Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào đã sinh ở bệnh viện bưu điện chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• HMN
    • 5 năm
    • 235 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã sinh ở Bệnh viện Bưu điện Hà Nội chưa? Nhà em định làm trọn gói ở đấy, ko biết thủ tục và chi phí thế nào? Em thấy mọi người rất khen về chất lượng dịch vụ ở đấy nhưng ko biết khoa sản thì thế nào? Cho em lời khuyên với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,958 Bài viết

• 4,456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HMN Xem bài viết
    Có mẹ nào đã sinh ở Bệnh viện Bưu điện Hà Nội chưa? Nhà em định làm trọn gói ở đấy, ko biết thủ tục và chi phí thế nào? Em thấy mọi người rất khen về chất lượng dịch vụ ở đấy nhưng ko biết khoa sản thì thế nào? Cho em lời khuyên với
    Tớ có chị bạn cùng xóm sinh ở đó. tớ thấy bảo chất lượng được lắm, phục vụ cũng rất nhiệt tình. Tiền bồi dưỡng đưa cũng k lấy cơ (nhưng mà chị ấy là trong ngành) chỉ cảm ơn túi quà thôi. Ăn uống cũng được phục vụ tận nơi, có việc gì cần gọi yta chỉ cần bấm nút ở đầu giường thôi, sinh đẻ cũng nhẹ nhàng lắm. Tớ nghe kể thế mê luôn, nhưng nhà tớ lại xa quá, không tiện chăm sóc. Có cần gì nữa không để tớ về hỏi chị ấy cho.
    • HMN
    • 5 năm
    • 235 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Em cũng thấy mọi người bảo là ở đấy hình như hơi đắt hơn nhưng người ta ko nhận tiền bồi dưỡng.
    Không biết chị ấy sinh từ bao giờ thế ạ? Chị hỏi giúp em xem tiền viện phí thế nào? Nhà em ko có người quen ở đấy thì phải đăng ký sinh từ bao giờ?
    • 577 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

BVBD làm các xét nghiệm từ tuần thứ 32. Mình có BH nên ko biết ko có BH thì thế nào. Nói chung là thủ tục cũng nhanh gọn. Nhiều người ko có người quen, ko BH vẫn sinh ở đó đấy. Bạn thử nghiên cứu thêm xem thế nào.

• 696 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chị bạn tớ vừa đi làm các thủ tục xét nghiệm mấy hôm trước, hết 800K tiền xét nghiệm. Còn thấy bảo sinh thường thì hết 1tr8, sinh mổ hết 3tr2.
    • 834 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HMN Xem bài viết
    Bạn tớ sinh ở đấy đấy. Thấy nó bảo dịch vụ tốt lắm. Nếu mà bệnh nhân đút tiền, họ ra khỏi phòng ngay và bảo khi nào cất tiền thì họ mới quay lại khám tiếp. Rieeng cái khoản không phải đút tiền là thấy nhẹ người rồi. Tớ ghét nhất đi đâu mà cứ phải luồn cúi.
    Nói chung tốt, mà nó sinh đúng đợt có mấy cô bác sỹ, y tá người Nhật sang, còn được họ chụp ảnh. Hay lắm. Thấy bảo ở tận Trường Chinh, xa quá nhỉ. Tớ định sinh ở Việt Nhật hoặc Việt Pháp cho gần.
    Dors bien, ma petite Lynn :Angel:. Tu restes dans mon coeur.
    • 249 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi mọi người, tớ cũng định sinh ở BV Bưu Điện đây, tớ ở trong ngành, sẽ ko mất các chi phí. Trước đây định sinh ở viện C, nhưng ở đó lúc nào cũng quá tải, làm thủ tục theo chế độ dịch vụ chắc cũng bị coi như gà í, nên 2 vợ chồng tớ quyết định sẽ sinh ở Bưu Điện. 1 em ở cơ quan tớ cũng đã từng sinh ở đây rùi, em í khen lắm: cơ sở trang thiết bị tốt, môi trường sạch sẽ, cán bộ y bác sĩ nhiệt tình, chu đáo, mà lại ko hạch sách hay moi tiền này nọ đâu. Mình cũng sợ cái kiểu luồn cúi dúi tiền :Nottalkin:
    • 577 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Theo mình biết thì sinh mổ có thể nhờ thẳng bác sỹ nhưng sinh thường thì ko biết thế nào nhỉ. Ai có kinh nghiệm chỉ dùm coi. Nhỡ đau bụng ban đêm thì người ta có đến cho ko?

• 176 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Các mẹ hỏi đúng người rồi nhé. Mình có bà chị đã từng sinh ở bệnh viện Bưu Điện đây. Tớ ủng hộ hoàn toàn. Vì ở đó đúng như mọi người nói là yên tâm ko phải lo tiền bồi thường đút lót bác sĩ đâu nhé. Bác sĩ thì nhẹ nhàng và nhiệt tình hết sảy. Nếu đẻ thường cũng tuỳ từng người nhưng thường thì chỉ hết khoảng hơn 1 triệu thôi còn đẻ mổ thì khoảng 3 triệu. Mẹ mình cũng đã mổ mắt và mổ u xơ tử cung ở đó nên mình biết khá rõ về bệnh viện này. ko có bảo hiểm đấy. Mình sau này lấy chồng sinh con cũng sẽ vào đó đẻ đấy. Nhưng mình có bảo hiểm của bv Giao Thông Vận Tải thì không biết sang bv Bưu ĐIện đẻ có được chuyển bảo hiểm ko nữa. hihi. Chúc các mẹ mạnh khoẻ và yên tâm sinh con ở đó nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 235 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã từng đẻ ở đó đay . Theo mình thấy thì nếu đẻ mổ ở đó cũng được , mình đẻ nằm lại viện 5 ngày (do mình chọn ngày đẹp để về nhà ) chỉ mất tất cả 2,6 t ,đẻ mổ không bảo hiểm . Còn việc lót tay bác sĩ họ vẫn nhận đấy chứ . Mình lót tay cho cả kíp mổ hết tất cả 1t , bác sĩ 500k , gấy mê 300k, y tá 200k. Mình đẻ thứ 6 thì 2 ngày cuối tuần bệnh viện mất nước , phải đi mua nước ở ngoài để vệ sinh , em bé còn không được tắm ,phải thuê người mang nước ở nhà đến tắm cho bé . Nằm phòng có điều hòa thì ban ngày nóng nó tắt , đêm lạnh rồi nó lại bật . Chị cùng phòng phải nhờ nguời nhà mang quạt điện vào cho . Nhà mình cũng nhờ nhưng bảo vệ không cho mang vào , thế mới điên , 2 mẹ con đành dùng ké . Nói chung là cũng thường thường thôi , nhưng đẻ đứa sau lại về đó vậy , dù sao cũng đã có kinh nghiệm .

• HMN
    • 5 năm
    • 235 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Ui, cảm ơn các mẹ, từ nhà em ra đấy cũng ko xa lắm, chắc vẫn sinh ở đấy thôi, giá cả như vậy là cũng chấp nhận được rùi :Smiling:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng đang lăn tăn chọn bệnh viện để đẻ. Em nghe nói BVBD có cơ sở 2 ở Định Công. Đã có mẹ nào đẻ ở đấy chưa, các mẹ đi trước cho em xin thông tin nhé. Cám ơn các mẹ nhiều