• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào bị đau xương mu khi mang bầu không???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 713 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em mang bầu gần đc 4 tháng rùi, cả tháng nay thỉnh thoảng lại bị đau xương mu, đứng lên đi là càng đau. Em và ox thì vẫn kiêng xx. Không biết có ai như em không?? Đau như vậy có vẫn đề gì không hay là do viêm phụ khoa, đợt trước 12 tuần đi khám bs bảo em bị viêm nhẹ.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 436 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Đau xương mu là do em bé ép xuống thôi. Mình còn đau từ w#12 này, bác sĩ bảo ko có cách nào giảm đau đâu. Hạn chế đi lại nhiều thì sẽ đỡ đau hơn, khi nào gần đến lúc sinh, đầu em bé lọt vào khung chậu thì sẽ bớt đau. Mẹ nó cứ bình tĩnh nhé! em bé càng lớn thì mức độ đau càng tăng chứ ko phải do viêm nhiễm j đâu. Còn nếu bị viêm thì phải chữa luôn mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 96 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em đang bầu gần sinh rồi, cũng bị đau từ mấy tháng đầu cơ, ko sao đâu

• 1,062 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

mình cũng bị đau từ khoảng 3-4 tháng đến bi giờ, ngồi và đi lại thì mình không thấy đau xương mu nhưng mà lại bị đau xương cụt hichic. khó chịu và đau nhất là khi mình nằm muốn chuyển tư thế hoặc ngồi dậy là đau thấu trời luôn

• 968 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Đúng như các mẹ nói đây là hitwpợng hết sức bình thường, nhưng mẹ nó nên học 1 vài động tác thể dục cho vùng khớp chậu, như thế sẽ làm giảm triệu chứng đau này đấy.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang thai đứa đầu cũng bị hiện tượng này, đến khi đi đẻ cũng đau giống như thế nhưng nhiều hơn. Hiện tượng này là BT thôi hầu như ai chửa bụng dưới cũng bị như vậy hết. Gần đẻ thì thêm một chứng nữa là đau xương cụt mẹ nó ạ. Thử tập một vài động tác theo hướng dẫn của mẹ minhphuong13 xem thế nào nhé.

• 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ko sao dau ban oi, ngay truoc minh co bau cung bi, rat nhieu nguoi bi giong ban, do co bau phan xuong hong to ra nen dau thoi, do la theo cach hieu nom na cua bsi tra loi to

• 215 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maica2408 Xem bài viết
    Mình mang thai đứa đầu cũng bị hiện tượng này, đến khi đi đẻ cũng đau giống như thế nhưng nhiều hơn. Hiện tượng này là BT thôi hầu như ai chửa bụng dưới cũng bị như vậy hết. Gần đẻ thì thêm một chứng nữa là đau xương cụt mẹ nó ạ. Thử tập một vài động tác theo hướng dẫn của mẹ minhphuong13 xem thế nào nhé.
    Mẹ này nói đúng đấy.Mình gần sinh rồi lại càng đau tợn lại còn đau xương cụt nữa chứ nếu mà ngồi lâu 1 tư thế là đau lắm.Nhất là khi nằm mà phải dở mình thì đau pahir biết
    Có con là niềm hạnh phúc nhất của ba mẹ!

• 318 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenvu1605 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Em mang bầu gần đc 4 tháng rùi, cả tháng nay thỉnh thoảng lại bị đau xương mu, đứng lên đi là càng đau. Em và ox thì vẫn kiêng xx. Không biết có ai như em không?? Đau như vậy có vẫn đề gì không hay là do viêm phụ khoa, đợt trước 12 tuần đi khám bs bảo em bị viêm nhẹ.
    Hiện tượng đau xương mu là do giãn khớp vệ mẹ nó ạ. Mình cũng bị đau từ tháng thứ 4, đến khi sinh xong thì khỏi hoàn toàn. Không sao đâu mẹ nó nhé. Chúc bạn mẹ tròn con vuông!
    Miệng con chúm chím xinh xinh :Smiling:, như đài hoa đang hé trên cành :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 235 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em thì đến mấy tháng gần cuối mới đau xươg mu, nhưng đau luôn cả 2 bên háng nữa kìa,mệt lắm, k sao đâu mẹ nó à, cố gắng lên, tất cả vì đứa con thân yêu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3