Có mẹ nào đi tiêm phòng uốn ván về bị đau chỗ tiêm giống mình không vậy?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 84K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình tiêm mũi 1 hôm qua đến giờ vẫn còn hơi nhức nhức... Mong mũi 2 k sao, thấy nhiều mẹ sau tiêm bị phát sốt mà lo quá
    16/6: 24w6d : 774gr :X
    16/7 : 29w: 1400gr
    25/8 : 34w :2300grr :X
    9/9: 36w4d: 2800kg :X
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nè tiêm mũi 1 chả sao, hơi nhức tay tí nhưng không đáng kể. mũi 2 tiêm xong về đau nhức mình mẩy, thâm chí còn thấy nặng đầu nữa. Không hiểu do đi tiêm hay mình bị mệt nữa, hic
    Giấc mơ chỉ là giấc mơ
    • 382 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

tiêm uốn ván bị sưng hoặc đau là chuyện bt mẹ nó ạ. Tiêm lần 1 mình bị đau mất 1 tuần, lần 2 thì ko bị sao. Trước khi tiêm đã đc bs dặn là sẽ sưng và đau rồi nên yên tâm chịu đựng
    • 217 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peiu2012 Xem bài viết
    ủa....các mẹ tiêm zô tay ah??? sao BS của e lại tiêm zô phần hông nhỉ? mà e hok thấy đau hay j cả
    Sao lại tiêm vào phần hông nhỉ mẹ nó, nghe mẹ nó nói mình tưởng tượng mà nổi hết da gà, da vịt^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 604 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em có bầu bé đầu, hôm trước đi siêu âm 22w thì được tiêm mũi uốn ván đầu tiên (hình như hơi sớm đúng ko ạ, nhưng bsi bảo em tiêm ạ). Lúc tiêm thì bình thường ạ, nhưng 1 tí tẹo sau là bắt đầu đau. Em bị đau mất 3 hôm, nhưng cũng chỉ là đau thường thường thôi ạ, không sưng tấy gì cả, trộm vía. Nhưng bsi tiêm cho em cũng bảo ngay sau khi tiêm là không xoa, không chườm, không dán gì lên vết tiêm hết ạ. Em còn mũi tiêm nữa, haizzzz....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình tiêm thì thấy cánh tay bị tiêm hơi hơi yếu so với bth .. Nhưg khoảng 5-6h sau là bth trở lại rùi , vết tiêm thì tì mạnh vào thì hơi đau , khoảng 2 ngày là hết hẳn lun
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ko sao đâu b ạ m đi tiêm về cũng bị thế xát chanh vs chườm đá vào là đỡ đó
    MTM0MjA4MDM4Ng
    • 200 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Tiêm UV mũi 1 về tớ ko sao,đến mũi 2,chỗ tiêm sưng đỏ,còn bị sốt nhẹ nữa...Tớ nghĩ chắc tùy phản ứng từng cơ thể,btw, cứ bình tĩnh,ko quá lo lắng,theo dõi xem sao...Tớ sốt nhẹ 1,2 hôm là đỡ rồi,chỉ bùn cười xã nhà tớ loạn lên,sợ vợ tiêm phải thuốc đểu...^^
    twXTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 294 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hóa ra là bình thường mà cứ làm cho mình nghĩ chắc da mình độc nên bị thuốc nó hành đau nhức mấy ngày. Ơ mà Heo được bs chỉ định tiêm mũi đầu lúc khám mốc 16 tuần cơ.
    FtH3p7

8dMJp7
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 643 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo142 Xem bài viết
    Hóa ra là bình thường mà cứ làm cho mình nghĩ chắc da mình độc nên bị thuốc nó hành đau nhức mấy ngày. Ơ mà Heo được bs chỉ định tiêm mũi đầu lúc khám mốc 16 tuần cơ.
    Hôm nay mình cũng được chỉ định tiêu mũi đầu tiên, mình được 26 tuần, chuẩn bị tinh thần chịu đau nào, hix
    • 382 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng tiêm ở hông nè mẹ nó, đúng ra là ở mông í. Trước khi tiêm bs hỏi tay có thường xuyên hoạt động ko, nếu có thì ko tiêm tay mà tiêm ở hông cho đỡ. Vì bs dặn trước là tiêm xong sẽ bị sưng mà. Cũng bt ko có gì ghê gớm đâu ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yenvan040289 Xem bài viết
    Sao lại tiêm vào phần hông nhỉ mẹ nó, nghe mẹ nó nói mình tưởng tượng mà nổi hết da gà, da vịt^^
    • 505 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    chiều mình đi tiêm mũi đầu đây .. từ bé tới giờ sợ tiêm nhất ,,. cầu trời là không đau sợ lắm ấy
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 604 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nói chung tiêm uốn ván không có đau đớn gì đâu các mẹ ơi, em thấy còn nhẹ nhàng hơn đợt em tiêm rubella mà. Các mẹ cứ chuẩn bị tinh thần cho thoải mái nhé. Em nghĩ lúc đẻ mới sợ ạ, chứ tiêm ăn thua gì
    • hk9
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 64 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Sáng qua tớ ra 70 NCT tiêm mũi 2 uốn ván đau quá, tớ nghĩ do cái em tiêm đó làm hơi bị mạnh tay, chiều về sưng sưng ngứa ngứa thế là gãi... Đến giờ to đùng đỏ ửng nhìn sợ và ngứa khó chịu. Cu Khoai lại trườn và đạp nhiều hơn làm tớ cũng sợ sợ Gọi điện họ bảo không sao cả, vài hôm là hết, hic hic

Tiêm rubela, cúm... và mũi 1 uốn ván ko bị gì, chỉ bị lần này thui. Nhìn tay sợ lắm!
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sáng nay tớ mới tiêm mũi đầu tiên trong BV PSHN trộm vía lúc đầu thấy hơi nhức tay nhưng chỉ một lúc sau là hết, được cái em bs tiêm cũng nhanh nhói một cái là xong.Thấy cũng bình thường. Cầu trời khấn phật sẽ không có phản ứng gì mẹ chả sợ đau mà chỉ lo bé yêu khó chịu thôi.
    NHẬN ORDER HÀNG MỸ MK, COACH,F21,GYMBORRE,H&M, ZARA.. GIÁ RẺ, FREE SHIP.
    10270603_1431527890435532_8239488913280156335_n
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình bị sưng 2 hôm nay roi.. đau lắm, tiêm mũi thứ 1 ko sao, đến mũi thứ 2 thì sưng và đau nữa . Cứ tưởng mình bị ăn trúng độc nen sưng to. H lên mạng tra mới bít là bt... Cám ơn các mẹ rất nhìu...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongbaonguyen Xem bài viết
    các mẹ có mẹ nào tiêm phòng mũi thứ hai bị nhức xương khớp và đau đầu kèm theo sốt chưa? hôm qua mình đi tiêm về hôm nay bị sốt người mệt mỏi vô cùng. đầu thì nặng trĩu. Buổi sáng mình đi tiêm từ 7h30 mà đến tận hơn 11h mới được tiêm. ở trạm y tế hết thuốc các bs phải đi xin thuốc của phường khác về tiêm. mình cảm giác thuốc lúc đó không hề lạnh một tí nào. mình đang lo sợ thuốc đã hết tác dụng mà họ tiêm cho mình. hôm nay mình đang bị ốm mệt lắm. có mẹ nào đã bị như mình chưa vậy?
    Yên tâm đi chị, không phải do thuốc đâu mà là do cơ địa của mỗi người, em cũng bị thế đấy nhưng sau mấy ngày là hết liền, chị chịu khó uống nhiều nước cam hơn bình thường một chút sẽ thấy dễ chịu hơn đó.
    • 230 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Huhu. Hôm nay em cũng vừa đi tiêm mũi uốn ván đầu tiên, lúc tiêm đã được cảnh cáo là sẽ buốt nhưng tự tin là không sợ tiêm, không sợ đau bao giờ, tiêm xong êm ru. Lúc về nhà mới bắt đầu buốt . Buốt dã man luôn ý ạ.
    Fb: Bui Kieu Anh (Chuỵ Đậu shop)
    Call/sms/zalo: 0989647382
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình được cảnh báo trước là tiêm uốn ván sẽ rất đau, có thể tới 1 tháng Đi tiêm mũi 1 về thấy chỉ hơi đau, gần như không sao, tưởng mình khác người, rất tự tin đi tiêm mũi 2. Hic, mới tiêm sáng qua, chiếu sưng to, đau buốt, tối qua trằn trọc không ngủ được Chẳng cả giơ tay lên để buộc được tóc Lên đọc thì thấy các mẹ mách, ng thì bảo chườm nước nóng, người thì bảo chườm lạnh k được chườm nóng, người thì bảo k được động vào đó. Thế là dư lào, hoang mang quá Help me
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hic.mình cũng mới tiêm hôm qua.bình thường đã sợ tiêm rồi.lấy hết cam đảm ra đi tiêm.bs tiêm cho mình lâu tầm 2-3p.bs bảo tiêm như vậy sẽ k đau.vừa tiêm mình đã cảm giác đau buốt rồi.tiêm xong thây buốt tê hết cánh tay nghĩ là 1 lúc sẽ đỡ ai ngờ trưa về ngủ trưa cũng k ngủ
    Được buốt kinh khủng.tối cũng vậy nằm đủ kiểu rồi gồng tay lên mà ngủ chằn chọc maic mới ngủ được hôm nay dậy hết đau hết buốt luôn các mẹ ak.k biết lần 2 như thế nào nữa.mình có đứa bạn đi tiêm mũi thứ 2 sưng to đùng 1 cục như các mẹ ý mãi lâu mới khỏi.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!