• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào đang dùng thuốc điều trị Viêm gan B mà phát hiện có thai không? Ai đã vào t.h đó mà sinh con khỏe mạnh thì phản hồi mình với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã mẹ nào ở trường hợp của em chưa? Em đang dùng thuốc điều trị Viêm gan B (được gần 2 năm, tải lượng vi rus hiện đang dưới ngưỡng phát hiện, bây h chỉ uống dự phòng thôi) mà bây h em lại phát hiện ra có thai, chắc nếu tính từ ngày bắt đầu của kỳ kinh cuối là được 4 tuần rồi)

Liệu mẹ nào đã ở trường hợp của em chưa? Đã sinh chưa và con như the nào? có khỏe mạnh không?

Ai có kinh nghiệm rồi thì chỉ bảo em với, em chăng biết phải làm j bây h, huuuuuuuuuuuuuu...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào đang dùng kem trị hăm Desitin màu tím không?

Bé nhà mình được 3 tháng rưỡi. Bé bị hăm, vùng da ở mông, cổ, nách hai hôm nay đỏ ửng lên thấy thuơng lắm. Lúc trước mình dùng Bepanthen nhưng không hết, đi khám bác sỹ thì bs cho thuốc xanh Meline nói về bôi.. Nhưng vẫn ko thấy đỡ. Được một người bạn giới thiệu một loại kem chống hăm là Desitin...

• Thông báo thể lệ cuộc thi ảnh “Món ngon mẹ nấu cho con”

Thân gửi các thành viên Webtretho, Cuộc thi ảnh “MÓN NGON MẸ NẤU CHO CON” do Webtretho tổ chức...

• Có mẹ nào đang dùng dầu oliu ko ạ

Híc số là tóc e dạo này xơ quá, lên đây thấy các mẹ bảo dùng dầu oliu ủ sẽ đỡ xơ nên sáng nay e mua về 1 lọ nhưng e ko xem kĩ, bi giờ đọc hướng dẫn sd nó lại bảo là dầu này để chiên, xào...:Crying: Nhãn dầu là WESSON - vegetable oil ko bít cái loại này có dùng để hấp tóc đc ko ạ, để e đi mua chai...

• [Clip] Vỡ òa tình mẹ thiêng liêng

Mình sinh thằng ku con bằng phương pháp mổ, có thể nói là khỏe khi sinh bởi gây tê rồi, cơ thể...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không mẹ nào cho em lời khuyên ạ!
    • 161 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đồng cảm với mẹ nó nhá, mình bị lỡ thai được 5 tuần đành phải bỏ à, hu hu. Hỏi bs điều trị, bs bẩu là sẽ vẫn có trường hợp xác suất, nhưng phải từ 12m trở ra mới biết chắc chắn có dị tật hay không? Tùy gia đình giữ hay là bỏ à. Nếu muốn giữ, phải chuyển sang điều trị bằng thuốc khác, vừa mang thai vẫn vừa phải uống thuốc nhé. Mình lo nguy cơ ảnh hưởng tới thai nhi cao lắm --> quyết định PTBT vậy. Mẹ nó đang uống thuốc gì thế ?
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị gái mình cách đây 6 năm cũng bị Viêm gan B trước khi lấy chồng. rồi chị cũng phải uống thuốc mãi. khi có bầu cháu đầu tiên chị cũng vất vả lắm nhưng ko sao đâu bạn ah, ăn uống cẩn thận đừng để men gan tăng là đc - vì ko đc uống thuốc đặc trị khi mang bầu mà. khi sinh cháu trong (viện Việt Nhật) cháu bé được tiêm luôn mũi tiêm phòng VG B trong vòng 24 tiếng đầu, 2 mũi sau cách hình như 1 tháng. sau hơn 1 năm đi xét nghiệm cháu ko làm sao, cả nhà mình mừng lắm. Lại mừng hơn nữa là cách đây 2 năm khi chị mang bầu đứa thứ 2 thì chị ko còn bị VG B nữa mặc dù chị mình ko uống thuốc chữa VG B từ khi có cháu đầu lòng (năm 2008).
    Điều kỳ diệu vẫn thường xảy ra trong cuộc sống, cố lên bạn nhé! chúc 2 mẹ con bình an mạnh khỏe suốt 9m 10d
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

to mecuty_08: mẹ nó cho mình hỏi mẹ nó dùng thuốc gì vậy vì mình đang muốn uống mà chưa tìm đwocj thuốc gì cả. Mình cảm ơn mẹ nó nhé
    • 70 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mecuty ơi, ko biết tình hình cuả bạn như thế nào rồi? Mình cũng đang điều trị viêm gan B 2 năm nay, thì lại "trót dại" ko có biện phát phòng tránh, mình bị trễ chu kỳ 4 ngày rồi, nếu có baby mà lại đang uống thuốc thì bị ảnh hưởng tới thai nhi ko, hic hic.. Mình search google mà ko có tra lời nào cụ thể cả. Nếu bạn đọc được dòng này thì chia sẽ cho mình với nhé. Mình thấy lo lắng lắm. Cám ơn bạn.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Quan trọng là bạn đang sử dụng thuốc gì khi mang thai. Tôi có thể tư vấn giúp bạn