Có mẹ nào bị dau mông khi mang thai không?

• 11 Lượt chia sẻ
  • 158K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 359 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau ở mông trái, mang thai 29 tuần roài ^^:Thinking:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,367 Bài viết

• 6,006 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ôi giời ơi hum nay em mới thấy cái topic này, ban ngày thì ko sao nhưng cứ hễ về nhà nằm là em đau mông ê ẩm như bị đánh, nhất là lúc đang nằm xong ngồi dậy ý ạ. Người cứ như giả vờ ý:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 857 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiếu Tiếu Xem bài viết
    Em đã đọc từ đầu đến cuối topic này
    nghe các mẹ nói đau mông dễ đẻ thì em thích lắm!
    Nhưng mà em còn phải đi làm, mà đau đến mức đi lại và ngồi là một cực hình.
    Có mẹ nào biết cách làm giảm cơn đau bảo em với không để em còn cày kiếm tiền nuôi cháu nó
    Cám ơn các mẹ nhiều!!!
    Đau như vậy nên ngại nhất là lúc đứng lên ngồi xuống, đến là khổ. Hic hic. Tớ cũng bị đau hông từ hồi bầu 2 tháng cơ nên đi lại, xoay người,...đến là khổ. Khi nào mà ngồi xuống ghế rồi mà phải ra tủ lấy tài liệu, fax,..là ngại chết đi được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,515 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Híc mình cũng bị đau mông này, cảm giác như là bị đau cái khớp nối đùi với phần xương chậu í, vì ngồi 1 lúc rồi đứng dậy đi lại là đau vô cùng, nhấc chân lên cũng khó, mà chỉ bị đau bên phải thôi. Buổi tối về nằm giường mà kiểu nửa nằm nừa ngồi để đọc sách là 1 lúc sau lĩnh đủ luôn, mông tê dại ko thể nào nhúc nhích được, chồng phải đẩy hoặc kéo ngồi dậy, đúng như mẹ Pinkilicious nói í, như là giả vờ huhu.
    0_3142MTI2OTk0NjE0Mw
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 581 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

mà vẫn chưa ai biết cách nào chữa đựoc cái đau này nhỉ?! Nếu cứ nhờ ông xã hoài, hôm nào ổng đi công tác thì mình đau khỏi ngủ luôn ah
    Q9f2p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,744 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đau mấy thứ này là sống chung với lũ luôn mẹ nó ah, ko có thuốc thang gì đâu. Mình bị đau dây thần kinh (chỗ xương cụt, lệch bên mông trái, chứ ko ở giữa). Đau tư lúc 10-12 tuần rồi, bây giờ cũng còn đau, nhất là ngày nào đứng đi nhiều (nấu nướng, đi lại)...
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 628 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T Xem bài viết
    Oái... Em đau gần mông thôi chứ không phải mông... Xương cụt các Mẹ ah... Em cũng không ngồi lỳ suốt ngày mà sao lại bị đau nhỉ? Mẹ nào gặp rồi tư vấn cho em, và có phải hỏi bác sĩ về vấn đề này không vậy. Thanks.
    Ôi, mẹ này giống hệt mình, đau phần xương cụt. Mình với anh xã lại đoán già đoán non là tại hồi con gái mình có một lần bị ngã cầu thang, nên giờ có bầu thì cơn đau tái phát, hix. Mình đang định tuần sau đi khám định kỳ sẽ hỏi bác sĩ luôn, có gì sẽ về báo kết quả cho bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,744 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaboconganh Xem bài viết
    Ôi, mẹ này giống hệt mình, đau phần xương cụt. Mình với anh xã lại đoán già đoán non là tại hồi con gái mình có một lần bị ngã cầu thang, nên giờ có bầu thì cơn đau tái phát, hix. Mình đang định tuần sau đi khám định kỳ sẽ hỏi bác sĩ luôn, có gì sẽ về báo kết quả cho bạn.
    Trước đây mình có hỏi, bác sĩ cũng cười thôi (bsĩ nói là bào thai chèn lên dây thần kinh), nói là mình sớm. Và cũng chẳng có thuốc nào cho uống hết bạn ah.. Sống chung nó vậy,
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em co em be được 15 tuần, cung bị đau xương cut. và gần đây lại bị đau xuong các ngón tay. Rat kho khăn thi gập ngón tay lai hoặc cầm nắm. co ai có kinh nghiệm ji ko? cho em lới khuyên ah
    • 98 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angle2980 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em co em be được 15 tuần, cung bị đau xương cut. và gần đây lại bị đau xuong các ngón tay. Rat kho khăn thi gập ngón tay lai hoặc cầm nắm. co ai có kinh nghiệm ji ko? cho em lới khuyên ah
    Cái vụ ngón tay thì mình không biết chắc bạn phải hỏi bác sỹ. Còn mình hồi 12w bị một trận dã man đau vùng lưng và xương cụt đến nỗi không đi được mỗi lần đi vs hay đi tắm là anh xã gần như phải bế, khóc suốt vì quá đâu nhưng bác sỹ bảo không sao do em bé phát triển đè vào dây thần kinh và do xương chậu mở dần nên đâu.
    Cái vụ đau mông thì giờ em vẫn đau, mỗi lần dịch mông toàn cắn răng cắn lợi. Hix
    Bí Ngô ơi bố mẹ yêu con lắm
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình cũng thế. Bị đau ê ẩm bên phải khi ngủ. Phải nhờ ông xã đỡ dậy mới dậy được.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 198 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    ôi, em mới có bầu được hơn 7 tuần thôi mà bắt đầu bị đau rồi.

Thỉnh thoảng lại đau, nhất là đang nằm 1 tư thế mà quay người, cứ gọi là buốt lên tận óc ấy.

Hai vợ chồng cứ lo là bị làm sao, vì thực tình em cũng ít tập tành lắm, nhưng vào đây đọc thì yên tâm hơn rồi ạ
    MTM4NjU4NDMzMw
    0_7553MTM0Mjc2NDM3MA
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình cũng bị đau như các mẹ, đau ko ngủ đc ý, ngồi, đi lại thì đỡ hơn, nằm thì đau kinh, sau mình bôi dầu và xoa bóp 1 lúc thì đỡ đau và dễ ngủ, nhưng hôm sau lại thế, cái này ko khỏi đc, phải chịu khó thôi, khi nào đẻ xong sẽ hết
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hello các mẹ, mình hồi đầu bầu bí cũng đau mông khủng khiếp, đứng lên ngồi xuống cựa mình túm lại làm gì cũng đau, đau nhiều lúc phát khóc, đã thế đi lại thì khập khiễng vì đau, đi khám bác sỹ ( mình đang ở Đức) thì bác sỹ bảo phải vận động liên tục, lúc đầu mình ko tin, vì đi lại cũng đau bỏ xừ nhưng đúng là sau 3, 4 ngày vận động đi lại liên tục thì cơn đau đỡ hẳn và sau 1 tuần ngày nào cũng đi bộ 1 tiếng hoặc đi bơi thì 1 ngày đẹp trời tự dưng chả thấy đau nữa. Mọi người thử làm nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 649 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Chính xác là đau vùng xương cụt và khớp háng, đặc biệt là khớp bên trái, có thể do nằm nghiêng nhiều bên trái. Tháng trứoc mình cũng bị như vậy, đau ghê gớm, kèm theo chuột rút nhiều về đêm. Đi khám kể lể với bác sĩ thì được kê uống Magie B6 ngày 2v. kết quả là giờ mình hầu như hết đau, chuột rút thì vẫn có nhưng ít hơn nhiều. Các bạn thử hỏi bs xem?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 72 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hic, mẹ này giống y mình. Hồi cấp 3 mình bị ngã dập mông, cũng bị đau mấy ngày í. Bây giờ mới 6 tuần mà thỉnh thoảng đã bị đau mông với chỗ xương cụt rồi.. Hok biết có làm sao k nữa vì thấy các mẹ ở đây toàn 10 tuần hoặc hơn mới bị đau

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaboconganh Xem bài viết
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hiz e cũng chung cảnh ngộ từ ngày có baby đến giờ mông trái của e gần như bị liệt
    • 197 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

em 11w, đau mông trường kỳ luôn, lại hay bị chuột rút nữa chứ, em cũng đang lo, may mà thấy topic này
    psrose

• 505 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình bị đau mông và xương cụt từ tuần thứ 8, nhiều lúc ngồi xuống đứng dậy là cả vấn đề, nằm quay lưng là phát khóc. đau tới tím tái người người lúc nào cũng trong tình trạng mệt mỏi , di lại khó khăn , leo cầu thang là 1 bước nhấc 1 bước đau , lúc đầu ông xã bảo mình lắm chuyện giả vờ giả vịt .. nhưng thấy mình đau quá thì mới tin.. đến là khổ . nhiều lúc tối ngủ quay lưng 1 cái là người nhói tới tận óc.. ông xã lằm ngủ ngon lành chẳng biết trời đất gì cả hận ơi là hận !
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bờm yêu Xem bài viết
    Đọc bài của mẹ bbb nên em cũng đỡ lo, thú thật là từ khi mang thai đến giờ mông trái của em cứ đau như bị gai cột sống ý. Em nằm nghiêng bên này khi trở mình sang bên kia thì mông nó rút cho đau kinh khủng. Em và anh xã cũng lo lắm nhưng bây giờ đọc thư của mẹ bbb nên tinh thần em khây khoả hơn rồi. Mẹ bbb cũng đừng lo lắng nữa nhé, hi vọng thêm một thời gian nữa mình sẽ không bị đau mông nữa, hì...À, mẹ bbb mang thai cũng cùng thời điểm với em đấy, em cũng được khoảng hơn 12 tuần rồi. Chúc mẹ con bbb khoẻ nhé!
    Các mẹ thông thái ơi, em mới mang bầu bé đầu, em bé được 20w rồi, nhưng em bị đau cột sống chỗ thắt lưng với mông phải kinh khủng luôn ý mà từ một tháng nay rồi. Hồi con gái cũng thỉnh thoảng em bị đau nhói ở thắt lưng nhưng mà chỉ 5s là hết. Bây giờ ban ngày thì em thấy chân phải từ mông xuống rất nặng, đi lại thấy hơi ghê ghê chân. Nhưng tối về thì thôi rồi, nhất là lúc tầm 12h mà dậy đi vs thì cứ gọi là khóc thét, cứ phải có anh xã xoa lưng cho một lúc rồi mới đi nhích nhích được mà đi vs ngồi xuống rồi thì chịu không đứng lên nổi , anh xã lại phải xoa lưng cho một hồi, rồi nó rút cho 1, 2 cái đau gồng hết người lên thì mới đi được vào đến giường các mẹ ạ, mà chân phải thì không nhúc nhích được, cứ như bị tê liệt ấy ạ , đêm ngủ mà chuyển mình là cũng phải rón rén. Biết thân biết phận tối em cũng chịu khó đi bộ tầm 20-30' rồi mà chỉ đỡ hơn tẹo thôi các mẹ ạ. Em thấy khổ và lo quá, các mẹ thông thái có biết cách nào cho đỡ đau không ạ. Em cảm ơn các mẹ thông thái ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tamxuanxanh_bn; 15/05/2012 vào lúc 09:51 AM.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5