Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào biết xét nghiệm phôi để xác định giới tính em bé khi 7 tuần tuổi không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 453 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cái vụ xét nghiệm máu biết trai hay gái này thì mình biết, có mấy bà chị đẻ 3 đứa con gái mà chồng cứ đòi đẻ con trai nên cố. uống thuốc nam đẻ con trai nhưng vẫn chưa yên tâm nên muốn đi xét nghiệm máu. Mà cái dịch vụ này không giống như siêu âm muốn siêu âm là siêu âm được ngay. Cái này ở VN mình bị cấm mà. Muốn xét nghiệm đựoc phải có người quen bảo lãnh và thân quen người ta mới làm cho vì nếu không là bị kỉ luật và tước bằng hành nghề ngay.
    Mà mẹ nào đã có thai rồi thì xét nghiệm cũng là để biết sớm hơn siêu âm tí thôi, chứ còn ý định bỏ thai vì giới tính không mong muốn thì nhẫn tâm quá, mình còn biết có vụ siêu âm 12 tuần, 16 tuần đều ra con gái nên nhà này quyết định bỏ thai. Đến khi bỏ thai ra thì mới biết đó là con trai.
    Cũng có trường hợp xét nghiêm trong máu của mẹ có mang xy nhưng khi đẻ ra thì là con gái.
    Nói chung là cái gì cũng có sai sót cả, con cái là lộc trời cho đừng vì thế mà bỏ con. Biết đâu toại nguyệ đẻ được con trai nhưng khi nó lớn lại nghiện hút, hư hỏng thì còn chán hơn. Con nào cũng đựoc miễn là mình nuôi dưỡng bé thành người tốt, hiếu thảo với bố mẹ là được.
    Nhà mình chồng là trưởng vậy mà mình cũng đẻ 2 cô công chúa đây, bố mẹ chồng cũng chẳng nói gì vì ông bà cũng đang chán con trai lắm rồi:Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 672 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onhatinh86 Xem bài viết
    Mà mẹ nào đã có thai rồi thì xét nghiệm cũng là để biết sớm hơn siêu âm tí thôi, chứ còn ý định bỏ thai vì giới tính không mong muốn thì nhẫn tâm quá, mình còn biết có vụ siêu âm 12 tuần, 16 tuần đều ra con gái nên nhà này quyết định bỏ thai. Đến khi bỏ thai ra thì mới biết đó là con trai.
    Cũng có trường hợp xét nghiêm trong máu của mẹ có mang xy nhưng khi đẻ ra thì là con gái.
    Thật đau lòng, bỏ con chỉ vì nghĩ là con gái 16 tuần con đã lớn rồi chứ có phải ít đâu :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi .:LiZzY:.; 05/06/2011 vào lúc 11:37 AM.

• 1,432 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

Cầu mong sao để đừng có gia đình nào tìm kiếm loại dịch vụ "bất nhân" này nữa. Thì mới hết các địa điểm kiểm tra giới tính thai nhi sớm.

Mình đang mang bầu lần thứ 2. Lạy Trời khấn Phật, chỉ mong sao Ơn Trên cho cháu mạnh chân khỏe tay, lớn đủ 9 tháng 10 ngày trong bụng mẹ; Mang nặng đẻ đau rồi sẽ được đền đáp bằng những em bé kháu khỉnh lanh lợi. Chưa bao giờ muốn biết sớm giới tính của bé, để làm gì??? Nghĩ đến mục đích phổ biến ở các nhà hiện giờ mà rùng mình. Con mình mới biết là trai khi được 16 tuần, bác sĩ tự nói, chả hỏi. Gọi con cũng chỉ dám kêu là Sâu và Kiến, so với thế giới rộng lớn, vũ trụ bao la này thì các sinh linh của mình chỉ là con sâu cái kiến thôi. Vì nhờ Phật độ ân mà bé mới nảy mầm trong cơ thể mình, trong gia đình mình. Ko có Duyên thì con đã ko vào nhà mình.

Mod cứ giữ topic này. Biết đâu, có bà mẹ nào đang tìm kiếm "cơ may" biết giới tính của con (thứ cơ may tội lỗi) thì giật mình nghĩ lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LoveU_myChildren; 05/06/2011 vào lúc 09:41 PM.
    ~ THIÊN THỦ THIÊN NHÃN QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT ĐẠI BI TÂM ĐÀ LA NI ~

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào có nhu cầu xác định giới tính của con bằng xét nghiệm nước tiểu đơn giản thì liên lạc với mình để biết thêm thông tin nhé 0975039474

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Test thử lúc 7 tuần mình cũng nghe mọi người nói nhưng chưa biết thực hư thế nào, có mẹ nào dùng chưa ạ? Mẹ nào đã xét nghiệm máu ở bv 103 ở Hà Đông để xác định giới tính em bé sớm rồi thì cho em xin địa chỉ or kinh nghiệm được k ạ? Em ở nhà tò mò quá thôi, chứ với em con nào cũng yêu hết à, lại k bị áp lực con giai nữa

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chi phí cao đó mẹ. em có nghe bạn nói nó đã làm ở công ty j đó về xét nghiệm adn ở hoàng cầu ý mẹ thử tìm xem.

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi glade Xem bài viết
    Chi phí cao đó mẹ. em có nghe bạn nói nó đã làm ở công ty j đó về xét nghiệm adn ở hoàng cầu ý mẹ thử tìm xem.
    Bạn ơi, hỏi hộ mình địa chỉ của công ty đấy được ko? mình đang quan tâm đến vụ xét nghiệm này lắm, thanks bạn trước nhé.

• 988 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Hic, 16 tuần, đi khám tự nhủ: BS thích thì nói, ko nói thì nhất quyết ko hỏi, chỉ cần con khỏe mạnh là được. Con khéo che, BS cười bảo bé khỏe và đáng yêu lắm, có gì để lần sau nhé. Rồi kê cho mẹ canxi. Về nhà gọi điện hỏi thăm mẹ chồng, bà chỉ hỏi thế con đã đi siêu âm chưa?, trai hay gái? Trong lòng tức giận lắm, con trai thì sao, mà con gái thì sao, con mình, mình nuôi, có ai nuôi hộ đâu cơ chứ

• 969 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Làm sao để bớt các dịch vụ xác định giới tính này đi nhỉ các mẹ hic hic thương các con quá đi!

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotnn Xem bài viết
    Bạn ơi, hỏi hộ mình địa chỉ của công ty đấy được ko? mình đang quan tâm đến vụ xét nghiệm này lắm, thanks bạn trước nhé.
    Meotnn đợi mình hỏi lại nhỏ bạn đã nha.