Có mẹ nào bị ra máu khi mang thai không

• 2 Lượt chia sẻ
  • 47.3K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mang thai lần đầu nên rất hoang mang và lo sợ. Chồng mình cũng hiếm muộn. Kinh của mình thường không đều. Mình chậm kinh 11 ngày và thử que thử thì 1 vạch đậm và đợi 1 lúc sau thì đc 1 vạch mờ.31/3 Đi siêu âm BS nói thai dưới 3 tuần, túi ối ĐK = 7mm và hẹn 1 tuần sau khám lại.1 tuần sau 6/4 mình đi khám lại thì BS ghi thai đc 4 tuần, đk=11,5mm rồi lại hẹn 1 tuần sau. Chưa được đến 1 tuần thì 3 ngày sau mình đau bụng lâm râm và ra ít dịch nâu, mình lo quá đã đi khám BS ghi thai trên 4 tuần dọa sảy, túi ối 11,8mm và tiêm cho mình thuốc progesterol 1 mũi và kê thuốc spaspyzin ngày uống 4 viên chia 2 lần. Mình vẫn chưa yên tâm lắm và ra viện 103 siêu âm thì BS ghi trong buồng t.ử c.u.n.g có hình ảnh túi thai GS 12mm, tương đương thai 4 tuần 3 ngày, khi mình nói ra chủ dịch nâu thì bs nói là động thai. Hôm sau 11/4 mình tiếp tục đến tiêm thêm 1 mũi progesterol nhưng bụng thì vẫn đau và ra máu như bị kinh. 12/4 mình tiêm tiếp mũi cuối và bs siêu âm lại và nói thai kém phát triển, túi ối đk=10mm rồi hẹn mình 5 ngày sau khám lại. Hôm nay 14/4 thì mình k còn thấy đau bụng nữa và máu ra ít hơn. Ngực k còn căng như trước nữa, nhưng khi ấm nhẹ 2 bên vẫn thấy đau. Mình rất lo lắng tại sao thai tuần thứ 5 lại nhỏ hơn tuần thứ 4 vậy. Ai có kinh nghiệm và đã từng giống trường hợp như mình giúp mình với
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,088 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Khi mang thai, tự dưng ra dịch nâu, ra máu mờ như máu cá là hiện tượng động thai, doạ sảy. Thai trước 12 tuần khi gặp hiện tượng như vậy khả năng doạ sảy cao.

Khi gặp như vậy bạn phải nằm im 1 chỗ tránh đi lại cho đến khi không ra và dính gì trên silip mới ổn. Bạn đi lại nhiều quá, đo đạt nhiều quá.

Trước 12 tuần là giai đoạn làm tổ. Từ 12 tuần trở đi mới gọi là có em bé và thăm khám thai bắt đầu sau 12 tuần.

Bạn nằm nghỉ nhé. Nếu ra máu như có kinh thì hiện tượng cũng bình thường, coi như việc làm tổ không thành công Bạn sẽ quan tâm việc có bé lại vào chu kỳ tới. BS sẽ cho bạn lời khuyên tốt ở lần tiếp theo để thành công.

Các con số đo với máy khác nhau cho số liệu khác nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi ah, chi e cung bi ra huyet giong nhu chi. Chi tim mua cu? gai, sao vang ha tho rui sac nuoc uong nhe, dam bao ko bi ra huyet nua. Chi dung di lai nhieu, nam im 1 cho, nam bat cheo chan nhe, dung an uong do lanh. giu tam li thoai mai chi nhe.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn hanhuan. Mình cũg lo lắng lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vuongynhi
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi vuongynhi da tim dc cu gai va san nuoc uong chua? tinh hinh ntn rui ah?
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hanhuan cảm ơn bạn. Mình k còn đau bụng và ra máu nữa rồi. Nhưng mình vẫn nằm nghỉ ngơi và tiếp tục uống thuốc nội tiết và thuốc bắc để an thai

• 182 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Dấu hiệu động thai rồi bạn, nên đi khám bác sĩ sớm, chúc 2 mẹ con vui khỏe
    Hạnh phúc không phải là ở đâu mà là cùng ai_Những kỉ niệm trong tôi là...
    http://www.webtretho.com/forum/f3915...oi-la-1887965/

Chào con thiên thần đáng yêu của mẹ! Cảm ơn con đã đến bên mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f3874...en-me-1883982/

Chào con thiên thần đáng yêu của mẹ! Hành trình con yêu khôn lớn.
    http://www.webtretho.com/forum/f3875.../#post31527762

Lời con muốn nói.
    http://www.webtretho.com/forum/f3897...n-noi-1884692/
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuongynhi Xem bài viết
    Hanhuan cảm ơn bạn. Mình k còn đau bụng và ra máu nữa rồi. Nhưng mình vẫn nằm nghỉ ngơi và tiếp tục uống thuốc nội tiết và thuốc bắc để an thai

Chị không đau bụng và ra máu nữa là ổn hơn rồi, cố gắng giữ gìn chị ạ. Chắc do cơ địa chị nhạy cảm, nên hơi vận động nên bị vậy ạ. Hi vọng nghỉ ngơi sẽ đỡ ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetine Xem bài viết
    Khi mang thai, tự dưng ra dịch nâu, ra máu mờ như máu cá là hiện tượng động thai, doạ sảy. Thai trước 12 tuần khi gặp hiện tượng như vậy khả năng doạ sảy cao.

Khi gặp như vậy bạn phải nằm im 1 chỗ tránh đi lại cho đến khi không ra và dính gì trên silip mới ổn. Bạn đi lại nhiều quá, đo đạt nhiều quá.

Trước 12 tuần là giai đoạn làm tổ. Từ 12 tuần trở đi mới gọi là có em bé và thăm khám thai bắt đầu sau 12 tuần.

Bạn nằm nghỉ nhé. Nếu ra máu như có kinh thì hiện tượng cũng bình thường, coi như việc làm tổ không thành công Bạn sẽ quan tâm việc có bé lại vào chu kỳ tới. BS sẽ cho bạn lời khuyên tốt ở lần tiếp theo để thành công.

Các con số đo với máy khác nhau cho số liệu khác nhau.
    hic..hqua e thấy ra khí hư có màu nâu2..đi khám bs bảo bt..ks.. thế mà ság nay lại ra máu nhờ2 như máu cá..sợ quá..mẹ ck giã cho 1cốc rau ngải cứu uốg..h thấy ra ít hơn nhưg k bít có sao k nữa..huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em là thành viên mới, em mang thai được 5 tuần ròi, nhưng em bị động thai, bác sĩ đã cho em thuốc duphaston và hemoq mom để uống. Vấn đề là trước đó em đang dùng prenatal multi DHA, em có hỏi thì bs bảo dùng bình thường kèm thuốc bác cho, nhưng mà hàm lượng acid folic tromg prenatal đã là 800mcg, còn trong hemoq mom tới 1mg, nên em ko dám uống prenatal nữa, mấy chị cho em hỏi là uống dư acid folic là ko tốt đúng ko ạ, vậy sao bác sĩ lại bảo em cứ uống bình thường kèm thuốc của bác(bác ko có xem thành phần hộp thuốc của em, em đem ra bác nhìn rồi bảo uống dc, thế thôi). Em mới vào, ko biết tạo topic ở đâu, em dùng đt vào, nên nếu bài viết có lạc topic thì ban quản trị giúp dùm em nhé. Em xin cám ơn các chị. Em khám bác sĩ Mộng Thuý của bv Mê Kong.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ, em cũng mang thai lần đầu nên thiếu kinh nghiệm, trường hợp của e như này có mẹ nào biết giải thích dùm e với.
    cách đây mấy hôm trong lúc vợ chồng e gần gũi thì e bị chảy máu, e lại nghĩ là đến tháng vì trùng thời gian, sau đó e theo dõi hơn 1 ngày thì ko thấy chảy máu nữa, nên e quyết định dùng que thử thì lên 2 vạch, e hỏi 1 chị dược sỹ thì chị ấy nói là có thai rồi nhưng khuyên 1 tuân nữa hãy đi khám vì mới bị chậm 2,3 ngày, e cũng mừng la mình có tin vui nhưng ko rõ việc chảy máu kia có vấn đề gì ko nữa . mẹ nào gặp trường hợp như e ko a?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vunga1988 Xem bài viết
    chào các mẹ, em cũng mang thai lần đầu nên thiếu kinh nghiệm, trường hợp của e như này có mẹ nào biết giải thích dùm e với.
    cách đây mấy hôm trong lúc vợ chồng e gần gũi thì e bị chảy máu, e lại nghĩ là đến tháng vì trùng thời gian, sau đó e theo dõi hơn 1 ngày thì ko thấy chảy máu nữa, nên e quyết định dùng que thử thì lên 2 vạch, e hỏi 1 chị dược sỹ thì chị ấy nói là có thai rồi nhưng khuyên 1 tuân nữa hãy đi khám vì mới bị chậm 2,3 ngày, e cũng mừng la mình có tin vui nhưng ko rõ việc chảy máu kia có vấn đề gì ko nữa . mẹ nào gặp trường hợp như e ko a?
    Có thể do giao hợp vận động nên chị bị ra máu, mà ra máu là hiện tượng bị động thai, chị cần phải đi khám bác sĩ ngay khi có những dấu hiệu như vậy ạ. Và kiêng giao hợp khi mới có bầu, tránh hiện tượng do vận động gây bong nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em mang thai lần đầu len không có chút kinh nghiệm nào cả. Em mang thai đến nay dc 9 tuần rồi. Tuần 7 vừa rồi em có bị ra chút dịch hồng hồng. Ngày 25/11 e Đi khám bs bảo không sao( họ chỉ xem cổ tử cung của em có bị mo không thoi chứ em chưa được siêu am). Họ kê cho e 1 lọ thuốc bổ và 1 lọ chống nôn thoi. Đến ngày 8/12 này em lại bị ra máu màu đỏ nhiều hơn lần trước. Cứ mỗi lần em đi vs xong lau lại ra máu do, roi mau mo dan nhu mau mau ca.Từ hôm bị ra máu đến giờ em đi lại ít. Chủ yếu là nam trên giường. Nhưng đen gio no vẫn ra. Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với. Em lo quá. Hiện gio e dang bên nc ngoài, hẹn đi khám bs về bầu bí này đợi lâu lắm. Đến giờ em vẫn chưa siêu âm. Các mẹ giúp em với
    • 154 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình còn 2 ống progesteron retard pharlon 500 mg/2ml loại tiêm 1 ống/1tuần, mẹ nào cần thì pm mình tặng lại nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mới gia nhập diễn đàn. Mình có vấn đề này có mẹ nào trải qua rồi thì giúp mình với ạ. Mình có thai lần đầu được 14 tuần rồi nhưng thỉnh thoảng đi tiểu mình có ra một chút máu, 1 lúc sau lại hết chuyển sang màu nâu, vì lần đầu tiên có em bé mà vợ chồng mình mong ngóng lâu rồi ạ. Mình vẫn đang nhét thuốc Utrorestan, có mẹ nào bị giống mình không ạ? Đoạn văn mình hơi lủng củng mong mấy mẹ thông cảm, vì mình lo quá ạ. Cảm ơn mấy mẹ nhiều.
    • 189 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongxu765 Xem bài viết
    hic..hqua e thấy ra khí hư có màu nâu2..đi khám bs bảo bt..ks.. thế mà ság nay lại ra máu nhờ2 như máu cá..sợ quá..mẹ ck giã cho 1cốc rau ngải cứu uốg..h thấy ra ít hơn nhưg k bít có sao k nữa..huhu
    Bạn ơi, ngải cứu rửa sạch, giã xong rồi uống hả bạn? uống tươi luôn hay có cần chưng cách thuỷ ko?
    Cám ơn bạn!
    Mình đang bị ra máu màu như máu cá, uống và đặt thuốc 3 ngày nay đã thấy giảm, bs bảo bị động thai và thai chưa có tim thai. Mình bị đau bụng lâm râm, buồn nôn, mình lo quá!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi megau9009; 06/02/2015 vào lúc 09:37 AM.
    • 274 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trời đất, sao mọi người lại uống ngải cứu ở tuần thai trứoc 12w để an thai thế? Trước khi tham khảo diễn đàn cũng nên google chứ. Ngải cứu ăn tầm này có thể gây sảy thai ngay lập tức đó. Nó gây co bóp tử cung mà. Với ng khỏe mạnh thì có thể không sao, nhg mình đã ra máu thì nên cẩn thận chứ. Ít nhất có bài báo nói k nên thì cũng đừng nên ăn uống thứ đó
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3