Có mẹ nào đi tiêm phòng uốn ván về bị đau chỗ tiêm giống mình không vậy?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 77.1K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 142 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới đi tiêm phòng uốn ván ở trung tâm tiêm chủng quốc tế số 4 Sơn Tây. Lúc đầu tiêm thì mình chẳng thấy đau gì cả, nhưng khi về đến nhà thấy đau nhức chỗ tiêm ( Mình mang bầu được gần 6 tháng rồi) không biết có làm sao không các mẹ nhỉ. Mình tiêm lần đầu và tiêm mũi của pháp 45k.
    Có mẹ nào giống mình thì vào đây chia sẻ nhé
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn, mình cũng tiêm và đau nhức gần 1w, tiêm mũi 2 thì chỉ đau 3 ngày thôi. Đừng gãi, đừng sờ nắn hay xoa bóp vào chỗ đó là được.
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

c yên tâm đi, em cũng tiêm về bị nhức tay suốt cả ngày. Nhiều người bị thế mà!
    • 818 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    nhiều người bị mà, bác sỹ cũng dặn trước phản ứng phụ mẹ nó à! tớ bị thâm tím tái to đùng (đường kính phải 4cm) gần 1 tháng zời. mũi thứ 2 thì k sao hix

MTMzNTI1NDAyNw
    • 142 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hôm qua ông xã thấy mình đau quá nên dùng nước ấm chườm và xoa bóp thế là hôm nay hết đau rùi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 664 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ui, em cũng bị đau. Lúc tiêm vô đã thấy buốt rồi. Về tới nhà đau 3 bữa luôn. Nằm nghiêng cũng không được. Kinh dị thiệt. Giờ bị đau vậy mới biết tội nghiệp mấy đứa nhỏ. Mình đau nhứt còn nói ra chứ mấy em nhỏ đau quá chỉ biết khóc thôi. Sau này có cho con đi tiêm ngừa sẽ chú ý chăm bé nhiều hơn.
    • 162 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caoxinhthongminh Xem bài viết
    Hôm qua ông xã thấy mình đau quá nên dùng nước ấm chườm và xoa bóp thế là hôm nay hết đau rùi
    Ông xã bạn làm đúng cách rùi.
    Lần trước mình tiêm cũng vậy đó. Tiêm xong, cứng tay luôn, duỗi thẳng, khỏi cử động. Sợ hết hồn. Nhưng may chườm nóng mấy hôm thì khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 149 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

ùa cái này ko sao đâu bạn, mình cũng bị sưng nè. lại còn ngứa nữa, khoảng 4 ngày thì hết.
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thì chỗ tiêm không sao, nhưng chỗ khỷu tay mũi chích thử lại râm rang ngứa gãi đỏ cả lên. Gần 10 ngày mới hết
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi tiêm hôm thứ 2 mà đến chủ nhật mới bị đau sưng to cộm cả tay áo
    Bây giờ vẫn phải ngồi chườm đá lạnh
    • 234 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ko sao đâu mẹ nó ơi.
    Do cơ địa từng người, và do tay nghề của Y - BSĩ chích cho mình nữa.
    Như meo_iu_heo nè, mũi đầu tiên BS chích xong, rút kim ra đau thốn 1 tuần hơn lận đó.
    Mũi thứ 2 cách sau đó hơn 1 tháng.
    Cũng đau ko kém, nhưng 4-5 ngày thì ko còn đau nhiều, đặc biệt ko sưng lên như mũi đầu tiên.
    Mẹ nó đừng lo quá, dù rằng khi chích xong ê và nhói hết chỗ bả vai. Huhu. Tụi mình cố lên vì con iu nha các mẹ.
    Công thức tính cân nặng thai Nhi: Dựa vào 3 số đo (mm) lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam):
    Pg = 13,54 x BPD + 42,32 x TAD + 30,53 x FL – 4213,37

Ngày 3/12/2011: Rồng con được 26 tuần (+ - thêm 3 ngày)
    Ngày 24/12/2011: Rồng con được 29 tuần (+ - 3 ngày)
    Ngày 28/12/2011: Rồng con được 30 tuần 1 ngày (Mặt rất rõ nét, thật xinh iu đó nha Rồng trai của mẹ)
    Ngày 7/1/2012 : "Bà Ngoại" đi sắm đồ cho Rồng con từ A - Z , quần áo của con rất nhỏ xinh đáng iu.
    • 142 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ cứ thử chườm nóng và xoa bóp xem sao, mình trước đau còn chẳng nhấc được tay cơ. Thấy nhiều mẹ còn bị đau nhiều hơn mình. Mình bị có 1 ngày giờ lại bình thường rùi, chả đau gì nữa
    • 78 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi, em tiêm phòng uốn ván muộn quá, huhu. Mang thai lần đầu chả biết gì cả, mãi tháng thứ 7 em mới tiêm mũi đầu, giờ em qua tháng thứ 8 rồi, tiêm mũi thứ hai liệu có kịp nữa không các mẹ, em thấy bác sĩ bảo phải tiêm trước khi sinh ít nhất một tháng thì thuốc mới có tác dụng, em hoang mang quá, các mẹ tư vấn giúp em với nhá!
    • 818 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-be-Bin-xinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi, em tiêm phòng uốn ván muộn quá, huhu. Mang thai lần đầu chả biết gì cả, mãi tháng thứ 7 em mới tiêm mũi đầu, giờ em qua tháng thứ 8 rồi, tiêm mũi thứ hai liệu có kịp nữa không các mẹ, em thấy bác sĩ bảo phải tiêm trước khi sinh ít nhất một tháng thì thuốc mới có tác dụng, em hoang mang quá, các mẹ tư vấn giúp em với nhá!
    tháng thứ 9 mẹ nó mới sinh cơ mà nhỉ, thế là vừa kịp sát nút còn j, mẹ nó khỏi phải lo hão đi hihi kể từ ngày tiêm mũi thứ 2 tới lúc sinh cách nhau đúng 4 tuần là ổn, tớ đoán mẹ nó phải ít nhất 6 tuần nữa mới sinh (tháng thứ 8 là tuần thứ 34 mà nhỉ). còn thật ra tiêm uốn ván cho yên tâm, chứ mình sinh ở viện, vệ sinh sạch sẽ, xác suất bị nhiễm uốn ván cực kì nhỏ, trừ khi mẹ nó (phỉ phui) đẻ rơi mới sợ hihe
    mà chẳng thấy mẹ nào bị như mình, thâm tím suốt 1 tháng zời, sau 1 tháng đó da chỗ tiêm vẫn hơi tím tái, sau 2 tháng mới trắng lại như bình thường. cơ địa mình ác thiệt hix

MTMzNTI1NDAyNw
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới là thành viên, cho mình tham gia chủ đề này với nhé.
    Mình mới tiêm phòng hôm trước, tiêm mũi 2 mà về nhức tay quá. Mũi 1 không vấn đề gì nên hơi chủ quan. Mũi 2 này vừa bị sưng vừa nhức như nhức xương ấy. 3 ngày rồi mà không khỏi. Chườm nóng mà vẫn không ăn thua. Đêm nằm không ngủ được. Không biết bao giờ mới khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ủa....các mẹ tiêm zô tay ah??? sao BS của e lại tiêm zô phần hông nhỉ? mà e hok thấy đau hay j cả
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ có mẹ nào tiêm phòng mũi thứ hai bị nhức xương khớp và đau đầu kèm theo sốt chưa? hôm qua mình đi tiêm về hôm nay bị sốt người mệt mỏi vô cùng. đầu thì nặng trĩu. Buổi sáng mình đi tiêm từ 7h30 mà đến tận hơn 11h mới được tiêm. ở trạm y tế hết thuốc các bs phải đi xin thuốc của phường khác về tiêm. mình cảm giác thuốc lúc đó không hề lạnh một tí nào. mình đang lo sợ thuốc đã hết tác dụng mà họ tiêm cho mình. hôm nay mình đang bị ốm mệt lắm. có mẹ nào đã bị như mình chưa vậy?
    • 237 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

mình cũng bị đau vậy đó, mới tiêm mũi 1, m bị đau gần 3 ngày ở bắp tay đấy
    • 217 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caoxinhthongminh Xem bài viết
    Hôm nay mình mới đi tiêm phòng uốn ván ở trung tâm tiêm chủng quốc tế số 4 Sơn Tây. Lúc đầu tiêm thì mình chẳng thấy đau gì cả, nhưng khi về đến nhà thấy đau nhức chỗ tiêm ( Mình mang bầu được gần 6 tháng rồi) không biết có làm sao không các mẹ nhỉ. Mình tiêm lần đầu và tiêm mũi của pháp 45k.
    Có mẹ nào giống mình thì vào đây chia sẻ nhé
    Không sao đâu mẹ nó, mình cũng bị đau như mẹ nó nè, lúc mới tiêm vào đau kinh khủng, mình nói với BS sao đau quá, BS cười và nói về nhà còn đau hon nữa đó và dặn mình là căt 1 lát khoai tây sống đắp vào sẽ đỡ đau hơn, mình về lấy khoai tây đắp lên chỗ tiêm không bị sưng và 3 ngày là hết đau luôn, mẹ nó làm thử coi sao!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tập 1 mình không đau gi hết, tập 2 ... ôi tiêm đau rụng cả tay, đau mấy ngày cơ mẹ nõ a. Đau cả cánh tay luôn ý. Nhưng không sao. Tất cả vì con yêu mà
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3