều
    Mình cũng hay mơ như mẹ nó này. lúc 15 tuần mơ đẻ em bé ra, mà đẻ ra bé đã bít nói "mẹ, mẹ" rùi đòi măm roài, lại còn chạy lon ton nữa cơ...hihi
    • 349 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

ngày nghĩ gì nhiều thì đêm mơ cái đó ngay...các mẹ thử ngẫm mà xem..
    Yêu chồng , yêu con nhất trần nhà

• 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình 31w mà mơ sinh em bé mấy lần rồi. Có lần mơ sinh em bé bé xíu nhưng có lần lại thấy em bé lớn lắm rồi, biết nói rồi. Có lần lại còn mơ ôm nhầm em bé không phải con mình nữa cơ. Đại loại, ban ngày nghĩ gì đêm mơ cái đó, nhất là giai đoạn cuối càng chờ mong bé ra đời lại càng hay mơ sinh bé. Chắc là tâm lý bình thường thôi, không sao đâu các mẹ nhỉ?
    Yêu Bon Bon hơn mọi thứ trên đời!
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bon Bon Xem bài viết
    Mình 31w mà mơ sinh em bé mấy lần rồi. Có lần mơ sinh em bé bé xíu nhưng có lần lại thấy em bé lớn lắm rồi, biết nói rồi. Có lần lại còn mơ ôm nhầm em bé không phải con mình nữa cơ. Đại loại, ban ngày nghĩ gì đêm mơ cái đó, nhất là giai đoạn cuối càng chờ mong bé ra đời lại càng hay mơ sinh bé. Chắc là tâm lý bình thường thôi, không sao đâu các mẹ nhỉ?
    mình mong con ra đời quá nên hay mơ thấy bé. còn bình thường sinh dữ tử lành. mơ thấy ai sinh con theocác cụ thường là ko tốt
    Con cái là duyên trời định <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Chắc tại mẹ nó nghĩ nhiều nên đêm nằm mơ,như mình cũng hay mơ đẻ lắm :Laughing: lúc thì con rõ xinh xắn lúc thì con rõ xấu xí,căn bản mình chưa đẻ nên hay tò mò về khuôn mặt của con mình mà hii
    • 1,045 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

mình cuíng thi thoảng mơ thấy sinh em bé lắm, chả lần nào thấy đau hết. Chắc ban ngày hay nghĩ nhiều thì đêm mơ thôi bạn ah. Không sao đâu
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cô gái trẻ 28 tuổi chưa lập gia đình mơ thấy mình được chuyển vào phòng phẫu thuật, sau đó cô đã hạ sinh một bé trai bụ bẫm đáng yêu, mà không hề trải qua cảm giác đau đớn của người vượt cạn. Trong mơ, chuyện sinh con dường như rất nhẹ nhàng và thoải mái với cô ấy, thậm chí cô còn quyết định sẽ sinh thêm lần nữa trong thời gian sớm nhất.
    Giấc mơ trên cho thấy cô gái mong muốn sớm được kết hôn và bản năng làm mẹ thôi thúc cô chóng sinh em bé. Từ trong sâu thẳm nội tâm, ẩn chứa nguyện vọng mong được đứng lên lần nữa trên chặng đường đời. Điều này dường như có liên quan đến tình trạng thất nghiệp hiện nay của cô gái. Cô hy vọng sẽ không phạm phải sai lầm đáng tiếc nữa và hy vọng sẽ đi bước đầu tiên trên một con đường hoàn toàn mới.
    Cuộc đời tái sinh mà cô gái trẻ mơ ước cũng không khác chi giấc mơ kia của cô: kết hôn, sinh con đẻ cái và xây dựng một gia đình nho nhỏ nhưng tràn đầy tiếng cười hạnh phúc. Mong sao khát vọng đơn thuần đây của cô sẽ chóng thành hiện thực.

http://choiphongthuy.com/mo-thay-sinh-de-khong-dau-6-689.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi choiphongthuy; 11/07/2014 vào lúc 06:56 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hihi, có mẹ nào trên này mơ giống mình thế, sinh con mà ko có sữa cho bé bú, con đói khóc oe oe, mẹ khóc tu tu. Mà tập 1 mình có sữa rất thoải mái cho con, chả hiểu sợ bóng sợ gió ở đâu.
    Mà tớ thấy bầu bì mơ nhiều hơn, nhớ hầu hết các giấc mơ. Đêm qua còn mơ chồng đi nhà nghỉ với gái, mình đến tận nơi bắt quả tang. Tỉnh dậy ức quá, đá ông chồng vài cái, ông tỉnh dậy ú ớ, sao thế khó chịu à, haha.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lapdingo Xem bài viết
    Mình lo quá các mẹ ơi, cho mình hỏi với, tối qua ngủ mình mơ thấy mình sinh ra một bé trai, mà mơ từ quá trình sinh cho đến sinh xong cơ, không thấy máu me gì cả, chỉ thấy một bé trai mặc quần áo hết rồi, gầy nhỏ,không rõ lắm hình như hơi bị dị tật, hình như một tay ngắn một tay dài( cái này mình nghĩ là do mình suy nghĩ nhiều mà thành vì mình có uống một viên thuốc say xe khi mình không biết mình mang thai nên lúc nào củng lo lắng cho sức khỏe của em bé) Có mẹ nào từng mơ như mình không , thật sự là mình lo lắm. Cho mình ý kiến với nhé. Cảm ơn nhiều

Chuyện này là bình thường bạn à, lúc trước mình còn hay mơ sanh đôi nữa đấy, rồi mơ đi đẻ như thế nào nữa, mơ nhiều thứ lắm
    • 1,192 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beoieu Xem bài viết
    Hihi, có mẹ nào trên này mơ giống mình thế, sinh con mà ko có sữa cho bé bú, con đói khóc oe oe, mẹ khóc tu tu. Mà tập 1 mình có sữa rất thoải mái cho con, chả hiểu sợ bóng sợ gió ở đâu.
    Mà tớ thấy bầu bì mơ nhiều hơn, nhớ hầu hết các giấc mơ. Đêm qua còn mơ chồng đi nhà nghỉ với gái, mình đến tận nơi bắt quả tang. Tỉnh dậy ức quá, đá ông chồng vài cái, ông tỉnh dậy ú ớ, sao thế khó chịu à, haha.
    Tý sặc với mẹ này, mơ có chọn lọc nhỉ !. Nói chung là bà bầu thường do nhiều nguyên nhân mà giấc ngủ không sâu, thì dẫn đến mơ nhiều hơn bt. VỚi lại bản năng làm mẹ lấn át hết mọi nỗi lo khác nên hay mơ về em bé.
    Cứ AQ như bạn cho đỡ phải nghĩ, chứ lo này lo nọ thì chẳng lẽ lại phải tìm nhà phân tích giấc mơ hàng ngày mất.
    Mà sao nhiều mẹ lo sợ toàn những cái mình pó tay nhỉ: Đi làm lo việc công ty, về nhà lo việc nhà, việc lớn việc bé thôi thôi đã thấy oải lắm rồi. Giờ lại còn lo thêm cái giấc mơ của mình là tốt hay xấu nữa. MÌnh mà như thế chắc điên mất. Chưa sinh đã lo lắng thế, sinh con ra dễ bị stress sau sinh lắm đấy - Chân thành với các bạn có đứa đầu là đẻ ra rồi còn stress gấp trăm vạn lần nó đang ở trong bụng. Ngày trước chị mình có nói là chưa đẻ thì muốn nó ra, đẻ rồi chỉ muốn nhét nó lại vào mình. MÌnh thấy ko sai tý nào.
    VẬY NÊN QUẲNG GÁNH LO ĐI MÀ SỐNG CÁC MẸ NHÉ>