Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào bị đau xương mu khi mang bầu không???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 714 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em mang bầu gần đc 4 tháng rùi, cả tháng nay thỉnh thoảng lại bị đau xương mu, đứng lên đi là càng đau. Em và ox thì vẫn kiêng xx. Không biết có ai như em không?? Đau như vậy có vẫn đề gì không hay là do viêm phụ khoa, đợt trước 12 tuần đi khám bs bảo em bị viêm nhẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 443 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Đau xương mu là do em bé ép xuống thôi. Mình còn đau từ w#12 này, bác sĩ bảo ko có cách nào giảm đau đâu. Hạn chế đi lại nhiều thì sẽ đỡ đau hơn, khi nào gần đến lúc sinh, đầu em bé lọt vào khung chậu thì sẽ bớt đau. Mẹ nó cứ bình tĩnh nhé! em bé càng lớn thì mức độ đau càng tăng chứ ko phải do viêm nhiễm j đâu. Còn nếu bị viêm thì phải chữa luôn mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em đang bầu gần sinh rồi, cũng bị đau từ mấy tháng đầu cơ, ko sao đâu
    • 1,062 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

mình cũng bị đau từ khoảng 3-4 tháng đến bi giờ, ngồi và đi lại thì mình không thấy đau xương mu nhưng mà lại bị đau xương cụt hichic. khó chịu và đau nhất là khi mình nằm muốn chuyển tư thế hoặc ngồi dậy là đau thấu trời luôn

• 967 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Đúng như các mẹ nói đây là hitwpợng hết sức bình thường, nhưng mẹ nó nên học 1 vài động tác thể dục cho vùng khớp chậu, như thế sẽ làm giảm triệu chứng đau này đấy.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang thai đứa đầu cũng bị hiện tượng này, đến khi đi đẻ cũng đau giống như thế nhưng nhiều hơn. Hiện tượng này là BT thôi hầu như ai chửa bụng dưới cũng bị như vậy hết. Gần đẻ thì thêm một chứng nữa là đau xương cụt mẹ nó ạ. Thử tập một vài động tác theo hướng dẫn của mẹ minhphuong13 xem thế nào nhé.
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ko sao dau ban oi, ngay truoc minh co bau cung bi, rat nhieu nguoi bi giong ban, do co bau phan xuong hong to ra nen dau thoi, do la theo cach hieu nom na cua bsi tra loi to
    • 215 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maica2408 Xem bài viết
    Mình mang thai đứa đầu cũng bị hiện tượng này, đến khi đi đẻ cũng đau giống như thế nhưng nhiều hơn. Hiện tượng này là BT thôi hầu như ai chửa bụng dưới cũng bị như vậy hết. Gần đẻ thì thêm một chứng nữa là đau xương cụt mẹ nó ạ. Thử tập một vài động tác theo hướng dẫn của mẹ minhphuong13 xem thế nào nhé.
    Mẹ này nói đúng đấy.Mình gần sinh rồi lại càng đau tợn lại còn đau xương cụt nữa chứ nếu mà ngồi lâu 1 tư thế là đau lắm.Nhất là khi nằm mà phải dở mình thì đau pahir biết
    Có con là niềm hạnh phúc nhất của ba mẹ!
    • 318 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenvu1605 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Em mang bầu gần đc 4 tháng rùi, cả tháng nay thỉnh thoảng lại bị đau xương mu, đứng lên đi là càng đau. Em và ox thì vẫn kiêng xx. Không biết có ai như em không?? Đau như vậy có vẫn đề gì không hay là do viêm phụ khoa, đợt trước 12 tuần đi khám bs bảo em bị viêm nhẹ.
    Hiện tượng đau xương mu là do giãn khớp vệ mẹ nó ạ. Mình cũng bị đau từ tháng thứ 4, đến khi sinh xong thì khỏi hoàn toàn. Không sao đâu mẹ nó nhé. Chúc bạn mẹ tròn con vuông!
    Miệng con chúm chím xinh xinh :Smiling:, như đài hoa đang hé trên cành :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em thì đến mấy tháng gần cuối mới đau xươg mu, nhưng đau luôn cả 2 bên háng nữa kìa,mệt lắm, k sao đâu mẹ nó à, cố gắng lên, tất cả vì đứa con thân yêu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 990 Bài viết

• 3,618 Được cảm ơn

hồi có bầu tập 2 mình cũng đau kinh khủng, nhất là chiều và tối thì đau lắm, đi lại khó khăn, tối đi ngủ đau không trở người được, mỗi lần dậy đi toilet thì muốn khóc luôn. Đi khám bác sĩ bảo bình thường thôi, có người sinh xong mấy tháng còn chưa khỏi, thế là mình chỉ biết chịu đựng thôi, may sao sinh xong thì hết đau. Bạn cứ yên tâm, nghỉ ngơi nhiều nhé. Chúc bạn và bé khỏe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Mình mang thai đôi và cũng bị đau xương mu, xương háng. Đau kinh khủng, mỗi lần ngọ nguậy, trở mình hoặc đang nằm mà muốn ngồi dậy, đứng lên thì cứ như là bị xé rách háng ra ý. Mình hỏi thì ai cũng bảo phần xương mu, xương chậu của mình giãn ra để chuẩn bị cho sinh nở nên cố mà chịu đau. Nhiều khi chỉ ước được uống vài viên thuốc giảm đau để dứt được cảm giác đau thấu xương này mấy tiếng. Cố chịu thôi bạn ạ. Mình còn gần 2 tháng nữa cơ, bụng chắc còn phải to gấp đôi bây giờ, chắc lúc đó mình liệt luôn ý.
    • 42 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em được 33w rồi, mấy tuần nay e cũng đang lo vụ này, e vừa ê mà vừa đau, tối ngủ trở mình là điếng người. Đã vậy 2 bữa nay bụng bắt đầu đau lăm răm như đau bụng kinh vậy, chắc sinh sớm quá.hix
    • 72 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em 31w, cũng bắt đầu đau xương mu từ 28w. Ngồi còn đỡ, chứ nằm xuống mà dậy hoặc muốn trở người thì trên đã xoay nhưng mông vẫn ở đấy Ax toàn phải hỗ trợ ủn mông.

Em cũng bị đau lâm râm bụng dưới, lan xuống đùi, giống như đau bụng kinh. Nhẹ nhẹ thôi, khoảng 15 - 20 giây. Ngày 1 vài lần. Chắc vào giai đoạn tập dượt cho đẻ nên thế.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meobeo309; 29/07/2011 vào lúc 11:45 AM.
    • 658 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Mình 5 tháng đau tới giờ, mặc cái quần l;à muốn khóc thét lên, trở mình thì...khỏi nói nổi luôn!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienhuong2404 Xem bài viết
    Em thì đến mấy tháng gần cuối mới đau xươg mu, nhưng đau luôn cả 2 bên háng nữa kìa,mệt lắm, k sao đâu mẹ nó à, cố gắng lên, tất cả vì đứa con thân yêu
    Mấy chị ơi ? em có thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì cả, mấy tuần nay em cứ bị đau dưới chổ ấy, mổi khi nằm ngủ, trở người, hoặc ngồi dậy là em đau nhức lắm, em không biết mình bị gì nữa, mà xương mu là nằm ở đâu hả mấy chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoamaitrang85; 25/05/2012 vào lúc 10:09 AM.
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E cg hay bị đau chỗ đó lắm ngồi dậy đứng lên đau chảy nc mắt luôn ý. Nhưng ko sao đâu ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay đọc bài viết của các mẹ em mới thấy yên tâm.em đang ở trong tình trạng này đây ạ.35 tuần bắt đầu đau xương mu.đến chảy cả nước mắt.em ko di chuyển đc,>36 tuần bắt đầu đi thì đỡ hơn nhưng nằm mà muốn trở mình thì thôi rồi, ko thể đỡ đc cơn đau này.Bác sĩ bảo là: khi nào bé xuống hẳn thì sẽ ko còn đau nữa.huhu, sắp sinh rồi, cố gắng vậy các mẹ ạ!
    • 47 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_nho Xem bài viết
    hôm nay đọc bài viết của các mẹ em mới thấy yên tâm.em đang ở trong tình trạng này đây ạ.35 tuần bắt đầu đau xương mu.đến chảy cả nước mắt.em ko di chuyển đc,>36 tuần bắt đầu đi thì đỡ hơn nhưng nằm mà muốn trở mình thì thôi rồi, ko thể đỡ đc cơn đau này.Bác sĩ bảo là: khi nào bé xuống hẳn thì sẽ ko còn đau nữa.huhu, sắp sinh rồi, cố gắng vậy các mẹ ạ!
    Chào các mẹ, mình cũng bị đau xương mu từ tuần thứ 26. đau lắm, đang ngồi hoặc nằm mà đứng dậy là đau, đi cũng đau. gần 1 tuần mình ko chịu nổi. tìm đến bác sĩ theo dõi thai cho mình. Bác í kê cho thêm dầu cá Hạ Long và Spasmavérine( uống 2v chia 2 lần sau ăn sáng tối). Hôm đầu cũng vẫn đau nhưng bắt đầu từ hôm sau trở đi ko đau nữa. Đi lại nhoay nhoáy và khỏi hẳn. Mẹ nào đau thì dùng thử xem nhé! chứ cứ chịu đau từ giờ đến lúc đẻ chắc chết mất! hic hic
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

upppppppppppppp
    hồi tuần 34.35 e cũng đau nhưng chịu nổi,
    mỗi lần trở người thì đau điếng nhưng cố gắng trở qua và ôm gối ôm thì 1 lúc là yên vị và ngủ được
    bắt đầu bước qua tuần 38 e chỉ mún tự tử cho nhẹ đời lun, bây giờ k trở người qua lại được, mà bầu thì nằm ngửa sao ngủ, đau lưng kinh khủng mà lại rất khó thở, nên e mất ngủ nhìu lắm và sợ ngủ lun, chỉ khi nào mệt lắm rồi đặt lưng xuống mới ngủ nổi
    e cũng mua thuốc spasverine j đó uống từ hnay mà k biết thế nào
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2