Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào mang bầu 38 tuần mà đã sinh không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bg la gan 38w r ma nang ne wa ah....hoi con con gai e co 50kg cao 1m64 ai de bg da gan 80 kg r...,ma sap de r con co vai tuan nua thui, mong den ngay do de con an kieg sao cho gay di chu nhu nay e xau ho va mat tu tin khi di ra duog hoac gap ai wen m lam.uhuh:Crying:
    ko bit co me nao co cung canh ngo nhu e ko? hay tren doi nay chi co moi m e bau bi xau nhat thui vay?
    tui than wa ah////:Crying:
    hope u every day and wish best 4u
    NB : 3Kg-----18D:4,4Kg-----1M18D:5,4Kg-----2M18D:6,7Kg------3M18D:7 , 5Kg------4M18D::...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào mang bầu 25 tuần mà thỉnh thoảng nhìn thấy "sao" ban ngày không?

Khi mình có bầu được 25 tuần thỉnh thoảng nhìn cái gì đó lâu lâu xong quay đi hoặc quay đi quay lại thì toàn nhìn thấy "sao" bay tứ tung. Nhìn rõ lắm nhé. Không biết bị sao nữa. Hay thiếu sắt nhỉ vì mình bỏ uống sắt hơn 1 tháng rồi (do bị táo báo nặng quá). Có mẹ nào biết giải đáp giúp mình với...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Vì sao phụ nữ cần phòng ngừa loãng xương từ tuổi 30?

Thạc sĩ, bác sĩ Hồ Phạm Thục Lan, trưởng khoa cơ xương khớp bệnh viện nhân dân 115 cho biết, phụ nữ...

• Có mẹ nào mang thai 15 tuần bị như em không???

Em mang thai bé đầu, được gần 16 tuần ùi. Nhưng từ tuần thứ 13 tự dưng bị đau khớp háng bên phải. Thay đồ mà đứng bằng chân trái đau buốt lên ý. Sáng nào ngủ dậy cũng khổ sở với nó. Em chẳng biết bị làm sao nữa. Đọc trên mạng thì thấy bảo nhiều người mang thai bị thế. Các mẹ có ai bị giống e ko, ko...

• 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

:Laughing: mẹ này xấu hổ gì chứ.ai lại mong bé ra sớm vì xấu hổ bh.như mình đây thì mong con ra để ôm con nhưng lại vẫn muốn con ở trong bụng cho con khỏe đc ngày nào hay ngày đấy.
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

me no oi e that su rat la mac cam vi than hinh co may thang ma da tang len gan 30kg day la e con k dam uog sua ba bau day.hic
    hope u every day and wish best 4u
    NB : 3Kg-----18D:4,4Kg-----1M18D:5,4Kg-----2M18D:6,7Kg------3M18D:7 , 5Kg------4M18D::...
    • 507 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

mẹ này lên cân ác liệt ghê , mình lên 15kg mà đã thấy nặng nề lắm rồi , giờ mình cũng đc 38w và cũng đang mong ngóng con lắm lắm đây :Smiling:

• 62 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_princes01 Xem bài viết
    bg la gan 38w r ma nang ne wa ah....hoi con con gai e co 50kg cao 1m64 ai de bg da gan 80 kg r...,ma sap de r con co vai tuan nua thui, mong den ngay do de con an kieg sao cho gay di chu nhu nay e xau ho va mat tu tin khi di ra duog hoac gap ai wen m lam.uhuh:Crying:
    ko bit co me nao co cung canh ngo nhu e ko? hay tren doi nay chi co moi m e bau bi xau nhat thui vay?
    đúng là mẹ này lên cân ác thật, chắc là con gái phải không? Mình cũng mới sinh bé gái được 3 tháng, lên gần 20 kí đấy, mà mình cao có 1m52, hic, tròn ơi là tròn. Sinh 3 tháng rùi mà vẫn 60 ký, sắp đi làm nữa, huu...nhưng mà vẫn phải ăn cố cho con có sữa bú, kệ. Miễn sao con khỏe mạnh mà mừng rùi, ai mà chẳng thế.... Bà chị mình cũng tạng người như mẹ ấy, lên gần 30 ký, thế mà nuôi con 1 năm lại mi nhon như trước, còn đẹp hơn nữa...Thèm...Giờ lo cho bé sinh ra khỏe mạnh đi, cố ăn cho con cứng cáp rồi tính, bạn thấy đấy làm gì có ai sinh con xong mà quá mập đâu, nuôi con vất vả lắm, có khi còn gầy đi ấy chứ...:Smiling:
    [url=http://lilypie.com][/

NB: 3.2kg D:48cm --- 1M20D: 5.1kg D: 55cm --- 2M10D: 6kg D:59cm---3M10D: 6,7kg--- 3M20D: 7kg D: 60 cm ---4M20D:7,6kg D:62cm---4M28D: 7,9kg D:64cm 5M10D: 8kg:Worried:---6M10D:8,3kg:Sad:---6M20D: 8,6kg D:70cm:Smiling:
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng 38w nè. tăng được 15kg roài. còn con được có 2kg9 à. chắc là vô mẹ nhiều hơn vô con quá.
    Nhìn mình cũng tròn quá trời luôn. mẹ đừng mặc cảm quá. bà bầu nào cũng xấu hết á. hihi,
    Mình cũng mong con lắm, nhưng mà bác sĩ phán là bụng còn cao lắm. chưa có dấu sanh đâu. chắc là sẽ bầu già đến tận 40w đây. ^-^
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_princes01 Xem bài viết
    Chị lên cân tới 30kg ah? :Thinking: hi. Vài bữa sanh xong chị trông em bé thì sẽ mau giảm cân thôi. :Rose: Chúc hai mẹ con mạnh khỏe, cán đích an toàn nhé! :Rose:

Upin: 20w: 250g - 24w: 602g - 30w: 1550g - 32w3d: 2554g
    Me Upin: 0w:47kg - 11w:47.5kg - 15w:49.5kg - 20w:52kg - 24w:54kg - 28w:57kg - 32w3d:59kg
    • 3,389 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

hihi mong con ra sớm để mẹ mau hồi phục dáng vóc hihi lý do của chị này ngộ ghê.
    Em mới 36 tuần thôi nhưng cũng mong được bế con yêu quá. Theo khám bác sĩ thì 2 tuần trước con em đã được 2.6kg rùi.Nếu mà 38 tuần như các chị chắc em sốt ruột lắm đây
    • 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

mẹ này lên cân ác thật.mình cũng không uống sữa bầu tại không ngửi nổi mà ăn khỏe lắm thế mà lên đc có 16kg thui.thôi mẹ nó cố gắng r sắp đến ngày đc ôm con r.mẹ nó đẻ ra xong trông bé có mà tụt cân ác lắm.
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • 507 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

hôm 37w5d bé nhà mình s.a đc 3kg2 , hôm nay là 38w1d chắc cân nặng vẫn thế , mẹ tăng 15kg mà chiều cao đc có hơn mét rưỡi nên nhìn tròn vo hic hic.từ tuần 36 bs khám đã phán đầu bé xuống thấp lắm rồi , chắc đc đến 38w là căng thế mà bây giờ vẫn nhơn nhơn ko thấy gì hết , mong con yêu quá

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5