• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào mang bầu 38 tuần mà đã sinh không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bg la gan 38w r ma nang ne wa ah....hoi con con gai e co 50kg cao 1m64 ai de bg da gan 80 kg r...,ma sap de r con co vai tuan nua thui, mong den ngay do de con an kieg sao cho gay di chu nhu nay e xau ho va mat tu tin khi di ra duog hoac gap ai wen m lam.uhuh:Crying:
    ko bit co me nao co cung canh ngo nhu e ko? hay tren doi nay chi co moi m e bau bi xau nhat thui vay?
    tui than wa ah////:Crying:
    hope u every day and wish best 4u
    NB : 3Kg-----18D:4,4Kg-----1M18D:5,4Kg-----2M18D:6,7Kg------3M18D:7 , 5Kg------4M18D::...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

:Laughing: mẹ này xấu hổ gì chứ.ai lại mong bé ra sớm vì xấu hổ bh.như mình đây thì mong con ra để ôm con nhưng lại vẫn muốn con ở trong bụng cho con khỏe đc ngày nào hay ngày đấy.
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

me no oi e that su rat la mac cam vi than hinh co may thang ma da tang len gan 30kg day la e con k dam uog sua ba bau day.hic
    NB : 3Kg-----18D:4,4Kg-----1M18D:5,4Kg-----2M18D:6,7Kg------3M18D:7 , 5Kg------4M18D::...
    • 507 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

mẹ này lên cân ác liệt ghê , mình lên 15kg mà đã thấy nặng nề lắm rồi , giờ mình cũng đc 38w và cũng đang mong ngóng con lắm lắm đây :Smiling:

• 62 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_princes01 Xem bài viết
    bg la gan 38w r ma nang ne wa ah....hoi con con gai e co 50kg cao 1m64 ai de bg da gan 80 kg r...,ma sap de r con co vai tuan nua thui, mong den ngay do de con an kieg sao cho gay di chu nhu nay e xau ho va mat tu tin khi di ra duog hoac gap ai wen m lam.uhuh:Crying:
    ko bit co me nao co cung canh ngo nhu e ko? hay tren doi nay chi co moi m e bau bi xau nhat thui vay?
    đúng là mẹ này lên cân ác thật, chắc là con gái phải không? Mình cũng mới sinh bé gái được 3 tháng, lên gần 20 kí đấy, mà mình cao có 1m52, hic, tròn ơi là tròn. Sinh 3 tháng rùi mà vẫn 60 ký, sắp đi làm nữa, huu...nhưng mà vẫn phải ăn cố cho con có sữa bú, kệ. Miễn sao con khỏe mạnh mà mừng rùi, ai mà chẳng thế.... Bà chị mình cũng tạng người như mẹ ấy, lên gần 30 ký, thế mà nuôi con 1 năm lại mi nhon như trước, còn đẹp hơn nữa...Thèm...Giờ lo cho bé sinh ra khỏe mạnh đi, cố ăn cho con cứng cáp rồi tính, bạn thấy đấy làm gì có ai sinh con xong mà quá mập đâu, nuôi con vất vả lắm, có khi còn gầy đi ấy chứ...:Smiling:
    [url=http://lilypie.com][/

NB: 3.2kg D:48cm --- 1M20D: 5.1kg D: 55cm --- 2M10D: 6kg D:59cm---3M10D: 6,7kg--- 3M20D: 7kg D: 60 cm ---4M20D:7,6kg D:62cm---4M28D: 7,9kg D:64cm 5M10D: 8kg:Worried:---6M10D:8,3kg:Sad:---6M20D: 8,6kg D:70cm:Smiling:
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng 38w nè. tăng được 15kg roài. còn con được có 2kg9 à. chắc là vô mẹ nhiều hơn vô con quá.
    Nhìn mình cũng tròn quá trời luôn. mẹ đừng mặc cảm quá. bà bầu nào cũng xấu hết á. hihi,
    Mình cũng mong con lắm, nhưng mà bác sĩ phán là bụng còn cao lắm. chưa có dấu sanh đâu. chắc là sẽ bầu già đến tận 40w đây. ^-^
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị lên cân tới 30kg ah? :Thinking: hi. Vài bữa sanh xong chị trông em bé thì sẽ mau giảm cân thôi. :Rose: Chúc hai mẹ con mạnh khỏe, cán đích an toàn nhé! :Rose:

Upin: 20w: 250g - 24w: 602g - 30w: 1550g - 32w3d: 2554g
    Me Upin: 0w:47kg - 11w:47.5kg - 15w:49.5kg - 20w:52kg - 24w:54kg - 28w:57kg - 32w3d:59kg
    • 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

hihi mong con ra sớm để mẹ mau hồi phục dáng vóc hihi lý do của chị này ngộ ghê.
    Em mới 36 tuần thôi nhưng cũng mong được bế con yêu quá. Theo khám bác sĩ thì 2 tuần trước con em đã được 2.6kg rùi.Nếu mà 38 tuần như các chị chắc em sốt ruột lắm đây
    • 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

mẹ này lên cân ác thật.mình cũng không uống sữa bầu tại không ngửi nổi mà ăn khỏe lắm thế mà lên đc có 16kg thui.thôi mẹ nó cố gắng r sắp đến ngày đc ôm con r.mẹ nó đẻ ra xong trông bé có mà tụt cân ác lắm.
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • 507 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

hôm 37w5d bé nhà mình s.a đc 3kg2 , hôm nay là 38w1d chắc cân nặng vẫn thế , mẹ tăng 15kg mà chiều cao đc có hơn mét rưỡi nên nhìn tròn vo hic hic.từ tuần 36 bs khám đã phán đầu bé xuống thấp lắm rồi , chắc đc đến 38w là căng thế mà bây giờ vẫn nhơn nhơn ko thấy gì hết , mong con yêu quá

• 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

me nó oi dung buon. Toi de baby thu1 len kg da man luon. khoi diem la nang 42kg cao 1m55 den luc len ban de thi tui nang 69kg he he :Laughing: sau 1nam toi 45kg than hinh eo ot', can doi ( vi nghi 1nam o nha trong con ko di lam). Ai nhin cung fai khen nuc no. ME no cu chiu kho cham con yeu, vat va la se xuong kg ngay y ma. Voi dieu kien la o voi me chong ma me chong cang khac nghiet , ghe gom thi cang mau giam kg. chu o voi me de, dc me de cham thi cang beo u . Minh bay gio dang bau tap2 dc 12tuan roi khoi diem la 48kg ko bit den luc sinh baby thi bao nhieu nua chac lai 70kg hehe. Me no cu yen tam tam bo nhe, chuc me khoe, con ngon vuong tron xinh dep.
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mẹ nó ơi nhớ mình ko??? hi hi mẹ nó lên cân còn nhiều hơn mình ý , mình lên 20 cân mà phát hoảng rồi... bây giờ mình mới đc 34 tuần mà cũng muốn gặp con yêu lắm ... tâm trạng mẹ nó bây giờ giống hệt mình
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bg la gan 38w r ma nang ne wa ah....hoi con con gai e co 50kg cao 1m64 ai de bg da gan 80 kg r...,ma sap de r con co vai tuan nua thui, mong den ngay do de con an kieg sao cho gay di chu nhu nay e xau ho va mat tu tin khi di ra duog hoac gap ai wen m lam.uhuh
    tui than wa ah////
    Minh cung 38 tuang 2 ngay la sinh nay minh tang 15kg ma con cung dc 3.9kg trom via gio 10 thang roi thich lam me no a
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cho mình chia sẻ với. Mình tập 1 lên từ 47kg lên 70 kg lúc đẻ. Ai nhìn cũng phát hoảng mà con sinh ra có 3,2 kg. Trộm vía từ lúc bé sinh ra thì mập và nuôi dễ lắm. Lúc nào cũng nặng hơn các bạn cùng tuổi và k ốm đau j cả. Sáu năm đã qua giờ mình cũng đang tập 2 được 38 tuần như bạn và lần này từ 55 kg lên đến 74 kg rồi. Hôm qua đi siêu âm con cũng chỉ có 3,2kg:Sad:Đang hi vọng là con như thế cho dễ đẻ, ra ngoài hay ăn chóng lớn, k ốm đau như thằng anh. Mà thôi lúc này chúng mình chỉ tập trung sao cho mẹ tròn con vuông thôi. Kệ cái vóc dáng ấy đi. Thế bạn định sinh ở bệnh viện nào? siêu âm bảo ngày nào thì sinh. Mình là ngày 13/4 bạn ah.
    • 160 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai_Nhu Xem bài viết
    Mình cũng 38w nè. tăng được 15kg roài. còn con được có 2kg9 à. chắc là vô mẹ nhiều hơn vô con quá.
    Nhìn mình cũng tròn quá trời luôn. mẹ đừng mặc cảm quá. bà bầu nào cũng xấu hết á. hihi,
    Mình cũng mong con lắm, nhưng mà bác sĩ phán là bụng còn cao lắm. chưa có dấu sanh đâu. chắc là sẽ bầu già đến tận 40w đây. ^-^
    Mẹ Hai_Nhu lại nhầm roài,không phải bụng cao mà chưa sanh được đâu nha.mình đây 38 tuần lên 15kg Bống được 3,6kg rùi đấy(mẹ cao 1m58,nặng 48kg).vào con hết mẹ ko béo mấy nên cũng thấy bình thường.
    Có điều là vào khoảng 38 tuần rưỡi thấy đau lưng nhiều quá lại có cơn chuyển dạ giả nữa thế là nhập viện luôn.sáng bà bác sỹ nhìn cái bụng mình còn nói thế này chứ:"tao nhìn bụng mày còn chơi vơi lắm,chắc chưa đẻ được đâu"(vì mình chửa con gái mà bụng tròn vo lại to và cao lắm),vậy mà đến trưa đau quá lên bàn đẻ nửa tiếng hạnh phúc khi nghe con khóc oe oe quên cả đau,hihihiiiiiiii:Laughing:
    Các mẹ đến tuần 38 cứ chuẩn bị tinh thần "mẹ con mình gặp nhau" đi nhé,lúc này em bé sẵn sàng đòi ra và cũng được đảm bảo là khỏe mạnh bình thường mà...Bống nhà mình sinh ra còn mốc lấm tấm trắng ở mũi nữa đấy,bác sỹ bảo đó là sinh già tháng đó các mẹ ạ(đòi ra là phải thui,hiiiiiiiiiiii:Laughing: )
    Cháu giờ được 4 tháng 29 ngày roài,mẹ không phải lo lắng gì vì con rất thương mẹ không ốm bao giờ,lúc nào cũng láu lỉnh tươi như hoa í,:Silly:.Trộm vía con ngàn lần.,
    Chúc các mẹ và bé luôn khoẻ mạnh
    Sinh được mẹ tròn con vuông nhé
    Có gì báo tin vui để mẹ con Bống chúc mừng na
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng được gần 38 tuần rồi, cũng đang hồi hộp chờ ngày sinh con đây. hôm trước tuần 37 bé nhà mình được 3kg rồi đến lúc sinh hi vọng là được 3.2 kg. mình mới táng có 10 kg thôi ko biết đẻ xong thì có về được người không nữa.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cam on cac me no nhe...hay la c.e m lap hoi nhung me sap de di?hihi ...chung minh toan 37 den 38w con ji chac du kien sinh cua cac me cung roi vao thang 4 nhu e ha?chuc cac me duoc om con hanh phuc va khoe manh nha...
    ah ma chag bit may tuan cuoi cung nay e se de vao ngay nao nho?vi con 3 ngay nua la mung 1 am lich oy.ma trai mung 1 gai hom ram do cacme a;ngay ban than me no day cung la gai hom ram ma...hihi.
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần 37, sang tuần là bước vào tuần 38, mình vẫn chưa muốn nhảy ổ vì thích em bé ra đời vào khoảng tuần 39. Hội bạn thì bảo cứ tận hưởng thời gian son rồi đi!
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungvp2010 Xem bài viết
    Mẹ Hai_Nhu lại nhầm roài,không phải bụng cao mà chưa sanh được đâu nha.mình đây 38 tuần lên 15kg Bống được 3,6kg rùi đấy(mẹ cao 1m58,nặng 48kg).vào con hết mẹ ko béo mấy nên cũng thấy bình thường.
    Có điều là vào khoảng 38 tuần rưỡi thấy đau lưng nhiều quá lại có cơn chuyển dạ giả nữa thế là nhập viện luôn.sáng bà bác sỹ nhìn cái bụng mình còn nói thế này chứ:"tao nhìn bụng mày còn chơi vơi lắm,chắc chưa đẻ được đâu"(vì mình chửa con gái mà bụng tròn vo lại to và cao lắm),vậy mà đến trưa đau quá lên bàn đẻ nửa tiếng hạnh phúc khi nghe con khóc oe oe quên cả đau,hihihiiiiiiii:Laughing:
    Các mẹ đến tuần 38 cứ chuẩn bị tinh thần "mẹ con mình gặp nhau" đi nhé,lúc này em bé sẵn sàng đòi ra và cũng được đảm bảo là khỏe mạnh bình thường mà...Bống nhà mình sinh ra còn mốc lấm tấm trắng ở mũi nữa đấy,bác sỹ bảo đó là sinh già tháng đó các mẹ ạ(đòi ra là phải thui,hiiiiiiiiiiii:Laughing: )
    Cháu giờ được 4 tháng 29 ngày roài,mẹ không phải lo lắng gì vì con rất thương mẹ không ốm bao giờ,lúc nào cũng láu lỉnh tươi như hoa í,:Silly:.Trộm vía con ngàn lần.,
    Chúc các mẹ và bé luôn khoẻ mạnh
    Sinh được mẹ tròn con vuông nhé
    Có gì báo tin vui để mẹ con Bống chúc mừng na
    me no hp nhi?e mong duoc nhu me no wa troi ...bung em cung cao lam me no ah.thay the nen ng lon trong gd bao la chua de duoc dau.voi lai e cung thay chua co con co ji het.thinh thoang co dau nhung chiu duoc.me chong cu juc di kham xem sao ko lai de ra nha mat.e bao la chua di duoc dau me oi vi con dau nhung van chiu duoc.bg vo oi thi con den bv la vua...k bit suy nghj day cua e co dung ko?hay la cu thay ra mau moi di bv ha me no?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TâmAn Xem bài viết
    Mình đang ở tuần 37, sang tuần là bước vào tuần 38, mình vẫn chưa muốn nhảy ổ vì thích em bé ra đời vào khoảng tuần 39. Hội bạn thì bảo cứ tận hưởng thời gian son rồi đi!
    chac me no bau bi xinh ra dk?nen ko co sn nhu e?chu bau bi nhu e tui than lam...to wa troi luon.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3